ทำบุญหลวงพ่อคำพอง ขันติโกมาครับ เคยอยู่กับหลวงปู่แหวนครับ

ในห้อง 'หลวงปู่แหวน' ตั้งกระทู้โดย santosos, 11 มิถุนายน 2011.

1. santosos

santosos เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2004
    ทำบุญหลวงพ่อคำพอง ขันติโกมาครับ ท่านเคยอยู่กับหลวงปู่แหวนครับ

2. da2496

da2496 เป็นที่รู้จักกันดี

เคยไปกราบท่าน ท่านใจดีเมตาสอนปฏิบัติธรรมที่เราติดขัด ด้วยที่เราได้เอ่ยปากพูดให้ท่านเลยสักคำ

3. tyoukerd@hotmail.com

tyoukerd@hotmail.com เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2008
    ได้ทราบโดยบังเอิญว่าท่านมาเยี่ยมหลวงปู่บุญฤทธิ์ ปัณฑิโต ที่พักสงฆ์สวนทิพย์ จ.นนทบุรี เมื่อวันทำบุญครบอายุหลวงปู่ ปกติท่านพำนักที่วัดไหน จังหวัดไหน ผู้ใดทราบโปรดบอกด้วยครับ เผื่อมีโอกาสจะได้ไปกราบครับ ขอบคุณล่วงหน้านะครับ

4. yanutsa

yanutsa สมาชิกใหม่

หลวงปู่คำพอง ขันติโก ปัจจุบันอายุ 78 ปี เป็นเจ้าอาวาสวัดป่าอัมพวัน ต.ไร่ม่วง อ.เมือง จ.เลย ค่ะ
    ท่านเดินทางมาพำนักที่ กทม. 3 สัปดาห์ ขณะนี้เดินทางกลับ จ.เลยแล้ว

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มิถุนายน 2011
  5. dumrongvit2519

dumrongvit2519 Active Member

ช่วงหลังหลวงปู่ท่านพักอยู่ที่วัดหลวงปู่ท่อน(วัดศรีอภัยวัน)ซะเป็นส่วนใหญ่ครับ

6. ลูกพ่อลิงดำ

ลูกพ่อลิงดำ เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2007
    พอทราบมั่ยครับว่าช่วงนึ้ท่านจำพรรษาอยู่ที่ไหน

7. หมี พลเสน

หมี พลเสน เป็นที่รู้จักกันดี

ผมโมทนาบุญด้วยครับ ขอให้ผลบุญนี้ช่วยส่งผลให้ผมเข้าถึงซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันด้วยเถิด และถ้าหากว่าชาตินี้ผมไม่ถึงพระนิพพานเพียงไร เกิดใหม่ชาติใด ขอคำว่าไม่มีอย่าเกิดกับผมเลย สาธุ สาธุ สาธุ

8. superkoko

superkoko สมาชิกใหม่

24 กรกฎาคม 2011
    ท่านจำพรรษาอยู่ที่วัดป่าอัมพวันจังหวัดเลยครับ
    ผมได้ลาออกจากงานไปคอยปรนนิบัติรับใช้
    อยู่ช่วงนึงประมาณเดือนพฤษภาคมนี่หละครับแต่ตังค์หมดก่อนเลยต้อง
    กลับมาหางานทำตอนนี้ก็คิดถึงและเป็นห่วงท่านมาก

9. ธรรมวารี

ธรรมวารี สมาชิกใหม่

28 กรกฎาคม 2012

อนุโมธนาครับ
    ส่วนตัวผมได้ใส่บาตรท่านทุกเช้าที่หน้าโรงงานตอนท่านมาจำวัดอยู่ที่สวนทิพย์ ไม่ทราบว่าท่านกลับแล้ว รู้สึกใจหายเหมือนกัน ท่านมีเมตตาจิตที่ดีมาก เสื่อมใสศรัทธาท่าน ถ้าท่านมีโอกาศมาจำวัดที่สวนทิพย์ฝากเพื่อนๆช่วยบอกกล่าวด้วยครับ