เพื่อการกุศล นิ่มป่าแดง...ตามอ่านประสบการณ์จริง

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย numthip, 14 มิถุนายน 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. bobby028

bobby028 Active Member

ผมขอกราบขอโทษพี่หนุ่มทิพย์ และเพื่อนสมาชิกกระทู้นี้ทุกคนนะครับ ที่เป็นสาเหตุให้เกิดความไม่สบายใจขึ้นในกระทู้นี้ เนื่องมาจากความสะเพร่าของผมที่เปิดอ่านและจับใจความสำคัญไม่หมด
    กราบขอโทษมาอย่างสูง ณ ที่นี้ นะครับ เพื่อนสมาชิกทุกท่าน

2. numthip

numthip เป็นที่รู้จักกันดี

คุณไม่อยากโดนเค้าหลอก คุณต้องรู้เรื่องที่จะทำ

การสักแม้เพียงลวดลาย ก็ยังต้องภาวนาเรียกอาการ32 จนกว่าจะเสร็จ

สักอักขระ ก็ต้องเรียกไปด้วย กรึงไปด้วย

เข็มสักก็ต้องเรียกต้องกรึง
    หมึกสักหมึกสีก็ต้องเสก

ช่างtatoo ทำเป็นรึ?

ถ้าง่ายอย่างที่คุณว่า คุณไปซื้อรูปลอกหรือสติกเกอร์รูปยันต์แบบที่เค้าขายเด็กดีกว่า เอามาให้หลวงปู่ฯเสก

เวลาจะใช้ก็เอาลิ้นเลียเลอะน้ำลายแล้วแปะ
    เสร็จกิจก็ขัดออก ไม่เลอะเทอะด้วย

ถ้าชอบแบบเจ็บตัวแล้วเสียตังค์ แบบขอไปที จะจัดให้ ผมคิดตังค์ไม่แพงเลย

(เข็มสักราคาไม่แพง มีไว้เป็นส่วนตัวก็ได้ เผาไฟฆ่าเชื้อล้างแอลกอฮอล์ก็ปลอดภัยแล้วครับ)

ว่าแต่นึกเหตุผลหรือยัง ว่าจะสักไปทำไม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 กรกฎาคม 2013
  3. เติบโต

เติบโต เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2011
    เมื่อสักครู่ ไปกราบหลวงปู่สมอาจารย์พี่มาครับ ดูท่านสดชื่นดี...
    เมื่อวานไปกราบเจ้าคุณทองวัดปลดสัตว์มา สุขภาพท่านก็ดีขึ้น..
    ตอนเที่ยงไปกราบเจ้าคุณเสงี่ยมมา สุขภาพท่านก็ดีกว่าเดิม.. เห็นสุขภาพท่านแล้วก็มีความสุขใจ...
    พี่ทิพย์ครับ ผมรบกวน บูชาหมูทองแดง 2 ตน จะไปโอนให้วันนี้ รบกวนพี่ส่งไปรษณีย์ให้ผมด้วยนะครับ เกรงใจพ่อประดู่บ้านท่านอยู่ไกลไปรษณีย์(ผมไม่ค่อยรู้เส้นทางที่สมุทรปราการ)
    ผมจะโอนไปพร้อมค่ามัดจำกริช (1,000) รบกวนด้วยนะครับ หากโอนแล้วจะรีบแจ้งให้พี่ทราบ ขอบคุณ

4. dragon184

dragon184 เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับลูกอมเรียบร้อยครับ ขอบคุณครับ

5. Funfun27

Funfun27 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่หนุ่มทิพย์,

ขออภัยที่ดึงกลับมาเสียไกล อยากได้กายะพันของพ่อท่านแสงสักอัน รัดปะคตหามาได้อันเดียว(ผ่านการใช้มาแล้ว) จึงอยากจะขอให้พ่อท่านแสงท่านทำให้ ไม่ทราบว่าจะเป็นไปได้มั้ยครับ

ขอบคุณครับ

6. เติบโต

พี่ทิพย์วันนี้26/7/56 ผนโอนเงิน 2062 เวลา18.xx เป็นค่าหมู 2 ตัน. และมัดจำค่ากริช.

7. siwarit

siwarit เป็นที่รู้จักกันดี

พี่หนุ่มทิพย์ หลวงปู่แผ้ว ผมไปกราบประจำครับ เคยนำพระไปเสก
    ช่วงหลังเรื่องเอาของไปให้เสกโดนกันหมด เข้ายากแล้วครับ ไปกราบเฉย ๆ ยังได้อยู่

8. numthip

แล้วจะพูดทำไม......

......................................

เข้าไม่ยากครับ แต่คนดูแลต้องเข้มแข็ง ต้องถนอมสุขภาพท่านไว้
    ท่านอุตส่าห์ย้ายวัด ก็ต้องดูเจตนาของการย้ายวัดว่าเพื่ออะไร
    ดูจุดประสงค์เป็นหลัก

มีการทำธุรกิจพระเครื่องพยายามเข้าไปหาประโยชน์จนเกินพอดี
    ช่วยที่hot สุดๆ ออกสัปดาห์ละ 3-5 รุ่น ยิ่งกว่าหลวงพ่อคูณเสียอีก
    แล้วใครได้อะไรบ้าง.....

มีใครทำพระฯเพื่อสาธารณประโยชน์อย่างกองทุนรักษาพยาบาลผู้มีรายได้น้อยในพื้นที่
    กองทุนการศึกษาของเด็กนักเรียนในชุมชน
    รถพยาบาล-อนามัย-สถานศึกษา อะไรที่เป็นประโยชน์จากรายได้ส่วนนี้มีเท่าไหร่

ผมย้ำกับพี่นิ่มตลอด ว่าหลังจากนี้ หลังจากวัดป่าแดงสมบูรณ์แล้ว ขอพระเครื่องชุดหนึ่ง ให้เป็นกองทุนการศึกษาของเด็กนักเรียนบ้านป่าแดง ยาวนานไป10ปี ปีละ10ทุน ทุนละ 5,000-10,000 บาท ซึ่งแกรับปากผมแล้ว ก็สบายใจ

9. numthip

ฝากคุณ5,000 ช่วยทำตารางด้วยครับ

ปรกติจะต้องมีของแถมสำหรับคนแรกนะ แต่ช่างเหอะ ไม่แจกนะดีแล้ว
    นึกอยากให้ก็ให้ละกัน

10. numthip

รีบส่งมาให้ผม จะขอเมตตาพ่อท่านฯทำให้

11. numthip

ไม่เป็นไรครับ หงุดหงิดก็แค่พักเดียว เราไม่เคยเป็นศัตรูกัน ไม่มีเรื่องให้โกรธเคือง

คุณไม่ได้สะเพร่า แต่คุณไม่ใส่ใจอ่านเรื่องที่คนอื่นเขียน คุณจะให้คนอื่นอ่านที่คุณเขียน ก็เลยผิดพลาด

ความผิดพลาดเกิดขึ้นได้ทุกคน แต่คนเก่งต้องไม่ทำผิดซ้ำซาก

ก่อนหน้าคุณก็มีคนอื่น3-4คน ถ้าผมไม่หยุดแค่คุณ ผมจะต้องเจอคนต่อไปอีก
    ผมเลยถือโอกาสนี้หยุดซะเลย จะดีที่สุด

ขอประทานโทษครับ
    ชื่อนามสกุลที่คุณแจ้งผมเพื่อจัดส่งพัสดุนั้น เป็นใครครับ
    .

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 กรกฎาคม 2013
  12. วต

วต เป็นที่รู้จักกันดี

ได้ข่าวว่า กายะพันของพ่อท่านแสงชุดใหม่กำลังเสก ประมาณ 100 เส้น ช้าเดี๋ยวหมดอีกน่ะ ชุดก่อนหน้านี้ประมาณ75 เส้นไม่รู้หมดยัง อนุโมทนา

13. Funfun27

Funfun27 เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบครับ
    ขอบคุณมากๆ ครับ

14. ญานธรรม

ญานธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งคุณหนุ่มทิพย์
    โอนเงินลูกอมตัวนะ 7 ลูก วันที่ 27/07/2556 - 09:33:35 จำนวน 2,160.02 บาท ที่อยู่ในพีเอ็มครับ

ขอบคุณครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 กรกฎาคม 2013
  15. บรม

บรม เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2008
    ขอบพระคุณ คุณพ่อประดู่ที่นำเรื่องราวในความทรงจำมาร้อยเรียงให้อ่าน ขอนิยมว่าท่านมีความทรงจำดีมาก อ่านเรื่องเหล็กไหลของคุณพนมเทียน สุดท้ายด้วยความเมตตาจากพระเดชพระคุณหลวงพ่อฤาษีจึงทำให้คุณหมอมีสติปล่อยวางได้อย่างมีความสุข สงบจริงๆ

ขอบพระคุณ คุณศนิวารสำหรับความรู้เฉพาะตัวที่มาขยายให้สมาชิกทกท่านได้อ่าน เข้าใจ

คุณทิพย์ก็เล่าเรื่องได้สนุก สนานเสมอ คำแนะนำถือเป็นอรรถรสที่จริงใจ ถึงใจเขาใจเรา

ขอบพระคุณทุกท่านครับ

ผมได้รับพระกตัญญูนำไปใส่กรอบสแตนเลสเองแขวนอยู่ทุกวัน เมื่อวานมองพระแบบผาดๆเห็นมีรอยรานบนผิวกรอบพลาสติก สงสัยว่าโดนอะไรจึงเช็คดู ปรากฏไม่ใช่รอยร้าวแต่ลักษณะเป็นเส้นขนสีขาวบางยาวประมาณ 1 เซน งอกมาจากองค์พระ 2 หย่อม บริเวณเข่าด้านขวาองค์พระ 1 หย่อมและบริเวณใกล้กันแต่เป็นที่ขอบองค์พระอีก 1 หย่อม
    ก็แปลกดีเพราะตอนได้มาใหม่ๆไม่มี ตอนนำไปเข้ากรอบก็ไม่มี

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 กรกฎาคม 2013
  16. ศนิวาร

ศนิวาร เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินให้แล้วครับวันนี้(๒๗/๐๗/๕๖) เวลา ๑๑.๒๒ น.
    ผ่านตู้ATM ธ.กรุงไทย เข้าบัญชีเลขที่ ๖๐๔ ๒๓๓ ๓๐๓ ๒
    จำนวน ๔,๕๐๐.๔๙ บ/สต. แยกเป็นรายการตังนี้

ค่าน้ำมัน ๑๐ ขวด จำนวน ๓,๐๐๐.-
    ค่าลูกอม ๕ ลูก จำนวน ๑,๕๐๐.-

ปล.ค่ากริชขอติดค้างไว้ก่อน

17. เพพัง

เพพัง เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2007
    คุณหนุ่มทิพย์ ผมโอนค่ากริชส่วนหนึ่งก่อน ตามรายละเอียดครับ

เวลาที่สั่งทำรายการ : 27/07/2013 14:26
    วันที่ทำการโอนเงิน : 27/7/2013
    หมายเลขอ้างอิง : 22320972322013727
    บัญชีที่โอน .......................
    บัญชีผู้รับโอน : KBNK: MR. MANCHAI PENGJAMSRI A/C No. : 6042333032
    จำนวนเงินที่โอน : THB 1,500.08
    ค่าธรรมเนียม : THB 25.00

18. เติบโต

เหมือนของผมเลยครับ ส่องกล้องมองดูเห็นคล้ายเส้นผมสีขาว แต่ของผมส่วนใหญ่จะอยู่บริเวณขอบองค์พระ แต่ของผมเลี่ยมกันน้ำ ก็ติดตัวอยู่ทุกวันเนื่องจากต้องเดินทางไปทำงานต่างจังหวัดบ่อย จะได้อุ่นใจ

19. medhaphat

medhaphat เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับคุณหนุ่มทิพย์
    วันนี้ผมได้โอนเงินจำนวน 1500.91 บาทสำหรับเป็นค่าจองเช่าบูชากริชแล้วนะครับ ตามหลักฐานดังนี้ครับ วันที่ 27/07/56 เวลา 16:31 สถานที่ K08168 ธนาคารผู้ออกบัตร KTB ลำดับที่ 9947 A เข้าบัญชี 6042333032 KBNK

20. อนันตภพ

อนันตภพ เป็นที่รู้จักกันดี

พี่เขาให้โอนค่ากริช ดิฉันโอนให้แล้วนะคะ
    โอนวันนี้ เวลา 16.52 น ยอดเงิน 3500.79 บาท
    ตามใบโอนนี้ค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้