ดูดวงให้ฟรี...เพื่อเป็นธรรมทานสำหรับคนที่มีความทุกข์และหาทางออกของชีวิต

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Aek9549, 8 มีนาคม 2012.

1. kantinanna

kantinanna เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2012
    หนูขอขอบคุณมากค่ะ ที่ช่วยกรุณาตรวจดวงให้หนูนะคะ หนูแฮปปี้มากค่ะ ขอบอกว่ายังคงแม่นสุดๆเหมือนเดิมค่ะ ระหว่างที่ดูก็จะขนลุกผมตั้งตลอดเวลาที่คุณพี่ Altis1850 ดูให้ค่ะ บา่งเรื่องหนูลืมไปแล้วด้วยคุณพี่ Altis1850 ก็ยังทักถูกต้องมาก เหมือนรู้จักกันเลยอ่ะค่ะ ทายทุกอย่างแม่นหมดเลยและตรงใจที่หนูคิดไว้ด้วยค่ะ.. สาธุขอให้สิ่งที่คุณพี่ Altis1850 ได้ทัก ทายหนูมาวันนี้เป็นจริงทีเถอะเจ้าค่ะ ชอบมากกับคำว่ายินดีด้วยที่จะได้เป็นเศรษฐีนี ตุลานี้คงรู้ผลค่ะ สาธุ... ขอให้บุญกุศลที่คุณพี่ Altis1850 ได้ทำในครั้งนี้ส่งผลให้คุณพี่Altis1850 และครอบครัวมีความสุข สมความปราถนาทุกประการ และขอให้คุณพี่ เจริญในธรรมายิ่งๆขึ้นไปค่ะ สาธุ สาธุค่ะ

2. meepooh_123

meepooh_123 เป็นที่รู้จักกันดี

31 กรกฎาคม 2012
    วันนี้หนุนได้ไปบริจาคเงินที่วัดตามที่พี่เอกบอกละนะค่ะ และอนุโมทนาบุญให้กับพี่เอกแล้วค่ะ สาธุๆ นะค่ะ ไว้ถ้าหนุนมีเรื่องทุกข์ใจอะไรอีกจะโทรไปปรึกษาค่ะ หนุนจะตั้งใจทำความดีและไม่ทดท้อกับอุปสรรคต่างๆค่ะ เผื่อเคราะห์กรรมของหนุนจะได้ผ่อนหนักเป็นเบาได้บ้างค่ะ ขอบคุณสำหรับมิตรภาพที่ดีและในทุกๆคำปรึกษาที่พี่เอกมีให้นะค่ะ :d

3. หญิงฟ้า

หญิงฟ้า Active Member

ไปหยอดตู้ทำบุญตามที่บอกแล้วนะคะ ที่ดูให้พี่เมื่อคืนก่อน อยากบอกว่าคุณเอกเป็นกันเองมาก คุยได้เรื่อย ๆ ไม่เหมือนคนอื่นที่ตอบเสร็จแล้ว ก็จะบอกแค่นี้นะ รับสายต่อไปอะไรทำนองนี้ คุยได้จนกว่าเราจะเคลียร์ ถ้าสิ่งที่บอกในภายภาคหน้าเกิดขึ้นแล้วจะมาบอกให้ทราบนะคะ อนุโมทนาในกุศลที่คุณเอกมีให้ด้วยค่ะ

4. Pinbow

Pinbow เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2011
    รออ่านเรื่องแก้ไขเกี่ยวกับธุรกิจการงานจ้า

5. aorsuay

aorsuay เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ altis1850 คะ
    น้องสาวของอ้อไม่ได้เป็นสมาชิกเวปพลังจิต สามรถโทรไปปรึกษาได้ไหมคะ

6. Aek9549

Aek9549 เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2007
    โทรฯมาได้ครับ....จะเป็นสมาชิกหรือไม่เป็นก็ตามครับ....ขอเพียงได้คุยกันก่อน..ปรึกษาหารือกัน...และร่วมกันหาทางออกครับ...

7. Vezz

Vezz เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2012
    แวะมาให้กำลังใจคุณเอกครับหากมีโอกาสจะโทรไปทักทายครับ :cool:

8. win-sirawat

win-sirawat เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาสาธุค่ะพี่เอก...น้องกลับมาคราวนี้นำมหาบุญมาฝากค่ะ..ได้ไปถวายปัจจัยในการทอดผ้าป่่าครั้งนี้จำนวน 84,956.25 บาท งานบุญครั้งนี้ มีความสุขมากค่ะ ได้ทำตามที่แนะนำทุกอย่างเลยค่ะ :cool::cool::cool: และก่อนที่จะไปทำบุญที่วัดในวันที่ 4 ก็ได้ขอขมากรรมกับพ่อกับแม่ และญาติผู้ใหญ่ก่อน..อยากบอกว่า อิ่มบุญ ที่สุดค่ะ .. แค่เห็นว่าพ่อกับแม่ยิ้มอิ่มใจ คนเป็นลูกอย่างเราก็ไม่มีสิ่งใดที่ทำให้มีความสุขกว่านี้ได้อีกแล้วค่ะ
    ..ขอสิ่งที่วรรณตั้งใจทำ ขอให้ทำได้และสำเร็จทุกประการด้วยเทอญ..สาธุ..
    ส่วนเรื่องห้องพระ ขอบพระคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ และอยากบอกว่า วรรณจะย้ายห้องพระแล้ว เอาห้องใหญ่ที่สุดของบ้านเลย ให้ท่านหันหน้าไปทางทิศตะวันออกค่ะ..จัดเสร็จแล้วจะส่งให้ดูอีกทีนะจ๊ะ..:cool::cool:

9. Aek9549

พี่ขอร่วมอนุโมทนาบุญใหญ่ครั้งนี้ด้วยนะครับ...และขอให้สิ่งที่คิดหวังไว้สำเร็จดั่งใจหมายทุกประการครับ.....และเพื่อนๆธรรมที่เราได้ชักชวนเขามาร่วมบุญกับเราครับ...ให้มีความสุขความเจริญทั้งทางโลกและทางธรรมครับ....สาธุครับ..

10. ลิลลี่ขาว

ลิลลี่ขาว สมาชิก

อยากโทรไปค่ะ วันนี้โทรไปขอคำแนะนำได้ไหมคะ

11. ลิลลี่ขาว

ห้าโมงแล้ว.. โทรได้ไหมคะ

12. aorsuay

aorsuay เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากค่ะ อ้อไปขอเป็นเพื่อนในเฟสบุก แต่เห็นคุณเอกไม่ค่อยเล่น เลยไม่ได้ไปทักทาย ^^

13. Aek9549

ยินดีครับ...ขอเป็นหลังสามทุ่มไปแล้วนะครับ...เพราะผมจะเสร็จธุระส่วนตัวในแต่ละวันครับ....เพราะไม่ได้มีแต่เพื่อนๆธรรมในไทยอย่างเดียว...ยังมีเพื่อนไทยในต่างแดนด้วยครับ....เวลาที่ผมมีให้..ก็เลยต้องไปถึงเที่ยงคืนครับ....ผมรู้สึกไม่เบื่อ..ที่ได้ช่วยเหลือให้คำแนะนำครับ...จะมีบ้างกับบางคนที่เข้ามา..โดยที่เราไม่ทราบถึงวัตถุประสงค์ของเขาครับ...

14. ลิลลี่ขาว

เย้ตอบแล้ว ขอบคุณค่ะสามทุ่มนะคะ ขอคำแนะนำด้วยค่ะ

15. Aek9549

ไม่ต้องดีใจขนาดนั้นครับ...ผมไม่ใช่คนที่เข้าถึงยากครับ...เป็นคนธรรมดาเหมือนเราๆท่านๆนี่แหละครับ....ใครที่โทรฯมาก็ได้คุยกันเกือบทุกคนครับ...ขอให้คุยกันอย่างตรงไปตรงมา..มีปัญหาอะไร....ต้องทำอย่างไร...ขอให้เปิดใจพูดกัน...เหมือนเป็นพี่น้อง..คนรู้จักกัน...ถึงแม้จะพูดคุยเป็นครั้งแรกก็ตาม..บางท่านก็ตื่นเต้น...ไม่กล้า..กลัว..ไม่รู้จะเริ่มต้นอย่างไร..ให้ทำตัวสบายๆครับ..ผมไม่มีพิธีรีตองครับ...คงไม่เหมือนกับที่เพื่อนๆได้ไปสัมผัสมาน่ะครับ..

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 สิงหาคม 2012
  16. ลิลลี่ขาว

ขอบคุณค่ะ

โทรหาพี่เอกแล้วค่ะ ขอบคุณนะคะ ^^ ตอนนี้ลุยเต็มที่ค่ะ งงพอวางสายละงงๆค่ะ สิ่งที่หนูบูชา ผู้หญิงยาวยาวๆ เอ... อะไรหว่า งง คืออะไรหรอคะ แม่กวนอิมหรอคะ ละตอนนั้นก็ไม่ได้ถามค่ะ พอดีหนูคิดแต่เรื่องเดินหน้าต่อ พี่ทักมาก็เลยไม่ได้ถามเลย

วันนี้ไปทำบุญมาด้วยค่ะ หยอดตู้ทำบุญกฐิน แล้วก็.. เยอะค่ะ อิอิ ^^ แล้วก็ถวายหนังสือธรรมะอนุโมธนาบุญด้วยกันนะคะ

ชีวิตต้องสู้ค่ะ เส้นทางฝันที่สวยงามเพื่อตัวเรา เพื่อครอบครัว เพื่อผู้อื่น มันไม่ได้โรยด้วยกลีบกุหลาบ ขอบคุณค่ะพี่เอก ^^

** หนูเข้าใจนะที่ท่านอื่นโพส อาจจะคิดว่าพี่เขาพูดไม่เพราะ แต่บอกตรงๆค่ะตอนแรกหนูก็ตกใจ(มาก) แต่ขอให้ทุกคนดูเจตนาของเขา ดูที่จิตใจจริงๆเขา สิ่งที่เขาพูดมันไม่ได้พูดออกมาโดยเจตนาลบเลย แต่คนที่พูดเพราะปากหวานอันนี้น่ากลัวกว่าค่ะ ^^

17. poonoy

poonoy เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะพี่ รักษาสุขภาพด้วยนะคะ มาเป็นกำลังใจค่ะ(smile)(smile)(smile)

18. gallery

gallery Active Member

9 มิถุนายน 2008
    จะลองโทรไปรบกวนนะครับ

19. Aek9549

ใครที่เคยคิดว่าตัวเองลำบาก...รู้สึกแย่...ชีวิตมีแต่ทุกข์...เรามองดูคนอื่นบ้างเป็นไรครับ...เราหรือเขา..ที่ทุกข์กว่ากัน....แล้วความสุขของเรามีอยู่ตรงจุดไหนบ้างครับ....

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=kKBkQMl44eo&feature=player_embedded]คนค้นฅน - ไว้อาลัย บิว 4Aug12 - YouTube[/ame]

20. Aek9549

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=mE4lMRuXVFw&feature=relmfu"]??? ??????? (No Arms No Legs No Worries) ?????? (1/4) - YouTube[/ame]

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=lbFFmkcc834&feature=related"]??? ??????? (No Arms No Legs No Worries) ?????? (2/4) - YouTube[/ame]

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=vAXsdHu7A9s&feature=relmfu"]??? ??????? (No Arms No Legs No Worries) ?????? (3/4) - YouTube[/ame]

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=Y4tbO6Of6So&feature=related"]นิค วูจิชิค (No Arms No Legs No Worries) ซับไทย (4/4) - YouTube[/ame]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 สิงหาคม 2012