ตามหาคุณยายที่รักคะ

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย PPPP, 9 มกราคม 2005.

1. NiNe.

NiNe. บุคคลทั่วไป

อาจารย์มิ๊กกี้....จะให้ผมจัดให้ก็ได้ครับ
    แต่ในปีหน้าและปีต่อไปไม่มีฝน ... Ok?

ปีนี้จะให้ตกหน้าเขื่อน หรือ หลังเขื่อน ก็ได้....
    แต่ปีต่อๆ ไปไม่มีน้ำ ... ไม่มีฝน... สรรพสัตว์ยอมรับได้หรือเปล่า?

อย่าให้ผมต้องฝืนกับกฎเกณฑ์ให้ธรรมชาติเลยครับ
    แค่ผมเรียกฟ้าเรียกฝนมาในช่วงนี้ ... เพียงเพื่อดับกระหาย...นิดๆ หน่อยๆ...ผมก็โดนด่า... ซะหูชาแล้ว.... แต่ผมต้องการให้เพียงแค่ความชุ่มฉ่ำเล็กๆ ให้ต้นไม้ได้งอกงาม ให้มีความเย็นบ้างตามสถานะ... ผมก็ผิดกฎมากแล้วครับ (ใครๆ ก็รู้ว่าเดือนกุมภาฯ ต่อเดือน มีนาคมฯ ... มันไม่ใช่หน้าฝนซักกะหน่อย.... หน้าฝนจริงๆ คือต้นเดือนห้า ต่อเดือนหกนะจ้ะ)

จริงๆ แล้วผมกำลังจะรู้ว่า .... ปล่อยเขาไปเถอะ
    เมื่อมีได้ย่อมมีเสีย ...........เมื่อมีเสียย่อมมีได้

นี่เป็นกฎจ้ะ

2. Des

Des เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2004
    ไหง๋ ยายให้เดย์จับทอดล่ะ บาปไม๊เนียะทอดปลาเป็นๆ แต่เอาเถอะเพื่อปากท้องของพี่น้องห้องนี้ 55555 (||) มามาคุณปลาน้อย .....
    พายุหนักเลยเหรอค่ะ .... สงสัยมาชดเชยกับที่ยายบอกไว้รึป่าวว่าที่ผ่านมาไม่มีหิมะตก แถวบ้านเดย์ตอนนี้เริ่มอุ่นแล้วหิมะละลาย อากาศมันแปลก ปกติตอนนี้เดือนนี้ยังต้องหนาวอยู่

3. เจ้าโก้

เจ้าโก้ เป็นที่รู้จักกันดี

ถึงคุณมิกกี้ครับ ผมเองก็เป็นแล็บบอย อยู่ห้องแล็บ soil mechanics ของโยธาฯอ้ะครับ
    บ้านอยู่โคราชครับ อ.เมือง ยังไม่เห็นฝนตกเลย

4. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้ายินยอมทุกฝ่ายถือว่าไม่มีการกระทำชำเราทั้งทางร่างกายและจิตใจและบรลุนิติภาวะทุกฝ่าย คงถือว่าขึ้นสวรรค์ทั้งเป็นจ้า ขอให้จริงเถ้อแม่คุ้น ม่ายช่ายอารายก้อต้ายๆจ้าเพื่อพี่นาจ พอเอาน้องนางทั้งห้านี่ยังหน้างอถ้าน้องนางอิอิ ไปหาจะไม่น้ำตาท่วมหลังช้างเหรอ!!!(one-eye)

5. DevilBitch

Yai will log out within 15 min Na Ja...

6. Des

ใครเห็นพี่คาเหมนบ้างไหมเนียะ อยู่ก็หายไปเฉยเลย อย่างกะขอมดำดิน

ขอใส่เพลงโปรด อิอิ
    <OBJECT id=WMP7 height=180 width=330 classid=CLSID:6BF52A52-394A-11d3-B153-00C04F79FAA6> <PARAM NAME="url" VALUE="http://palungjit.org/attachment.php?attachmentid=3657"> <param name="playCount" value="10"></OBJECT>

7. DevilBitch

เปิดรับสัญญาณด้วยนะจะส่งใจไปหา!!! ส่งไปเมื่อกี้ปิดเครื่องรับเหรอ?..เพราะได้ยินเสียงว่า... เรียกหมายที่ท่านเรียก ไม่มีสัญญาณกอดรัด... กรุณาตอดใหม่อีกครั้ง...ขอบคุณค่ะที่ใช้บริการ... อิอิ...(one-eye)

8. mikky

mikky เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2004

อยู่ RMUT วิทยาเขตภาคตะวันออกเฉียงเหนือ (โคราช) แหง ๆ
    นึกถึงวันเก่า ๆ ตอนทำ soil mechanics lab เหมือนกัน คาบแรก ทำ seive analysys คาบสุดท้าย ทำ california bearing ratio เราเรียนกันตามอเมริกาเป๊ะ ๆ เลยนะ มาตรฐานที่ใช้ก็เป็น แอชโต้ เหมือนกัน มิน่าล่ะถนนลาดยางในประเทศไทย มันถึงชอบพัง ... สภาพอากาศของเรามันต่างกับเขา พอร้อน ๆ ยางมะตอยก็ไหลเยิ้ม

ไม่รู้วันนี้เป็นอะไร ชอบพูดพร่ำเหมือนยายผีป่า ไปทุกวัน ฮิฮิฮิ (ขออภัยยายด้วยที่พาดพิง)

9. DevilBitch

น้องนางขอเบื้องบนนะพี่นายเจ้าขา ต่อเวลาให้สรรพสัตว์สำนึกผิดหน่อยสิคะ แม้ว่าจะต้องใช้เวลาและน่าเบื่อหน่าย!!!(b-cry)

10. DevilBitch

ห้องนี้คุยได้ทุกเรื่องอย่างพี่กับน้องนะคะ คนแก่อย่างยายจะคอยพาไปเรื่อยๆ อะไรดีๆเรามาแบ่งปันกัน

11. mikky

ฝันดีครับคุณอำนาจ

12. เจ้าโก้

อยู่ มทส ครับ (อ้างสถาบันซะเลย โฮ่ย)
    ผมอายุเท่ากับนศ ปี 4 เอง แต่ได้มาทำงานเร็ว
    มองดูคนรุ่นเดียวกันแล้ว รู้สึกว่าตัวเองแก่ผิดปกติ ทั้งๆที่หน้าตาก็ออกจะเด็กๆ
    ตอนมาทำแรกๆ ก็มีปิ๊ง นศ เหมือนกันครับ แต่รู้สึกว่าพอเทอมใหม่ เจอคนใหม่ๆ ก็ปิ๊งไปซะหมด ตอนนี้เลยไม่สนใจ ขี้เกียจจีบซะอย่างงั้น เคยเจอมะครับ ปิ๊งอยู่เหมือนกันแต่ขี้เกียจจีบ ปลงแล่ว

13. mikky

แสดงว่าเรียบจบเร็ว ทำงานเร็ว หาเงินเร็ว รวยเร็ว
    จบจากที่ไหนมาครับ

14. HeavenBitch

HeavenBitch บุคคลทั่วไป

ยายขอตัวจัดของก่อนคะเดินทางวันจันทร์อีกค่ะ คุยกันดีๆนะอย่าจีบเดละหนุ่มๆเดี่ยวนาคีเดรัดหายใจไม่ออกนะคะ คุยดีๆนะเดี่ยวฟ้าลงโทษเอา ไนท์จ้าที่รักทุกคน

Des, Yai like your avatar Na Ja...

15. mikky

ฝันดีจ๊ะยาย

ไม่กลัวหรอก อยู่สองคน เส้นรอบพุงรวมกันแล้ว เดย์รัดไม่รอบแน่นอนยาย ไม่ต้องเป็นห่วงนะ ถ้านาคีมีฤทธิมาก จะจับทำต้มโคร้ง เสียเลย

16. เจ้าโก้

ว้า อยากจะบอกว่า ผมจบ6 แล้วเรียนรามอยู่อ้ะครับตอนนี้ (บ้านจนครับ)

ครือ ผมว่านะ เรียนนอกห้อง บางที มันได้ความรู้มากกว่าเรียนในห้องเรียนอีก

เรื่องแล็บนี่ผมก็มาศึกษาทีหลัง หลังจากได้งานนี้อ้ะ ของมันเรียนรู้ได้ ถ้าตั้งใจเนอะ

17. Des

ฝันดีค่ะน่ะยาย เดินทางโดยสวัสดิภาพค่ะ

18. Des

เห็นด้วยๆ .... แค่รอบพุงคนเดียวก็ยังไม่รู้จะรัดได้รอบรึป่าว 555555

19. mikky

ดีครับคนมีความตั้งใจดี สำเร็จมามากต่อมากแล้วครับ โทมัส อัลวา เอดิสัน ยังประดิษฐ์หลอดไฟได้ โดยไม่ต้องเรียนมหาลัยเลยครับ

ทำงานในมหาลัยนี่ดี เราเลือกที่จะศีกษาให่สูงต่อไปได้ เพราะการทำงานกับการเรียนนั้นส่งเสริมกัน บริหารเวลาได้ดี เรื่องทุนนี้เรื่องเล็ก มหาวิทยาลัยเขามีทุนให้ทุกที่ล่ะ ถ้าจบแล้จะไปเป็นอาจารย์ให้เขาน่ะ

เอาใจช่วยครับ

20. MissyKelly

MissyKelly เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2004
    ว้าววววววว อยู่กันทุกคนเลย
    หวัดดีค่า สัมบายดีบ้ออออ