ตามหาอีกสามคน มาร่วมกันรวยและช่วยเหลือโลก

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย ongsoffer, 19 เมษายน 2011.

1. ุเพตารี

ุเพตารี เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2010
    อีก 3 คนครบ 4 ขาพอดี catt3

2. prakan357

prakan357 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมธาตุน้ำครับ ดูเหมือนเรา แต่ไม่ใช่เรา

3. Crystal DNA

Crystal DNA เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2010
    แล้วผมธาตุอะไรล่ะ
    ดูอย่างไร

4. a9

a9 Active Member

23 พฤศจิกายน 2008
    เฮ่อ.....ผมทาสอารมณ์นะ....ใช้ได้เปล่า...

จงมีสติสักนิดเดียว..จะเป็นหนทางของสติที่สมบูรณ์นะ พิจารณาให้รอบคอบอย่าให้ความโลภครอบงำ...เฮ่อ...สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม

5. J_Shaman

J_Shaman สมาชิก

เอาจัดให้ครับ โทษทีครับมิได้ตั้งใจแค่หาเพื่อนเล่น งั้นเป็นธาตูเหล็กเสริมให้ก็แล้วกันครับ
    catt23

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 เมษายน 2011
  6. Mysterious Buddhist

Mysterious Buddhist Active Member

3 มิถุนายน 2008
    ในที่สุดโลกเราก็จะมี Fantasic 4 จริงๆหรือนี่ :d
    เราเกิดปีกุน ธาตุน้ำ แต่ราษีเมษ ธาตุไฟ เลยไม่รู้ว่าจริงๆแล้วธาตุอะไรกันแน่

7. ongsoffer

ongsoffer เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2007
    สำหรับ ผู้ที่ตำหนิ ท่านใจเย็นๆครับ หากท่านอ่านแล้วคิดว่าบ้า คนปรุงแต่งคือท่านเองที่คิดว่าบ้า ท่านจริงจังเกินไปหรือเปล่า เรื่องราวนี้คือเรื่องธรรมดา
    เจตนาของผมคือต้องการคนสี่คนที่เหมาะสมกับการรวมกลุ่มlสร้างทีม และจริงจังเพื่อทำประโยชน์ต่อตนเองและผู้อื่น สิ่งที่ผมมีมีครูบาอาจารย์นะครับ เดิมทีไม่อยากเปิดตัวเองแต่เวลานี้ ถ้ามัวแต่ปิดตนอยู่ขี้เกียจความรับผิดชอบ คงเป็นการยากที่จะไปถึงจุดหมายเพื่อช่วยเหลือผู้อื่น " การหลอกลวงอย่างที่ท่านว่า ก็เป็นไปได้ครับ แต่ผมเชื่อว่าทุกท่าน ฉลาดและมีสติมากพอ หากเข้าถึงประโยคขั้นต้นที่กล่าวมาแสดงว่า ปัญญาของเรามีระดับที่สื่อกันได้ ส่วนคนที่ไม่เข้าใจคิดว่าเป็นเพียง การ์ตูน ก็ฝึกฝนต่อไปครับ " ในจริงมีเท็จ ในเล่นมีจริง ในความสมมติแห่งโลก ย่อมนำไปเพื่อความฝึกตน อยู่ที่เรา"

8. jibakun

jibakun เป็นที่รู้จักกันดี

ผมมีทุกธาตุเลย เหล็ก ด้วย อลูมิเนียม ฟอลฟอรัส เอามาทำตะปูได้ด้วย

9. ongsoffer

ongsoffer เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2007
    วิชาที่ผมมี มีดังนี้ มวยไทยเลิศฤทธิ์ พลังจักรวาล สมาธิkryon พลังเอกภพยูเรอัส โยเล เรกิ พุทธคุณ พลังจิตใต้สำนึก การบำบัดด้วยการสะกดจิต การเทค คอนโทรล การนวดรักษาเส้นประสาท ความรู้และสมุนไพร ยากระตุ้นภูมิคุ้มกัน นวัตกรรมอนาคต หินบำบัด และ medium ลมปราณต่างๆ ตาที่สาม แล้วก็การดูอนาคต ส่วนที่ติดตัวผมมาก็มี เกี่ยวกับเรื่องอนาคต รู้ล่วงหน้า ซิกซ์เซนท์ เซเว่นเซ่น
    จิงๆแล้ว ที่คนส่วนใหญ่รู้จักก็ประมาณนี้ครับ ต้องการถ่ายทอดให้ กับผู้ที่เหมาะสม และมีคุณสมบัต โดยเฉพาะ มีสติ และศีลธรรม
    อีกทั้ง ยังมีธุรกิจอีกหลายตัว ที่ไปสะสมและทำงานมา ได้แชร์กัน ได้ให้กัน คงทำประโยชน์ได้อย่างเต็มที่

10. Plagruy

Plagruy เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2010
    ฟังชื่อวิชาแล้วอยากร่วมทีมทันที
    ก็บอกเลยสิครับว่าจะทำอะไร เริ่มรอนาน:boo:

11. Tiger Dear's

Tiger Dear's MY HOMEWORK

ข้าปีมะโรงธาตุทอง แต่ตำราดูหมอบอกว่าธาตุดิน ข้าก็ใช่ย่อยนะไม่เป็นรองเจ้าแน่นอน<!-- google_ad_section_end -->

12. chingthailand

chingthailand Active Member

10 กันยายน 2006
    แบบนี้ไม่รู้จะเอาธาตุไหนสิครับนี่

---------------------------------------------------

ดูปี ก็ ธาตุเหล็ก
    ดูลัคนาราศี ก็ ธาตุ น้ำ
    ดูีอีกตำรา ก็ธาตุทอง
    ดูอีกตำรา ก็ธาตุ ไฟ แล้วผมจะเอาตำราไหนดี 55555555555+

13. Plagruy

Plagruy เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2010
    ความจริงธาตุดูจากตัวเลข อารมณ์และรูปร่างหน้าตาได้ด้วย
    ซึ่งดูหลายตำราก็คงหลายธาตุ แต่ต้องดูโดยรวม
    ผมไม่ใช่หมอดูนะอย่ามาถาม แค่ดูหมอ

14. Crystal DNA

Crystal DNA เป็นที่รู้จักกันดี

ผมนี่แหละครับ Fifth element ธาตุที่ 5

15. peerakul

peerakul เป็นที่รู้จักกันดี

อ้าว..เฮียแอบมาสนุกแถวนี้เองรึ....อิ อิ

16. ธรรมเกิน

ธรรมเกิน เป็นที่รู้จักกันดี

กะว่ารวมตัวได้แล้วจะไปไหนครับ อย่าบอกนะว่าจะเริ่มที่ศรีธัญญาก่อน...ถ้าเอาจริงเดี๋ยวผมอาสาโทรแจ้งให้ ร่วมด้วยช่วยกัน..ครับ

17. blackangel

blackangel เป็นที่รู้จักกันดี

แล้วเราจะรู้ได้ยังไงว่า ตัวเราเองเป็นคนธาตุอะไร
    เคยดูในเวป ราศีที่ผมเกิดบางที่ก็บอกว่าธาตุลม ไม่ก็ ธาตุน้ำ และก็ธาตุดิน

อย่างอันนี้ผมเกิดวันที่ระหว่าง 21 มิถุนายน ไปจนถึง 21 กรกฎาคม เมื่อก่อนผมจะอยู่ในราศีกรกฎ แต่ตอนนี้กลายเป็นเมถุนไปเฉย

แล้วอีกอัน

ในนี้เขาบอกว่าคนราศีเมถุน ธาตุดิน ราศีกรกฎ ธาตุน้ำ

18. สหพัฒน์

สหพัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

เอางี้ดีกว่า อยากได้คนเกิดวันอะไร เดือนอะไร ปีอะไร อย่างงี้ดีกว่าไหมครับ ง่ายดี ตรงกว่าน่ะผมว่า เผื่อตรงกับผมผมจะได้ PM ไป(deejai)

19. Crystal DNA

แม่นแล้ว แม่นแย้ว แม่นแย้ว แม่นแย้ว

ถ้าคุณมีวิชาจริง คุณก็ต้องรู้ว่าผมชื่ออะไร
    อายุเท่าไหร่ อยู่ที่ไหน และเป็นคุณที่คุณต้องการหรือไม่ อิอิ
    แล้วจะมาประกาศหาทำไม ในเมื่อรู้่ว่าเป็นใคร

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 เมษายน 2011
  20. illanzer

illanzer เป็นที่รู้จักกันดี

30 สิงหาคม 2005
    คงต้องการให้พวกเรารวม กันเป็น Lord of Elemental ล่ะครับ โลกใบนี้มันสำคัญกว่าที่ทุกๆ คนคิดไว้