ตามหาคุณยายที่รักคะ

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย PPPP, 9 มกราคม 2005.

1. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

ภาพทิวเขา...แนวป่า...ท้องฟ้ายามแดดทอแสงแรก....ช่างอบอุ่นเหลือเกิน... นี่คือบ้านของเรา... โลกของเรา... พี่นายเจ้าขา...อย่าลืมพวกเรานะคะ... แมกไม้...สายน้ำ...ขุนเขา....วิญญาณของมวลเราๆ ....คือพลังแห่งสายสัมพันนะคะ...อย่าทิ้งเรานะ?!!

2. กระสือข้างส้วม

กระสือข้างส้วม เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ร่างกายนั้นเป็นเรื่องแปลก
    ป่วยกายจิงแต่จะให้เป็นปลิดทิ้ง
    ต้องรักษาที่ใจ .....
    ผ่อนคลายจิตใจบ้างนะท่านพี่ พักผ่อนกายให้สบาย เปิดแอร์เย็นๆ ฟังเพลงเบาๆเย็นๆ เด๋วก็หาย
    ปล่อยความคิดให้หายไปจากโลกที่วุ่นวายบ้าง บางทีก็น่าจะดีเนอะท่านพี่เนอะ .....

3. mikky

mikky เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2004
    ยายปล่อยปู่เขาไปทำใจสักพักเถอะ
    ปู NiNe แกไปบอกว่าจะเรียกฝน ดันไปมีคนมาบอกว่าปู่ NiNE แกโมเม แกเลย โมโห... เฮ้อ นึกว่าจะหายร้อนเสียที

4. DevilBitch

เข้าใจค่ะว่า Pu NiNe เค้าขี้งอนและอารมณ์หุนหันมาแต่ไหนแต่ไรแล้ว นี่มันโลกบนเวปมันต้องมีคนขัดแย้งบ้างล่ะ จะแค้นคนไม่กี่คนถึงกับต้องทำลายเผาผลาญบ้านตัวเองนี่ไม่เอานะคะพี่นายเจ้าขา ...คนดีๆคนไม่ทราบเรื่องจะพลอยเดือดร้อนไปหมดแม้กระทั่งตัวเราเองด้วยสิคะ

มาเมื่ออยากมาก้อได้นะคะคนดี อย่าคิดนะว่ายายจะตามไปหาที่ทำงานที่ร้านไม่เจอพี่นายเจ้าขานะ หนีไปแย่งเด็กๆเล่นเกมสักพักก้อดีนะ อย่าไปนาน ไม่งั้นยายจะตามไปโน้มคอมาตีเข่าอัดศอกเลยนะคะ แล้วห้ามปลอมตัว แฝงตัวมาด้วยล่ะ ยายไม่มีพลังมาวิ่งไล่จับพลังใครๆแล้วเน้อถ้าไม่จำเป็นจริงๆ

5. กระสือข้างส้วม

กระสือข้างส้วม เป็นที่รู้จักกันดี

1
    เอ่า....แล้วปู่ของเราไปพิโรธ โกรธาอาไร ใครมาเนี่ย.....
    มา มาให้กาสือช่วยดับไฟด้วยความเย็นแห่งความรัก ความห่วงใยเถอะ

อย่างน้อยๆ หลานๆปู่อีกหลายชีวิตก็ยังอยู่บนโลกนี้น๊า ถ้าปู่เผาโลกนี้
    หลานๆปู่ก็ไหม้ไปด้วยอะดิ ไม่อาวววววว.....เค้าร้อนน๊า
    เด๋วเป็งมะเร็งผิวหนัง ตามด้วยกระ แถมด้วยฝ้าถาวร อ๊ากกกก.....เด๋วไม่สวยอะ

แค่ใครก็ไม่รู้ กับหลานปู่เกือบทั้งเว็บเนี๊ยะ จะเลือกใครฮื้อ เด๋วงอนมั่งเรยปู่นี่ ....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 มีนาคม 2005
  6. กระสือข้างส้วม

1
    กาสือเอารูปทะเลกับเพลงเย็นๆมาเปิดให้ฟัง ให้รู้สึกผ่อนคลายสบายกาย สบายใจกันดีก่าเนอะ
    การที่เรารู้ว่ามีใครซักคนที่ห่วงใยเรา มันก็ทำให้เรารู้สึกดีนะค่ะ ......
    พวกเราก็ยังห่วงใยกันอยู่เสมอเหมือนเพลงนี้เนอะ ขอมอบเพลงนี้ให้กับทุกคนนะค่ะ

[music]http://palungjit.org/attachments/a.10528/[/music]

7. DevilBitch

มีคนสงสัยว่ากระสือกับยายเป็นหยิงแท้หรือชายแฝงมาง่ะ เออว่าไงดีล่ะสือ ลงภาพตั้งหลายภาพยังมาสงสัย แก้ใส้แก้พุงให้เห็นจะจะเลยดีไหม จะได้ขวันกระเจิงกว่านี้อีก อิอิ

8. DevilBitch

My little angel *PLOY* I can not read your email in Thai vai my computor Na Ka..Please send me in Thai Vai PM on this web Na Ka...

9. กระสือข้างส้วม

1
    ใคร ใคร ใครนะยายที่มองลาวฉองคนเป็ง ชายจิง หยิ๋งไม่แท้ไปด้ายยยยย.......
    อุ๊ยตาย ว้ายกริ๊ดดดดดดดดดด.........
    เราแก้ผ้าให้เค้าดูเรยไม๊ยาย เอาให้นอนไม่ด้ายยฝันร้ายกันไปทั้งคืนเรย 555+(b-deejai)

10. DevilBitch

Wow...what a good Idea...งั้นเราออกประกาศเปิดวิกล้อมผ้าเอาตังส์มาช่วยสมทบทุนสร้างเวปกันเนอะ ตายเลยงานนี้ฟ้าแปรปรวนพัดลมฝนไปตกที่อื่นไกลๆพี่นายจะไม่ยิ่งขุ่นใจมากกว่านี้หรือไงเนี่ย แล้วจะมีใครมาชมความอุบาทย์ของเราเหรอ ยายก้อแห้งติดโครงเงี้ย กระสือหน้าสวยอย่างเดียวห้อใส้พุงลิ่วไปลิ่วมา เหวอ สงสัยงานนี้ไม่มีใครมาแน่ๆเลยนะ งั้นขอเสียงหนุ่มๆแถวนี้ก่อนว่าเอางัยดี Prarahuตัวดีเลยชอบมาด้อมๆมองๆแล้วเอาพวกเราไปยำเละ!!!(b-evil)

11. กระสือข้างส้วม

1
    ยายจ๋าและทุกคน เด๋วกาสือขอตัวไปนอนก่อนนะจ๊ะ .....
    รักษาสุขภาพกันด้วยนะคะ ทั้งกายทั้งใจ เหนื่อยนัก ก็พักกันบ้าง
    ว่าง ๆ เบื่อ ๆ เหงา ๆ ก็เข้ามาเล่นกันให้สนุกลืมทุกข์เป็นปลิดทิ้ง แล้วค่อยกลับไปวิ่งรอบโลกกลมๆใบนี้ต่อ....

12. กระสือข้างส้วม

1
    โธ่ยาย...ไม่รู้อาไร คนแถวนี้เค้าชอบของแปลกจะตาย
    รับรองเราหาทุนสร้างเว็บได้แบบอลังการงานสร้างเรย ขอบอก ....
    ว่าแต่ถ้าเราสองคนแก้ผ้ามันจะออกมาเป็นแบบนี้อ๊ะเป่าอะ เหอะ ๆ ๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 มีนาคม 2005
  13. กระสือข้างส้วม

1
    นี่ขนาดเราแก้ผ้ากันแล้ว ก็ยังมองไม่ออกอยู่ดีอะยาย ว่าเป็งเพศไรกันแน่ ....

แต่ที่แน่ๆ อาจมีใครแอบไปอ๊วกแล้วหละยาย สำรอกความสวยของเราฉองคนอะ 555

14. DevilBitch

ก๊ากสสสส์!!! แม่เจ้าโว้ย... ตรงใจเจงๆ,,, แหม,,,,

หนุ่มๆ ไปเตรียมหม้อต้มมาเร็ว!!! เครื่องต้มยำหาข้างสวนหลังบ้านเอาเองนะ คาวหน่อยให้ใส่ข่าเยอะๆนะ?!!55555....(evil2)

15. Des

Des เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2004
    หุ่นดีมากเลยพี่สือ .... ไส้ขนาดกำลังดี .... หิวข้าวเลย

16. mrboon

mrboon เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2004
    แหมน้องสือ พี่กำลัง จะชม ภาพวิว ของน้องว่า...

แว้กกกกก ไส้ๆๆๆ ทะลัก

ชอบๆๆๆๆ

17. NiNe

NiNe เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีจ้า.... ทุกๆ คน

อิอิ ... เมื่อวานผมเกิดอาการ Heat นิดหน่อยจากที่ทำงาน และ OverHeat กับเครื่องไม้เครื่องมือที่ทำธุรกิจส่วนตัว ... ขออภัยจ้า.....ตอนนี้ทุกอย่าง Clear เรียบร้อย ... บ่มีหยัง?

กลับมาอ่านอีกที ....โอ๊วพระเจ้า....ผมพูดอะไรออกไปว่ะเนี่ย .....(ยัง งง งง ตัวเองอยู่เล้ย)..... ฮ่าฮ่าฮ่า .....

ขออภัยทุกๆ คนอีกครั้งครับที่ผมทำตัวเลอะเทอะอีกแล้ว .....ให้อภัยกับคนแก่ๆ ที่บ้าบอ ติงต๊อง ... คนนี้ด้วยนะจ้ะ....

18. mikky

mikky เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2004
    สวัสดีทุกคน เช้านี้อากาศดีจัง ขนาดกำลังป่วยนอนอยู่แต่ในห้องยังรู้สึกได้ ว่าลมพัดย็น ๆ เอื่อย ๆอยู่ข้างนอก เสียงจากกังสดาน ดังกรุ๊งกริ๊ง ๆ เพราะจัง มีเสียงนกร้องจุ๊บจิ๊บ ๆ ด้วย มีความสุขจัง

ปู่กลับมาเป็นปกติแล้ว ดีมากครับ

เช้านี้อะไร ๆ ก็ดีไปหมด กะว่าจะตามข่าวหลวงตามหาบัวแบบเกาะติด ไม่กระพริบเลย อยากเห็นสิ่งที่ถูกต้องเกิดขึ้น ไม่รู้ว่าจะออกหัวหรือก้อย แต่คาราคาซัง มันย่อมไม่ดี ส่วนตัวแล้วเคารพทั้งหลวงตา และสมเด็จ สุดหัวใจ แต่โครตเกลียด ฆราวาส ที่แส่ไม่เข้าเรื่องไป ไปออกกฏหมายบ้าบอไรไม่รู้ ขัดแย้งกับพระวินัยของสมเด็จพระจอมไตร พระสงฆ์ท่านเคารพพระวินัยเท่าชีวิต ท่านจะอยู่อย่างไร ไม่สำเหนียกบ้าง ขนาดประชาชน 4 จังหวัดภาคใต้ ยังต้องมีกฏหมายพิเศษ เพื่อไม่ให้ขัดกับหลักศาสนา แต่นี่ชาวพุทธแท้ ๆ มันจะรวบพระวินัยไปอยู่ในอุ้งมือ ไม่เกรงกลัวนรกบ้างเลย อย่าถือดีว่าตนเองเก่ง ได้ดีมาทุกรัฐบาล ใครจะขึ้น ใครจะลง ฉันก็ได้ดีของฉัน คนอย่างนี้โบราณเขาไม่ให้คบอยู่แล้ว นกสองหัว เหยียบเรือสองแคม อุดมการณ์อยู่ที่ไหน หรือมันอยู่ใต้ลิ้นที่ตวัดไป ตวัดมา ตวัดลิ้นจนเป็นใหญ่เป็นโต ตวัดลิ้นจนได้ดี ตวัดไป ตวัดมา น้ำลายกระเด็นเปื้อนจีวรพระไปอีก ชาวบ้านชาวเมื่องไม่รู้อิโหน่อิเหน่ ก็พลอยรุมสวดชยันโตพระกันเข้าไปอีก นี่ทำกรรมกันเป็นหมู่คณะเลยนะเนี่ย จะกลายเป็นกรรมของประเทศชาติไป จะบริกรรมเรียกสึนามิกันอีกรอบหรือไง ทุกวันนีบ้านเมื่องก็เริ่มมีเค้ารางของความวิปริตให้เห็นแล้ว มองเห็นกันบ้างไหม ถ้าไม่หยุดด่าพระสุปฏิปันโน กับสถาบันพระมหากษัตริย์ ประเทศไทยลำบากแน่<b><font color=blue>ข้าวจะยาก หมากจะแพง จะแห้งแล้ง วิปริต จากทั้งภัยธรรมชาติ ภัยเศรษกิจ ภัยความขัดแย้ง ภายใน ภายนอกประเทศ </font></b>จะสำนึกกันได้บ้างไหม เมื่อเช้าไปอ่านเวบผู้จัดการเห็นด่าพระกันอย่างกับด่าโจรห้าร้อย ทำอย่างนี้ได้อย่างไร ...

แต่วันนี้อากาศดีจริง ๆ ตรงข้ามกับเมื่อวานอย่างสิ้นเชิง มีใครหอบวาโยกสิณมาพัดเอื่อย ๆ อยู่แถวที่นี่ประเทศไทย หรือเปล่าหนอ

คนป่วยรำพึง

19. NiNe

NiNe เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ อาจารย์มิ๊กกี้

สบายดีขึ้นแล้วใช่มั๊ยครับ ใช่แล้วอากาศครึ้มๆ เมฆหมอกกำลังมา ฝนจะตกในไม่ช้า ทั่วทุกภาคของประเทศไทย เพื่อเพิ่มความชุ่มฉ่ำให้นิดๆหน่อยๆ ... ผมภาวนาให้เป็นอย่างนั้น ..แต่ถัดจากนี้ไป จะร้อนระอุมากกว่าที่เคยเป็นจนกว่าจะถึง หน้าฝนจริงๆครับ

20. Des

Des เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2004
    ร้อนขึ้นแบบนี้เดย์กลับไทยไปก็เป็นหมูปิ้งหล่ะซิเนียะ ....
    พี่มิกกี้ยังไม่หายป่วยอีกเหรอค่ะ ....