ตามหาคุณยายที่รักคะ

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย PPPP, 9 มกราคม 2005.

1. NiNe

NiNe เป็นที่รู้จักกันดี

โอ๊ว... น่ากลั๊วน่ากลัว... กลัวจริ๊งจริง

ก๊ากกกก... ขอหลักฐานหน่อยซิจ้ะ... มีอะไรอ้างอิงบ้าง... เฮ้ออออ...!!!!!!!!!

กูละเซ็งกับพวก I และพวก E ที่ก่อกวนนี่....จริงเล้ยยยยย
    ไปหล่ะ .. เบื่อ.....โว้ยยยยยยย

2. เจ้าโก้

เจ้าโก้ เป็นที่รู้จักกันดี

แถวบ้านผมฝนไม่เห็นตกเลยครับ ท้องฟ้าก็ครึ้มๆ มาหลายวัน มีแต่ลมแรงมากเลย ทำให้นึกว่า นี่มันฤดูหนาวรึไงเนี่ย? จะว่าไป เดี๋ยวนี้โลกเราก็เพี้ยนๆไปหน่อยนะ

3. zipper

zipper เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2004
    แสดงว่าฝนตกไม่ทั่วฟ้า

4. ลูกปลาน้อย

ลูกปลาน้อย บุคคลทั่วไป

ร้อนไปหน่อยแต่ก็ ok น่ะ ร้อนกายอาบน้ำก็หาย แต่ร้อนใจน่ะ ทำยังไงก็ไม่หายสักที

5. mikky

mikky เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2004
    กระเจิงไปตาม ๆ กัน
    ไปไหนหมดล่ะนี่ กลับมาก่อน อย่าทิ้งฉันไว่คนเดียว

6. เจ้าโก้

เจ้าโก้ เป็นที่รู้จักกันดี

ได้ยินว่าคุณมิกกี้เป็นวิศวกรหรือครับ ทางด้านไหนหรือ ?
    แล้วคุณยาย ผมก็ได้ยินว่าอยู่ที่เยอรมันหรือครับ ?

7. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

ว้าย!!!....แขกเยือนคนนี้ช่างเจ้าคารมจังเลยเนอะ...อิอิ...คิกคิก... จ๊ะเอ๋!... มาจับปลาน้อยๆ ไปต้มยำ...อุ้ย...ไปเลี้ยงในอ่างกันนะพวกเรา...เดี๋ยวปลาแหวกน้ำหนีลงทะเลกลัวปลาใหญ่งาบกินไปน่ะค่ะ?... เลี้ยงพอจับทอดได้ไหมเนี่ย!!! หรือว่าปลาปักเป้าพิษฝังในคะ?... ร้อนใจ...ร้อนรน...ร้อนจนทนม่ายต้าย...ต้องกินน้ำยาอุทัยทิพย์ลอยดอกมะลิหอมๆ นะคะ...พี่นายก้อทำเพื่อนน้องนางขวัญเสียหมดเลยนะคะ ต้อนรับแขกดีๆสิคะ คนกันเองนะถึงกล้ามาคุยมาหยอกน่ะ ย้อนกลับไปอ่านที่น้องนางเกริ่นแต่เช้าสิคะว่านางว่ายังไง ปลาน้อยขาทำไมแฝงกายมาล่ะค่ะ ?...

8. ลูกปลาน้อย

อืม สวัสดีตอนดึกๆ ครับ ทุกๆๆ ท่าน

9. DevilBitch

สวีเดนจ้าเจ้าโก้ขา แต่ทำงานเรี่ยราดตามสายทั่วยุโรปน่ะค่ะ จันทร์นี้ก้อบึ่งไปเยอรมันอีกแระ เหนื่อยจังแต่เพื่อเงินน่ะ เราต้องทำเพราะยังต้องอยุ่ใต้เงื่อนไขสังคมคนเดินดินอยุ่นี่คะ ที่ดาวแม่พี่นายเจ้าขาล่ะคะ ใช้ตังส์ทิพย์ใช่ไหมคะคนดี?..

10. ลูกปลาน้อย

โอ้วยาย เดี๋ยวพระคุณท่าน เจ้าผู้โครงโลก ท่านจะรู้ว่าผมเป็นใครจะส่งพลัง เจ้าโลกมาเผาผมให้ร้อนรนทุรนทุรายแถบตายอีก ไม่เอาแล้ว ตอนนี้นางฟ้าทั้งสามก็ทิ้งผมไปหมดแล้วไม่มีใครคอยช่วยแล้วน่ะ

11. mikky

ผมเป็นวิศวกรโยธาครับ หมายเลขใบกระกอบวิชาชีพ ภย207xx ครับ (เวอร์ไปป่าวเนี่ย)
    แต่ตอนนี้มาเอาดีด้าน IT แล้ว เปลี่ยนมาทำงานด้าน IT ให้กับธนารคารแห่งหนึ่ง และเป็นอาจารย์พิเศษให้กับมหาวิทยาลัยรัฐและเอกชนทั่วไป ที่ไหนก็ได้ถ้าเขาอยากจะจ้างครับ

ถึงไม่ได้ใช้ความเป็นวิศวกรโดยตรงแล้ว แต่ก็ยังภูมิใจในความเป็นวิศวกรอยู่ และยังใช้การแก้ปัญหา IT ด้วยวิธีของวิศวกรอยู่เสมอ ๆ ครับ

ขอโทษที่โม้ไปหน่อยครับ เป็นอย่างนี้ตั้งแต่เกิดเลย

12. NiNe.

NiNe. บุคคลทั่วไป

ใครยังไม่ได้รับฝน ....ใครยังไม่ได้รับไอเย็น
    กรุณาแจ้งจังหวัดและอำเภอที่ตั้งด้วยครับ....

ผมจะจัดให้................แต่ถ้าผมจัดให้ในวันนี้
    แล้ววันหน้าร้อนตับแตก...ผมไม่รู้ด้วยนะครับ

นี่เป็นการชดเชยพลัง.....แห่งจิตจักรวาลเป็นที่ตั้งฯ

13. DevilBitch

วางมาดเจ้าถิ่นเชียว!...เดี๋ยวยายขึ้นคานนะคะ?... ช่วงนี้P' NiNeเตโชเดินมากไปเกินควบคุมหรือเปล่าคะพี่นายเจ้าขา?...(one-eye)

Kin Steak with Yai Mai Ka...

14. mikky

ปู่ NiNE ระดับน้ำในเขื่อนใหญ่สองเขื่อนที่หล่อเลี้งประเทศไทย น้ำพร่องไปเหลือครึ่งหนึ่ง ชาวนาทำนาปรังก็ไม่ได้ ผลผลิตเสียหาย ปู่ NiNe ช่วยมให้ตกลงเขื่อยภูมิพลกับเขื่อนสิริกิติสัก ที่ล่ะ 4/5 ของปริมาตรทั้งหมดได้ป่ะ วันหน้าแล้งก็ปันออกมาใช้อีก ..ขอมากไปป่าวนี้ เพื่อชาตินะ

15. Des

Des เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2004
    หวัดดีค่า ยายเอื้อม ปู่นาย พี่อำนาจ พี่มิกกี้ และก็เจ้าโก้ กะอีก 3 แขก

ปู่หายไปไหนล่ะ ว่างๆ มาเล่าเรื่องฤาษีตาไฟหน่อยน่ะจ๊ะปู่
    พี่มิกกี้ป่วยทำไมยังไม่นอนอีกอ่ะค่ะ ดึกมาแล้วหน่า

ใครพอบอกเดย์ได้บ้างค่ะ ว่าไหว้เจ้าที่ใช้ธูปกี่ดอก แล้วถ้าจะไหว้พระกลางแจ้งใช้ธูปกี่ดอกค่ะ
    ปล. ..... ลุงอำนาจกรน 55555 ต้องนอนตะแคงน่ะค่ะ หันพุงไปทางซ้ายก็ได้หรือขวาก็ได้ค่ะ ช่วยได้

16. DevilBitch

สมน้ำหน้าอยากทำตัวเองนี่คะ แหมเข้ามา้องคนดุๆก้อคุยแบบนิ่มๆเหมือนตอนง้องอนสาวๆสิคะปลาน้อยที่รักขา ขอeatเสต๊คก่อนนะคะ วันนี้จนค่ะไม่มีปลาร้าทาน

17. ลูกปลาน้อย

อืม อารมณ์แบบนั้นมันต้องออกมาจากภายในจิตใจอ่ะยาย อิๆๆ :)

18. mikky

มีโอกาสเล่นต้องเล่นให้เต็มที่ครับคุณอำนาจ ส่วนพระใสนั้นหาในกระทู้ยังไม่เจอ แต่ไปค้นตาม search engine เจอเยอะแยะเลย ปรากฏว่าเป็นพี่น้องกับพระ สุก กับ พระเสริม ซึ่งในฝันผมได้ยินคำว่า สุก กับ เสริม ด้วย แต่ไม่ได้คิดว่าเป็นชื่อพระ คิดว่าเป็น ความสุข กับบ เสริม ดวงชะตา เพราะเป็นภาษาที่ผมไม่เข้าใจ แล้วพบว่าผู้สร้างนั้นเป็นผู้หญิง ลูกเจ้าเมืองจริง ๆ ด้วย เป็นสามพี่น้องเขาสร้างกันคนละองค์ เขาบอกว่าเป็นสมัยพระไชยเชฐาธิราช น่ะครับ แต่ผมยังหาคำตอบไม่ได้ว่าฝันทำไม ไม่เคยฝันอะไรตรง ๆ แบบนี้เลย ก่อนหน้านี้ไม่เคยรู้จักและไม่ได้ยินมาก่อนเลย เรื่องพระพี่น้องนี่เคยได้ยินอยู่ก็มี หลวงพ่อโสธร หลวงพ่อเพชร และ หลวงพ่อวัดบ้านแหลม เพิ่งรู้ว่ายังมี พระใส พระสุก และ พระเสริมด้วย เขาว่าพระเสริมอยู่ที่วัดปทุมวนารามนี่เอง

19. DevilBitch

ปลาน้อยถ้าไม่ลอคอินชื่อจริงมาจะไม่คุยด้วยนะ เดจับไปทอดเลยนะทอดกรอบๆเลยนะพี่น้องรอกิน่ะ ร้อนมากเหรอค่ะบ้านเราน่ะ Jarn Nath? ที่นี่พายุหิมะตลอดทางใต้ น่ากลัวมากตอนเดินทางมืดไปหมด ลมก้อแรง ลื่นตกถนนหลายคันค่ะ

20. ลูกปลาน้อย

ราตรีสวัสดิ์ ครับ ทุกท่าน :)