ตามหาคุณยายที่รักคะ

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย PPPP, 9 มกราคม 2005.

1. mikky

mikky เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2004
    ยังนอนอยู่บ้านเลย ขาดงานวันที่สองละ
    เดย์ ทำหน้านิ่ง ๆ นะ อย่าหันไปหันมา

ไม่งั้นจะเป็น<font color=blue>หมูหัน</font>ด้วย ไม่ใช่แค่<font color=green>หมูปิ้ง</font>

2. mikky

เย้ 6666

3. กระสือข้างส้วม

กระสือข้างส้วม เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    แหมๆ พี่อำนาจจ๋า แบบว่าอันนี้มัน X ไปหรือไงจ๊ะ เลยทนดูไม่ด้ายยยยย
    ต้องแบบเปิดนิด ปิดหน่อย แบบที่ชาวโลกเค้าชอบกันแบบนั้นใช่ม๊า
    เชอะ ..... พอปกปิดก็ว่า ทำเป็นมีลับลมคมใน พอเปิดเผย ก็รับไม่ด้ายยยซะงั้น เอาใจไม่เถิกเรย มนุษย์นี่.......

4. Des

Des เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2004
    5555 ก็พี่เล่นเปิดไส้เปิดพุงหนิหน่า ..... เปิดผิดส่วน

5. Des

Des เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2004
    โอ้แม่เจ้า .... เอาสาวๆ หุ่นงามๆ มาลงทรมานใจหมูปิ้งยิ่งนักน่ะค่ะพี่อำนาจ
    ปล. ไม่เอาหมูหันน่ะพี่มิกกี้ หันมากไม่ได้เดี๋ยวคอเคล็ด .... พี่สือ สู้ๆ เอาภาพเปลือยมาลงอีกเร็ว

6. mikky

ชอถามผู้รู้หน่อยครับว่า ในประเทศเรามีพระชื่อ "พระใส" หรือเปล่า

คือมีเหตุอยู้ว่าเมื่อกี้หลับไป<b><font color=blue>ฝัน</font></b>ว่าขับรถหลงทางไปเจอ "วัดพระใส" กะว่าจะขับรถเข้าไป เผลอคิดแป๊ปเดียวอยู่หน้าโบสถ์ (เหมือนกุฏิมากกว่า) มองไปเหลือบเห็น หลุมศพผู้หญิงนางหนึ่ง อยู่ในนั้นด้วย (คงไม่ใช่โบสถ์แล้ว เพราะดันมีหลุมศพ) เลยจอดรถ พอก้าวออกจากรถ อ้าวเฮ้ย รถมันงายท้อง เลยจับรถพลิกคว่ำอย่างเดิม ด้นข้าง ๆ โบสถ์นั้นเอง รถกระแทกพื้นดังโครมใหญ่ ๆ

มองไปรอบ ๆ เป็นสนามหญ้าเขียว ๆ มัพระส่งฆ์ ท่านสวดอะไรไม่รู้ อิมินา อะไร ไม่รู้คล้าย ๆ อิมินา สักกาเรนะ แต่ไม่ใช่ ตื่นมาแล้วมันลืม จำได้แต่คำว่า อิมินา ... เดินมาหน้าโบสถ์เห็ฯพระนั้บริกรรมหันหน้าไปทางหลุมศพผู้เญิง หันข้างไปทางพระใส สวดภาษาอะไรไม่รู้ จัก แต่ประมาณว่า จะเป็น ศิริ สุข เสริมด้วง อะไรนี่ล่ะ ได้ยินคนแถว ๆ นั้นบอกว่า ผู้หญิงคนในหลุมนั้นเป็นคนสร้างพระใสด้วยล่ะ

คือโดยปกติผมแยกระหว่าง "ฝันไร้สาระ" กับ "ฝันมีสาระ" ได้ อันนี้รู้สึกว่าจะไม่ไร้สาระนะครับ เลยอากถามผู้รู้ว่ามีพระที่ไหนชื่อว่า "พระใส" หรือเปล่า โดยเฉพาะที่สร้างโดยผู้หญิง และน่าจะเป็นผู้หญิงลูกเจ้าเหมืองหรือมีศักดิ์ใหญ่ๆ หน่อยน่ะครับ

มีความรู้สึกว่าต้องไปทำบุญที่วัดนี้ให้ได้ครับ เพราะติดค้าง ขนาดในฝันยังทำไม่ได้เลย มีหลวงพี่นั่งขวางประตูโบสถ์

7. NiNe

NiNe เป็นที่รู้จักกันดี

ก็ผมยังไม่อยากซื้อแอร์ตัวใหม่ให้ อาจารย์อำนาจ นะซิครับ.... อิอิ

8. NiNe

อาจารย์มิ๊กกี้ พระใส ที่ว่านี้สีเขียวหรือเปล่า?

9. mikky

เอ ผมว่าไม่เขียวนะ ที่จริงไม่ได้ใสตามชื่อด้วยนะ เหมือนพระเนื้อโหละธรรมดา แต่มีความมันวาวและเนื่อออกขาว ๆ เงิน ๆ น่ะครับ เห็นไม่ค่อยชัดน่ะ มัวแต่ดูหลุมศพ แต่คงไม่ใช่พระแก้วมรกตแน่ ๆ ครับ

หรือมันจะเป็นแค่ความฝันจริง ๆ

10. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

มอนิ่งนิ้งจ้า... ฝนตกบ้านน้อง....ฟ้าร้องอยากเห็นหน้าพี่...

คนดี... ขอให้ทุกคนหายป่วยกายหายหมองใจนะคะ...เพี้ยง...

เมื่อคืนอยากลุกมาเชิญสาวน้อยตัวดีให้กล้ามามีดีๆ สักภพ...คือสงสารเค้านะ เข้าใจสุขภาำพจิตเค้าว่า ส่วนลึกๆ เค้าอ้างว้าง อาจมีปมในสำนึกที่ปวดร้าวอันเกิดจากสภาพแวดล้อมต่างๆ และสภาวะสันดานที่ติดตัวมาแต่ภพก่อนๆ อยากเห็นเค้าร่าเริงแจ่มใสวิ่งไล่คุยไล่หยอกเย้ากับเพื่อนๆ พี่ๆ ลุงป้านาอา และยายนะคะ

อยากมอบความหวังดีให้เค้ามากเพราะเค้ายังสาวน้อยน่ะ พอมีเวลาปรับปรุงแนวทางตนเองเพื่อการเข้ากับคนกลุ่มมากให้ได้

ยายเลยคิดว่าเอาไงดีเราจะอภัยให้เค้าไหม ถ้าเค้ากล้าเข้ามาค่อยๆ รับไมตรีจากเรา หรือเราจะปล่อยให้เค้าเป็นเค้าอย่างนั้นต่อไป เพื่อเติมสีสันบนบอรดต่างๆ น่ะค่ะ

ตอนแรกคิดว่าเค้าตั้งใจมาห้าวหักหาญแต่บนบอรด และมีชิวิตสุขสมร่าเริงที่สังคมจริงๆ รอบตัว ที่ไหนได้ยายลองตามจิตเค้าไป เค้าน่าสงสารมากจิตเค้าทรมารมากในมุมมองของยายแต่เค้ากลับคิดว่าสิ่งที่เค้าคิดสิ่งที่เค้าเป็นคือความเจ๋ง ความมันสะใจของเค้า เพราะเค้าโหยหาความสนใจลักษณะไซโคพลาสนะคะ เรื่องนี้ต้องขอข้อความทางสุขภาพจิตไซโคพลาสนะมาลง มีหลากหลายอาการ ทุกคนอาจเป็นมากหรือน้อยขึ้นกับสภาวะรอบด้านและสิ่งปลุกฝังแต่น้อยๆสะสมมาเรื่อยๆ เป็นมากๆ ก้อคือต่อต้านทุกอย่างไม่ยอมรับอะไรเลยชอบชนะแบบผิดๆ ทรมานทั้งใจและกายค่ะ ...

11. DevilBitch

พระใสกับพระสุก นี่มีจริงค่ะ เจ้าอ้นเคยไปกราบที่ริมแม่น้ำโขง เพราะอะไรถึงได้ไป ยายเคยเกริ่นตอนคุยกะอ้นแรกๆ ...ทำไมมิคกี้ฝันถึงเพราะอะไร มิคกี้ย้อนไปถึงเรื่องเจ้านางสิคะ พระสุกพระใสเป็นพระพี่พระน้องค่ะ พี่คนเก่าเคยลงไว้ห้องนี้หล่ะย้อนหาอ่านสิคะ...

12. NiNe

ยายบ่นพึมพำๆๆ อะไรแต่เช้ารึ?

13. mikky

จริงเหรอยาย ผ่านตาไปได้ไงเนี่ย แต่ยายก็รู้กระทู้นี้มันยาวน่ะ พอจะบอกได้ไหมว่าประมาณช่วงเดือนไหน วันไหน และพอจะทราบประวัติไหมครับ จะได้ไม่ใช้เวลาค้นมาก เดี่ยวไข้กลับต้องก็เล่นไม่ได้แล้ว นอนอย่างเดียว

14. DevilBitch

จ้า...ยายทราบ สิวหายยังคะ เมื่อคืนส่งจิตไปหาดั้นไปเจอจิตแฟนจารย์นาจเสียนี่เหมือนปกติเลยเนอะแบบดักทางแม้กระทั่งทางจิตอิอิเหมือนตอนมีสายกริ้งเข้าเค้าคอยเงี่ยฟังหรือแย่งรับหรือเปล่าคะเนี่ย ก้อคุยนิดๆว่าจะมาถามจารย์นาจว่าธนานัติที่แฟนยายส่งไปบ่อพลอยคุณป้านิภาได้รับหรือยัง แค่นั้นเองค่ะ และแนะนำตัวเองนิดๆ แล้วฟิ้วไปที่อื่นต่อจ้า...555!!!

15. mikky

โอย... ใข้ขึ้นแระ ตามหาพระใสในกระทู้ตามหายาย พระใสหายากกว่ายายอีก ชักปวดหัวแล้วสิ

16. DevilBitch

แผ่นดินแถบนั้นไหวเรื่อยๆ ค่ะ...ไล่มาแถวบ้านป่าของยายประจำห้า หกริกเตอร์นะเมื่อล่าสุดยายยืนบนลานหน้าบ้านแล้วมันวืดๆเคลงมาเครงไปนิดๆพอรับได้ นี่หนักนะคะหกริกเตอร์นี่ถ้าแผ่นดินไหล แผ่นดินแยกสิน่ากลัว ตายเป็นตายล่ะ!!!! ที่ตื่นน่าจะตื่นน้ำป่าหลากเขาไหลทับเหมือนเมื่อก่อนๆน่ะค่ะ มันป้องกันยากเนอะเรื่องธรรมชาติที่มานุดค่อยล้างทำลาย แล้วมันย้อนมาทำลายมานุดเอง โหย... นี่หล่ะเสียงครวญหาความชอบธรรมของธรรมชาติ!!!

17. DevilBitch

[bw-cry] Go to bed...before it will be bad!!!

18. DevilBitch

จากทองผาถุมิน่ะค่ะ ถ้ามีนามสกุล แก้วงามก้อชื่อแฟน เค้าอาจใส่ชื่อยายด้วยละมังคะ นี่ส่งพร้อมกระเจียวกับอีกสองที่ สองที่ตอบรับแล้ว แต่บ่อพลอยกับกระเจยวยังไม่ตอบรับล่าสุดค่ะ จะให้เค้าไปเช็คเผื่อตีกลับง่ะค่ะ...

หยิงฉลาดจะไม่แสดงอาการหึงหวงคนรักต่อหน้าแฟนและเพื่อนแฟนหรอกนะคะ อิอิ...

19. ^Anunaki^

^Anunaki^ บุคคลทั่วไป

20. DevilBitch

มาทำยิ้มๆ...ไม่คุยเป็นเรื่องเป็นลาว...กะเค้ากลัวเปลืองพื้นที่เหรอน้องหนึ่ง!!!

FAH....FAH...FAH...where r u F:::::A::::::H::::::!!!!