เพื่อการกุศล นิ่มป่าแดง...ตามอ่านประสบการณ์จริง

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย numthip, 14 มิถุนายน 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. sylvenus

sylvenus เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2010
    ร่วมบุญด้วย 1 ขวดครับผม

2. พราหมณ์

พราหมณ์ เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2011
    เมื่อสักครู่นี้ ได้โอนเงินไปให้แล้ว จำนวน 999 บาท ที่อยู่จัดส่งตาม PM สาธุ

3. วรัท

วรัท เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2008
    คุณหนุ่มทิพย์ ขอรายงานตัวค่ะ กลับจากปฏิบัติภารกิจที่ญี่ปุ่นหละ ขอแจ้งข้อมูลดังนี้

1. เรื่อง สีผึ้ง หนูไม่รับฟรีนะคะ ขอร่วมทำบุญ 3 ขวด

2. เรื่อง เปลี่ยนเป็นหาทุนให้เด็กนักเรียนหรือเด็กกำพร้าไม่มีปัญหาค่ะ

3. ส่วนเรื่องมีดหมอแล้วแต่คุณหนุ่มทิพย์จะเห็นควร หากเป็นมีดหมอที่ทันหลวงพ่อกวยอธิษฐานจิต เพื่อนสมาชิกจะได้มีโอกาสบูชาของดีและได้ร่วมทำบุญด้วยกัน หรือจะฝากพี่นิ่มเข้าร่วมพิธีอธิษฐานจิตของครูบาอาจารย์แล้วนำมาให้เพื่อนร่วมบูชาก้ได้ค่ะ มีดเล่มนี้หนูได้มานานแล้วคราวไปทำบุญที่สำนักสงฆ์แห่งหนึ่ง แถว จ.นครสวรรค์ เจ้าอาวาสหยิบมาให้บอกแต่ว่า เป็นมีดหมอที่คุ้มตัวได้ ซึ่งเพื่อนสมาชิกในเวปพลังจิตเคยบอกว่าเป็นมีดหลวงพ่อกวย แต่หนูไม่มีความรู้เรื่องวัตถุมงคลของหลวงพ่อกวยค่ะ

4. numthip

numthip เป็นที่รู้จักกันดี

มีดหมอของคุณบีกับของผมมีลักษณะคล้ายกันอยู่หลายส่วน น่าจะมาจากแหล่งเดียวกัน(แหล่งผลิต)

ผมลองเทียบระหว่างสายหลวงพ่อกวยกับหลวงพ่อกัน วัดเขาแก้วแล้ว
    จะเหมือนไปทางหลวงพ่อกันเสียมากกว่า

เป็นมีดเก่าครับแท้ครับ เพราะให้หลายคนดูที่ด้ามแล้วเค้าว่าเป็นงาแท้
    ถ้าเป็นราคาตอนนี้ งาอย่างเดียวก็หลายบาทอยู่

และถ้าเป็นของหลวงพ่อกัน สภาพดีๆ เคยเห็นเค้าขายกันอยู่ที่สองหมื่นกว่าบาท
    มีดเล่มนี้ถ้าขายได้(ไม่ตกราคา) ก็จะแจ้งให้ทราบล่วงหน้าก่อน

มีดที่ผมได้มา ก็ได้มาจากคนชัยนาทสายหลวงพ่อกวย
    คนขายสองจิตสองใจจะให้เป็นของใคร เห็นผมชอบหลวงพ่อกวย เลยบอกว่าเป็นของหลวงพ่อกวยเสียเลย....ขายง่ายดี (แต่ผมชอบเพราะด้ามเป็นงามากกว่า)

เพื่อนสมาชิกท่านใดสนใจ ก็แจ้งเข้ามานะครับ ถ้าคุณบีไม่ตั้งราคา ผมจะได้ตั้งให้เอง ไม่แพงเลย

................................

เมื่อวาน พี่นิ่มนำของเข้าพิธีฯที่วัดมงคลโสภิต(วัดต้นสน) ของหลวงปู่ขันธ์
    มีพระเกจิอาจารย์เกือบ20รูป (ส่วนใหญ่สายอยุธยา)

วันนี้ พี่นิ่มนำของเข้าพิธีฯที่วัดบางสมัคร หลวงปู่ฟู(ผมถนัดเรียกหลวงพ่อฯมากกว่า) เป็นเจ้าพิธีฯ เสกร่วมกับพระเกจิอีกสององค์

ไว้จะหาภาพมาให้ชม

5. numthip

น้ำมัน๙ทัพ ที่เพื่อนสมาชิกได้จองไว้
    ท่านใดประสงค์จะแบ่งเพื่อนสมาชิกท่านอื่น ในปัจจัยที่ 500 บาท/ขวด
    ก็โปรดแจ้งนะครับ ผมจะได้จัดสรรให้

เราจะได้มีตังค์ไปทำบุญอย่างอื่นได้อีก

6. kwapoo

kwapoo เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2012
    คุณทิพย์ครับ

ผมร่วมทำบุญ 3 ขวด

ว่าที่เจ้าสาวฝากทำบุญ 1000บ สีผึ้ง 1 ตลับครับ

ขอบคุณครับ

7. บรม

บรม เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2008
    ขอจอง 1 ขวดครับ

8. New Collector

New Collector เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2009
    ขอจองสีผึ้ง 2 ขวดครับ

9. บานชื่น

บานชื่น เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2009
    วันนี้บานชื่นโอนแล้ว(สีผึ้ง2ขวด) 660 บาท โมทนาครับ

10. อนันตภพ

อนันตภพ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองสีผึ้ง 3 ขวดครับ

11. คนวิเศษ

คนวิเศษ เป็นที่รู้จักกันดี

เข้าหน้าหนาวแล้ว
    ร่วมทำบุญสีผึ้ง 2 ขวดครับ

12. numthip

วันนี้ 2 ธันวาคม 2556

ผมนำกริชเข้าพิธีฯที่วัดบางสมัครด้วย ถือเป็นการสมโภชไปด้วยเลย

ได้ยินว่ามีพระเถระเข้าปลุกเสก 5 รูป ....ไว้จะถ่ายรูปมาให้ทรรศนาและบันทึก

13. medhaphat

medhaphat เป็นที่รู้จักกันดี

ผมโอนเงินสำหรับค่าเช่าบูชาสีผึ้งเข้าบัญชีให้แล้วนะครับ รายละเอียดแจ้งใน pm ครับ

14. numthip

19.27 งานพิธีฯที่วัดบางสมัครยังไม่จบ
    ลพ.ฟู
    ลพ.หุน วัดบางผึ้ง
    ลพ.ชาญ วัดบางบ่อ
    ลพ.บุญ วัดทุ่งเหียง
    อีกสองรูปไม่รู้จัก ขออภัย

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      716.8 KB
      เปิดดู:
      803
    • master fu.png
      master fu.png
      ขนาดไฟล์:
      213.5 KB
      เปิดดู:
      757
  15. numthip

ชุดที่ได้รับแจก กลับบ้านไปเกือบหมดแล้ว
    ที่ยังไม่กลับเพราะติดใจหรือไงไม่รู้

นสพ.ท้องถิ่น บันทึกเป็นประวัติ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      339.7 KB
      เปิดดู:
      126
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 ธันวาคม 2013
  16. chatchai_/\_

chatchai_/\_ เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2009
    สวัสดีครับพี่ิทิพย์

ร่วมบุญสีผึ้ง 5 ชุด เพื่อถวายพระกรรมฐานยามอาพาธด้วยคนครับ

อนุโมทนา สาธุ
    Chatchai_/\_

17. chatchai_/\_

chatchai_/\_ เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2009
    ----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
    แจ้งความประสงค์สนใจบูชามีดหมอที่ให้ร่วมบุญด้วยครับ...รบกวนพี่ทิพย์&คุณบีแจ้งรายละเอียดให้ทราบด้วยคนครับ

18. numthip

[​IMG][​IMG]

พิธีฯเรียบง่าย แต่ดูเข้มขลัง
    แบบนี้แหละที่ชอบ ไม่ต้องอลังการ ขอเน้นๆเงียบๆ ดีกว่าเยอะ
    คนไม่เยอะ คนไม่กวน ไม่ผลุกพล่าน
    คณะสงฆ์เจริญพุทธมนต์ระหว่างพิธีฯจนจบ

พี่เต่า... ยิงลิงของพี่นิ่มไปสองนัด หลังจากนั้น ติดตามกันไม่ห่างเลย....

19. ศนิวาร

ศนิวาร เป็นที่รู้จักกันดี

น้ำมันแม่ทัพผมจำจำนวนได้ไม่แม่นเท่าไหร่ คาดว่าน่าจะอยู่ที่ ๑๐ หลอดใช่หรือไม่ ถ้าใช่ ให้ตัดแบ่งออกไปจากส่วนของผมก็ได้ ๕ หลอด
    เงินในส่วนนี้ไม่ต้องโอนมาที่ผม ให้โอนเข้าบัญชีคุณหนุ่มทิพย์แ้ล้วเอาเข้ากองทุนของน้ำมันสีผึ้งทั้งหมด

20. pei

pei เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    ขอทราบรายละเอียดมีดหมอคุณบีครับ พี่ทิพย์

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้