เพื่อการกุศล นิ่มป่าแดง...ตามอ่านประสบการณ์จริง

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย numthip, 14 มิถุนายน 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. numthip

numthip เป็นที่รู้จักกันดี

ฝากเป็นการบ้านครับ
    ดูจรของน้องขณะนั้น กับดูปัจจุบันให้หน่อยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. Nattawut8899

Nattawut8899 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมอ่านข้อความ พี่หนุ่มทิพย์เเล้ว ก็ยังพอมีเวลาเก็บสตางค์อยู่พอสมควร
    เพื่อใหเกิดประโยชน์ต่อเจตนาของผู้สร้าง พี่นิ่มกับพี่หนุ่มทิพย์ ตัดสินก็น่าจะเหมาะสมอยู่ครับ

3. อภิญญา8

อภิญญา8 เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2006
    ลำดับที่ 105 อภิญญา8

ขออนุญาตรับสิทธิ์จอง พระปิดตาปั้น(จตุพิธพรชัย) องค์ละ 500 บาท 1 องค์ และ รับที่องค์ละ 800 บาท 1 องค์ ครับ

กลับจากเดินทางจะโอนให้ทราบนะครับ

ขอบคุณครับ

4. ธรรมจักร

ธรรมจักร เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่ 82 ธรรมจักร

จอง พระปิดตาปั้น องค์ละ 500 บาท 1 องค์และองค์ละ 800 บาท 1 องค์ ครับ

5. ghostlinux

ghostlinux เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2005

หาของยากมาเป็นการบ้านอีกแล้ว รูปดวงจรเปล่ามาอย่างเดียว
    อาทิตย์จรทับอังคาร+มฤตยูเดิม อังคารรับแสงจากอาทิตย์จรกรกฏ
    มฤตยูก็ยังร่วมธาตุในมีนรับแสงจาอาทิตย์ไปด้วย 1+3+0 ทำงานเต็มที่
    จันทร์จรอยู่สิงห์ตัดแสงให้อาทิตย์จร และทับอาทิตย์เดิม อาทิตย์ทำงานเป็นตัวหลักด้วย
    เหวี่ยงแหดูก่อน ผิดจะได้ดูตรงอื่นต่อ

ถ้าทายจากอาทิตย์อยู่กดุมภะทายว่าได้เงินลาภลอย

6. pei

pei เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    ลำดับที่ 51 ขอจองพระปิดตาปั้น 2 องค์ครับ

7. numthip

ขอพื้นดวงด้วยครับ อาภัพวาสนารุ่งโรจน์เรื่องใดบ้าง

8. ghostlinux

ghostlinux เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2005
    พื้นดวงชะตาลัคนาราศีตุลย์เสาร์อุจกุมลัคน์เป็นนรเกณฑ์
    จันทร์(องศาใกล้ย้ายมาก)ผมลองย้ายไปลงกันย์เลยละกัน
    ตนุจันทร์เป็นพุธอยู่กัมมะสลับเรือนกัน ตอนเด็กน่าจะย้ายบ้านบ่อย
    ดาวปุตตะราหูลงมรณะอีกทางด้วย ดวงนี้พื้นฐานฐานะทางครอบครัวน่าจะดีทีเดียว
    พันธุเป็นนรเกณฑ์อุจกุมลัคน์ ตามตำราว่าเป็นผู้มากด้วยที่ดินทรัพย์สิน
    จันทร์เป็นอนุเกษตรในธาตุดิน เป็นผู้มีเสน่ห์(หญิงหรือชาย) คนทั้งหลายเมตตาดี
    พฤหัสร่วมธาตุอาทิตย์เป็นผู้ทรงความรู้ ชอบศึกษาหาความรู้อยู่ประจำ เกตุเล็งพฤหัส
    สนใจศาสนา ลักษณะเป็นคนที่น่าจะมีการศึกษาสูง ยิ่งตนุจันทร์เป็นพุธ
    มีโอกาศน่าจะได้ไปเรียนเมืองนอกด้วย พุธสลับเรือนกับจันทร์ ข้อเสียก็อาจจะเป็นคนลังเลโลเลไปหน่อย
    เป็นคนใช้จ่ายเก่ง เนื่องจากอังคารกุมมฤตยูถูกราหูกีฏเฏณ์เล็งมาเป็นคนหาเงินเก่ง
    และก็ใช้จ่ายเพื่อความชอบความบันเทิงตามใจสูงด้วย ถ้าอะไรชอบมักจะจ่ายแหลก
    ดวงชะตานี้จัดว่าเป็นดวงวาสนาดี ศุกร์เป็นตนุราหูกุมอาทิตย์เป็นเกษตรพออายุทะลุ50
    มีแนวโน้มว่าจะเป็นผู้ที่มีฐานะดีร่ำรวยทีเดียว

ว่าแต่ว่าดวงชายหรือหญิงครับ ทายไปเรื่อยยังไม่รู้เพศเลย

9. พุทโธ ภควา

พุทโธ ภควา เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2009
    เกือบลืม ขอใช้สิทธิ์จอง 1 องค์ด้วยครับ
    ทำบุญสร้างที่พักสงฆ์
    :cool:

10. The Shadow

The Shadow เป็นที่รู้จักกันดี

อันนี้ขอโทษนะครับ พอดีใช้แทปเล้ตเลื่อนไปมามือไปโดนปุ่มไม่เห็นด้วย
    ไม่ได้ตั้งใจครับ

11. ไชย

ไชย เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2013
    ถ้าอย่างนั้น ผมรอการตัดสินใจของพี่หนุ่มทิพย์และคณะก่อนแล้วกันครับ

12. dacha7979

dacha7979 เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ทิพครับผมขอร่วมบุญจองพระปิดตาด้วยครับ ขอราคาวัดเลยครับจอง4องค์
    มีเพื่อนที่ทำงานให้จองด้วย หลังจากที่ผมเล่าประวัติให้ฟัง ผมอยากทำบุญมากกว่า
    ขอร่วมบุญกับพี่นิ่มและพี่ทิพด้วยครับ ผมว่าช่วยกันราคาวัดก็ดีนะครับ
    จะได้เท่าเทียมกัน ไม่ต้องคิดอะไรมาก เพราะพระที่พี่นิ่มสร้างมาผมว่าคุณค่าราคาหลักล้านเลยนะ
    หาไม่ได้แล้วแบบนี้

13. spharm

spharm เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2009
    -รายชื่อ 106 ท่านแรกที่จองพระปิดตาทรงเมตตากับผมไว้ -

ผมไม่มีในรายชื่อ แต่ทำไมผมมีพระปิดตาทรงเมตตา 2 องค์ ลองค้นดูลงจองตั้งแต่ข้อความ 1419 ขอใช้สิทธิ์สักองค์ก็พอครับ

14. ญานธรรม

ญานธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่ 78 ญานธรรม ขอใช้สิทธิ์จองพระปิดตาปั้น 2 องค์ครับ

15. sayank

sayank เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่ 60 sayank
    รับสิทธิ์จอง พระปิดตาปั้น(จตุพิธพรชัย) องค์ละ 500 บาท 1 องค์ และ รับที่องค์ละ 800 บาท 1 องค์ ครับ

16. มรรคเวทย์

มรรคเวทย์ เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2007
    สวัสดี คุณทิพย์
    ลำดับที่91ขอใช้สิทธิจองพระปิดตาพิมพ์ปั้น 2องค์

17. numthip

ฝากถามมา จะรับเข้ามาทำงานเป็นเซลดีไหม

ผมอยู่บ้านเพื่อน ไม่สะดวก
    ดูคราวๆ กะล่อนกับลูกค้าดี แต่ห่วงเรื่องความซื่อสัตย์

ฝากดูต่อจากผมหน่อยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

18. มดดำน้อย

มดดำน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

หลายท่านคงสงสัยว่า รายชื่อ 106 ท่าน มีที่มาอย่าไร ....

ขออนุญาตนะครับ...ตามความเข้าใจ

... เป็นรายชื่อ 106 ท่านแรก( lot แรกครับ) ที่ได้ร่วมบุญจอง "พระปิดตาทรงเมตตา"

ซึ่ง ลำดับสุดท้าย(106)ที่ postจอง ใน lot แรก คือ post# 1231

หากผิดพลาดก็ขออภัยนะครับ

19. numthip

พื้นฐานทางครอบครัวแย่มาก ย้ายบ้านบ่อย พี่น้องพึ่งไม่ได้
    ครอบครัวคู่สมรสแตกแยก ลูกไม่ได้อยู่ด้วย กตัญญู เก่งภาษา มีเสน่ห์จนเมียผมหึง....

ดวงนี้ผมก็งงอยู่ครับ...

20. chatchai_/\_

chatchai_/\_ เป็นที่รู้จักกันดี

11 กุมภาพันธ์ 2009
    ร่วมทำบุญในครั้งนี้ด้วยครับ จองไว้ก่อนจำนวน 5 องค์ครับ

อนุโมทนา สาธุ
    chatchai_/\_

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้