ตามหาคุณยายที่รักคะ

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย PPPP, 9 มกราคม 2005.

1. เจ้าโก้

เจ้าโก้ เป็นที่รู้จักกันดี

มาทักทายครับผม ทุกๆท่าน
    และแล้วโครงการจีบเด็กม.3 ที่ผมไปหัดกีต้าร์ให้ ก็ต้องล้มพับไปซะแล้ว เพราะผมขี้เกียจจีบ...

2. กระสือข้างส้วม

กระสือข้างส้วม เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ทาแล้วใจหายเลยนะ หายไปจากโลกนี้อะ...อะฮะ ฮะ ฮะ

3. mrboon

mrboon เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2004
    หวัดดี เจ้าโก้ หมาน้อย ในรูป มันอ่านหนังสือพิมพ์ ภาษาอะไรอยู่เหรอครับ
    อืมม อย่าไปจีบเลยครับ เด็ก ม.3 มาจีบ ป้าๆ และยายๆ ในนี้ดีกว่า ท่านจริงใจ และจริงจังกว่าเยอะครับ

4. mrboon

เปล่านะ หลายคนเป็นอย่างนี้จริงๆ วันไหนไม่ได้โดนน้องกาสือ งับๆๆๆ วันนั้นจะ หงุดหงิด ร้อนรุ่ม ทุรนทุราย เกือบทุกรายเลยนะ

(วันนี้ผมโดนแล้ว หายหงุดหงิดเลยอ่ะ อิ อิ)

5. เจ้าโก้

หมามันนอนบนหนังสือพิมพ์ภาษจีนรึJapan ก็ไม่แน่ใจเหมือนกันอ้ะครับ
    ตอนนี้อากาศหนาวแปลกๆพิกล ที่บ้านผมอ้ะ ลมก็พัดแรง ยังกับไม่ใช่เดือนมีนาเหมือนเมื่อก่อน เมื่อหลายวันก่อน อากาศยังร้อนอยู่เลย ผมว่ามันยังไงอยู่นะเนี่ย
    ...
    ว้า ผมอยู่คนเดียวอ้ะครับ ทำไงให้หายเหงาดี

6. Kamen rider

Kamen rider เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2004
    3
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 border=0><TBODY><TR><TD><TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" bgColor=#222244 border=0><TBODY><TR><TD>[​IMG]</TD></TR></TBODY></TABLE></TD><TD vAlign=top bgColor=#000000 rowSpan=2><TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" bgColor=#222244 border=0><TBODY><TR><TD width=10>[size=-3] [/size]</TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR><TR><TD align=left bgColor=#000000 colSpan=2><TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 bgColor=#222244 border=0><TBODY><TR><TD width=10>[size=-3] [/size]</TD></TR></TBODY></TABLE></TD></TR></TBODY></TABLE>

7. mikky

mikky เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2004
    มันตรวจล๊อตตารี่น่ะ แล้วหันมายิ้ม แฮะ ๆๆๆ ถูกกินอีกแระ

8. คนครึ่งผี อิอิ

คนครึ่งผี อิอิ บุคคลทั่วไป

วอนโดนขังข้อหา...ลักลอบและครอบครองวัตถุโบราณ และสิ่งสงวนพันธุ์ประเภท 1 เสียแล้วล่ะสิพ่อคุ้น เหอ...ป่วยกันจั้งยายไปนอนมันอ้าวหมดเหมือนจับสั่น แต่ต้องพยายามให้หายทันก่อนเดินทางไกลไปลุยงานต่อหลายวัน คนงกจ้า!!!

9. กระสือข้างส้วม

กระสือข้างส้วม เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ผีนะ ไม่ใช่หมา.......

10. ลูกปลาน้อย

ลูกปลาน้อย สมาชิกใหม่

ดึกแล้วไม่พักผ่อนหรือครับยาย เดี๋ยวพรุ้งนี้ไม่มีแรงไปเดินทางหรอก

11. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

เลื่อนเดินทางวันอังคารตอนค่ำค่ะไปต่อเรือข้ามฟากอีกเช้าวันพุทน่ะค่ะ ตอนนี้เพิ่งหกโมงแลงจ้ายายแว่ปไปนอนตั้งนานน่ะตื่นมากินข้าวจะนอนต่อ

12. mikky

mikky เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2004
    หวัดดีครับยาย ดีใจที่ได้เจอ

13. DevilBitch

แฟนยายที่บ้านป่าเค้าทึ่มมากเลยนะจะขอเผาให้ทราบ เค้าส่งธนานัติให้ป้านิภา แต่ไม่บอกในซองว่าส่งเพื่ออะไร จ่าหน้าชื่อเค้านั้นหล่ะ สอนย้ำว่าให้ระบุในจดหมายนะว่าส่งมาจากไหนเพื่ออะไร เค้าบอกนั้นมันธนานัติไม่ใช่จดหมาย ตกลงจะให้ส่งจดหมายหรือธนานัตกันแน่ ยายเลยอึ้งในความเป็นเค้าเสียจริงๆ...The one and only!!!

14. กระสือข้างส้วม

1
    หายป่วยกาย ป่วยใจกันละยังจ๊ะ ทำไมกระสือไม่เปงไรอยู่คนเดียวหว่า ดูดิเชื้อไวรัส มันยังกัวกระสือเลย อิ อิ

15. mrboon

โดนขังในใจยาย เหรอ น่าบันเทิงออกนะ [​IMG][​IMG][​IMG]

16. mrboon

อ้าว เหรอ นึก ว่าเป็น ห... เสีย อีก เอา แต่ กัด ไม่เห็นหลอก(ลวง) ใครบ้างเลยอ่ะ

ผี ก็ ผี ที่ จริง ใจ เพราะ โชว์ ใส้ และ ใจ ไม่ ปิด บัง

17. DevilBitch

มันเห็นใส้ของกาสือห้องเตงๆปานนั้นจะกล้ามาสิงเหร้อ...เชื้อร้ายแค่หนาย...ก้อกัวตายเหมียนกัลนะจ๊ะ!.. เอ...ไม่ป่วยน่ะดีแย้ว...จงเป็นสุข เป็นสุข เถิด อย่าได้มีเวรมีรรมต่อกันและกันเลย ว้าย... แผ่ให้เชื้อโรคนาจ๊ะ?!! (b-evil)

18. ลูกปลาน้อย

(b-hmm)

19. ลูกปลาน้อย

เอามาเผื่อแผ่ ให้คนที่มีอารมณ์เดียวกัน ขออนุญาติเจ้าของเวปที่คัดลอกบางข้อความมาลงครับ ต้นฉบับที่นี่ครับ http://www.bloggang.com/viewdiary.php?id=sunnygirl&month=03-2005&date=01&group=1&blog=2

[size=+1]คนเจ้าอารมณ์ ที่ตกเป็น ทาสของอารมณ์[/size]
    <!--Main-->อย่ามายั่วโมโหฉันได้ไหม? - ใครยั่วโมโหคุณ!!!
    เคยเจอคนธรรมดาๆ บางคน
    ที่เรียกกันว่า คนเจ้าอารมณ์

พูดจาไม่ถูกหู ทำอะไรไม่ถูกใจ
    เขาจะรำคาญใจ และตะคอกกลับมาว่า
    "อย่ามายั่วโมโหฉันได้ไหม?"
    ถ้ามีใครสักคนกล้าย้อนเขาสักคำว่า
    "ใครกันที่ยั่วโมโหคุณ!!!
    ฉันเห็นคุณโมโหด้วยตัวคุณเอง
    ไม่เห็นมีใครยั่ว"

ที่เรียกว่า ยั่วโมโห นั่นก็หมายถึง เขาคิดว่า ความโมโหเป็นของเขา
    เขารักความโมโห หวงความโมโหเอาไว้
    พอใครทำอะไรไม่ถูกใจ พูดอะไรไม่ถูกหู
    ก็เป็นเรื่องเลย

เขาคิดว่า เขาโมโห
    แต่ความจริงแล้ว อารมณ์โมโหมากระทบเขาต่างหาก
    อารมณ์โมโหที่เกิดจากสติที่ไม่มั่น ไม่คงที่กับกายและจิตของเขา
    ทำให้เขารู้ไม่ทัน "ความโมโห" ของตัวเอง

โมโห ... คือโมหะ
    หลงไปกับอารมณ์โกรธของตัวเอง
    คิดว่า อารมณ์โกรธคือตัวเอง

20. เจ้าโก้

สวัสดีคร๊าบ ผมเพิ่งไปสมัครเว็บบล็อกอ้ะครับ เนื้อที่เยอะจังแฮะ 50 เม็ก เนี่ย