เพื่อการกุศล นิ่มป่าแดง...ตามอ่านประสบการณ์จริง

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย numthip, 14 มิถุนายน 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. numthip

numthip เป็นที่รู้จักกันดี

องค์นี้ พลเรือเอก นาวี ศานติกะนาวิน เล่าให้ฟังว่า
    มือปืนนำเข้าจากขะแมร์ ดักยิงผู้ใหญ่บ้าน คดีการเมือง
    ยิงระยะเผาขน ชนิดเส้นผมบนหนังหัวขาดปลิว เก็บปลอกได้นับสิบ
    แต่หาสักนัดโดนตัวผู้ใหญ่บ้านไม่ได้เลย....

พี่นิ่ม ก็เลยต้องไปทดสอบ
    แล้วก็ได้ผลว่า

ของเขาดีจริงๆ.....

ในรูปจะเห็นว่ามือถือพระหลวงปู่ทวดอยู่ แต่ในกล่องนั้น มีพระปิดตารุ่น "ทรงเมตตา" รวมอยู่ด้วย
    พระปิดตาชุดนี้ โปรดติดตามให้ดี เพราะเข้าพิธีมาตั้งแต่ปิดตาวัดป่าแดง มวลสารเดียวกัน
    แต่คนละพิมพ์ และสัดส่วนของตัวประสานก็ต่างกัน เห็นความแตกต่างชัดเจน
    จะต่างกันมาก ก็คือ จะเน้นเสกเดียว และจะเลือกสุดยอดมาปลุกเสกพร้อมกันอีกครั้งที่วัดป่าแดง

งานนี้ผมแนะนำพี่นิ่ม ตามที่หลวงปู่สม วัดโพธิ์ทอง บอกผมไว้ถึงสองหน
    ว่าที่วัดป่าแดงนี้นั้น "ไม่ต้องให้เยอะ แค่เน้นๆสัก 4 รูป ก็พอ"

พี่นิ่ม ก็เลยวางองค์ไว้แล้ว ว่าใครจะจุดเทียนชัย (รับรองตะลึง)
    ส่วนองค์ดับเทียนชัย ก็องค์เดิม องค์ที่เป็นมือวางอันดับหนึ่งเวลานี้....หลวงปู่สม วัดโพธิ์ทอง

2. charoen.b

charoen.b เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2006
    เอาเป็นว่าในชั้นนี้ ของออกเมื่อไรผมจองรายการละ 1 องค์ก่อนแล้วกัน

โจทย์เยอะ.......

3. บารมีหลวงปู่ทวด

บารมีหลวงปู่ทวด เป็นที่รู้จักกันดี

...

ขอบคุณสำหรับพระหลวงปู่ทวดรุ่นพิเศษที่มอบให้ครับ
    มีข่าวดียังไง ผมขอจองไว้ล่วงหน้าอย่างละ1องค์ครับ

ขอบคุณครับ

4. numthip

พระปิดตารุ่นทรงเมตตา ยังตระเวนปลุกเสกเดี่ยวอยู่ ยังอีกนานๆๆๆๆๆๆๆๆ

แต่รุ่นที่แนะนำ ทดแทนพระปิดตาเนื้อผงวัดป่าแดง คือองค์นี้ครับ

พี่ไพรัช เจอผมก็ถามว่า คนชื่อ.... นี้เป็นใคร เห็นขายพระปิดตาเนื้อผงในเวปฯ 2,000-2,500 บาท
    ผมก็ว่าไม่รู้ ไม่อยากรู้ด้วย เพราะไม่มีตังค์เช่า

พระที่มวลสารเดียวกัน พิธีเดียวกัน (ตอนนี้พิธีเยอะกว่าไปแล้ว) ก็ยังเหลืออยู่ และราคาก็ยังพอเก็บได้

หรือถ้าชอบพระปิดตาเป็นการเฉพาะ ผมก็จะรอ รุ่นทรงเมตตา เพราะตอนนี้ทราบเจตนาและ กำหนดการแน่นอนแล้ว สมกับเป็นรุ่นทรงเมตตาจริงๆ

ใบ้ให้นิดนึง ว่าคนสร้าง เจตนาสร้างเพื่อเทิดประเกียรติ เพราะนามสกุลคนสร้าง ได้รับพระเมตตาพระราชทาน
    พระราชทานนามสกุลให้ว่า "ทรงเมตตา"

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      35.3 KB
      เปิดดู:
      1,382
  5. numthip

ด้านหลังพระปิดตา "ทรงเมตตา" เป็นยันต์ห้า
    แต่ลงยันต์ห้าแบบนี้ ผมไม่เคยเห็นแหะ

มวลสารเดียวกัน ผ่านการปลุกเสกเดียวจากหลวงพ่อบัว วัดเกาะตะเคียนเหมือนกัน ทั้ง 5 วาระ ไม่นับรวมที่วัดป่าแดงต่างหาก
    ผ่านมือหลวงปู่แผ้ว จนท่านเอ่ยปาก ...... เรื่องราคายังไม่รู้ แต่ขอให้รู้ไว้เถอะครับว่า ถ้ามาปรึกษาผมเมื่อไหร่ ผมแนะนำให้ราคาถูกเสมอ และเมื่อถึงตอนนั้น ขออย่าได้จองแค่องค์เดียวเลย จะอายเด็กวัดป่าแดงเขา

งานพิธีครั้งที่แล้ว ผมเห็นเด็กป่าแดง ห้อยหนุมานเนื้อรมดำกันทุกคน
    ผมถามทำไมไม่เก็บเนื้อเงิน เนื้อนวะไว้บ้าง
    เด็กทั้งรุ่นเล็กรุ่นใหญ่ บอกเก็บทุกเนื้อครับ ขายทองมาเก็บ เพราะมั่นใจมาก
    เก็บแล้วไม่เอามาห้อยอ่ะ.....

ตอบว่า "ขายหมดครับ...ราคาดี...ของดีเนื้อไหนก็ดีทั้งนั้น แต่ขายแล้วมาเก็บรุ่นใหม่ น่าจะฉลาดกว่า...." นี่เด็กวัดคิดนะเนี้ยะ....

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      529.9 KB
      เปิดดู:
      1,622
  6. numthip

ผมเก็บหลวงปู่ทวดให้ไว้องค์นึงนะ (ฟรี)
    แต่ถ้าอยากได้เพิ่ม จ่ายตังค์....

เขียนมาขนาดนี้ จองแค่องค์เดียว.....โห
    อยากไปโดดน้ำตาย......

7. charoen.b

charoen.b เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2006
    พรุ่งนี้จะ pm ไป สะดวกตอบตอนไหนก็ได้ครับ ไม่รีบ

8. numthip

ได้ยินว่ามีเซียนพระแถบตะวันออกท่านหนึ่ง
    ชื่อธรรมดา แต่นามสกุลหรือฉายามิทราบได้ เหมือนชื่อจังหวัด(แถบตะวันออก)

ได้ยินว่าที่วัดป่าแดงมีรุ่นนี้ จึงย่อมเข้ามากราบพระอาจารย์วิชาญ เจ้าอาวาส
    เอ่ยปากขอบูชาโดยทันที 1,000 องค์.........

พระอาจารย์วิชาญ ก็กลัวจะเสียพระ เลยตอบปฏิเสธไป
    พอเรื่องรู้ถึงหูพี่นิ่ม แกก็รีบโทรมาบอกผม ให้ผมบอกเพื่อนให้ตามให้ดีๆ ประเดี๋ยวจะเสียดายเหมือนตอนปิดตาผงอีก....

พระปิดตา "ทรงเมตตา" มีจำนวนสร้างเป็นที่แน่นอนแล้ว 3,100 องค์
    จะบรรจุกรุที่วัดป่าแดง จำนวนหนึ่ง ยังไม่เป็นที่แน่นอน ที่เหลือจะนำมาให้บูชา
    เพื่อรวบรวมทุน เป็นค่าบำรุงดูแลรักษาเสนาสนะ และถาวรวัตถุต่างๆภายในวัด
    ซ่อมสร้างห้องน้ำของวัดป่าแดง เป็นอาทิ.............

บอกแล้วนะ......

9. อภิญญา8

อภิญญา8 เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2006
    คุณ ทิพย์ ครับ

ขอล็อคปิดตา '" ทรงเมตตา " ไว้ 5 องค์ ก่อน นะครับ เผื่อไม่มีได้เข้ามาดู

ขอบคุณ ครับ

10. บารมีหลวงปู่ทวด

บารมีหลวงปู่ทวด เป็นที่รู้จักกันดี

คุณค่าของพระอยู่ที่ใจครับไม่ได้อยู่ที่ราคาค่างวดใดๆ
    แต่หากหวังดีขนาดนี้ ขอเอาไว้ 10 องค์ครับ
    เอาไว้แจกญาติิพี่น้องครับ

ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 สิงหาคม 2011
  11. nuttaa

nuttaa เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2009
    ขอจองบูชา 5 องค์นะครับ

12. rawats_99

rawats_99 ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

19 กรกฎาคม 2009
    อย่าว่าอย่างโน้นอย่างนั้นอย่างนี้ขอล๊อกไว้ก่อน 5 องค์เป็นเบื้องต้น...ถ้าไม่แพงจนหูดับตับไหม้ก็มีเพิ่มครับ...

13. w.สุรพล

w.สุรพล เป็นที่รู้จักกันดี

26 สิงหาคม 2008
    จองพระปิดตา "ทรงเมตตา" ไว้ก่อน 10 องค์ครับ

14. sayank

sayank เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองพระปิดตา "ทรงเมตตา" 10 องค์ครับ

15. deviroth

deviroth เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2009
    จองด้วยคนครับ พระปิดตา "ทรงเมตตา" 5 องค์

16. pei

pei เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    ขอจองพระปิดตา นะเมตตาไว้ 5 องค์ครับ

17. numthip

เห็นด้วยครับ
    พระฯอยู่กับเรา เราก็สบายใจ มีความสุข

เวลาเราฝากท่านไว้กับคนอื่น เราก็ยังมีความสุข

เอาไป 10 องค์ เก็บไว้กับครอบครัว 4 องค์ก็พอครับ
    ราคาดี ก็แบ่งเพื่อนๆสัก 6 องค์ พอมีความสุข

...........................................

พรุ่งนี้ จะล็อกกับพี่นิ่ม ไว้ 100 องค์
    ส่วนเรื่องราคา จะให้พี่นิ่ม ขอไว้กับคนสร้าง อย่าให้แพง เน้นให้วัตถุประสงค์เสร็จเป็นพอ

บอกไว้ก่อน ว่าจะขอไม่ให้เกินราคาวัด เมื่อตอนเปิดตัวพระปิดตาผง ใหม่ๆเลยครับ (จำได้ไหม ราคาวัดเริ่มเลย กี่บาทเอ่ย...)

18. ksongrit

ksongrit เป็นที่รู้จักกันดี

แฟนคลับมากันเพียบเลยครับ
    กลัวตกขบวน
    ขอจองพระปิดตาทรงเมตตาไว้กับเค้าสักสิบองค์ด้วยครับ

19. ksongrit

ksongrit เป็นที่รู้จักกันดี

นับคร่าวๆก็หกสิบกว่าองค์แล้วครับ

20. เส้นขอบฟ้า

เส้นขอบฟ้า เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2007
    ขอจองพระปิดตาทรงเมตตา 10 องค์ครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้