ตามหาคุณยายที่รักคะ

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย PPPP, 9 มกราคม 2005.

1. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

(cry) เค้าไปแถวนั้นคอยตามแสงหิ่งห้อยใต้ต้นลำภุเหรอคะหรือไปขายผ้าคะ แล้วเลิกคิดถึงยายผีป่าแระ ม่ายยอมน๊า อย่าลืมเค้านะคะ

2. prarahu

prarahu เป็นที่รู้จักกันดี

ผมรักใครรักจริงไม่เคยทอดทิ้ง สัญญากับใครทำตามสัญญาเสมอ เดี๋ยวนี้จึงยังไม่รักใครและไม่เคยให้สัญญากับใครเพราะกลัวผิดสัจจะและกลัวไม่ได้ไปนิพพานกับเขาครับ

3. Zen_Machine

Zen_Machine บุคคลทั่วไป

เเล้วคุณป้าช้างน้ำ เฮียราหู เอาไปซ่อนไว้่ไหนละครับ อิๆๆ

4. เบื่อเซ็นจัง

เบื่อเซ็นจัง บุคคลทั่วไป

ขยันเปลี่ยนนามแฝงแปลกๆจังเลยเด็ดทะเล้นคนนี้ ไปขุดชื่อมาจากขั้วโลกไหนอีกล่ะทีนี้หน่ะ!...
    งดเชื่อเบื่อเซ็นจังโว้ย

5. กุ้งแห้ง

กุ้งแห้ง บุคคลทั่วไป

เจงๆง่ะ...ม่ายหลอกตัวเองน๊า...บาปนะที่ปดตัวเองนะคะ... พาช้างน้ำไปกินข้าวยังคะ พากุ้งแห้งไปอีกคนหารสองได้ไหมคะ...อิอิ...

6. Zen_Machine

Zen_Machine บุคคลทั่วไป

ครั้งเเรกเองอ่ะ ยาย เสด็จยายหายเเล้วยังครับ ดีใจด้วยนะฮะที่จะมีคนสอนศิลปะน้องๆ
    ยายไปโพสความรักครั้งสมัยพระพุทธเจ้าหลวงให้อ่านหน่อยซิครับ เเบบเฮียอำนาจ ได้ข้อคิดดีครับ

7. zipper

zipper เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2004

หนังเรื่องนี้ผู้กำกับคือโน้ต เชิญยิ้มครับ ผมก็คาดว่าบทภาพยนต์ก็เฮียแกอีกแหละ เทียบหนังเรื่องนี้กับหนังเรื่องก่อนที่เค้าทำ (คนปีมะ) ผมว่าเรื่องนี้ทำดีขึ้นเยอะ ผมดูไปขำไปตลอด

8. ผู้เฒ่าทรนงฯ

ผู้เฒ่าทรนงฯ บุคคลทั่วไป

วันนี้เป็นยังไงก็ม่ายรู้สิ

เหงาๆ พิกลอยู่ ทำไมเว็ปบอร์ดมันเงียบจัง ...!!!
    คุณยายผีฟ้าก็หายไป .... คุณนางฟ้าฯ ก็หาย
    คุณอาจารย์ที่รัก... .......ก็หายไปไหนก็ไม่รุ๊

ผู้เฒ่าเหงาจัง .... อิอิ

9. Kamen rider

Kamen rider เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    3
    บอร์ด คุณยาย พักร้อน บ้าง สิ จะระห่ำ กระหน่ำโพส ไปถึง ใหน ฮะ !!!!

เหนื่อย นะ เฟ่ย ตาม อ่าน จน ตา ทะลักแล้ว

10. KomAon11

KomAon11 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับทุกโคนนนน

** พรุ่งนี้ผมสอบเอนทรานซ์ แหละ... หวีดวิ้วว
    - ไทย
    - อังกฤษ
    - สังคม

.......... มาบอก แผ่เมตตาให้ด้วยจ้า

11. NiNe

NiNe เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่อยากพักเลย ... ช่วงนี้กำลังวังชาดีมากๆ ....
    ซ้อมเตะปี๊บวันละใบ ...... ร่างกายแข็งแรง.....

... [​IMG]...

12. Des

Des เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2004
    โถ่ พี่อำนาจคราวก่อนให้คาถามาแค่ สหัสสเนตโต เทวินโท ทิพจักขุง วิโสทายิ วันนี้ให้มาเพิ่มอีก แล้วแบบนี้ที่สอบไปวันนี้คาถาที่เดย์ใช้แบบไม่ครบจะได้ผลยังไงหล่ะเนียะ .... 555

13. mrboon

mrboon เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2004
    ขอแนะ นำ ให้ ส่ง พลังส่วนเกิน ไป ทักๆๆๆ ทายๆๆๆ จารย์อำนาจๆๆๆๆ

เพราะ จารย์ เหงาๆๆๆ

14. เจ้าโก้

เจ้าโก้ เป็นที่รู้จักกันดี

เย่ ๆ เพิ่งจะได้เบอร์น้องตาลมา เห้อ ๆ ๆ โทรไปคุยไรดีน้อ เห้อ ๆ ๆ
    อีกไม่กี่วันเค้าก็จะไปอยู่กะญาติที่พัทยา เพราะว่าน้องเค้าปิดเทอมแล้วอ้ะ ว้า แย่จัง

15. Des

Des เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2004
    ลุยๆ โทรไปถามสารทุกข์ สุขดิบ ... (good)

16. เจ้าโก้

เจ้าโก้ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณคร๊าบ ที่ให้กำลังใจ เมื่อวานแม่เค้าบอกว่าช่วงนี้มาทุกวันได้ไหม(หมายถึงไปสอนกีต้าร์น้องเค้าน่ะ) เพราะว่าเดี๋ยวน้องเค้าจะไปพัทยา กว่าจะมาก็เปิดเทอมเลย ... ได้เลยคร๊าบเลิกงานกลับบ้านตรงเวลาไม่เถไถเล๊ย
    ...
    แต่คุยกะน้องเค้าดูแล้วเมื่อวาน มีการบอกผมว่าอยากเล่นกลองอ่ะ ซะอย่างนั้นเลย เด็กใจโลเล เห้อ ๆ ๆ

17. Kamen rider

Kamen rider เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    3
    <embed src="http://www.dseason.com/song_chart.swf?media=modern-3" width="210" height="147" quality="high" pluginspage="http://www.macromedia.com/go/getflashplayer" type="application/x-shockwave-flash" bgcolor="#000000"></embed>

18. kiatkiat

kiatkiat เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2004
    อ่ามาลงชื่อมั่ง ไม่เข้ามานาน สวัสดีครับทุกๆคน

19. NiNe

NiNe เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าไม่มาตอบภายใน 3 วันนี้

คุณยายผีฟ้า ... จะร้อนรุ่ม ... ด้วยอำนาจแห่ง ... ไฟอนันตจักรวาลของข้าฯ ผู้อยู่กับไฟฯ

ถ้าทุกๆ คนยังไม่รายงานตัว ณ. บัดนี้ .... ข้าฯ ... จะแผดเผาด้วยอำนาจแห่ง ....ไฟอันร้อนแรง ... แห่งข้าฯ ... จอมราชันต์ผู้ทรนงฯ.....

....

20. mrboon

mrboon เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2004
    กระผม มารายงานตัว แล้วจ้า ท่านปู่