ตามหาคุณยายที่รักคะ

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย PPPP, 9 มกราคม 2005.

1. NiNe.

NiNe. บุคคลทั่วไป

ไม่ต้องกลัวว่าพื้นที่จะเต็ม ..... เทคโนโลยี... กำลังก้าวเข้าสู่ยุค "นาโนเทคฯ" ในไม่ช้า
    ตัวอักขระหนึ่งตัวเท่ากับเม็ดทรายหนึ่งเม็ด
    เพลงหนึ่งเพลงเท่ากับทรายหนึ่งกำมือ
    ภาพหนึ่งภาพเท่ากับปั้นทรายเท่าหัวแม่มือ ... เป้งๆ

อิอิ

2. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้างั้น...หัวใจอันน้อยนิดของน้องนางอิอิ...จะเหลือแค่ไหนคะ...เมื่อเอาไปใส่ในไฟล์หัวใจของพี่นายเจ้าขาน่ะค่ะ?!!(b-wow)

3. DevilBitch

Prarahu มาแอบมองภาพยายกะกระสือตอนถอดทุกชิ้นส่วนหรือภาพของน้องมาช่าตอนยังไม่ถอดหนังคะ?!!

4. NiNe.

ยายจ๋า ....

ยายได้ยินเสียงแผ่นดินเคลื่อนมั๊ย?.... มันน่ากลัวมาก ... น่ากล้วกว่า "สึนามิ" หลายเท่ายิ่งนัก

ตอนนี้ผมไม่ค่อยสะดวกซักเท่าไหร่ ... กำลังซ่อมเครื่องฯอยู่... พอมีเวลานิดๆ ก็รีบวิ่งเข้ามาไล่กระทู้ฯ คิดว่าอีกประมาณ 1 ชม. ประเดี๋ยวผมจะ Online เพื่อมาคุยเรื่องแผ่นดินเคลื่อน และเรื่องลมฟ้าอากาศแปรปรวน .... ฤาว่าโลกกำลังจะสิ้นแล้ว....

คุณยายที่รัก ... รอแป๊บนึงนะ .... เดี๋ยวผมจะมาคุยด้วย... รออีกสักครู่จ้ะ

5. NiNe.

ท่านพี่พระราหู ... คุยกับยายไปพลางๆ ก่อนนะครับ

6. prarahu

prarahu เป็นที่รู้จักกันดี

ผมดูได้ทุกคนละครับจะเป็นใครก็ดูทั้งนั้นเพราะมันปลงมาตั้งนานแล้วครับ

7. mrboon

mrboon เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2004
  8. HeavenBitch

HeavenBitch บุคคลทั่วไป

อย่าบอกว่าได้ยินครืนๆครากๆลั่นอึงคะนึงถึงฝั่งเจ้าพระยานะพี่นายเจ้าขา บ้านป่าของน้องนางยิ่งตั้งในเขตรอยเลื่อนและเขตเสี่ยงต่อภัยธรรมชาติด้วยสิคะ ตื่นตระหนกนะเนี่ย คือครั้งหนึ่งนอนในบ้านใกล้จะเช้าแล้วมันกึกๆสั่นนิดๆเหมือนมีใครเอารถบดมาบดอัดถนนแล้วมันสะเทือนถึงบ้านนั้นหล่ะ แต่ไม่แรงนัก ส่งข่าวมา่ด่วนเลยนะถ้าใครทราบ ห่วงสามสาวที่สุด แต่ฝากเบื้องบนท่านไว้แล้วเมื่อก่อนเวปล่มว่าขอบารมีช่วยคนไทยตาดำๆด้วยนะเจ้าคะ ผ่อนหนักให้เบาด้วยเทอญ

9. NiNe

NiNe เป็นที่รู้จักกันดี

เพลงเพราะจัง... ขอบคุณครับ คุณ bubu'

ถ้าเป็นเครื่องคอมฯ ... ถ้าเป็น Server ผมเคลียร์ได้ไม่นานนัก ...
    แต่นี่มันเป็นเครื่อง Copier ซึ่งผมแยก Field ที่ไม่เกี่ยวกับวิชาชีพออกมา.........

โคตะระแห่งความยากกว่าคอมฯ เป็นไหนๆ .....อิอิ
    อาจารย์ช่างเล่นตัวมากๆ ... ค่าตัวแพงสุดๆ.....จ้ะ

10. NiNe

คุณพระราหู ... ผมรู้แล้วในทุกๆ สิ่ง.. แห่งชีวิตอนันตะ(Infinity Life)

ดาวแม่(Mother Star) บอกผมไว้ทั้งหมดแล้ว .... ก่อนที่ท่านฯ จะจากลาไป
    คุณพระราหู ... เกียรติยศ... ศักดินา ... และชื่อเสียง...เป็นของนอกกายครับ!!!!

ขอให้ท่านเจริญในธรรมนะครับ.....
    ว่างๆ ก็แวะเวียนมาสร้างความหรรษา .... หยอกล้อกัน ... ตามประสา... นะครับ
    ที่นี่คือบ้านหลังเล็กๆ ที่อบอุ่นครับ.........ผมรักที่นี่....ที่นี่มีเพื่อนๆมากมาย..ครับ

ผมรักทุกๆ คน แม้กระทั่งทิดจ้อยฯ ........ แกก็เป็นคนที่น่ารัก.......คนนึงนะครับ
    แต่ผมต้องเล่นตามบทบาท ..............ที่ดาวแม่(Mother Star) ได้ฝากไว้

ก่อนที่ท่านฯ ดาวแม่(Mother Star) จะจากลา............ชั่วนิรันดร์กาลครับ
    (b-cry)

11. NiNe

อ๋า.... สวัสดีครับ .... อาจารย์มิ๊กกี้
    หายป่วยแล้วรึ?

12. mikky

mikky เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2004
    ปู่ NiNE ผมไม่ได้ยินเสียรอยเลื่อนนั้น แต่รู้สึกว่าธรรมชาติมันไมปกติ มาประมาณ 1 อาทิตย์แล้ว หลายสิ่งหลายอย่างมันผิดปกติไป ทั้งเรื่องธรรมชาติ คนอยู่ดี ๆป่วยกระทันหันกันหลายคน และเท่าที่สังเกตุคนป่วยเหล่านั้น เป็นพวกความรู้สึกไว หรือพวกมี sense กันทั้งนั้น แม้แต่พระ หลวงพี่เล็กช่วงนี้ไอเป็นเลือดเลย พอเข้ามาดูที่กระทู้เรา ก็ป่วยกันหมดกระทู้เลย สองสามวันนี้อากาศมันร้อนนะ แต่แมงเม่าบินกันเต็มเลย ผิดปกติมาก ๆ แมงเท่ามันมาหน้าฝนไม่ใช่เหรอ ตอนอากาศเย็น ๆ ลมพัด ๆ แม้แต่สีของท้องฟ้าก็เปลี่ยนนะ มันออกสีเขียวปนเทา มีใครสังเกตไหม มืดเร็วกว่าปกติ ทั่ง ๆ ที่จะหมดหน้าหนาวแล้ว ตอนเช้าอากาศไม่แจ่มใสไม่เหมือนเดือนมีนาคมของปีที่ผ่าน ๆ มาเลย

ความผิดปกติลามไปถึงตัวเลขทางเศรษกิจด้วยนะ ไม่มีปัจจัยอะไรเลย อยู่ดี ๆ ต่างชาติเทขายหุ้น ทำดรรรชนีตกกราวรูด ช่วงน่ำมันราคาแพงแต่หุ้นไทยออยลงถึว 4 บาทในวันเดียว เราได้ดุลการค้ามาตลอด แต่ตัวเลขเดือนมากราคม ซึ่งประกาศตอนต้นเดือนมีนาคม เราขาดดุลไป 1000 กว่าล้านเหรียญ USD

ไม่รู้จะอธิบายอะไร จริง ๆ มันดูธรรมดา แต่ใน sense ได้ว่าความวิปริตแปรปรวนมันซ่อนอยู่ทุกหนแห่ง สุกวันหนึ่งนกกา จะบินว่อนส่งเสียงเจี้ยวจ้าวเต็มท้องฟ้าวันนั้นมนุษย์คงตกใจแปลกใจกันพอแสมควร และเมื่อวันนั้นมาถึงคงต้องเตรียมใจรับให้ดี

13. mikky

พอทานยาสักพักมันดีขึ้นครับ พอสามชั่วโมงยาหมดฤทธิ์ก็แย่หน่อย วันนี้บรรดาลูกศิษย์โทรมาให้กำลังใจกันเป็นแถว เราก็หลงดีใจ คิดไปคิดมาพรุ่งนี้เด็ก ๆ มันจะสอบ วันนี้เลยโทรมาจ๊ะจ๋าอาจารย์นี่เอง เผื่ออาจารย์จะหลุด ....จริง ๆ ก็หลุดบ้างแล้ว

14. NiNe

อาจารย์มิ๊กกี้ครับ

ผมเป็นคนหนึ่ง ที่มีความรู้สึกเร็วมากๆ ครับ

ก่อนเกิดคลื่น "สึนามิ" ผมได้รับสื่อสารมา ... แล้วผมก็โพสท์ในกระทู้ที่ตั้งชื่อว่า "คำเตือน...จากต่างดาว" แล้วผมก็ถูกด่าเช็ดเลย ... 555

แล้วผมก็พรรณาถึงความเป็นห่วงโลก ... รู้สึกว่าจะเป็นกระทู้ของคุณ บลิววิ้ง ในเรื่องที่ว่า "ถึงคุณ NiNe" ซึ่งผมก็ได้พร่ำบ่นถึงเรื่อง น้ำตาที่ไหลร่วงจากฟากฟ้าสู่แดนดินครับ

ในช่วงเวลานั้น คุณ BITCH ยังมาแซวผมอยู่เลย .... ใครหนอ?ที่ชื่อ BITCH คำเดียวสั้นๆ คนนั้น .... (ผมรู้นะว่าคุณคือใคร....อิอิ... ไม่ต้องค้อนนะจ้ะที่รัก)

คำแซวอันนั้นคือ ..... "หัวสมองหมุนเป็นมุมเบอร์แรงเลยนะ ... แล้วเงินสร้างพระไตรปิฎก...นั่นนะได้บริจาคหรือเปล่า ....ฯลฯ" ... ใครน๊า.....ใครน๊อ?????.........

15. DevilBitch

ยายเหนื้อยเหนื่อย ง่ะตอนนี้เรื่องที่อยากทำให้ดีๆ ก้อต้องมาถอนหายใจกับคนจิตเสื่อม เฮ้อ สงสารหรือสมเพชเค้าดีคะเนี่ย ตอนนี้สงสารตัวเองสมเพชตัวเองจังเลยค่ะ เออมิคกี้ขา แมลงเม่าตอนเป็นมดจะทะรังในดินนะคะถ้าดินชื้นหรือสั่นไหวธรรมชาจิจะสอนให้ย้ายรังหรือสร้างปีกเป็นแมลงเม่าน่ะค่ะ ถ้าน้ำขุ่นเหลืองผิดปกตินี่แผ่นดินไหวข้างล่างนะคะ ถ้านกอพยพแล้วนิ่งเงียบนี่พายุค่ะอุกกาฟ้าเหลืองงัยคะ

16. NiNe

ใช่ครับ

หลังจากฝนตกผิดฤดูกาล ... สิ่งที่ตามมาคือเชื้อโรคเกี่ยวกับระบบทางเดินหายใจ.... ติด Rate 5 Star.....

17. DevilBitch

ใครกันหว่าชื่อ BITCH ชื่ออุบาทย์ปานนั้น...คงไปขุดหาแถวป่าช้าวัดมาล่ะสิท่า!!! ชื่อเพราะๆอย่าง Yai Pee Pa, DevilBitch , HeavenBitch ,Ying ...ทำไมไม่ตั้งก้อม่ายเข้าใจเนอะ!!อิอิ ...รักดอกจึงหยอกเล่น... แต๋...ช้า...แต๋...(evil)

18. NiNe

มดจะย้ายรัง........... เพราะว่ามดมีความรู้สึกว่ารังที่อยู่ใต้ดินไม่ปลอดภัย

แมงเม่าจะโบยบิน..... เพราะว่าแมงเม่าน้ำท่วมรังของมัน ... แต่รู้มั๊ยว่า...เมื่อแมงเม่าถอดปีกออกแล้ว....มันจะโบยบินอีกต่อไปไม่ได้ชั่วชีวิตของมัน....มันรู้... แต่มันต้องโบยบินและค้นหา ... ตราบใดที่มันเจอแหล่งที่ปลอดภัยแล้ว... มันจะสลัดปีกของมัน ... เพื่อยืนหยัด ..และต่อสู้ต่อไป ....เพื่อดำรงเผ่าพันธุ์ของมัน....

19. DevilBitch

แหม...Pu NiNe คำคมบาดลึกเข้ากระดองใจเชียวนะคะ ทานกล้วยไปหนึ่งผลรองท้อง เพราะกลัวตายคาหน้าคอมจ้า บอกแล้วไงคะเราหนีจากธรรมชาติไม่ได้นี่ค่ะ?!!

20. mikky

สงสารแมงเม่าน้อย
    กับกองไฟที่เจ้าคอยจะค้นหา
    ไม่มีที่ให้เจ้าเข้าพักพา
    เพระดวงไฟจากฟากฟ้าล้าอ่อนแรง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 มีนาคม 2005