ตอบปัญหาทางโหราศาสตร์ สำหรับ ๒ คำถาม

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย โยโย่, 9 ธันวาคม 2004.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. โยโย่

โยโย่ เป็นที่รู้จักกันดี

เงาตะวัน

ผมเกิดวันศุกร์ที่ 11 ตุลาคม 2528 ปีฉลู เวลา 08.59 เกิดที่ กทม โตที่ สมุทรปราการ
    ขอถามว่า
    1.อนาคตผมจะดีไหมครับ(ทั้งทางโลกและทางธรรม)
    2. อุดมการณ์ที่ตั้งไว้จะสำเร็จหรือไม่
    ขอบคุณครับ

ยังอีกหลายปีครับ ขอให้ทำอย่างต่อเนื่องนะ
    มันดีเป็นช่วงๆไปนะ จะเอาตอนไหนละ มันสามารถพัฒนาไปได้เรื่อยๆนะ ตอนนี้ ขอให้ ฝึกดูความคิดของตัวเองไว้ด้วยครับ พยายามดูมันไป ตามมันไป มากไปหรือน้อยไป ขอให้ อยู่ในความพอดีนะ

2. โยโย่

ccatrs

1.ควรประกอบธุรกิจส่วนตัวทางด้านไหนคะ ถึงประสบความสำเร็จ
    2.พบคนรักหรือยัง ถ้ายังจะพบเมื่อไหร่ ลักษณะเป็นอย่างไรคะ
    ขอบคุณมากค่ะ

17 july 2517 : 15.21 pm

คุณมีความรื่นไหลทางด้าน คำพูด การประชาสัมพันธ์ การพบปะหรือ การแก้ไขสถานการณ์เฉพาะหน้า
    งานด้านวิชาการ เชิงเอกสาร ฝ่ายวางแผน ที่ปรึกษา ทางด้านธุรกิจ ความงาม
    ความรักถือว่าได้พบกันแล้ว นะ อยู่ที่คุณจะประสานงานหรือได้คบกันหรือไม่

3. โยโย่

Christofer

ผมเกิด วันจันทร์ที่ 7 มกราคม 2523 เวลา 15.28 น. เกิดที่ กทม. ครับ
    อยากทราบ 1. เรื่องสมาธิ-ภาวนา
    2. เรื่องของการเงินครับ

ขอบคุณครับ

ฝึกได้ตลอดครับ หมั่นเข้มข้นตั้งแต่ตอนนี้ครับ หลังจากนี้ปีหน้า สมาธิภาวนาจะสามารถ ช่วยเหลือจิต ของคุณได้อย่างมากๆเลยนะ
    การเงิน พยายามเก็บไว้ หรือ ประหยัดครับ หลังจากสิ้นปีนี้ไปแล้ว คุณจะได้เอามาใช้ ยามที่คุณ
    เดือดร้อนนะ

4. lordchicken

lordchicken สมาชิก

28 พฤศจิกายน 2004
    ถ้ากรุณาช่วยดูให้หน่อยนะครับ

ผมเกิดวัน 29 เดือนพฤษภาคม พ.ศ.2528 เวลาตี4.25 อยุธยา ครับ
    ผมขอถามนะครับว่า

1.ผมเรียนอะไรถึงจะดีครับ
    2.ผมจะรวยไหมครับ

5. phtchrwd

phtchrwd เป็นที่รู้จักกันดี

ขอถามด้วยอีกคนค่ะ

พี่ชายฝากมาถามด้วยค่ะ
    เกิดวันพุธที่ 22 พฤษภาคม 2511 เวลา 11.38 น. ที่โรงพยาบาลเด็ก

ขอถามคำถาม ดังนี้
    1. ดวงเหมาะกับอาชีพอะไร และจะประสบความสำเร็จในอาชีพมากน้อยแค่ไหน ประกอบธุรกิจส่วนตัวได้ไหม
    2. จะมีโอกาสสร้างหลักฐานมั่นคงให้ครอบครัวได้เมื่อไหร่

ขอบคุณค่ะ

6. โยโย่

lordchicken

ผมเกิดวัน 29 เดือนพฤษภาคม พ.ศ.2528 เวลาตี4.25 อยุธยา ครับ

1.ผมเรียนอะไรถึงจะดีครับ
    2.ผมจะรวยไหมครับ

ดวงคุณ เป็นคนเก็บเงินไม่ค่อยอยู่ แต่มีเงินผ่านมือมาให้ใช้อยุ่เรื่อยๆ
    ส่วนการเล่าเรียนนั้น ตอนนี้กำลังสับสนอยุ่ อายุยังน้อย ขอให้ถามใจตัวเองก่อนว่าชอบอะไรเป็นพิเศษ
    ต่อไปจะได้ทำงานหรือเกี่ยงข้องกับสิ่งที่ชอบ
    เหมาะกับงานทางด้าน ต่างประเทศ งานผู้ช่วยฝ่ายวางแผน หรือ ทางด้าน สายช่างหรือวิศวะครับ

7. โยโย่

phtchrwd

พี่ชายฝากมาถามด้วยค่ะ
    เกิดวันพุธที่ 22 พฤษภาคม 2511 เวลา 11.38 น. ที่โรงพยาบาลเด็ก

ขอถามคำถาม ดังนี้
    1. ดวงเหมาะกับอาชีพอะไร และจะประสบความสำเร็จในอาชีพมากน้อยแค่ไหน ประกอบธุรกิจส่วนตัวได้ไหม
    2. จะมีโอกาสสร้างหลักฐานมั่นคงให้ครอบครัวได้เมื่อไหร่

ขอบคุณค่ะ

ปีนี้ ดวงพี่ชาย ยังจะวุ่นวายเกี่ยวกับ อสังหาริมทรัพย์ ที่อยุ่อาศัย รวมทั้ง หาทำเลที่ตั้งทำมาหากิน
    การงานหรือการหาเงินเข้าวันเกิดปีนี้แล้ว ต่อไปจะเริ่มดีขึ้นเรื่อยๆ แต่ ยังไม่เหมาะกับการลงทุนใหญ่
    หรือใช้เงินจำนวนมากๆ
    ดวงนี้เหมาะกับงาน ที่เกี่ยว ทางด้าน อุปกรณ์ไฟฟ้า เหล็ก อะไหล่เครื่องยนต์กลไก หรือ ติดต่อกับทางด้านบริษัทที่ ผมบอกมาข้างต้นนี่ละครับ
    ปีนี้ พี่น้องเครือญาติ ยังจะต้องเป็น ภาระหรือคอยมาพึ่งพาทางด้านต่างๆอยุ่เสมอครับ
    ทางด้าน บริวารหรือลูกน้อง ทางด้านสายงานหรือทางด้านที่บ้าน ยังคอยทำให้ปวดหัว
    ระวังเกี่ยวกับเรื่องเอกสาร การเงิน หรือเครดิต การเซ็นสัญญาต่างๆไว้ด้วยครับ

8. lordchicken

lordchicken สมาชิก

28 พฤศจิกายน 2004
    ขอบคุณครับคุณRoyalbeeที่สละเวลา..มาดูให้ครับ

แต่ถ้าเป็นไปได้ผมอยากให้คุณRoyalbeeช่วยทำนาย อีก1 ข้อครับ
    1.ผมจะรุ่งไหมครับถ้าผมเรียนนิติศาสตร์
    ขอความกรุณาอีกสักหน่อยนะครับ..

9. taii

taii เป็นที่รู้จักกันดี

ฝากดูด้วยครับ 28 พค 2511 เวลา 07.00 น จะได้ไป ต่างประทศหรือเปล่า

10. khochpak

khochpak เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนคับ
    คชภัค ตันประยูร
    เกิดวันที่ 12 พฤษภาคม 2518
    ตรงกับปีเถาะ วันจันทร์ ขึ้น 2 ค่ำ เดือน 7
    เวลาเกิด 11.01 น.
    ขอถามว่า 1. งานที่ทำแล้วเหมาะกับตัวที่สุดคือด้านใด
    2. พื้นดวง แบบนี มีลักษณะอย่างไร ด้านดี ด้านไม่ดี
    ขอบคุณมากครับ

11. siwakit

siwakit เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2005
    ผมชื่อ siwakit
    ถามด้วยนะครับ
    เกิด พฤหัสบดีที่ 28 พฤษภาคม พ.ศ. 2524 ปีระกา
    เวลา 10.08 น. ที่ สงขลา

1. ขอถามว่าผมจะจบป.โทอีก 1 ปี งานจะเหมาะสมจะออกไปแนวทางด้าน โยธา หรือ ขนส่ง หรือทางด้านไหนครับและติดต่อต่างประเทศบ่อยหรือเปล่า
    2.จะร่ำรวยตอนอายุเท่าไหร่ ครับ

12. koi123

koi123 สมาชิกใหม่

20 กรกฎาคม 2005
    รบกวนด้วยนะคะ

เกิด วันอังคารที่ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2521 เวลาเกิด 14.05 น. (บ่ายสองห้านาที)

เกิดที่กรุงเทพฯค่ะ

<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p> </o:p>

• ตอนนี้เรียนปริญญาโทอยู่ กำลังจะจบเดือนกันยายนนี้ จบแล้วจะได้งานดีๆ ทำเลยมั้ย ควรทำงานประเภทไหนถึงดี
    • ตามดวงชะตาควรจะทำงานอยู่ไกลบ้านเกิดเมืองนอนดี หรือทำงานที่บ้านเกิดดี
    <o:p> </o:p>

ขอบคุณค่ะ

13. โยโย่

lordchicken

ขอบคุณครับคุณRoyalbeeที่สละเวลา..มาดูให้ครับ
    แต่ถ้าเป็นไปได้ผมอยากให้คุณRoyalbeeช่วยทำนาย อีก1 ข้อครับ
    1.ผมจะรุ่งไหมครับถ้าผมเรียนนิติศาสตร์
    ขอความกรุณาอีกสักหน่อยนะครับ..

เรียนไป เถิด ครับ ดวงนี้เรียนได้ ออกมา ทำงาน เกี่ยวกับ กฎหมาย เบื้องหลัง ประชาชน ช่วยเหลือ
    คุณธรรมความดี ความถูกต้อง อีกหน่อย จะเป็นคนมียศมีตำแหน่งนะ

14. โยโย่

Taii TaiJi

ฝากดูด้วยครับ 28 พค 2511 เวลา 07.00 น จะได้ไป ต่างประทศหรือเปล่า

ปีนี้ ก่อน วันเกิด หน้า จะได้ไปต่างประเทศ แต่ ก่อนไป มีปัญหาเกี่ยวกับ เอกสาร ต้องเคลียร์ให้ได้

15. โยโย่

khochpak

รบกวนคับ
    คชภัค ตันประยูร
    เกิดวันที่ 12 พฤษภาคม 2518
    ตรงกับปีเถาะ วันจันทร์ ขึ้น 2 ค่ำ เดือน 7
    เวลาเกิด 11.01 น.
    ขอถามว่า 1. งานที่ทำแล้วเหมาะกับตัวที่สุดคือด้านใด
    2. พื้นดวง แบบนี มีลักษณะอย่างไร ด้านดี ด้านไม่ดี

งานด้าน ต่างประเทศ นำเข้าส่งออก ธุรกิจระหว่างประเทศ ติดต่อคนต่างชาติ ค้าขาย
    บารมี ทางธรรมดีมากนะ ดวงนี้ เด่น ด้านไม่ดี ปีนี้ ต้องระวัง การขัดแย้งหรือเข้าไปเคลียร์ ให้กับเครือญาติ
    พี่น้อง ระวังปัญหา เรื่องความรักกับคนรอบข้าง หรือ ความรัก เพื่อนฝุง มาขอคำปรึกษา
    ปีนี้ อย่าพึ่งเบื่อ ทางธรรม ต้องนั่งและแผ่เมตตา ให้เยอะ กำแพง มีหูประตูมีช่อง อย่าเปิดเผยความลับ ของเราให้ใครฟัง เค้าจะนินทาเอาได้ครับ

16. โยโย่

siwakit

เกิด พฤหัสบดีที่ 28 พฤษภาคม พ.ศ. 2524 ปีระกา
    เวลา 10.08 น. ที่ สงขลา

1. ขอถามว่าผมจะจบป.โทอีก 1 ปี งานจะเหมาะสมจะออกไปแนวทางด้าน โยธา หรือ ขนส่ง หรือทางด้านไหนครับและติดต่อต่างประเทศบ่อยหรือเปล่า
    2.จะร่ำรวยตอนอายุเท่าไหร่ ครับ

ปีนี้ คุณน่าจะ เริ่ม หางานเสริมได้แล้ว ตอนนี้ จะเด่น ด้าน การขนส่ง ด้าน ต่างประเทศ ติดต่อกับ ทางด้าน รัฐบาลหรือ หน่วยงานของรัฐก็ได้

เพื่อนฝูง ที่จะได้เจอใหม่ และที่มี ตอนนี้ จับกลุ่มไป เถิดครับ ต่อไป จะพากันไปรวยได้ นะ

17. โยโย่

koi123

รบกวนด้วยนะคะ

เกิด วันอังคารที่ 10 ตุลาคม พ.ศ. 2521 เวลาเกิด 14.05 น. (บ่ายสองห้านาที)

เกิดที่กรุงเทพฯค่ะ

fficeffice" />>>

ตอนนี้เรียนปริญญาโทอยู่ กำลังจะจบเดือนกันยายนนี้ จบแล้วจะได้งานดีๆ ทำเลยมั้ย ควรทำงานประเภทไหนถึงดี
    ตามดวงชะตาควรจะทำงานอยู่ไกลบ้านเกิดเมืองนอนดี หรือทำงานที่บ้านเกิดดี
    >>

ขอบคุณค่ะ

ดวงนี้หลังจากเรียนจบแล้ว ทำงานไกลบ้านดีกว่า หรือทำงาน ต่างประเทศไปอยู่ต่างประเทศจะดี

เมื่อได้ไปแล้ว งานจะต้องไกลบ้านหรือ จากบ้านเกิด ดวงต่อไปจะต้องหาที่อยู่ หรือโยกย้ายเปลี่ยนแปลง อสังหาริมทรัพย์ ที่อยู่อาศัย หาเงินหาทองได้ มามักต้อง ตอบแทนหรือช่วยเหลือญาติพี่น้อง พ่อแม่

18. wolli

wolli Active Member

ฝากถามแทนเพื่อน (ผู้หญิง)
    29 กันยายน 2519 เวลา 20:09 pm. กรุงเทพ
    ชีวิตคู่เป็นยังไงบ้าง จะสมหวังไหม เนื้อคู่เป็นยัง จะเจอเมื่อไหร่[b-wai]

19. koi123

koi123 สมาชิกใหม่

20 กรกฎาคม 2005
    <?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p> </o:p>

เพื่อนฝากให้ช่วยดูด้วยนะคะ<o:p></o:p>

เกิดวันจันทร์ ที่ 10 มีนาคม 2518 เวลา 02.41 am<o:p></o:p>
    เกิดที่ศรีราชา ชลบุรี<o:p></o:p>

&middot; งานที่เหมาะกับดวงควรเป็นงานประเภทไหน ทำงานต่างถิ่นดีมั้ย อนาคตจะรวยมั้ย<o:p></o:p>

&middot; ดวงเนื้อคู่เป็นอย่างไร ที่คบอยู่ใช่หรือไม่<o:p></o:p>

<o:p>ป.ล. ถ้าสนใจจะดูแบบละเอียด ต้องจ่ายเงินอย่างไร แล้วถ้ามีคำถามเพิ่มเติมจะให้เขียนบอกทางไหนคะ<o:p></o:p>

</o:p>

20. โยโย่

wolli

ฝากถามแทนเพื่อน (ผู้หญิง)
    29 กันยายน 2519 เวลา 20:09 pm. กรุงเทพ
    ชีวิตคู่เป็นยังไงบ้าง จะสมหวังไหม เนื้อคู่เป็นยัง จะเจอเมื่อไหร่

เนื้อคุ่ถ้ายังไม่เจอ ปีหน้ามีเกณฑ์จะเจอคู่นะ
    ลักษณะเนื้อคุ่ คบกับคนอายุมากห่างกว่ามากๆจะดีครับ
    ชิวิตคู่ มักต้องคอยดูแลหรือเทคแคร์ กันละกันนะ โดยคุณมักจะเป็นฝ่ายเอาใจเค้าซะมากกว่าด้วย
    ส่วนอนาคตทำธุรกิจ เกี่ยวกับทางด้าน เสริมความงามหรือ เกี่ยวกับศิลปะทุกชนิดก็ จะรวยนะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้