ตะกรุดคู่ชีวิต ล็อคเก็ตจีวรเกศา รวมสุดยอดวัตถุมงคล หลวงพ่อวิชา รติยุตโต วัดศรีมณีวรรณ จ.ชัยนาท

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ปิดตาโสฬส, 10 พฤษภาคม 2015.

1. ปิดตาโสฬส

ปิดตาโสฬส เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2013
    รับทราบการจองครับ..รายการนี้เมื่อคุณkitipum1967ได้รับแล้ว ต้องตั้งชื่อกุมารเองนะครับ ส่วนใหญ่หลวงพ่อวิชาท่านจะให้ลูกศิษย์ตั้งชื่อเองโดยให้มีคำว่าทองอยู่ด้วย เช่น ทองดี ทองเอก ทองมา เป็นต้น หลวงพ่อวิชาบอกว่า ให้หมั่นบอกกล่าวเรียกใช้อยู่เสมอ หากพกติดตัวได้จะดีมาก ขอบคุณครับ:cool:

2. pom1967

pom1967 เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤษภาคม 2012
    เลี้ยงอย่างไรครับ

3. ปิดตาโสฬส

บอกกล่าวครั้งเดียวว่า"ให้มาร่วมดื่มร่วมกินกับเราทุกครั้ง"
    เราทำบุญหรือสวดมนต์ภาวนาบอกให้เค้ามาร่วมโมทนาบุญสม่ำเสมอ
    หากบนก็บอกว่าจะให้อะไรเค้า เช่นขนมหวาน ของเล่น น้ำแดง สร้อยทองคำ
    และอื่นๆครับ..ใช้จิตนึกถึงเค้า ใช้จิตบอกเค้า จะมีประสบการณ์ที่จะรู้ได้ด้วยตนเอง แล้วเราจะรักเค้าเหมือนลูกเลยครับ สร้างบารมีไปด้วยกัน สุขทุกข์ผ่านสิ่งต่างๆไปด้วยกันครับ:cool:

4. ปิดตาโสฬส

รายการที่5 เหรียญเสมา รุ่น1 ปี2518..หลวงพ่อวิชาดำริจัดสร้างเอง ด้านหลังลงด้วยยันต์พุทธนิมิตร์
    ตำราโบราณกล่าวไว้ว่า "แก้วประมาณค่ามิได้" เมื่อจะลงพระอักษรอิติปิโสในยันต์ทั้ง56พระคาถานั้น ต้องลงด้วยสูตรอิติปิโสรัตนมาลา เสกด้วยพุทธคุณ ธรรมคุณ สังฆคุณและพระคาถาพระพุทธนิมิตร์..กันสารพัดภัยอันตรายทั้งหลาย กันทั้งโจรภัย อัคคีภัย
    เกิดลาภสักการะเป็นที่รักแก่คนทั้งหลาย ซื้อง่ายขายคล่อง แล้วแต่จะปรารถนาเถิดสำเร็จทุกประการแล..ได้หลวงพ่อวิชาอธิษฐานจิตปลุกเสก รุ่นแรก สุดๆครับ..คุณGOOG BD เพิ่งบูชาไป ได้ของดีไปแล้วนะครับ ที่วัดเหลือน้อยแล้ว:cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 สิงหาคม 2015
  5. ปิดตาโสฬส

รายการที่33

ผ้ายันต์บัวบาน หลวงพ่อวิชา รติยุตโต วัดศรีมณีวรรณ จ.ชัยนาท

ทำจากจีวรหลวงพ่อวิชาที่ท่านครองมาหลายปี!!(จีวรที่หลวงพ่อวิชาใช้แล้ว เป็นมงคลยิ่งครับ) ขนาดผ้ายันต์ 8x12 นิ้ว ..ลงด้วยยันต์ครู,พระเจ้า16พระองค์,นวหรคุณ9,ไตรสรณคมน์,นะโมพุทธายะ,ยันต์เฑาะว์,พุทธะสังมิ เป็นต้น..ปลุกเสกอธิษฐานจิตเดี่ยวโดยหลวงพ่อวิชา..ผืนเดียวครบ สุดยอดครับ สร้างน้อย!!!

+++++คุณrunkey ปิดรายการ+++++EN574340141TH

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      1.7 MB
      เปิดดู:
      207
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 กันยายน 2015
  6. ปิดตาโสฬส

รายการที่34

ผ้ายันต์บัวบาน หลวงพ่อวิชา รติยุตโต วัดศรีมณีวรรณ จ.ชัยนาท

ทำจากจีวรหลวงพ่อวิชาที่ท่านครองมาหลายปี!!(จีวรที่หลวงพ่อวิชาใช้แล้ว เป็นมงคลยิ่งครับ) ขนาดผ้ายันต์ 8x12 นิ้ว ..ลงด้วยยันต์ครู,พระเจ้า16พระองค์,นวหรคุณ9,ไตรสรณคมน์,นะโมพุทธายะ,ยันต์เฑาะว์,พุทธะสังมิ เป็นต้น..ปลุกเสกอธิษฐานจิตเดี่ยวโดยหลวงพ่อวิชา..ผืนเดียวครบ สุดยอดครับ สร้างน้อย!!!

+++++คุณก้านมะยม ปิดรายการ+++++EN952025152TH

ขนาดไฟล์:
      1.3 MB
      เปิดดู:
      228
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 ตุลาคม 2015
  7. ปิดตาโสฬส

หลวงพ่อวิชาเมตตาบอกพระคาถาในการใช้พระขรรค์ปราบมาร ล่าสุด!!
    วิธีอัญเชิญอิทธิคุณพระขรรค์ปราบมาร (ด้ามพ่อแก่เศียรปู่ฤาษี)(รายการที่30 หน้า3)
    ..ตั้งนะโม3จบ..ว่า พุทธัง อาราธนานัง ธัมมัง อาราธนานัง สังฆัง อาราธนานัง
    ..ว่า คาถาฤทธิ์พระพุทธเจ้า ดังนี้ ริปุราคาธิปูตังวะ ฤทธิยาปะติหันยะติ ฤทธิตัง กัมมัง นะกาเรตัง ริยะวังสัง นะมามิหัง
    ..ก่อนใช้ให้นึกถึงหลวงพ่อวิชา..​

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 สิงหาคม 2015
  8. runkey

runkey เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ขอจองบูชารายการที่33

ทำจากจีวรหลวงพ่อวิชาที่ท่านครองมาหลายปี!!(จีวรที่หลวงพ่อวิชาใช้แล้ว เป็นมงคลยิ่งครับ) ขนาดผ้ายันต์ 8x12 นิ้ว
    ขอบคุณครับ

9. ปิดตาโสฬส

รับทราบการจองครับ ขอบคุณครับ:cool:

10. ปิดตาโสฬส

ประสบการณ์จากการใช้วัตถุมงคลของหลวงพ่อวิชา อีกแล้วครับ
    สวดมนต์+นั่งภาวนาสม่ำเสมอ+นึกถึงหลวงพ่อวิชา
    ...อธิษฐานต่อรูปเหมือนปั๊ม รุ่น2 รุ่นเมตตา ปี2558 (เนื้ออัลปาก้า) เหมือนเดิมครับ
    องค์นี้ท่านให้โชคผมมา8,000บาท 2 ครั้ง เป็น16,000บาทแล้วครับ...
    พระราคาไม่แพง แต่พุทธคุณสุดยอดครับ!!!

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 กันยายน 2015
  11. berbapor

berbapor เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอจอง
    รายการที่6

รูปเหมือนปั๊มเนื้ออัลปาก้า รุ่น2 (รุ่นเมตตา) ปี2558 หลวงพ่อวิชา รติยุตโต วัดศรีมณีวรรณ จ.ชัยนาท

บูชาองค์ละ 700 บาท (มี5องค์) ภาพวัตถุมงคลตัวอย่างด้านล่างนี้ครับ
    หมายเหตุ..โพสต์จองรุ่นที่ท่านต้องการบูชาจากภาพวัตถุมงคลตัวอย่าง..ทางเราจะเข้าไปรับวัตถุมงคลของแท้จากวัดและคัดสรรองค์สวยๆให้ท่านครับ

12. ปิดตาโสฬส

รับทราบการจองครับ ขอบคุณครับ

13. tle_nakhon

tle_nakhon เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2010
    ...

14. ปิดตาโสฬส

จัดส่งEMSวันนี้ครับ
    คุณrunkey EN574340141TH
    ขอบคุณครับ:cool:

15. ปิดตาโสฬส

ประสบการณ์จากการใช้วัตถุมงคลของหลวงพ่อวิชา อีกแล้วครับ

...อธิษฐานต่อรูปเหมือนปั๊ม รุ่น2 รุ่นเมตตา ปี2558 (เนื้ออัลปาก้า) เหมือนเดิมครับ...
    องค์นี้ท่านให้โชคเป็นครั้งที่3 แล้วครับ..ถูก2งวดติด พุทธคุณสุดยอด เมตตาสมชื่อ!!!
    :cool: ไม่ลอง ไม่รู้ :cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กันยายน 2015
  16. ปิดตาโสฬส

...ประสบการณ์เพียบครับ วัตถุมงคลหลวงพ่อวิชา...
    ทางวัดจัดทำไว้ที่หน้าตู้วัตถุมงคลครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 ตุลาคม 2015
  17. ก้านมะยม

ก้านมะยม เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองครับ

18. ปิดตาโสฬส

รับทราบการจองครับ รายการนี้พร้อมส่งทันทีครับ ขอบคุณครับ:cool:
    ปล.รายการนี้ที่วัดเหลือน้อยแล้ว

19. ปิดตาโสฬส

วันนี้หลวงพ่อวิชา วัดศรีมณีวรรณ ซึ่งปัจจุบันนี้น่าจะอยู่ที่วัดป่าหิมพานต์ อ.ลานสัก จ.อุทัยธานี หลังจากที่ไปอยู่ที่สำนักสงฆ์ชอนทุเรียนที่ตากฟ้ามาระยะหนึ่ง ถ้าท่านทั้งหลายไม่รู้จัก ก็ต้องบอกว่าท่านอยู่ในรุ่นครูบาอาจารย์เลย ท่านใดที่เคยไปวัดท่าซุงในระยะแรกเริ่มในการก่อสร้างอุโบสถวัดท่าซุง ตลอด ๓ ปี คือ พุทธศักราช ๒๕๑๗-๒๕๑๙ กำลังใหญ่ส่วนหนึ่งที่ช่วยงานก็คือหลวงพ่อวิชา วัดศรีมณีวรรณนี่เอง

การพุทธาภิเษกวัตถุมงคลระยะนั้นทุกครั้ง หลวงพ่อวัดท่าซุงจะนิมนต์หลวงพ่อวิชาเข้าร่วมพิธีกรรมด้วย แม้ว่าในขณะนั้นท่านยังเป็นพระหนุ่มเณรน้อยอยู่ อายุน้อยกว่าอาตมาตอนนี้เยอะมาก แต่ท่านมีความรู้ความสามารถที่แท้จริง ปัจจุบันนี้อายุกาลพรรษาก็ ๗๐ กว่าเข้าไปแล้ว วันนี้ก็มีความเมตตาให้กับครูบาวิฑูรย์ เดินทางมาร่วมพิธีด้วย เดี๋ยวถ้าเห็นหลวงพ่อที่ห่มสีกรักเขียว ๆ เหมือนพระธรรมยุต ก็ให้รู้ว่าเป็นหลวงพ่อวิชา ต้องบอกว่าท่านอยู่ในระดับของครูบาอาจารย์ของอาตมาอีกทีหนึ่ง

เครดิต..เก็บตกงานออกนิโรธกรรม - สืบชะตาครูบาวิฑูรย์ ชินวโร วันอาทิตย์ที่ ๒๗ กันยายน ๒๕๕๘
    โดยหลวงพ่อเล็ก เจ้าอาวาสวัดท่าขนุน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 ตุลาคม 2015
  20. ปิดตาโสฬส

ปล.มีท่านหนึ่งถามผมมาทางPMว่าช่วงนี้เศรษฐกิจไม่ดี ค้าขายลำบาก ขอให้ผมช่วยแนะนำวัตถุมงคลของหลวงพ่อวิชา
    ที่โดดเด่นด้านเมตตามหาลาภค้าขายจะมีดังนี้ครับ ราคาแล้วแต่จะเลือกเอาตามกำลังทรัพย์นะครับ

1.พระปิดตามหาลาภ ผงชานหมาก (โค๊ตอุ หลังยันต์ครู)
    2.พระผงนิลตะโก พิมพ์เจ้าสัว (หลังยันต์ครู)
    3.รูปเหมือนปั๊ม รุ่น2 รุ่นเมตตา
    4.กุมารทอง ไม้กาฝากทอง-ทองกวาว (สำเร็จด้วยจิตของหลวงพ่อวิชา)
    5.ผ้ายันต์บัวบาน
    หมายเหตุ..พระแร่นิลตะโกพิมพ์สมเด็จ พิมพ์ลีลาทุ่งเศรษฐี หลังยันต์เฑาะห์ ที่หลวงพ่อวิชาถวายในหลวง หมดจากวัดนานแล้วครับ หายากมากๆๆๆ ปัจจุบันของปลอมเยอะแล้วนะครับ ต้องดูให้ดีครับ..

วัตถุมงคลของหลวงพ่อวิชา ทุกอย่างครบถ้วนสมบูรณ์อยู่แล้ว แต่เราต้องทำจิตของเราเองให้สงบ ปล่อยวาง เป็นสมาธิครับ หลวงพ่อสอนว่าให้จัดระเบียบหัวใจของตนเอง ไม่โลภ ไม่โกรธ ไม่หลง ไม่อิจฉาริษยา ไม่เปรียบเทียบ แล้วสมาธิจะเกิดขึ้นเองครับ ก็จะมีปัญญาแก้ไขปัญหาได้ตามความเป็นจริงครับ ท่านย้ำเสมอว่าให้มีเมตตาแบ่งปันคืนให้กับโลกครับ รู้จักมองผ่าน ปล่อยวาง มองเห็นความไม่เที่ยงของทุกสิ่ง ใจเราก็จะเย็น เบาสบายขึ้นเรื่อยครับ ผมอยู่ใกล้ชิดกับหลวงพ่อวิชามาก็ 4 ปีแล้วครับ หลวงพ่อวิชาท่านเป็นครูบาอาจารย์ที่ผมเคารพนับถือมากที่สุดครับ อยากรู้อะไร ติดขัดเรื่องการปฏิบัติธรรมอย่างไร ท่านชี้ทางและให้คำแนะนำได้ทั้งหมดครับ กุมภาพันธ์ปี2559นี้ หลวงพ่อก็จะอายุ 72 ปี แล้วครับ อยากทำอะไรก็รีบทำครับ อย่าหวงวิชา อย่าหวงครูบาอาจารย์ อะไรพอช่วยแบ่งเบางานหลวงพ่อได้ก็ช่วยกันครับ รายได้จากการให้บูชาวัตถุมงคลในกระทู้นี้ ส่วนใหญ่ก็ร่วมทำบุญปลูกป่าสมุนไพรกับหลวงพ่อวิชา ที่ลานสัก อยู่แล้วครับ หลวงพ่อวิชาเคยเป็นทหารเอกของสมเด็จพระเจ้าตากสินมหาราช หลวงพ่อมีเหตุผลของท่านที่ต้องไปปลูกป่าเกือบ 1,000 ไร่ คืนอากาศบริสุทธิ์ให้กับแผ่นดินให้ลูกหลานชาวไทยและปลูกป่าสมุนไพรเพื่อทำยารักษาโรคมะเร็ง เบาหวาน หัวใจ ความดัน และโรคต่างๆ ช่วยคนให้พ้นทุกข์ครับ ขอบคุณครับ:cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 ตุลาคม 2015