ตอบปัญหาทางโหราศาสตร์ สำหรับ ๒ คำถาม

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย โยโย่, 9 ธันวาคม 2004.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. jacky007

jacky007 สมาชิกใหม่

เกิด 13 ตุลา 2521 เวลา 15.36 ครับช่วยดูเรื่องงานให้ทีนะครับ

2. jirapa

jirapa สมาชิกใหม่

12 สิงหาคม 2005
    ช่วยดูดวงชะตาให้ด้วยค่ะ

ดิฉันเกิดวันจันทร์ ที่ 15 มีนาคม 2508 เวลาเกิด 12.00 น. เกิดที่จ. อุดรธานีค่ะอาจารย์ช่วยดูดวงให้ด้วยอยากทราบ
    1. เรื่องงาน กำลังจะทำผลงานทางวิชาการ จะผ่านหรือไม่ อาชีพครูค่ะ
    2. เรื่องความรัก ขณะนี้ความรักเป็นอย่างไรคะ ไม่ทราบว่าจะได้เจอคู่แท้ที่อยู่ด้วยกันตลอดไปไหมเคยแต่งและหย่ามาแล้วครั้งหนึ่ง จะได้แต่งงานใหม่อีกครั้งไหมคะ ถ้าได้แต่งจะได้แต่งปีใหนคะ ลักษณะเนื้อคู่เป็นอย่างไร
    ขอบคุณอาจารย์มากค่ะ

จิรภา

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 สิงหาคม 2005
  3. A~MING

A~MING เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2004
    ช่วยดูให้ด้วยคะ เสาร์ 19 ม.ค. 2528 05.35 น. จ.อุบลราชธานีคะ
    อยากรู้เรื่องชีวิตในอนาคต และหน้าที่การงานคะ
    ขอขอบพระคุณอย่างสูง

4. niafong

niafong Active Member

ผม กำลังตกหลุมรักครับ

ผมเกิด 17 ก.พ. 27 ครับ เวลา 00.04 น. (คืนวันที่16แต่เป็นเช้าวันที่17อ่ะ พิจราณาตามวิธีของคุณนะ) เกิดที่ กรุงเทพ ครับ
    1.ตอนนี้ตกหลุมรักผู้หญิงคนหนึ่งอย่างมากเลยยังไงช่วยดูให้หน่อยนะครับว่าได้ เป็นแฟนกันหรือ ป่าว
    2.แล้วผมจะรวยป่าวถ้าเรียนจบไปอ่ะครับ
    (ping-love (ping-love (ping-love (ping-love (ping-love (ping-love (ping-love (ping-love (bb-flower (bb-flower

ขอบคุณอย่างสูงเลยนะครับ

5. pop

pop เป็นที่รู้จักกันดี

ช่วยดูให้ทีค่ะ 1 ธันวา 2524 เวลา 14.15 ที่โรงบาล หัวเฉียว กทม ค่ะ

1. ดิฉันจะเจริญธรรมได้แค่ไหนค่ะ
    2. มีเรื่องราวอะไรเด่นๆ ในชีวิตบ้างค่ะ ทั้งทางโลกและทางธรรม

6. ๙๙๙๙๙๙๙๙๙

๙๙๙๙๙๙๙๙๙ เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2005
    ผมเกิดวัน อาทิตย์ ที่ 20 เดือนพฤศจิกายน 2526 ปีกุน เวลาเกิด 10:10 - 10:30 เกิดที่ จ.นครนายก โรงพยาบาลบ้านนา เรื่องที่จะถามนะครับ
    1.อยากรู้เรื่องชีวิตในอนาคต ครับ
    2.เรื่อง การงานครับ
    ขอบคุณครับผม

7. โยโย่

โยโย่ เป็นที่รู้จักกันดี

ศนิสุดา

ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

เกิดวันเสาร์ที่ 5 เดือนธ.ค. 2513 ค่ะ เวลา 08.00น. จ.แพร่

1.ขอถามถึงความรักคู่ครองค่ะ

2.ดิฉันมาถูกทางเรื่องสมาธิหรือไม่ค่ะ

ดวงคุณคู่ครองเกี่ยวข้องมาจากสายการงานมีเชื้อจีนก็ได้ ทำงานในสายเชิงวิชาการหรือทางด้านราชการ แก้ไขหรือแก้ปัญหา จะเป็นทหารหรือคนมียศตำแหน่ง หรือเป็นคนมีความรู้เฉพาะทางด้านใดด้านหนึ่ง

ถือว่าต้องปฎิบัติต่อไปครับ ตอนนี้ยังไม่ต่อเนื่องเท่าไหร่นัก เมื่อทำไปได้สักระยะนึง จะสามารถช่วยเหลือ หรืออานิสงฆ์ ถึง มารดาหรือ ผู้ใหญ่ผู้หญิงให้แข็งแรงได้นะ

8. nok

nok เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2005
    รบกวนด้วยคนนะค่ะ
    เกิด คืนที่ 7 ตค. 23 คืนวันอังคาร 03.00น. เช้าไปวันพุธ ไม่แน่ใจว่าเป็นเวลาดูดวงเป็นวันอังคารหรือวันพุธค่ะ เกิด สุราษฎร์ธานี
    คำถาม 2 ข้อ คือ
    1. กิจการธุรกิจส่วนจะดีขึ้นรึเปล่า จะอยู่ได้นานแค่ไหน
    2. คู่ครอง เป็นอย่างไรบ้าง เป็นคู่แท้รึเปล่า เกิดวัน เสาร์ กค. 2521 นครศรีธรรมราชค่ะ (ไม่ทราบเวลา)
    ขอบคุณมากน่ะค่ะ
    รบกวนขอเบอร์โทรเพื่อสอบถามการดูดวงแบบละเอียดได้มั้ยค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 สิงหาคม 2005
  9. kpetcharat

kpetcharat สมาชิกใหม่

16 สิงหาคม 2005
    รบกวนช่วยดูให้ด้วยค่ะ เกิดวันที่ 25 มีนาคม 2508 เวลาประมาณ6.00 น.ตอนเช้าเกิดที่ชลบุรีค่ะ
    1.ปีนี้ธุรกิจที่ทำอยู่ไม่ค่อยดีทำพวกน้ำผลไม้ อยากเปลี่ยนอาชีพ ค้าขายอะไรดีคะ
    2.ตามดวงนี้บั้นปลายชีวิตจะลำบากมั้ยคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 สิงหาคม 2005
  10. dalink

dalink เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2005
    dalink

รบกวนช่วยดูให้ด้วยนะคะ เกิดเมื่อวันพุธที่ 5 ตอนเช้าตี 3 : 40 นาที เดือนมีนาคม ปีพ.ศ. 2518 ค่ะ ที่กรุงเทพฯ ค่ะ

อยากถามว่า
    1. เนื้อคู่จะได้เจอ เป็นคนอย่างไร ประกอบอาชีพแบบไหนคะ แต่ที่คบอยู่อายุน้อยกว่า เกิด บ่าย 2 วันศุกร์ที่ 19 มค 2522 เหมาะกันไหมคะ อยากมีคู่เป็นคนดี มีธรรมะในใจค่ะ
    2. ไม่ทราบว่าอนาคตข้างหน้าการงานเป็นอย่างไรคะ ตอนนี้ทำบัญชีอยู่ค่ะ เหมาะสมไหมคะกับดวงชะตา แต่ตอนนี้สนใจทางธรรมมากค่ะ

ขอขอบคุณล่วงหน้ามา ณ โอกาสนี้ด้วยนะคะ
    [b-wai]

11. nanuu

nanuu Active Member

เอ่อ เห็นมีคนถามหลายคน... ถ้าไม่สะดวกก็ไม่เป็นไรนะครับ

แต่ถ้าสะดวก ช่วยตอบปัญหาไขข้อข้องใจของผมหน่อยครับ

ผมเกิดเมื่อ วัน พุธ ที่ 29 เดือนมิถุนายน 2531 เวลา 8.08 นาที แรม 1 คำ เดือน 8 ปีมะโรง
    เกิดที่เชียงราย

ตอนนี้ผมเรียน ม.6

ผมอยากทราบว่า
    1.ผมควรจะเรียนอะไรดีหลังจากจบ ม.6 แล้วถ้าเลือกเรียนโรงเรียนนายสิบ ผมมีโอกาสจะเข้าเรียนโรงเรียนนายร้อยรึเปล่าครับ (อยากเป็นทหารครับ)
    2.ผมควรบวชเป็นพระ หลังจากจบ ม.6 หรือไม่ ตอนนี้ผมรู้สึกชีวิตเรามันไม่เที่ยงเลย อยากจะบรรลุธรรมแล้วเหลือเกิน ถ้าบวชผมอยากจะจะบวชตลอดชีวิตเลย หรือผมควรจะใช้ชีวิตทางโลก เป็นฆารวาสดี เพราะบ้านผมนับถือคริสต์ ไม่มีใครสนับสนุนให้บวชเลยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 สิงหาคม 2005
  12. atidtarn

atidtarn เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะคุณ royalbee รู้สึกว่าช่วงหลังๆ คุณเหมือนจะหายไป ไม่ค่อยเข้ามาตอบคำถาม ขอให้ยังคงมีกำลังที่ดีในการตอบคำถามต้อไปนะคะ

ดิฉันอยากรบกวนถามด้วยคนค่ะ ยังไม่เคยเข้ามาถามเลย
    ดิฉันเกิดวันศุกร์ที่ 8 สิงหาคม 2518 เรียกว่าวัน เดือน ปีเกิด ผูกพันกับเลข 8 ทั้งวัน เดือน ปี ถ้านับแบบสากลนะคะ แต่ถ้าแบบไทยก็ไปตกที่เดือน 9 ส่วนเวลาเกิด 16.54 น.

คำถาม 2 ข้อที่จะถามคือ
    1.ชาติก่อนๆ รวมมาถึงชาตินี้ ดิฉันได้บำเพ็ยเพียรพอจะได้เห็นกายละเอียดของตนเองได้ในชาตินี้ไหมคะ หรือควรจะไปบวชชีเพิ่มดี
    2.ตอนนี้ดิฉันไม่ค่อยมีความสุขกับการงานที่ทำอยู่สักเท่าไร ทั้งที่เป็นอาชีพที่ชอบ คงเพราะทำมานานแล้ว ไม่ทาบว่าจะมีเกณฑ์ได้งานใหม่ที่ดีกว่าไหมคะ เร็วๆ นี้ไหม?

ขอบพระคุณค่ะ

13. โยโย่

ศนิสุดา

เกิดวันเสาร์ที่ 5 เดือนธ.ค. 2513 ค่ะ เวลา 08.00น. จ.แพร่

1.ขอถามถึงความรักคู่ครองค่ะ

2.ดิฉันมาถูกทางเรื่องสมาธิหรือไม่ค่ะ

ดวงคุณมีลาภจากคู่ครองเพศตรงข้าม ถ้ายังไม่มีคู่น่าจะได้เจอคู่จากสถานที่ต่างถิ่นแดนไกล
    ถ้ามีแล้ว ก็มีเกณฑ์เดินทางไปยังสถานที่แปลกๆ หรือรู้สึกคุ้นๆเหมือนเคยไปมาแล้วทั้งที่เคยมาครั้งแรก
    มักโต้แย้งหรือมีแนวคิดเกี่ยวกับเรื่องการลงทุนหรือเรื่องการทำมาหากิน หาลู่ทาง ดูทำเลที่ตั้งร่วมกับคุ่ ก็ได้ หรือร่วมกับเครือญาติๆพี่น้องก็ได้ ทั้งหมดที่จะได้ได้มาหรือเกิดจากการพูดคุย ส่วนทำเลหรือที่ตั้ง การทำธุรกิจ นั้นมีแววที่จะต้องเดินทางไกลหรือไปยังต่างถิ่นแดนไกล ผลสุดท้ายความคิดเห็นของคุณกับคู่ครอง อาจจะขัดแย้งกันบ้างเรื่องการลงทุนหรือทำมาหากิน แต่สุดท้ายก็เข้าใจได้

ส่วนการทำสมาธินั้นก็ อย่างไหนที่ดีอยู่แล้วก็ทำไปเถิดครับ สังเกตุจากการฝึกหรือถอนสมาธิ หลังจากแผ่เมตตา แล้วรู้สึก สบายใจ อย่างไหน ทำแล้วรุ้สึกอึดอัดไม่สดวกจิต ก็ปล่อยไปซะเลือกที่ถูกกับจิต อานิสงฆ์ตอนนี้ หรือต่อไปจะช่วยเหลือหรือคลาย แด่ญาติที่กำลังเจ็บป่วย งานที่เบื่อๆอยากๆ
    ก็จะรุ้สึกดีขึ้นด้วย แผ่ให้กับเพื่อนร่วมงานหรือลูกน้องด้วย

14. โยโย่

อาร์ม_ครับ

อยากถามท่านหมอ Royalbee ครับ
    เกิดอ. 29 พฤศจิกายน 2509 เวลา 19.22 น.ตอนกลางคืน ที่จ.ชลบุรีครับ
    ขอถาม 2 ข้อครับ
    1) ธุรกิจเกี่ยวกับอพาตเมนต์ที่พัก ทีจะเริ่มลงทุน จะไปได้ด้วยดีรึป่าวครับ และเรื่องซื้อ-ขายที่ดิน อสังหาริมทรัพย์ที่ทำอยู่จะก้าวหน้ามั๊ยครับ..ถ้าไม่ดี ควรแก้ไขอย่างไรดีครับ
    2)เรื่องสมาธิที่เคยปฎิบัติจะแจ่มใส ก้าวหน้ายิ่งกว่าเดิมมั๊ยครับ..ในบั้นปลายจะสามารถปลีกวิเวก ได้อย่างสงบๆ มั๊ยครับ..
    .....ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ.....

งานที่เกี่ยวกับอสังหาริมทรัพย์ ที่ดิน ยังไม่เหมาะกับคุณมากเท่าไหร่นัก ถ้าเป็นการเก็งกำไรระยะสั้นๆ
    ที่หวังเอากำไรทีเดียว พอมองภาพว่าได้แน่ๆ นะ ก็ซื้อมาขายไปดีนัก
    แต่ถ้า หวังกำไรระยะสั้นๆ โดยไม่มีหลักการ ไม่เหมาะแน่ๆครับ ระวังจะยุ่งยากเรื่องเอกสาร
    ดวงมีโอกาส เกี่ยวข้องกับคนใหญ่โตหรือผู้มีระดับสุงที่มีอำนาจเหนือคุณ การร่วมหุ่นหรือตกลงกับคนเหล่านี้ ถ้าหวังผลมากนักอาจไม่ได้เป็นอย่างที่คิด ค่อยเป็นค่อยไป

ถ้าสนใจอยากซื้อที่เก็บไว้สวยๆ แบบเป็นเงินเย็น ที่นี้ต่อไปคุณจะได้ใช้หรือ มีมุลค่าด้วยตัวมันเอง
    อยุ่ทางทิศตะวันตก ใกล้ๆวัดหรือโรงเรียน สถานที่ศึกษา ต่อไปอาจจะได้ปฎิบัติธรรมในส่วนเหล่านี้ในที่ของตัวเองก็ได้

15. โยโย่

LuoShanHui

ช่วยดูไห้ทีนะครับ 13 ธันวาคม 2529 ปีขาล 19.47น.ครับ เชียงใหม่

กรุณาถามมาสัก สองคำถามครับ

16. โยโย่

nuopor

เกิดหลังเที่ยงคืนอังคาร ตี 3.30 ของเช้าวันพุธ 23 ก.ค.23 เพศหญิงเกิดที่ อ.เกาะสมุย จ.สุราษฎร์ธานี ขอรบกวนถามดังนี้ค่ะ
    1. บ.แฟมิลี่ มาทาบทามขอเช่าบ้าน อยากทราบว่าเค้าจะตกลงทำสัญญาและจะมาเช่าไหมคะ บ้านเลขที่ 219/3
    2.ลักษณะเนื้อคู่จะเป็นอย่างไร คนที่คบๆอยู่ในตอนนี้จะมีใครเป็นคู่แท้บ้างคะระหว่าง
    2.1 อังคาร 16 ต.ค. 22 เวลา16.30น. กทม.
    2.2 พุธ 22 ก.ย. 08 ไม่ทราบเวลา นครศรีธรรมราช
    2.3 หลังเที่ยงคืนพฤหัสฯ5นาทีของเช้าวันศุกร์ 14 มิ.ย.06 เกาะสมุย สุราษฎร์นี

ขอบพระคุณค่ะ

เดือนนี้มีเกณฑ์ได้ เลยจากเดือนนี้ไปจะมีอุปสรรค ปลายๆปีคือกลางๆเดือน พย ไปแล้ว จะมีคนอื่นมาติดต่ออีกที

ปีนี้ คุณอยุ่ในช่วงที่กำลังพิจารณาเลือกคู่ครอง แต่ผมไม่เลือกหรือตัดสินใจให้คุณ
    ไม่รับเลือกคุ่ หรือพิจารณาคุ่แท้ครับ ขอให้เป็นไปตามเหตุการณ์หรือบุญพาวาสนาพาไปครับ
    ขอให้ได้คุ่ที่เหมาะสมครับ

17. โยโย่

Samy

วันจันทร์ที่ 29 มิ.ย. 2524 ระกา เวลา 13.00น. จ.ลพบุรี
    1. จะสามารถสร้างฐานะให้มั่นคงได้ไหมครับ
    2. จะมีครอบครัวได้เมื่อไหร่ อุ๊ยอายจัง
    ขอบพระคุณมากครับ

ไม่ต้องห่วงเรื่องสร้างฐานะหรอกครับ เริ่มไปตั้งแต่ปีนี้เป็นต้นไปเลย อะไรก็จะดีขึ้นเรื่อยๆ
    การเงินฐานะอยุ่ที่ความขยันเป๋นส่วนหนึ่ง รวมทั้งตัวคุณเองด้วยเป็นส่วนหนึ่งด้วย อิทธิพลดาวดวงนึง
    อยู่เรือนคู่ครอง ทำให้คุณกังวลเกี่ยวกับเรื่อง การหาคู่หรือการสร้างฐานะ อย่าเพิ่งด่วนมีบุตรเร็วถ้ายังไม่พร้อม ส่วนเรื่องแฟนนะมีแน่ๆ อีกหก ปี ค่อยแต่งงานก็ยังได้ครับ

18. โยโย่

anna23

แฟน เกิด วันที่ 30 กย 2516 เวลา 17.30 นาทีคะ

อยากทราบว่าพื้นดวงเขาเป็นคนยังไงคะ

จะรวยไหมคะ เขาทำมาหากิน แล้วจะไปรอดไหมคะ

ขอบพระคุณคะ

ดวงนี้มักมีลาภจากคนอายุน้อย ได้รับคำแนะนำหรือการช่วยเหลือจากคนเหล่าดี การเงินจะเก็บไม่อยู่เพราะมีเท่าไหร่ก็ใช้หมดมาจากตัวเองหรือบริวารคนรักก็ได้ มีคู่ครองมักไม่เปิดเผยให้การช่วยเหลือกันอย่างลับๆ

การเงินตอนนี้หมดไปกับบริวารหรือคนอายุน้อย ต้องประหยัดครับ ปลายๆปีนี้จะค่อยๆดีขึ้น

19. โยโย่

ชิมนี่

เกิดเมื่อวันที่ ๓ ธันวาคม พ.ศ.๒๕๑๙
    เป็นวันศุกร์ ขึ้น ๑๒ ค่ำ เดือนอ้าย ปีมะโรง
    เวลา ๐๘:๔๗ น. ที่เขตพญาไท กรุงเทพมหานครครับ

ข้อแรกครับ ผมมีหน้าที่หลักๆที่จะต้องทำอะไรบ้างในชีวิตนี้ครับ

ข้อสุดท้ายครับ พื้นฐานดวงของผมเป็นอย่างไรบ้างครับ
    ขอความกรุณาช่วยอธิบายทั้งจุดด้อยที่จะเป็นปัญหา และคุณลักษณะเด่นด้วยครับ

ขอบพระคุณครับ

ศึกษาหาความรุ้ใหม่ๆเพิ่มเติมครับ เหตุการณ์มันบังคับด้วย หรือด้วยสภาพแวดล้อม ระวังจะขัดแย้งกับผู้ใหญ่หรือเกี่ยวกับเรื่องงานที่คุณเองรับผิดชอบ

พื้นดวงทางด้านลาภผลคุณนั้นเด่นเป็นคนโชคดีอยู่เสมอ จากทางด้านการตัดสินใจหรือทางด้านการใช้เซ็นส์ ของตัวเอง จุดด้อยคือบางครั้งอาจเชื่อมั่นในตัวเองมากเกินไป ทำให้เกิดความผิดพลาด
    หรือไม่เกิดความยืดหยุ่นหรือแข็งเกินไปหรือตรงเกินไป

เหตุการณ์รอบๆตัวระวังคนอิจฉาหรือไม่บริสุทธิ์ใจ นินทาว่าร้ายหรือใส่ร้ายได้

20. ชิมนี่

ชิมนี่ สมาชิกใหม่

ขอบพระคุณในความกรุณาของคุณ Royalbee ด้วยครับ :)

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้