ดูดวงให้ฟรี...เพื่อเป็นธรรมทานสำหรับคนที่มีความทุกข์และหาทางออกของชีวิต

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Aek9549, 8 มีนาคม 2012.

1. aorsuay

aorsuay เป็นที่รู้จักกันดี

อ่านหน้า3แล้ว อดคิดไม่ได้ว่า เวลาเท่านั้นที่จะพิสูจน์ทุกอย่าง ^^

2. Aek9549

Aek9549 เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2007
    2.ในเรื่องของการเล่นของ โดนของ หรือโดนคุณไสยฯในทางลับและที่แจ้ง...จัดเป็นมนต์ดำ...และใช้เวลาในการแก้ไข พอสมควร....บางท่านยังมีอยู่..แต่ไม่รู้จะแก้อย่างไร...รวมถึงคนมีองค์ด้วย ครับ...จะรับมาแล้วหรือยังไม่รับ..หรือว่าเราจะมีหรือไม่มี..หรือเค้าทักมา ว่าเป็นอย่างนั้นอย่างนี้มันจริงมั้ย..

ตอบดังนี้ครับ...ส่วนใหญ่แล้วมักเกิดกับผู้หญิงเป็นส่วนใหญ่ที่จะกระทำแบบนี้...คือนำไปผูกมัดกับผู้อื่นไว้ให้อยู่กับตัวเรา..คือรักเขามาก...หรือมีปมด้อยในตัวเอง..ขาดความรักความอบอุ่นของครอบครัว...พ่อแม่แยกจากกัน หรือไม่ได้อยู่กับพ่อแม่..ขาดการอบรมเลี้ยงดูและเป็นคนเอาแต่ใจตัวเอง...มีทิฐิสูง...ส่วนใหญ่อย่างที่รู้กันคือไปทำหุ่นขี้ผึ้ง...แล้วเอาไปซ่อนไว้ตรงนั้นตรงนี้ตามที่เขาสั่ง...แรกๆอาจจะเป็นไปตามที่เราต้องการ...และของพวกนี้มีหมดอายุครับ...ระยะเวลาแค่สามถึงหกเดือนมนต์ที่กำกับไว้เริ่มเสื่อมคลายแต่ไม่หมดเสียทีเดียว...คนที่ไปทำเลยต้องไปหมอที่ทำอีก...จะเป็นแบบนี้ไปเรื่อยๆ...จนมันรู้สึกถึงอะไรบางอย่างเกิดขึ้นกับผู้หญิงคนนั้น...คือปัญหาจะเริ่มเกิดขึ้นทีละเล็กละน้อย...เริ่มฝันเห็นอะไรแปลกๆ..จนรู้สึกกลัวอย่างจับจิตจับใจ...และสุดท้ายถึงขั้นเบลอๆ.พูดจาเพ้อเจ้อ..รู้สึกตัวเองบ้างไม่รู้บ้าง..ชีวิตวิบัติยากแก่การเยียวยาและใช้เวลานานมากพอดู....แล้วพวกที่โดนของนั้น ส่วนใหญ่เกิดจากความรู้เท่าไม่ถึงการณ์...ทำอะไรเกินขอบเขตเหมือนอยากรู้...ว่าถ้าทำเกินกว่านั้นจะเกิดอะไรขึ้น...มันเหมือนนักวิทยาศาสตร์ทำการทดลองทฤษฐีของตัวเอง..แต่เป็นแบบนอกกรอบ...และไม่ว่าจะเล่นของแบบนั้น...ที่ว่าของเข้าตัวนั้น..ที่จริงไม่ใช่หรอกครับ....ของมันไปไหนแล้วไม่รู้ต่างหาก...แล้วตามหามันไม่เจอ..ไม่สามารถเรียกกลับได้..หรือจำมนต์ขาดหายไปบางตัว...ไม่เกินสามวัน...จิตจะเป็นอื่น...ไปหาอาจารย์บางรายก็ทัน..ช่วยไว้ได้...บางรายก็ไม่ได้นึกสังหรณ์ใจนึกว่าไม่เป็นไรมั้ง...ขาดความเคร่งครัดที่เขากำกับบอกไว้...แต่เพราะอยากรู้นั่นเองจึงเป็นอย่างนี้...แล้วบางท่านยังใช้วิชาที่ได้มาไปทำกับคนอื่น...ถ้าคนนั้นเป็นคนดีมีศีลธรรมกำกับไว้ด้วยแล้ว...ส่งสิ่งไหนให้เขา...เจ้าตัวคงได้รับสิ่งนั้นตอบแทนเช่นกัน....แม้แต่พระภิกษุเองที่ไหว้พระใส่บาตร..บางท่านบางรูปก็หากินเลี้ยงชีีพตัวเองผิดพระวินัยก็มีไม่น้อย...ไม่ว่าจะดูดวง ใบ้หวย ทำเสน่ห์หรืออะไรก็ตามที่เป็นเดรัจฉานวิชา..หรือหาเลี้ยงชีพที่ผิด..ที่เขาเรียกว่าพระภิกษุโจรอาศัียผ้ากาสาวพัสตร์บังปิดบังอำพรางตัวเอง...เหมือนที่ อ.ปุ่น จงประเสริฐ ท่านแต่งหนังสือตำราดูพระภิกษุ..ท่านใดที่เป็นหนอนหนังสือลองหามาอ่านได้ครับ..และพระพุทธองค์ทรงตรัสไว้เอง.ว่าในอนาคตกาลข้างหน้าจะเกิดอย่างนี้...เหมือนเพศที่สามที่ไม่กล้าเปิดเผยตัวเองต้องปิดบังซ่อนเร้น..หรือกลบเกลื่อน..จะใช้วิธีศรัทธาอ้างญาติโยมสารพัดวิธี..ถ้าไม่ทำให้เขา..จะหาว่าไม่ช่วยเหลือ..ไม่เกื้อกูล..พูดง่ายๆคือเอาใจเขาว่างั้นเถอะ...วิธีป้องกัน... ให้ระลึกนึกถึงคุณพระรัตนตรัยเป็นที่พึ่งเป็นสำคัญครับ...ไม่ว่าของอะไรก็ตาม...จะแพ้บารมีแห่งธรรม...เหมือนงูที่แพ้เชือกกล้วยเช่นกัน...ลือแมงป่องน้อยอวดอ้างฤทธี หรือจะสู้พญานาคที่ยอมเลื้อยหลบไป...หมายถึงคนที่มีวิชาความรู้ก็เหมือนแมงป่องที่มันชอบชูหางอวดอ้างไปทั่ว...แต่กับพญานาคที่มีฤทธิ์กับเคลื่อนไหวไปอย่างช้าๆมิได้ิเบียดเบียนใคร...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กรกฎาคม 2012
  3. Aek9549

ใช้เวลาไม่นานหรอกครับ...ของทุกอย่างในโลกนี้...มันเป็นวัฏฏะจักร..มันมีรอบโคจรของทุกสิ่งครับ...สามารถพิสูจน์ได้ทุกอย่างของโลกใบนี้ครับ...หลักอิทัปปัจจยตา..ที่ท่านพุทธทาสนำมากล่าวไว้...คือ มันก็เป็นเช่นนั้นเอง...ครับ...

4. เพราะรัก

เพราะรัก Active Member

27 กรกฎาคม 2012
    รอ อ่านข้อ3ต่อค่ะ เป็นกำลังใจให้นะค่ะ

5. photocycling

photocycling เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2011
    อนุโมทนาค่ะ เป็นคนเคยทุกข์มาก กำลังคลำทางออกเพื่อให้ทุกข์ที่ยังติดอยู่หลุดค่ะ รออ่านต่อไปนะคะ

6. win-sirawat

win-sirawat เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะ...
    เข้ามาบอกว่า วรรณน่ะ แฟนขับ..โอ๊ะ ไม่ช่ายค่ะ แฟนคลับ ตัวจริงเสียงจริงเลยค่ะ.. ว่าแต่ว่าที่ำได้คุยกันวันนั้นที่บอกว่าหลังคาบ้านวรรณมีอะไรกลมๆ หรือเปล่า..แฮะๆ วันนี้ไปยืนดู มีจริงด้วยแฮะ
    แต่เหมือนจะมีทุกหลังคาบ้านเลย ความแตกต่างของบ้าน..วรรณก็ว่าตัวเองบ้าสุดๆ เหมือนกันค่ะ มีที่ไหน จ้างช่างทาสีหลังคา (คุณพี่เอกก็ฮู้นี่เน๊าะ ว่าบ้านน้องน่ะ หลังคาสีเขียว..ไม่ชอบ ทาสีแดงซะเลย )..
    ว่างๆ ผ่านมาเส้นทาง..เดิม..แถวนี้ แวะเข้ามาเยี่ยมเยียน ดื่มน้ำเย็นๆ ได้นะคะ หรือว่าจะดื่มน้ำอุณหภูมิปกติที่ดีต่อร่างกายก็ได้เสมอค่ะ
    ขอบพระคุณในคำชี้แนะ และการสนทนาที่เป็นมิตร (เหมือน..รู้จักกันมานานแสนนาน.อิอิ )

7. kantinanna

kantinanna เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2012
    สาธุค่ะ หนูเคยได้รับการทำนายเกี่ยวกับ ลายมือ และเลขที่บ้านจากท่านอาจารย์มาแล้ว ซึ่งตรงมากๆค่ะ ครั้งนี้หนูรู้สึกทุกข์ใจในเรื่องครอบครัว กำลังตัดสินใจบางอย่างหนูรบกวนขอคำแนะนำจากอาจารย์อีกครั้งนะคะ สาธุคะ

8. bumbim07

bumbim07 Active Member

6 กุมภาพันธ์ 2012
    คุณ Altis1850 ก็เคยดูให้เราผ่านเว็บนี้นะคะ

เราไม่เห็นว่าเค้าจะพูดไม่ดีตรงไหนเลย???

เป็นกำลังใจให้นะคะ :cool:

อยากโทรไปดูเหมือนกันค่ะ กำลังเครียดเลย แต่กลัวจะรบกวนค่ะ

ผ่านให้คนที่เค้ามีเรื่องเครียดกว่าเราดีกว่า

ยังไงก็สู้ๆนะีคะ

9. Aek9549

ยังไงให้โทรฯมาคุยกันครับ...ให้เปิดใจเหมือนเป็นพี่น้องกัน...ปรึกษากันมากกว่า..เหมือนกับเพื่อนๆธรรมที่เคยโทรฯมาดูกับผม...และมาเจอตัวเป็นๆครับ...หรือจะผ่านทางเฟซบุ๊คก็ได้ครับ....ตามอีเมลที่อยู่หน้าแรกครับ...ปัญหาทุกอย่างแก้ไขได้เสมอ...อย่าคิดว่า..หนทางนั้นไม่มี....

10. Aek9549

อนุโมทนาคุณบุ๋มบิ๋มด้วยครับ....ในไมตรีจิตที่ดีต่อกัน....โดยส่วนตัวแล้วไม่มีปัญหาอะไร...และยินดีให้เพื่อนๆธรรมได้ทดสอบครับ...แล้วในโลกแห่งความเป็นจริงของคนเรานั้น...ก็ต้องมีคนที่ชอบหรือไม่ชอบ..เป็นเรื่องของโลกธรรมแปดครับ...ที่ไม่ชอบเค้าคงมีเหตุผลของเค้า...คนที่ชอบก็มีเหตุผลเช่นกัน...ทุกคนมีเหตุผลของตัวเองทั้งนั้น....แต่...ผมต้องการให้อยู่กับความเป็นจริงมากกว่าครับ...เพราะคนเราเกิดมาอยู่ด้วยกันได้ไม่นาน..ก็ต้องจากกันไปตามวิถีแห่งกรรมของตนเอง..และเวลาที่เหลืออยู่เรามาช่วยกัน..เกื้อกูลกัน..ในหนทางแห่งธรรมดีกว่าครับ...ยกเว้น...บางคนเท่านั้น..ที่ยอมแยกทางไปเดินทางของเขาเอง....เราคงไป..ทำอะไรเขาไม่ได้หรอกครับ....

11. Aek9549

เมื่อวานพี่จะโทรฯหาเอ็งแล้วหล่ะ....เกี่ยวกับเรื่องห้องพระ....เห็นภาพแล้ว...พี่รู้สึกได้ถึงกุศลอันแรงกล้าของเอ็งทีเดียว...สิ่งที่พูดไว้...จะประสบความสำเร็จตามที่ใจของเอ็งปราถนาแน่นอน...ห้องพระจัดได้ดีครับ...เขยิบหัวหรือศรีษะพ่อพญานาคออกมาอีกนิดนึงนะ...ศรีษะท่านจะติดผนังอยู่แล้ว.เวลาท่านส่ายศรีษะ.ไปโดนผนังห้องทุกครั้ง...เวลาที่กลับเข้ามาให้ห้องนี้....ขอให้หมั่นทำต่อไปนะ...วันข้างหน้าจะได้ดีอย่างที่เราตั้งใจ....ปัญหาที่มีอยู่มันเป็นแค่อุปสรรคเล็กน้อย..ที่ต้องการให้เราก้าวข้ามไปให้ได้เท่านั้นเองครับ...สาธุครับ...

12. Aek9549

3.ในเรื่องของความรัก..ทำไมไม่สมหวัง...ผิดหวัง...เจอมากี่คนเหมือนกันหมด ที่เป็นเช่นนี้เพราะอะไร...รักแล้วไม่เคยได้รับกลับคืน...มีแต่เสียใจ.... หรืออาจจะเป็นรักสามเส้าเราสามคน สี่คน ห้าคน...หรือเธอไม่พอดี หรือฉันไม่ดีพอหรือทำไมเราไม่มีใครเลยหรือ..มันเหงา มันเงียบหรือมันไม่มีใครจริงๆ...
    ตอบดังนี้ครับ...
    ส่วนใหญ่แล้วจะเกิดกับผู้หญิงอีกเช่นกันครับ...ผู้ชายเป็นส่วนน้อยครับ...ที่เป็นเช่นนี้เพราะผู้ชายจะไม่ค่อยได้สนใจในเรื่องนี้สักเท่าไหร่...ที่ผ่านมาเลยทำให้ผู้หญิงอกหักมาไม่น้อยทีเดียวครับ...และผู้หญิงก็เคยทิ้งผู้ชายมาแล้วด้วยเช่นกันครับ....ส่วนมากแล้วมาจากความดีเกินไป...ถ้าผู้หญิงรักผู้ชายมาก...ผู้ชายจะเป็นฝ่ายทิ้งไป...แล้วก็ไปเจอกรรมตัวเดียวกันนี้แหละกระทำซ้ำเหมือนที่เคยทำเขาไว้....ถ้าผู้ชายดี..ผู้หญิงชอบลัลล้า...ผู้ชายโดนทิ้ง...หรือผู้หญิงจะมีชู้ทั้งในที่ทำงาน..หรือจากการติดต่อประสานงาน..หรือความใกล้ชิดเป็นหลักครับ....แล้วผู้หญิงก็จะโดนกระทำเหมือนกัน...มันเป็นรอบวงโคจรแบบนี้ครับ...และจะวนไปเรื่อยๆตราบใดที่ยังกระทำซ้ำอยู่...
    ทีนี้จะมาเล่าถึงว่า...ทำไมไม่โชคดีเรื่องความรัก....ก็ต้องเล่าถึงบุพกรรมในอดีตที่เคยมีมาของแต่ละคน..จะเหมือนๆกันครับ...หนึ่ง อาจจะเคยอธิษฐานจิตด้วยกันไว้ว่า..เกิดชาติหน้าฉันใดขอให้เกิดมาเป็นคู่กันอีก....สอง เคยสร้างตราบาปให้แก่กัน..เลยเก็บเป็นความแค้น..เหมือนในละครที่เราๆเคยดูกันนั่นแหละครับ...สาม อธิษฐานจิตไว้..จะไม่ขอมีู่คู่กับใคร..จะแบ่งชีวิตนี้เพื่อพระพุทธศาสนาจะดำรงตน..เป็นเพศพรหมจรรย์อย่างเดียว....ถึงแม้อาจจะเคยมีแฟนแล้วก็ตามครับ...สี่ และไม่ว่าผู้ชายหรือผู้หญิงในอดีตที่ผ่านมา...เคยอกหักกับคนนี้..ทั้งๆที่เคยใช้ชีวิตด้วยกัน..พอเลิกกันไปก็ไม่ได้ไปถอนคำอธิษฐาน..แล้วไปพบรักใหม่...กลับชาติมาเกิดใหม่มันเป็นอย่างที่เราๆท่านเห็นนี่แหละครับ.....ต้องร้องห่มร้องไห้..ฟูมฟายจะเป็นจะตาย....อาการสาหัสอย่างน่าสงสารมาก...บางรายก็กินยาล้างห้องน้ำ...วุ่นวายกันไปหมด...บางรายก็ทนสภาพจิตใจไม่ไว้ก็ชิงลาตายซะงั้น...โดยลืมไปว่าการเกิดเป็นมนุษย์นั้นยากเย็นเสียนี่กระไร....ชั่วโมงนั้นไม่มีใครมาคิดถึงเรื่องบุญกรรมแล้วหล่ะครับ..โลกทั้งใบมันมืดไปซะแล้วครับ....มีแต่เสียโอดครวญ...เสียงร่ำร้องให้กลับมา...เสียงเหงาๆ...บางรายต้องออกไปหาเพื่อน....ไปหาทางออกให้ตัวเอง....แต่ส่วนใหญ่นั้น...ถ้าคนเคยเฮฮาปาร์ตี้ก็คงเมาหัวราน้ำครับ...บางคนก็ฟังเพลงเศร้าๆอยู่อย่างนั้น..แล้วเพลงมันก็แมชกันพอดีซะด้วย..เหมือนมันจะรู้ว่า่ตรูกำลังอกหัก...และใช้เวลาทำใจพอสมควรทีเีดียวสำหรับบางคน...ถ้าเป็นรักแรกจะเป็นแบบนี้กันเป็นส่วนมาก....ถ้ารักต่อไปคงเป็นเรื่องธรรมดาไปแล้ว....แต่ยังรู้สึกเหมือนเช่นเคย....ทางแก้ไข ให้เีตรียมดอกไม้ ธูปและเทียน...ไปที่วัดใดก็ได้หรือสถานที่ใดก็ได้...ที่มีพระประธานที่ให้คนกราบไหว้บูชา....ไม่ว่าจะเป็นโบสถ์ วิหาร ลานเจดีย์ หรือสถานที่สิ่งศักดิ์สิทธิ์ก็ตาม....ให้เข้าไปจุดธูปเทียนวางดอกไม้...พร้อมตั้งนะโม สามจบ กราบพระรัตนตรัย..คือ อรหัง สัมมา - สวากขาโต และสุปฏิปันโน...เหมือนที่เราำไหว้พระนั่นแหละครับ...แล้วกล่าวขอขมากรรมในสถานที่แห่งนี้...ถ้าเราจะได้ล่วงเกินก็ดีทั้งกายวาจาใจ...วันนี้ข้าพเจ้ามาขอกล่าวคำ..ที่เคยพูดหรืออธิษฐานผูกมัดใครเขาไว้ที่เป็นคู่ในอดีตของข้าพเจ้า..หรือท่านใดก็แล้วแต่ที่ข้าพเจ้า..เคยให้ความหวังไว้..หรือทำให้เสียใจกับความรักที่ผ่าน...แล้วทำให้ไม่สำเร็จดั่งใจปราถนา..และท่านต้องทนทุกข์ในความรักนั้นเรื่อยมา...ข้าพเจ้าขอยอมรับในผลของการกระทำนั้น...ที่ข้าพเจ้าเองก็เคยผิดหวังมาแล้วในชาติปัจจุบันนี้เช่นกัน...ขอให้มาร่วมบุญอโหสิกรรมนั้นให้แก่ักัน...ขอให้ช่วยเปิดทางให้ข้าพเจ้าได้พบกับคู่ชีวิตที่แท้จริงในปัจจุบันนี้ด้วยเทอญ....ขอให้มีบุญกุศลร่วมกัน...ขอให้ดลจิตมาพบกันและอยู่ร่วมกันตามผลบุญที่ข้าพเจ้าได้ทำไว้.....ในกรณีที่คนมีคู่อยู่แล้ว...เค้าคงต้องหมดพันธะกับผู้หญิงคนนั้นก่อนครับ...แล้วถ้าเขาสองคนเป็นคู่กันจริงจะมีตัวแทนของคนนั้นเขามาแทนที่ครับ...เช่นเขาเคยร่วมบุญกุศลกันมาก่อนครับ..หรือจะเคยเกื้อกูลกันในชาตินี้ครับ..ถึงจะมาพบคู่แท้ของตัวเอง...ถ้าคนใดยังโสด...คลื่นของจิตที่ได้ลบล้างต่อกันจะดึงกันเข้ามาพบเจอกัน...ในมิติต่างๆักันไปครับ.....ส่วนใหญ่จะเจอกันโดยบังเอิญครับ....เช่นไปเที่ยว ไปอบรมสัมมนา เป็นต้นครับ....

13. Aek9549

เกี่ยวกับเรื่องของชีวิตคู่ความรัก....ให้เข้าไปอ่านได้ที่เว็บดังตฤณ..ตามลิงค์นี้ครับ.

dungtrin.com - ดังตฤณ

จะตอบเกี่ยวกับเรื่องความรักได้ดีครับ....ผมจะทยอยเล่าประสบการณ์ให้ฟังไปเรื่อยๆครับ....ตราบที่พอมีเวลา....ผมเองพิมพ์ไม่ค่อยถนัดนัก..เพราะสมองมันคิดไวไปหน่อย...มือเลยตามไม่ค่อยทัน....ไม่ว่ากันนะครับ....เพราะถ้าจะเล่ากันจริงๆคงเป็นหนังสือได้หนึ่งเล่มแน่ๆครับ.....ผมไม่มีส่วนได้เสียเกี่ยวกับเรื่องเงิน..หรือไม่ได้เชียร์อะไรนะครับ...เพียงแต่ของเขาดีจริงเลยต้องการให้ไปหาอ่านกันเพิ่มเติมครัับ.....

รายชื่อหนังสือ

วิธีอ่านหนังสือ :

1. นำเม้าท์ไปวางบนหน้าปกหนังสือครับ

2. ชื่อหนังสือแต่ละเล่มจะปรากฏขึ้นมา ให้กดที่ชื่อหนังสือได้เลยครับ

ถ้าพบปัญหาในการเลือกหนังสือจากรูปปก กรุณากดที่นี่ครับ

* รายชื่อหนังสือรวมทั้งของคุณดังตฤณ และของสำนักพิมพ์ฮาวฟาร์ครับ

[​IMG]รักแท้มีจริง

[​IMG]กรรมพยากรณ์ ตอน ชนะกรรม

[​IMG]กรรมพยากรณ์ ตอน เลือกเกิดใหม่

[​IMG]การ์ตูนกรรมพยากรณ์ ตอน เลือกเกิดใหม่

[​IMG]7เดือนบรรลุธรรม

[​IMG]ทางนฤพาน

[​IMG]วิปัสสนานุบาล

[​IMG]มีชีวิตที่คิดไม่ถึง

[​IMG]เตรียมเสบียงไว้เลี้ยงตัว เล่ม 1

[​IMG]เตรียมเสบียงไว้เลี้ยงตัว เล่ม 2

[​IMG]เตรียมเสบียงไว้เลี้ยงตัว เล่ม 3

[​IMG]เตรียมเสบียงไว้เลี้ยงตัว เล่ม 4

[​IMG]เตรียมเสบียงไว้เลี้ยงตัว เล่ม 5

[​IMG]เตรียมเสบียงไว้เลี้ยงตัว เล่ม 6

[​IMG]เตรียมเสบียงไว้เลี้ยงตัว เล่ม 7

[​IMG]เตรียมเสบียงไว้เลี้ยงตัว เล่ม 8

[​IMG]เตรียมเสบียงไว้เลี้ยงตัว เล่ม 9

[​IMG]คิดจากความว่าง เล่ม 1

[​IMG]คิดจากความว่าง เล่ม 2

[​IMG]คิดจากความว่าง เล่ม 3

[​IMG]คิดจากความว่าง เล่ม 4

[​IMG]มหาสติปัฏฐานสูตร

[​IMG]มหาสติปัฏฐานสูตร (ฉบับปรับปรุงใหม่ 2550)

[​IMG]ดังตฤณสอนน้อง

[​IMG]ดังตฤณ วิสัชนา : ฉบับ

[​IMG]ข่าวน่ากลุ้ม

[​IMG]รู้เฉพาะตน

[​IMG]วาทะดังตฤณ ฉบับ

[​IMG]ณ มรณา

[​IMG]ผิดที่ไม่รู้

[​IMG]คู่มือกรรมพยากรณ์

[​IMG]เตรียมเสบียงไว้เลี้ยงตัวฉบับคัดสรร

[​IMG]ดูจิตปีแรก

[​IMG]เสียดาย...คนตาย ไม่ได้อ่าน ฉบับปฏิรูป

[​IMG]มาเฟียพลังจิต

[​IMG]ลายเซ็นจักรพรรดิ

[​IMG]โลกาวินาศ

[​IMG]เตรียมเสบียงไว้เลี้ยงตัว ฉบับอยู่สบายไปสบาย

[​IMG]คำตอบใน facebook

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 กรกฎาคม 2012
  14. มารีจัง

มารีจัง เป็นที่รู้จักกันดี

รออ่านต่อ

ขออนุโททนาในธรรมทาน ที่ช่วยแนะนำวิธีแก้ไขค่ะ ขออนุญาติ นำไปโพทให้เพื่อนได้อ่านด้วยได้หรือเปล่าคะ

15. Brain11

Brain11 เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อคืนวานนี้ได้โอกาสโทรไปรบกวนคุณเอกให้ไขดวงชะตาชีวิตมาครับ ส่วนตัวแล้วคุณเอกไม่ได้เป็นอย่างที่บางท่านได้โพสหน้าที่ 3 ครับ คำพูดเป็นธรรมดาของสายช่างซึ่งอาจจะขัดหูบ้างสำหรับบางท่าน ด้วยการพูดจาแบบตรง เข้าประเด็น ขยายความให้ชัดเจน และไม่บีบคั้นให้ถามจนกระจ่างไปเลย พร้อมทั้งแนะนำทางแก้ไขที่เป็นตรรกะอิงหลักความเป็นจริง ขอบคุณมากครับ เป็นจังหวะชีวิตที่ดีครับที่ได้มีโอกาสพูดคุยกับคุณเอก ลองผิดลองดูมาหลายทางแล้วจะลองน้อมนำข้อแนะนำจากคุณเอกไปปฏิบัติอีกสักครั้งครับ

16. Aek9549

อนุโมทนาด้วยครับ....ไม่สงวนสิทธิ์ครับ....เพียงต้องการให้แก้ไขสิ่งที่ผ่านมาให้ถูกต้องเท่านั้นเองครับ....เพราะมาจากประสบการณ์จริง....และผมเองก็ไม่ได้ให้เพื่อนๆธรรมมาโพสต์อนุโมทนาใน ณ ที่นี้...เพราะไม่ได้ต้องการให้หน้าเว็บเพจเหมือนคนเข้ามาดูเยอะ....ขออยู่เบื้องหลังอย่างเงียบๆดีกว่าครับ....เพราะเคยมีเพื่อนธรรมอยากให้ไปงานเปิดตัวอะไรสักอย่างแต่ก็ต้องปฏิเสธไป....เพราะชอบอยู่เงียบๆมากกว่า...และช่วยเหลือผู้อื่นเท่าที่เราเองสามารถช่วยได้ครับ....ที่สำคัญไม่ได้ดูเป็นประจำหรือเป็นอาชีพ...ต้องทำงานประจำเหมือนกัน...เพียงแค่เรามีเวลาว่างก็จะได้ช่วยเหลือ เกื้อหนุนกันครับ....และอนุโมทนาในไมตรีจิตด้วยนะครับ...สาธุครับ...

17. Aek9549

อนุโมทนาด้วยครับ...ที่ติดตามกันมา...สิ่งที่เป็นอดีตที่ผ่านมาได้รับการแก้ไขแล้วครับ...เป็นธรรมดาน่ะครับ...ที่มีคนชอบหรือไม่ชอบ...เพราะผมเป็นคนตรงๆไม่อ้อมค้อม...และหนักแน่นในคำพูด..และรับผิดชอบกับคำพูดของเราเสมอ...เพราะการดูดวง...คือการชี้แนะแนวทางให้เขา....และทางออกให้...สุดท้ายก็คือเราเช่นกัน...ที่จะตัดสินใจ...และใช้วิจารณญาณไตร่ตรองตามไปด้วยครับ....อย่าพึ่งเชื่อถ้าเค้าทักเราแม่น....อย่าพึ่งเชื่อว่าเราเป็นอย่างนั้นอย่างนี้...เราต้องพิสูจน์เอง....ถึงแม้จะลองทำมาแล้วมากมายก็ตาม...และคำทำนายของแต่ละคนจะพิสูจน์เองหล่ะครับว่า....ใครให้โอกาสที่ดีและถูกต้องตามเป็นจริงกว่ากันครับ...

18. meepooh_123

meepooh_123 เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2012
    ขออนุโมทนาบุญที่พี่เอกดูดวง ตรวจดวงชะตาให้หนุนนะค่ะ หนุนจะทำตามที่พี่บอกนะค่ะ
    และต้องขอโทษด้วยที่ตัดสายไป เนื่องจากตังหมด อิอิ หนุนลืมเติมตังค่ะ หนุนจะไปทำบุญตามที่พี่บอกนะค่ะ และอธิษฐานขอให้ผลบุญนี้จงเกิดแก่พี่ที่เสียสละเวลามาดูดวงให้นะค่ะ ทุกเรื่องที่พี่บอกเป็นเรื่องจริงทั้งนั้นเลยค่ะ ไว้ถ้ามีปัญหาทุกข์ใจอะไรอีกหนุนจะโทรไปปรึกษาพี่นะค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ ปล. พี่เอกพูดจาดีมาก และเป็นกันเองมากค่ะ หนุนได้คุยแล้วรู้สึกมีกำลังใจในการเรียนและหางานทำต่อไปเลยค่ะ หนุนจะลองนั่งสมาธิตามที่พี่บอกนะค่ะ ออ พรุ่งนี้หนุนจะขอโทรหาพี่รบกวนถามอีกเรื่องหนึ่งนะค่ะ จะได้ไหมค่ะ เมื่อกี้จะถามแล้วสายตัดไปก่อนค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 สิงหาคม 2012
  19. Aek9549

พี่ขออนุโมทนาด้วยนะครับ...ลองไปปฏิบัติดูครับ...ปัญหาทุกอย่างแก้ไขได้เสมอครับ...ติดขัดอย่างไรก็โทรฯมาคุยกันได้ใหม่นะ...สาธุครับ...

20. Aek9549

และต้องขอโทษเพื่อนๆธรรมด้วยนะครับ....ที่โทรฯมาดูดวง...จนทำให้มีสายซ้อน...แล้วผมไม่ได้โทรฯกลับไป...ต้องขออโหสิฯให้ด้วยแล้วกันนะครับ....เพราะสองสามวันแล้ว...ที่ดูดวงให้จนถึงตีสองและสามกันเลยทีเดียว...เอาให้หายสงสัยกันไปเลย...จะได้ปรับปรุงให้ตัวเองดีขึ้นครับ....

และต้องบอกกล่าวไว้ ณ ที่นี้เลยว่า...อย่าได้เกรงใจและไม่เป็นการรบกวนครับ...เพราะผมยินดีและเต็มใจครับ....ขอให้เปิดใจคุยกันเหมือนเป็นเพื่อน...เหมือนเป็นพี่น้องกัน...ไม่ว่าอายุของเราจะต่างกันเท่าใดก็ตาม...แต่ท้ายที่สุดแล้วเราก็เป็นเพื่อนมนุษย์ด้วยกันทั้งนั้นครับ....แล้วก็ต้องขออภัยด้วยเช่นกัน...ถ้าได้ล่วงเกินท่านใดไป....ขอผลบุญที่ข้าพเจ้าได้กระทำแล้ว...เป็นการเปิดดวงของเพื่อนๆ...และได้รู้กรรมของตนเอง...และขออนุญาตเจ้ากรรมทุกๆดวงของแต่ละคนแล้ว...เพื่อจะได้ไม่ต้องทนทุกข์ทรมานนานนัก...ขออุทิศถวายแ่ก่ครูบาอาจารย์ทุกท่าน...ที่ได้ให้วิชาความรู้ทางด้านนี้มาช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์ด้วยกัน....ข้าพเจ้าในฐานะที่เป็นลูกศิษย์ขอน้อมกราบถวายท่านด้วยใจอันบริสุทธิ์ต่อบูรพาจารย์ทุกท่านครับ...และขอบารมีธรรมจงคุ้มครอง..ให้ข้าพเจ้าได้เปิดดวงท่านใด..ขอให้ทำนายดวงชะตาของผู้นั้นได้อย่างแม่นยำถูกต้องตามความเป็นจริง..อย่าได้คลาดเคลื่อน...ขอให้สว่างไสวในทุกครั้ง..ในทุกๆดวงชะตา...เพื่อที่จะได้ช่วยเหลือกันให้ผ่อนคลายจากทุกอุปสรรคหรือปัญหานั้นๆของแต่ละคน....และให้เจริญในธรรมแห่งองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า...น้อมนำเข้าถึงจิตใจของทุกๆคน..จนถึงที่สุดแห่งกองทุกข์นั้นด้วย เทอญฯ....อนุโมทนา สาธุครับ...