ตามหาคุณยายที่รักคะ

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย PPPP, 9 มกราคม 2005.

1. อำนาจ (not login)

อำนาจ (not login) บุคคลทั่วไป

หวาย....ยยยย ไม่ตงไม่เติมมันแล้วน้ำยาแอร์ ไปเมืองนอกเลยดีกว่า ไม่เปลืองแอร์ดี ช่วงไหนหละปู่จะได้จองตั๋วเครื่องบิน.... เอ...แต่ว่าไปเขมร ลาว หรือเวียดนามดี ฮิฮิ

2. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

ยายต่อ : แฟนยายส่งธนานัติแล้วก็ไปหาป้านิภาด้วยตัวเองจ๊ะ งงเล็กน้อยเพราะแกบอกว่าลูกสาวให้ส่งมา แล้วแกก็เลยมาที่จุฬามณีหาป้านิภาด้วยตัวเอง อันนี้งงจ๊ะตกลงยายกลายเป็นลูกคุณทาซานไปแล้วหรือเนี่ย

...........................................

I don't understand Na Ka....What was Khun Pa Nipa told you about the TaNa Nut Ka...My daugthers all of them were from Sawann that what Pra in MiTi told me Na Ja...And I had Pawana to Pra to reach Khun Pa NiPa that I had sent TaNaNut to her by my family name Na Ka in MiTi...

3. DevilBitch

ชายที่ไปหาในสวรรค์หรือความจริงคะ คือตอนก่อนยายไปทำงานเบื้องบนท่านมาเยี่ยมตามที่เล่าก่อนเวปล่มน่ะแล้วยายบ่นหาพ่อที่ตายไปและกล่าวลอยๆในมิติว่าพ่อไปไหนแล้วสบายดียังนางจะสร้างบารมีส่งไปให้นะนี่ให้แฟนส่งไปทึ่มอย่างนั้นจะเข้าใจจะถึงหรือเปล่าหนอ อีกสองสามวันพ่อมาบอกจะไปบอกเค้าให้ยายก้อส่งจิตไปและไม่กล้าขึ้นสวรรค์เพราะเขิลตลอดมามีแต่ย่องไปตอนไม่มีสัมนาสวรรค์ อิิอิ พระบางท่านคุยกะยายว่าน้องเอริทขึ้นไปบ่อยๆไม่ดีนะจะบรรลุไวไป เค้าจีเนียสทุกคนนะสามสาวนี่ นางไม่ให้เรียนในเมืองเพราะกลัวสมองเรียนมากๆไปรับมากไปชอบให้พวกเค้าเดินสายกลงและธรรมะดีกว่าบ้านป่าเหมาะแล้วค่ะ

4. DevilBitch

พอตามหาพี่คนเก่าเจอ...ลืมตามหาเราคนแก่แระ...งอนแระ...ไปแระ!!!

5. เจ้าโก้

เจ้าโก้ เป็นที่รู้จักกันดี

ว้า อย่าเพิ่งไปครับ มางอนด้วยคน ยายบอกผมแบบนี้ แล้วผมจากล้าไปจีบใครล่ะเนี่ย? เพื่อนผมอ้ะ จบม.6 2 ปี มีลูก 2 คนแล้วน๊า (บางคน)

6. DevilBitch

ตอนยังไม่มี...คนแนบชิด...ใจมันสะกิดเร่ง.. เร้า...พอได้คลอเคลียเคล้า...เหลิงหลง...พอเข้าเชิง...เริ่มออกลาย...บ่ายหน้าหนี....ปล่อยให้มีตัวเล็กหมกเม็ดเลย... สอนไว้ให้ระวังอย่าหวังฟันไม่ใส่ปลอก....อิอิ...(sing)

7. Kamen rider

Kamen rider เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    3
    กำลัง ทำ เว็บ บล๊อคอยู่ ครับ ต้องใช้ สมาธิ สูงเลย อิ อิ อิ

8. DevilBitch

web blog ยายสมัครม่ายผ่านนะผิดพลาดตรงไหนเหรอแล้วสมัครไว้แต่ยังไม่ลงดรื่องนี่ได้เปล่าเขมร รอกลับมาจะเขียนให้สะแด่วเร้ยเขมรช่วยเรื่องเทคนิคนะหรือใครๆก้อได้ที่อยากช่วยควายอย่างยายง่ะ

9. phuang

phuang เป็นที่รู้จักกันดี

รออ่านweb blog ของคุณยายอยู่ค่า(verygood)

10. เจ้าโก้

เจ้าโก้ เป็นที่รู้จักกันดี

คือ ... ผมยังสด และ ซิง อยู่เลยอ่ะครับ ทำไงดี (คงต้องรักษาความสด ต่อไปเน้อ เห้อ ๆ ๆ)

11. Yai Pee Pa

Yai Pee Pa บุคคลทั่วไป

อะไรที่มันคือธรรมชาติของคนก้ออย่าเก็บกดจนมันขังในจิต ปล่อยตามวิถีแต่ให้มีสติและความรับผิดชอบสำนึกที่ดีและตามวาระที่สมควร อย่าเป็นคนแต่ร่างกายและเลือดเนื้อจงทำตนให้เป็นคนที่มีจิตไฝ่ดีก้อเพียงพอแล้ว ความรักความสิเนหาต่อกันคือสิ่งสวยงามของสรรพสัตว์ถ้ามีความบริสุทธิ์ใจต่อกันและกันตามครรลองประเพณีเดิมๆไทยเรา เมื่อเวลามาถึงจงถึงด้วยใจพร้อม อิอิ ไปสนามหลวงบ้างนะถ้าเครียดสมองและร่างกายจะได้ผ่อนคลายบ้าง

12. mrboon

mrboon เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2004
    bravo จ๊ะยาย

13. DevilBitch

ยายไปขำขี้หดตดหายที่เขรพิ่งตั้งห้องมาเหน็บสิ่งปั่นอย่างพวกเราง่ะ งั้นช่วยกันยกพวกไปป่วนห้องใหม่ให้เขมรสำนึกเสียบ้างเนอะว่าไผคือไผ ซังบักเขมรหลายเด้อแระ อัดเลยพวกลาวยายจะไปกินข้าวก่อนน่ะ อิอิ อยากกริ้งหาจารย์นาจคุยเรื่องพระนะคะ ม่ายกล้าขอเบอร์ เกงจัยผีเรือนจ้า

14. DevilBitch

www.puttipan.com/thaikeyboard

15. endu

endu เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤศจิกายน 2004
    สวัสดีค่ะ[b-hi] แวะมาทักทายคุณ DevilBitch(b-smile)
    (ขอไม่เรียกคุณยายนะคะหน้าตาไม่ให้เลย)
    ขอบคุณสำหรับน้ำใจนะคะ
    สวัสดีเพื่อนๆทุกท่านอยากทักทุกคนแต่คงเป็นลมก่อนแน่ๆค่ะ
    ขอให้มีความสุขทุกท่านค่ะ

16. มงกุฎฟ้าฯ

มงกุฎฟ้าฯ บุคคลทั่วไป

17. DevilBitch

อ้าว...พวกเรา...มายลโฉมคนงามห้องเพลงกันเร้ว...มาทีห้องเรามีสีสันเยอะเลยเนอะ...ห้องนี้มีแต่พวกจ้องรอสาวๆหลงมา...แล้วตีกินว่าคนรักภพเก่ามาอีกแย้ว..ใช่แล้ว...ทุกทีสิพระเจ้าจอร์จของคำอ้น!...

น้ำตาลขมเจ้าขา...ยายผีป่าอายุ18 19 (หลายรอบวงเวียนใหญ่) เจงๆนะคะเนี่ย...ไม่หลอกกันหร้อก...ถามพ่อคุนหน้าใสใจดีจารย์นาจสิคะ...เมื่อตะกี้เพิ่งทางไกลกริ้งหากันเค้ายังเรียกคุนยายได้สนิทปากเลยนะคะ?,,,

มันมีที่มาค่ะ คือยายผีป่าชอบคบคนอายุมากกว่า แฟนยายเค้าเลยเรียกยายค่ะ ยายเคยเป็นท่านยายยุคต้นกรุงด้วยนะคะ เลยยึดติดกับมิติเก่า ถ้าย้อนไปหลังรัชสมัยพ่อปิยะมหาราชเราก้อเคยพบกันนะคะจะบอกให้ อิอิ... ถ้าอยากย้อนยุคต้องมาคุยกะยายเน้อ... ยินดีเจ้า...แล้วทำใจให้มั่นตั้งสติให้ดี...ม่ายงั้นเพี้ยนตามกันไปได้ง่ายๆ นะคะสาวน้อยน้ำตาลขมคนดี...

18. DevilBitch

(b-ahh) พี่นายเจ้าขา.ö..งง..งวย...อะไรเหรอ...มาต้อนรับคนสวยห้องmusic room เสียดีๆเลยนะคะ...อย่าแอบอมยิ้มลับๆ...เดี๊ยะจับมัดหลังตีเข่านะคะมาอกมาให้น้องนางอิอิหอมทีสิคะ!!(k)

19. Kamen rider

Kamen rider เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    3
    [​IMG]ดื่ม

20. มงกุฎฟ้าฯ

มงกุฎฟ้าฯ บุคคลทั่วไป