ถ้าคุณเป็นอินดิโก้ มาร่วมแบ่งปันเรื่องราวต่อกันและกันครับ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย ปอถัก, 20 พฤษภาคม 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. tiplachmann

tiplachmann สมาชิก

21 ธันวาคม 2011
    อ่านแล้วรุ้สึกดึค่ะ เหมีอนมีพลังใหล่ผ่านเข้ามาในตัวค่ะ มีความรู้สึกค่ะ ขอบคุณค่ะ:cool::cool::cool::cool::cool:

2. blackangel

blackangel เป็นที่รู้จักกันดี

อ้าวก็นึกว่าจะคิดแบบให้ตัวเองเหมาะสมกับการที่ดูเหนือว่าคนทั่วไป
    ว่า พวกที่มาโผสเกรียนๆเป็นมาร เป็นฝ่ายมืดมาขัดขวางอะไรแบบนี้

แล้วก็ทนโผสต่อไป แบบไม่สนใจทำเป็นไม่รับรู้ตอบโต้กลับ
    แต่ถ้าสิ่งที่โผสมันมีประโยชน์ ยังประโยชน์ได้จริงๆ และเป็นความจริง และมีค่าควรโผสก็โผสต่อไป แต่ถ้ามันหาสาระไม่ได้ รู้ไปก็รู้สักแต่ว่าไปงั้นๆ ไม่ก่อให้เกิดประโยชน์อะไรขึ้นมาได้ เอาไปใช้ทำอะไรไม่ได้ก็ไม่ต้องโผส

แต่ถ้าทนไม่ไหวจริงๆอยากเลิกโผสเพราะทดแรงกดดันของพวกเกรียนไม่ไหว ไม่งั้นก็ลองไปโผสตามเวปอื่นๆ เช่นเวป dekd ไรแบบนี้ก็ได้นะ เห็นมีพวกชอบแต่งนิยายอยู่ในนั้นเยอะเหมือนกันนะ ไม่ก็เลิกโผสไปเลย

หรือเพียงแค่ถามเพราะต้องการเสียงเชียร์สนับสนุน ???

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 พฤษภาคม 2012
  3. aries

aries เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เอาเพลงเพราะๆของ Enya มาฝากครับ สงสัยว่าคนนี้เป็นอินดิโกด้วยหรือเปล่า เพลงของเธอฟังแล้วผ่อนคลาย เป็นธรรมชาติดี

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=5A01guT4HL4]Enya- Long Long Journey - YouTube[/ame]

4. tinker

tinker สมาชิกใหม่

24 พฤษภาคม 2012
    เพลงเพราะจัง ^^ ขอบคุณคุณ aries ฟังแล้วรู้สึกดี ใช้แล้วววว โลกนี้มีความหมายและน่าอยู่ขึ้นมาก ขอบคุณๆๆๆ

5. blackangel

blackangel เป็นที่รู้จักกันดี

ก็คงจะเป็นธรรมดาของโลกมั้งครับ ไม่เปลี่ยนแนวจาก อินดิโก้ ไปเป็น อินดี้ ซะซิ แบบว่าอิสระ ไม่เกี่ยวเนื่องอะไรกับคำพูดใคร 5555

6. ปอถัก

ปอถัก สมาชิก

20 พฤษภาคม 2012
    ขอบคุณ java108 มากครับ หลังจากผมไปหาข้อมูลเพิ่มเติม ก้ได้ความรู้เกี่ยวกับแอสทร้ากาแลคซี่มามากพอสมควร ถ้าคุณไม่เอ่ยมา ผมก็คงไม่รู้ว่าคืออะไร

7. ปอถัก

โดยปกติโครงสร้างของแอสทร้าจะประกอบไปด้วยดาวแคระขาวเกือบๆเป็นดาวนิวตรอนน่ะครับ

ไม่ว่าจะอยู่บริเวณใดก็จะถูกเรียกว่าโซนแอสทร้าได้หมด

ดังนั้นแรงดึงดูดจึงสูงมาก ส่วนใหญ่ไม่มีดาวบริวารหลงเหลืออยู่ แต่ถ้ายังมีก็จะเป็นดาวบริวารที่โคจรเร็วสูงมาก

แต่ก็ไม่มากเท่ากับบริวารขอบฟ้าเหตุการณ์ของหลุมดำนะครับ

ดังนั้นดาวบริวารที่โคจรจึงมาความหนาแน่นสูงจนตกผลึก

แอสทร้าบางที่ปล่อยรังสีพิเศษออกมาในแบบต่างๆ และก็เป้นเส้นทางที่ส่งมาที่โลกด้วยเช่นกันครับ

8. aries

1
    คุณปอถักอธิบายได้ตรงใจผมเลย

"โลกนี้ ผมควรจะว่า โลกนี้ศักดิ์สิทธิ์มาก สิ่งที่อินดิโก้แทบทุกคนรู้คือ สักวันหนึ่งในอนาคต มนุษย์จะมีศักดิ์ศรีสูงกว่าทุกเผ่าพันธุ์ เด็กที่อ่อนแอและยากจน ถ้าเดินทางถูก เขาจะกลายเป็นผู้ใหญที่เข้มแข็งและชาญฉลาด

สิ่งที่ผมจะบอกก็คือ ใต้การสร้างของทุกอย่างในจักรวาล มนุษย์ถูกสร้างมาให้เปราะบางและมีปัญหา เพื่อที่พวกเขาจะเข้าถึงสิ่งยิ่งใหญ่ ที่ๆไม่มีเผ่าพันธ์อะไรเข้าถึงได้ ผมคนนึงล่ะครับที่รักโลกใบนี้แบบที่มันเป็นอยู่

ความคิดเห็นส่วนตัวผมนะครับ(ของผมคนเดียวเลย)
    อินดิโก้ต้องเรียนรู้ที่จะเป็นมนุษย์ให้ได้"

แม้ว่าผมเองจะไม่ได้เป็นอินดิโก แต่ผมก็เรียนรู้ถึงพระเมตตา พระมหากรุณาของพระพุทธองค์แบบไม่มีประมาณที่มีต่อสรรพสัตว์ทั้งปวง ไม่มีข้อจำกัดว่าจะมีนิสัยเช่นไร จะดี จะเลวแค่ไหน จะรวย จะจนอย่างไร พระองค์ทรงรักเท่าเทียมกันหมดโดยไม่เลือกที่รักมักที่ชัง

พระพุทธองค์ทรงเหมือนแสงสว่างที่สาดส่องไปทั่วเพื่อนำความสุขไปให้กับชีวิตทุกผู้ทุกนาม
    เหมือนแสงสว่างของดวงอาทิตย์ที่มีคุณกับโลกและสรรพสัตว์ทั้งปวง

เมื่อเราพัฒนาจิตใจตัวเองขึ้นไปให้ดีขึ้นๆ ความรู้สึกเป็นมิตรกับมนุษย์และสรรพสัตว์ก็จะเพิ่มขึ้นด้วยเช่นกัน

มนุษย์บนโลกใบนี้ มีความแตกต่างกันหลายแบบ หลายระดับ ทั้งด้านดีและด้านไม่ดี ตรงนี้เองที่ทำให้การเรียนรู้เพื่อพัฒนาตนเองของมนุษย์บนโลกใบนี้จึงก้าวไปได้ไกลถึงที่สุดได้
    เมื่อเรียนรู้ถึงเหตุและผลที่ทำให้มนุษย์มีความดีความชั่วแตกต่างกัน เราจะไม่คิดเกลียดใครเลย เมื่อเราระลึกได้ว่าในสมัยที่เรายังรู้น้อย ประสบการณ์น้อย เราก็เคยทำสิ่งที่ผิดพลาดไปเหมือนเขาเหล่านั้นมาก่อน จะด้วยความไม่รู้หรือหลงผิดไป เมื่อเรารู้แล้วเข้าใจแล้วจึงให้อภัยกับเขาได้เสมอ

9. ปอถัก

นี่ไงครับ รูปจำลอง Black sun ที่ว่า

10. aries

1
    คุณปอถักเข้าใจตอบนะครับ ผมชอบเพลงนี้มานานแล้วล่ะ WHAT A WONDERFUL WORLD ภาพประกอบเข้ากับเพลงดี ขอบคุณมากครับ ^^

11. aries

1
    แอสทร้ากาแลคซี่นี่เป็นกาแลคซี่ที่มีแสงไหมครับ หรือว่ามืดหมดเลยมองไม่เห็น อยู่มิติเดียวกับกับกาแลคซี่ทางช้างเผือกหรือเปล่า

12. aries

1
    อ้าว เหรอครับ สมัยก่อนเขาว่าดาวฤกษ์สีน้ำเงินร้อนที่สุด เลยคิดว่าดำๆน่าจะร้อนน้อยกว่า ผมไม่ได้ติดตามเรื่องดาราศาสตร์มานานแล้วครับ

ขอบคุณที่ตอบมาอย่างละเอียดนะครับ

13. navyhawk

navyhawk Active Member

ผมเป็นอินอีโก้ครับ พวกผมอาศัยอยู่ที่ดาว Testis ผมถูกเลือกเพียงคนเดียวให้ไปพร้อมสำหรับการเกิดใหม่ที่ดาว Uterus โดยการไปฝังตัวเพื่อปรับเปลี่ยนพฤติกรรมและเตรียมความพร้อมในการมาเกิดบนโลกใบนี้ ผมปรับสภาพจาก Tadpole มาเป็น Human การเกิดใหม่ทำให้ผมมีความเป็นมนุษย์แต่ยังคงมีความสามารถพิเศษติดตามมาด้วยเพื่อช่วยเหลือโลกใบนี้ ...

เมื่อเกิดขึ้นมาสิ่งแรกที่ผมต้องทำคือแหกปากร้องโหวกเหวกด้วยความดีใจ หลังจากนั้นผมก็เหมือนเด็กชาวโลกทั่วไปคือ หิวก็ร้อง อิ่มก็ท้องอืด ง่วงนอนก็งอแง ผมกินกะนอนจนโตเดินยืนได้ ก็เข้าโรงเรียนเหมือนมนุษย์หยาบทั่วไป แต่สิ่งที่แตกต่างอย่างเห็นได้ชัดคือ ผมมักแยกตัวออกจากเพื่อน ๆในห้องไปยืนเกาะตู้ไอติม walls เฝ้ามองป้ายรูปไอติมแบบต่าง ๆอย่างสนใจ ในเวลานั้นผมคิดเพียงว่ามันน่าสนใจเหมือนเครื่อข่ายจักรวาลไอติมบางแบบมีลักษณะเหมือนยานอวกาศและดวงดาว

14. kennyjee

kennyjee เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2012

น่าสนใจนะ คุณ java108 ช่วยขยายความเรื่อง ดาวเคราะห์คริสตัล หน่อยครับ

ข้อมูลหลายอย่าง นาซ่าไม่เปิดเผยเลย เหมือนคนที่เคยรู้ในนั้นก็ถูกทำลายความรู้หมดแล้ว

ผมสนใจดาวดวงนี้ครับ

15. tinker

tinker สมาชิกใหม่

24 พฤษภาคม 2012

แล้วคุณ Java108 มาช่วยโลกนี้ยังไงบ้าง เห็นบอกว่าเป็นเทพผู้พิทักษ์

16. 2ชาติตรัสรู้

2ชาติตรัสรู้ គ្រប់គ្រាន់ รักษาดวงใจ.គ្រប់គ្រាន់

14 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอคั้นโฆษณาสักครู่:cool:

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=7mGF3galzvs&feature=related]Siang Pure Oil - YouTube[/ame]

17. CDNA

CDNA สมาชิกใหม่

ผมคนหนึ่งล่ะที่ช่วยลดโลกร้อนได้มากที่สุด
    และ DNA ที่เป็นรูปแบบ คริสตัล ก็มีเทพบอกผมไว้เมื่อปีที่แล้ว
    มือของพวกเค้าจะเย็นมากครับ

แต่ผมสงสัยว่าทำไมจีนและอเมริกา ไม่เอาด้วยเรื่องโลกร้อน
    พวกนี้มันเห็นแก่ตัวจริงๆ

ว่าแต่โลกร้อนเพราะดวงอาทิตย์เติมพลังหรือป่าวหรืออย่างไร
    แล้วรังสีแกมม่าและคอสมิก เดินทางมาที่โลกทำไม
    แล้วทำไมต้องดันให้รังสีคอสมิกออกไปให้ไกลกว่าดาวพฤหัส<!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 พฤษภาคม 2012
  18. CDNA

CDNA สมาชิกใหม่

นั่นแสดงว่า ตั้งแต่หลังดาวพฤหัสไปนั้น
    เค้าโดนรังสีแกมมาเต็มๆซิครับ

ทำไมไม่ปกป้องพวกเขาด้วยล่ะครับ
    หรือว่าเขาไม่ดีครับ

19. kennyjee

kennyjee เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤษภาคม 2012

ขอบคุณมาก สำหรับข้อมูลครับ

20. aries

1
    ชาวดาวแอสทร้ามีอายุยืนมากไหมครับ คุณ java108 แล้วร่างกายที่เรียกว่าไบโอพลาสมิกไลท์นี่เป็นอย่างไร เป็นธาตุไฟหรือเปล่าครับ พลาสมิกนี่มาจากพลาสมาใช่ไหม แล้วไลท์ ที่หมายถึงแสงสว่างใช่ไหมครับ

ตอนอยู่บนโลกต้องชาร์จพลังอะไรหรือเปล่า เช่น พลังแสงอาทิตย์ พลังจากคริสตัล หรือฝึกสมาธิ เดินลมปราณเพิ่มพลัง

เอาเพลงมาแปะไว้ฟังเพลินๆ
    [ame=http://www.youtube.com/watch?v=Lr5KHHwk4UE]Fairytale - Enya - YouTube[/ame]

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้