ด่วน!!..เห็นดาวประหลาดบนท้องฟ้าครับ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย ปริยัติ, 7 กรกฎาคม 2010.

1. สายน้ำผึ้ง

สายน้ำผึ้ง เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2006
    เห็นที่โคราชค่ะ ตอนรุ่งสาง คล้ายๆดาวศุกร์เลยแต่เคลื่อนที่ได้

2. speed1234

speed1234 เป็นที่รู้จักกันดี

ครับจากข้อความของคุณ ผมอยู่เชียงใหม่ก็สังเกตเห็นดาวเหมือนกันครับ ถ้าเป็นทิศตะวันตกตอนหัวค่ำจะเป็นดาวศุกร์ครับ แต่มันสว่างมากกว่าปกติที่เคยเห็น ออกสีขาวสุกสว่าง
    และ จะมีดาวอีกดวงที่ขึ้นทางทิศตะวันออก ตอนสี่ทุ่มนั้น จะสว่างกว่าสีเหลืองนวล ครับในคืนวันที่ 6 ก.ค 53 ที่ผ่านมา ครับและเคลื่อนที่ขึ้นในแนวดิ่ง ซึ่งสังเกตทุกวันครับ จะสว่างไม่เท่ากันครับ แต่สำหรับวันที่ 6 นั้นสว่างกว่าปกติจนน่าแปลกใจมากนะครับ
    ใครอยากเห็นก็ ดูในช่วงเวลาตอนพลบค่ำทิศตะวันตก และ 4 ทุ่มทางทิศตะวันออกได้นะครับ

3. mawmee

mawmee เป็นที่รู้จักกันดี

คุณลองสังเกตุดวงที่คุณว่าเป็นดาวศุกร์ให้ดีว่าระยะเวลาที่ต่างไปดาวดวงนี้ย้ายที่หรือเปล่านะคะดาวดวงนี้ไม่เคลื่อนที่แบบเห็นๆหรอกค่ะรู้สึกจะเคลื่อนไปในแนวราบนะคะ

4. natthapatpun

natthapatpun เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อคืนมีเมฆมากเลยมองไม่เห็นดาว เหมือนจะรู้ทันเลยแกล้งเราเลยนิ

5. fernezzo

fernezzo เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤศจิกายน 2008
    จากข้อมูลใหม่ของกลุ่มผม (ANWOA) และ NAU Resistance (North American Union Resistance) ทราบว่าดาวเนบิรุถูกทำลายไปแล้ว โดยที่อะนุนนากิสร้างยานอวกาศลำยักษ์ไว้อยู่แทนดาวบ้านเกิด และมีอาณานิคมใหญ่อยู่ที่กลุ่มดาวอัลฟา ดราโคนิส ครับ และพวกเค้าจะกลับมาจริงในเร็วๆนี้ แต่อาจไม่ใช่เนบิรุ !! แต่เป้าหมายคือ re-take โลกนี้อีกครั้ง เพื่อสร้างมนุษย์เจนเนอเรชั่นที่ 4 ต่อไป<!-- google_ad_section_end --> โดยที่มีพวกอะนุนนากิที่ถูกทิ้งไว้บนโลกในข้อหากบฎคอยตั้งรับการมา reset โลกของผู้ปกครองใหญ่ของพวกเขาเองในรูปแบบให้มนุษย์เป็นตัวล่อและตัวชน โดยหวังว่าสงครามครั้งที่สองนี้ (ครั้งแรกเรียกว่า อมาเกดดอน และพวกเซมยาซ่าและซาตานเป็นฝ่ายพ่ายแพ้ต่อจอมทัพมิคาเอล) พวกเขาจะเป็นฝ่ายเอาชนะผู้ปกครองใหญ่ของพวกเขาได้ พวกนี้คือ the fallen angels ซึ่งเป็นหัวหน้าใหญ่ของ The illuminati ส่วนผู้ที่กำลังจะมานั่นคือ Anunnaki ซึ่งมาพร้อมกับ เนบิรุ (ตัวดาวได้ถูกทำลายไปแล้ว คาดว่าน่าจะเป็นยานแม่ที่มีขนาดโตเท่ากับดาวดวงหนึ่ง)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 กรกฎาคม 2010
  6. จิ-โป

จิ-โป เป็นที่รู้จักกันดี

13 มิถุนายน 2008

สงสัยว่า อันนี้ละมั้งที่ท่านเห็น คุณสัญโดษเอามาโพสแล้ว เขาเห็นวันที่ 7 ก็ใกล้เคียงกัน
    คงลำเดียวกันคับ

7. โบ๊ต

โบ๊ต เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2007
    ถ้าเห็นกันทุกวันถ่ายรูปมาให้ดูหน่อยครับ

8. ไฟสว่าง

ไฟสว่าง เป็นที่รู้จักกันดี

ดิฉันคิดว่าดิฉันมองเห็นดาวประหลาด ใกลั ๆ กับดอยสุเทพ คนเดียว ดีใจค่ะที่มีคนมองเห็นเหมือนกัน บางวันก็มี บางวันก็ไม่มี วันที่ดิฉันมองเห็นมันคล้ายดาวศุกร์แต่กว่าใหญ่กว่าและสว่างกว่า ตอนแรกคิดว่าเป็นดาวศุกร์ แต่คิดว่าทำไมดาวศุกร์มันขึ้นตรงนี้แปลกใจเหมือนกัน ดาวดวงนี้มันเคลื่อนตัวเร็วมาก เวลาเราเผลอทำโน่นนี่ กลับมาดูอีกทีหายไปแล้ว
    เคยคิดจะนั่งมองมันนาน ๆ แต่มันไม่ค่อยจะโผล่ออกมาให้เห็น ก็ยัง งงอยู่ว่าเป็นดาวอะไร ที่เชียงใหม่มีหอดูดาว ใครที่มองเห็นเหมือนกัน ก็ไปดูและบอกด้วยนะคะว่าเป็นดาวอะไรกันแน่

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 กรกฎาคม 2010
  9. eve1

eve1 เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006
    กทม. อยู่ทิศทางไหน เวลาประมาณกี่โมง มีใครทราบบ้าง !!!!

10. มุมหนึ่ง▲

มุมหนึ่ง▲ Active Member

สังเกตบนท้องฟ้าดูเอา วันเวลา ไม่แน่นอนแต่จะขึ้นตั้งแต่18.30น เป็นต้นไป แสงจะสว่างเหมือนมองเพชรสะท้อนแสงไฟ ใหญ่กว่าดวงดาว ในอาทิตย์หนึ่งจะขึ้น 1-2 วัน ที่สังเกตมา

11. CLUB CHAY

CLUB CHAY เป็นที่รู้จักกันดี

ผมอยู่ภาคใต้ จ.นครศรีธรรมราชก็เห็นครับ
    โดยดวงไฟดังกล่าวจะโผล่ขึ้นมาอย่างเห็นได้ชัดเจนตั้งแต่เวลา 18.30 -19.30 น. ทางทิศตะวันตก
    ผมสังเกตเห็นมานานแล้วครับ ซึ่งบางทีก็เปล่งแสงสีขาว บางทีสีแดงสดออกมาครับ ผมว่าไม่ใช่ดาวเทียมแน่นอนครับ เพราะมีขนาดใหญ่มาก โดยเป็นรองแค่ดวงจันทร์อ่ะครับ

12. ChainQLel2

ChainQLel2 เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2009
    ผมเห็นบ่อย แต่ทุกครั้งเวลาที่เรียกให้แฟนหรือแม่ดูขณะขับรถ พวกเค้าจะบอกว่าเป็น "ดาวประจำเมืองไง ไม่เคยเห็นหรอ มีมาตั้งนานแล้ว" เล่นเอาผมพูดไม่ออกเลย ได้แต่นึกอยู่ในใจ ดาวประจำเมืองที่รู้จักดวงจะเล็กกว่าและไม่สุกสว่างเท่า แต่ผมก็หาข้อมูลเพิ่มเติมจนถึงบางอ้อว่าสิ่งที่เราเห็นบางทีอาจจะเป็นอย่างที่แฟนกับคุณแม่บอกก็ได้คือ ดาวประจำเมือง พบในช่วงหัวค่ำในบางช่วงของเดือนทางทิศตะวันตก และดาวประกายพรึกในช่วงเช้ามืดทางทิศตะวันออกครับ แต่ที่น่าสังเกตุคือเหตุที่ทำให้ดาวศุกร์แลดูสว่างขึ้นจนผิดสังเกตุเนื่องจากที่ช่วงผ่านมาดวงอาทิตย์ของเรามีการเปลี่ยนแปลงอย่างที่ทราบๆกันคือ การเกิดจุดดำใหญ่จนเกิดเป็นพายุดวงอาทิตย์ขนาดใหญ่แผ่รังสีความร้อนมากขึ้นนั้นเองครับ ผลกระทบที่ตามมาคือทำให้ดาวศุกร์ที่อยู่ใกล้ดวงอาทิตย์กว่าโลกเราดูสว่างขึ้น และผลกระทบกับโลกของเราคือ โลกร้อนขึ้น อากาศเปลี่ยนแปลง แรงโน้มถ่วงมีการเปลี่ยนแปลงเล็กน้อย จนเป็นที่มาของ ภัยพิบัติที่สาหัสขึ้นในปัจจุบันนั่นเองครับ เชื่อว่าข้อมูลเหล่านี้น่าจมีคนมาโพสในเว็บนี้ให้อ่านผ่านตากันบ้างแล้วครับ

ส่วนในลิ้งค์นี้คือข้อมูลของดาวประจำเมือง หรือดาวประกายพรึกนะครับ
    http://thaiastro.nectec.or.th/skyevnt/planets/2004venus-emerge.html

ส่วนนิบิรุก็ยังคงต้องค้นหาต่อไป ในความคิดเห็นของผม ดาวนิบิรุไม่น่าจะใช่ดาวแล้วแต่เป็นวัตถุขนาดใหญ่น่าจะมีส่วนผสมของทองคำจึงทนความร้อนได้สูงเพราะทองคือสสารเดียวในโลกที่ไม่ระเหยเมื่อโดนความร้อนนอกจากเปลี่ยนสถานะเป็นของเหลวเท่านั้น มีเส้นทางอยู่ใกล้กับดวงอาทิตย์จึงทำให้บางครั้งการหักเหของแสงทำให้นิบิรุเหมือนล่องหนได้นั่นเองและอาจเป็นสาเหตุที่ทำให้ดวงอาทิตย์เริ่มแปลี่ยนแปลงประหลาดๆ ขอย้ำนะครับนี่เป็นเพียงสิ่งที่ผมศึกษาและได้คำตอบของตัวเองมาเท่านั้นเองครับ

สนใจสิ่งที่ผมติดตามอยุ่ก็ตามวีดีโอนี้เลยนะครับ
    [ame="http://www.youtube.com/watch?v=FfYZm0Wm9fo"]YouTube- Venus? PROOF Something Huge Behind The Sun - NASA Stereo Ahead & Behind Images 25th June 2010[/ame]

[ame="http://www.youtube.com/watch?v=8DWnWcDSd9k&feature=related"]YouTube- Nibru with a clear sky[/ame]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กรกฎาคม 2010
  13. คิดอยู่นาน

คิดอยู่นาน เป็นที่รู้จักกันดี

คล้ายๆกะที่เรื่องจริงผ่านจอเอามาออกนานแล้ว
    พอซูมไปกลายเป็นเครื่องบินเจ็ท จะเกิดเฉพาะเวลา
    ที่พระอาทิตย์ใกล้ตกดิน แล้วเกิดการหักเหของแสงอาทิตย์กับไอพ่น

14. nirvana001

nirvana001 สมาชิกใหม่

2 พฤศจิกายน 2011
    เมื่อประมาณ 1 ทุ่มวันนี้ ผมเห็นครับ สว่างมากแล้วก็ค่อยแดงลงๆ หลังจากนั้นชั่วโมงกว่ามันก็หายไป งงมากเลยครับเมื่อสักพักนี่เองครับ ที่ศรีเทพเพชรบูรณ์ทางทิศตะวันตก มันอะไรกันนี่:'(

15. Cher<3

Cher<3 สมาชิกใหม่

21 กันยายน 2011
    เห็นเช่นกันค่ะ เคยเห็นหลายครั้งแล้ว แต่ครั้งที่2ที่เห็นกำลังเคลื่อนตัวในแนวดิ่งด้วยค่ะชัดมาก

16. Homealond

Homealond เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2007
    เห็นเหมือนกันตอนหัวค่ำ สงสัยเลยเอาแผนที่ดาวมากางดูอ่ะค่ะ เท่าที่ดูก็ไม่ใช่ดาวศุกร์นะ

ปล. ตรวจสอบด้วยแอฟ star walk ใน ios ค่ะ