ดูพุทธคุณพระทางพลังจิต ผ่านทาง Web page

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย jamroomss, 26 มกราคม 2011.

1. sniper2015

sniper2015 Active Member

15 มิถุนายน 2011
    โดนทิ้ง แล้ว หายไปไหนหมดครับ

2. nipp

nipp สมาชิก

มีท่านใดบ้างที่สามารถตรวจสอบพุทธคุณพระเครื่องได้

3. oad1981

oad1981 สมาชิก

ขอรบกวนอาจารย์อีกครั้งครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      1.7 MB
      เปิดดู:
      56
    • IMG_1808 (2).JPG
      IMG_1808 (2).JPG
      ขนาดไฟล์:
      199.6 KB
      เปิดดู:
      50
      ขนาดไฟล์:
      1.2 MB
      เปิดดู:
      50
  4. pansuk_up

pansuk_up สมาชิกใหม่

18 กุมภาพันธ์ 2012
    พุทธัง เมตตา
    ทั้งสาม มีพลังงาน
    ซ้าย พบพลังเมตตา และมวลสาร
    กลาง พบพลังเมตตา มวลสารไม่พบพลัง
    ขวา ไม่พบพลังเมตตา มวลสารไม่พบพลัง
    อนุโมทนา ครับ

5. bandidsqn401

bandidsqn401 เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนสักหน่อยนะครับ อยากทราบอยู่เหมือนกันครับว่าเป็นไงบ้าง ในเรื่องของพลังจิตครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มีนาคม 2012
  6. bandidsqn401

bandidsqn401 เป็นที่รู้จักกันดี

อีกองค์นะครับ ยังไงฝากด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มีนาคม 2012
  7. kamoochi

kamoochi เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องเล่าจากแผงพระ

วันหนึ่งผมไปเที่ยวเตร็ดเตร่ตามสนามพระประสาคนร้อนสนาม ไปถึงก็เข้าไปยังแผงประจำที่สนิทสนมกันพอสมควร พี่คนหนึ่งกำลังหยิบพระในกระเป๋ามาเรียงลงแผงตามประสาคนขายได้ ผมหยิบหลวงปู่ทวดเนื้อว่านขึ้นมาองค์หนึ่งเพื่อจะนำขึ้นกล้อง พี่เจ้าของแผงพูดขึ้นมาทันทีว่า องค์นั้นดีนะน้องถ้าน้องจะเอาพี่แบ่งให้กันเอง100บาท ผมวางหลวงปู่ทวดลงแล้วหยิบนางกำแพงมาส่อง ส่องอยู่พักหนึ่งตะแคงไปตะแคงมา ได้ยินเจ้าของแผงคุยกับเพื่อนว่า ตะกี๊กรูเจอเรื่องแปลก กรูขายหลวงปู่ทวดไป1000นึง องค์ที่ขายกับองค์ที่วางอยู่เนี่ยกรูซื้อมาองค์ละ50บาทจากวัด.....(ตลาดนัดพระแห่งหนึ่ง) องค์ในแผงกรูบอกขาย300มันไม่ซื้อ มาขอดูองค์ในคอเนี่ย มันจับในแผงขึ้นมาแล้วบอกไม่ดี พอมาดูในคอกรูบอกว่าดี พุทธคุณแรงส์ กรูเลยจัดให้1000บาท พระรุ่นเดียวกันจากโรงงานเดียวกัน พอขึ้นคอแมร่งขายดี

ผมเลยพูดแซวๆไปว่า นางองค์นี้คงไม่แรงนะพี่ผมมี100เดียว พี่เขาพูดว่าสำหรับน้องน่ะไม่แรงส์เอาไป100นั่นล่ะ

ผมรีบหยิบเงินยื่นให้ เอาพระใส่กระเป๋าเสื้อ แล้วรีบกลับบ้านทันที (k)

8. รักษ์สยาม

รักษ์สยาม เป็นที่รู้จักกันดี

สั้นๆๆครับ........คมจริงๆ!!!

9. liverpool_Rak

liverpool_Rak เป็นที่รู้จักกันดี

ความเชื่อการจับพลังพุทธคุณเป็นสิ่งที่อยู่คู่กับในวงการพระเครื่องมานานมาก ยิ่งมาระยะหลังกระแสพุทธพานิชย์เริ่มรุนแรง กอร์ปกับพระแท้ๆเริ่มหายาก ก็ยิ่งมีผู้หันมาพึ่งในด้านนี้มากขึ้น ผมมีเรื่องเล่าให้ฟังเรื่องนึง ประมาณเกือบ 20 ปีที่แล้วมีพ่อค้าขายปลาทูที่รู้จักกันมานาน มาขอเช่าพระปิลันทร์ที่ร้านผม ผมก็ให้เค้าเลือกซึ่งผมมีอยู่ 5 องค์เค้าก็เลือกไปองค์เลี่ยมทองในราคา 50,000 บาท ซักพักเค้าก็เอามาคืนเค้าก็บอกว่าไม่ดี ผมก็บอกว่าจะคืนมั้ย จะคืนเงินให้เต็ม เค้าก็บอกว่าไม่เอาจะเปลี่ยนเอาอีกองค์ เค้าก็เอาไป เช้าอีกวันนึงเค้าก็เอามาคืนอีก บอกว่าไม่ดีอีก ผมก็งงว่า พระตรูไม่ดียังงัยหว่า ก็เลยถามเค้าว่ามันปลอมยังงัยเหรอ เค้าบอกว่าเรื่องปลอมไม่ปลอมอั๊วไม่รู้แต่จับพลังไม่ดี ผมก็เลยบอกว่า เอางี้ ให้อาแป๊ะพาคนจับพลังมาที่ร้านผมเลย จะได้ไม่ต้องมาหลายเที่ยว เค้าก็พามาดูจริงๆ ผมก็เลยปล่อยให้เค้าจับพลังทั้ง 4 องค์ (องค์แรกมีคนเอาไปแล้ว) ปรากฎว่าจับแล้วพลังไม่ดีทั้งหมด ผมก็เลยบอกว่าเดี๋ยวผมคืนเงินให้นะ เค้าก็บอกไม่คืน บอกว่าลื้อต้องหามาให้ได้ เพราะคนที่เค้าจับพลังนั้นบอกว่า เค้าต้องห้อยพระสมเด็จปิลันทร์เท่านั้นจะทำมาค้าขายดี จะไปร้านอื่นก็ไม่ไว้ใจ พอดีมีสายของผมเอาพระที่เหมาตามบ้านมาปล่อยให้ผมตามปกติ บังเอิญมีปิลันทร์มาด้วย แต่เป็นของปลอมเห็นๆคับ ผมเลยหยิบมาให้แล้วก็บอกว่า งั้นให้ช่วยดูองค์นี้ให้หน่อย ปรากฎว่าพลังดีมากคับ ผมงี้แทบหงายท้อง ผมก็เลยบอกว่างั้นผมคืนเงินให้แล้วยกพระองค์นั้นให้แป๊ะฟรีๆ ในฐานะที่รู้จักกันมานาน เค้าก็ดีใจใหญ่ แล้วเค้าก็เอาไปเลี่ยมขึ้นคอเลย ผ่านไปอีก 4-5 เดือนได้มั้งจนผมลืมไปแล้ว อาแป๊ะกับแฟนเค้า มาหาที่ร้าน จู่ๆแกก็เอาเงินมาให้ผม 3 หมื่นบาท(ตอนนั้นถือว่าเยอะมากคับ) เค้าบอกว่าตั้งแต่ได้พระองค์นั้นไปรู้สึกว่าทำมาค้าขายดีทำอะไรก็ลุล่วงไปหมด ผมก็เลยถามแฟนเค้าว่า "จริงเหรอ" แล้ว "มันเป็นยังงัย" เค้าบอกว่าต้องแต่ได้ไปรู้สึกว่า แฟนเค้าขยันมากขึ้น มีลูกค้ามากขึ้น ที่สำคัญเลิกเล่น(ไฮโล) กิจการก็ดีขึ้นเป็นลำดับ เค้าก็เลยบอกว่าควรจะเอาเงินมาให้ค่าพระผม. เรื่องที่ผมเล่ามานี้เป็นประสพการณ์จริงที่เกิดกับตัวผมเอง ส่วนเรื่องการจับพลังพุทธคุณนั้น มันเป็นเรื่องที่เหนือการตรวจสอบคับ อยู่ที่ใครจะมองในด้านไหน แต่ผมคิดว่ามันมีผลทางด้านจิตใจมากกว่าคับ ดวง+โชคก็มีส่วนช่วยด้วยคับ แต่ไม่ว่าอย่างไรมันก็ขึ้นอยู่กับความประพฤติของผู้ที่มีพระเครื่องห้อยคอคับ ถ้าทำตัวไม่ดี ผิดลูกผิดเมีย กินเหล้า เล่นการพนัน ต่อให้พระแท้ ดียังงัย พลังพุทธคุณเลิศหรูสูงส่ง ก็ไม่ทำอะไรให้ดีขึ้นหรอกคับ. ส่วนเงินที่เค้าให้มานั้นผมไม่รับคับ เค้าก็เลยเช่านางพญาให้แฟนเค้าแทน.

10. มืดบอด

มืดบอด เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2011
    นานาจิตตัง ไม่เชื่ออย่าลบหรู่

ส่วนผมไม่ขอแสดงความคดีเห็นมากกว่าจะได้พิสูจน์ด้วยตนเองด้วย

แต่หากตรวจสอบแล้วทำให้คนมีกำลังใจดีขึ้นก็ทำไปเถอะครับ

11. DHAMMAPHOL

DHAMMAPHOL เป็นที่รู้จักกันดี

"เรื่องที่คุณsniper2015 สอบถามว่า ท่านสามารถที่จะรู้ได้หรือไม่ว่าวัตถุมงคลนั้นๆใคร?เป็นผู้ปลุกเสกหรือกลุ่ม,คณะใดปลุกเสก ผมเคยรู้จัก ข้าราชการครูท่านหนึ่งที่บอกได้ครับว่า หลวงพ่อใด?ปลุกเสกหรือว่าเป็นพระของหลวงพ่อรูปใด?คือครูท่านนี้จะเห็น รูปหลวงพ่อผู้ปลุกเสกอยู่ที่องค์พระครับ มีอยู่ครั้งหนึ่งผมเอา พระเครื่องห่อกระดาษทิชชูใส่กระเป๋าเสื้อติดตัวไป ครูก็บอกถูกทั้งๆที่พระอยู่ในห่อกระดาษทิชชู ผมจึงมอบพระเครื่ององค์ดังกล่าวให้ครูครับ:ครูฝึกวิชา มโนมยิทธิ สายหลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง ครับ"

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มีนาคม 2012
  12. Buddha_bless

Buddha_bless เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2011
    ฝากด้วยนะครับอยากทราบเหมือนกัน

ไฟล์ที่แนบมา: