เพื่อการกุศล นิ่มป่าแดง...ตามอ่านประสบการณ์จริง

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย numthip, 14 มิถุนายน 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ธรรมจักร

ธรรมจักร เป็นที่รู้จักกันดี

ขอโทษด้วยครับปฎิทินของ อ.ทองเจือ ปี 2558 หมดแล้วหน้าวัดบวรหมด

มาตั้งแต่ปลายปีที่แล้ว/ที่ร้านเขษมบรรณกิจก็หมด(ปีนี้ป้าแกบอกว่าขายดี

หมดเร็วมาก)ส่วนของปี2559 รอประมาณ กรกฎา นะครับหนังสือออก

ประมาณนั้น แล้วจะจัดการให้ครับ

2. seekerpunch

seekerpunch เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับวัชรธาตุแล้วครับ ขอบคุณครับ

3. numthip

numthip เป็นที่รู้จักกันดี

EMS

VINGO EK537644563 TH
    จิตตานุปัสสนา EK537644577 TH
    NEWESTTSEWEN EK537644585 TH
    RGD EK537644594 TH
    ครึ่งชีวิต EK537644603 TH
    ATTITAP EK537644617 TH
    จักร์เจริญ EK537644625 TH
    PENICILLIN2 EK537644634 TH

พรุ่งนี้บ่าย4โมงเย็นค่อยตรวจเช็คสถานะนะครับ จะได้ไม่เก้อ

4. มดดำน้อย

มดดำน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินครับ
    ลำดับที่ 48. #3100.01บาท
    4กพ58. 18:16น.
    ขอบคุณครับ

(ลืมมือถือ รูปอาจไม่ชัด ปลายweek จะpost slipซ่อมครับ)

5. numthip

รูปไม่ต้องครับ ผมจำชื่อคุณได้ก็พอแล้ว พร้อมรับของเมื่อไหร่แล้วบอกด้วย หรือจะให้ไปเลี้ยงข้าวก็บอก แต่ขอเป็นสโมสรร้านท้ายเรือหลวงแม่กลองนะ ผมชอบบรรยากาศกับรสชาดอาหารที่นี่มาก

กินอิ่มแล้ว มีปืนเรือให้ยิงเล่นด้วย

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 กุมภาพันธ์ 2015
  6. นายน้ำ5

นายน้ำ5 เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2009
    ส่งที่อยู่เข้าพีเอ็มแล้วครับพี่หนุ่มทิพย์

7. rave22

rave22 เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ทิพย์ครับรบกวนถาม ว่าค่าเสียหายของน้ำมันเเม่ทัพนั้นเท่าไหร่ครับ ผมจะรีบจัดการให้ครับ

ขอบคุณครับ

8. numthip

เท่าเดิมครับ ขอบคุณครับ

เรื่องน้ำมัน พี่นิ่มบอกว่าจะเดือดเตือนเมื่อคราวจะมีเคราะห์หนัก
    แต่น้ำมันแม่ทัพฯนี้ ผมจะคุยกะแกจริงๆจังๆคืนนี้ให้ เพราะเป็นน้ำมันฯที่พี่นิ่มรู้จักเริ่มต้นก็จากหลวงปู่คร่ำ วัดวังหว้า แต่ก็ไม่เคยได้ยินว่าหลวงปู่ฯทำให้ใคร

ผมรู้จักน้ำมันฯก็จากหลวงปู่วรพรต วัดชุมพล ผมไปกราบท่านฯมาแล้ว ปัจจุบันสรีระท่านเขียวเหมือนมรกต น้ำมันฯของท่านฯเด็ดขาดมาก เดือดได้เตือนได้รักษาได้

แต่ตัวผมเป็นคนที่จะแคล้วคลาดเรื่องน่ากลัว เลยไม่มีประสบการณ์จะเล่า
    ไว้จะถามพี่นิ่มให้ครับ

..................

เมื่อคืนจะนอนพี่นิ่มก็โทรฯมา บอกว่านั่งกรรมฐานแล้วเห็นสมาชิกสองท่าน
    เลยโทรฯมาฝากผมเตือน คนหนึ่งคือคุณวินัย พี่นิ่มทายได้เหมือนตาเห็นว่าเกิดปัญหาอะไรอยู่ แต่จะรุนแรงขึ้นภายในสองเดือน

อีกท่านหนึ่งคือพี่ไพรัช ฝากให้ระวังสุขภาพและอุบัติเหตุที่ข้อมือข้อเท้า

ถ้าเรารู้จักคนเยอะแยะ ครูอาจารย์เยอะแยะ คุยกับใครเค้ารู้เรื่องไปหมด แต่ครูอาจารย์ท่านไม่รู้จักเราเลย จำเราไม่ได้เลยก็อย่าไปคุยกะใครเค้าดีกว่า

เอาแบบที่ว่า เรารู้จักท่าน ท่านรู้จักเรา แล้วเป็นห่วงเป็นใยกันเหมือนที่พี่นิ่มเป็นห่วงสมาชิกทุกคน โดยเฉพาะคนที่จำชื่อจำหน้ากันได้แบบนี้ดีกว่า

................

ในFacebook นิ่ม ป่าแดง มีสาวส่งข้อความหาพี่นิ่ม บอกว่าญาติตนโดนคนทำของ เอาปอบมาสิง พี่นิ่มรู้ข่าวก็เป็นห่วง ถ้าโดนจริงจะช่วยได้ แต่ผมอยากให้ชัวร์ ไม่ใช่เป็นโรคไตแล้วมารดน้ำมนต์มันจะหาย

คนที่ทักว่าโดนของ ต้องรู้วิธีแก้ ไม่ใช่ทักแล้วก็ปล่อยตามยถากรรมให้หวาดระแวง

เผอิญทราบมาว่าคนทักเป็นพระซะด้วย เลยไม่อยากพูดอะไรมาก คืบหน้าแล้วจะรายงานข่าวให้ทราบ เผื่อจะอนุเคราะห์เพื่อนสมาชิกได้บ้าง

9. sorboonsongsil

sorboonsongsil เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2007
    ได้รับพระ วัชรธาตุ และ สีผึ้งแล้วครับ ขอบพระคุณครับผม

10. rave22

rave22 เป็นที่รู้จักกันดี

ผมลองไล่อ่านเพื่อจะหาค่าบูชาน้ำมันเเม่ทัพเเต่ไม่เจอ

เเต่พอจำได้ว่าพี่ทิพย์เคยให้ราคาน้ำมัน ๙ ทัพไว่ที่ 500 บาท เลยโอนให้ก่อน 1500บาท+ค่าจัดส่ง ครับ

ถ้ายังขาดอยู่เท่าใดรบกวนพี่ทิพย์บอกเลยนะครับ จะรีบจัดการให้โดยเร็ว

ขออภัยที่หาราคาไม่เจอครับ

ขอบคุณครับ

11. numthip

จริงๆผมก็ลืมราคาไปแล้วเหมือนกัน และคิดจะเก็บไว้เอง เพราะเป็นสูตรที่หลวงปู่บัว วัดเกาะตะเคียนบอกพี่นิ่มให้ไปทำมา

ผมก็ฟังต่อจากพี่นิ่ม ข้อเท็จจริงขอละไว้ แต่ถ้าได้คุยกันเมื่อไหร่ จะให้พี่นิ่มยืนยันและวิธีใช้อีกที

วันหยุดนี้จัดส่งให้นะครับ

12. a191

a191 เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤษภาคม 2012
    อนุเคราะห์ 2,000 บาท มอบหนังสือเป็นที่ระฤก2 เล่ม พ่อแก่ฤษีฯ 1 องค์ น้ำมันแม่ทัพ+แร่เหล็กฯ 1 หลอด

กติกาเดิม น่าจะเป็นตามนี้ครับ

13. penicillin2

penicillin2 เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2009
    สวัสดีครับ พี่ numtip ผมได้รับพระเรียบร้อยแล้วครับ

14. numthip

กำลังสัมภาษณ์พี่นิ่มอยู่ เดี๋ยวเอามาให้ฟัง

ขอเวลาตัดต่อหน่อย เพราะมีข้อมูลเชิงลับที่เปิดเผยไม่ได้ และอาจโดนด่า(ฟ้องร้อง)เอาได้

เรื่องน้ำมัน9ทัพ ตัดต่อใหม่ ยาวขึ้นกว่าเดิมนิดนึง แต่ยังไม่หมด
    [MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.3371850/[/MUSIC]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 กุมภาพันธ์ 2015
  15. vrk6223

vrk6223 เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2011
    สวัสดีครับคุณทิพย์ ผมขอบูชาน้ำมันแม่ทัพ ๒ หลอดครับ
    ค่าบูชาพร้อมส่ง ๑,๐๕๐.- บาทถูกต้องไหมครับ โอนแล้วจะแจ้งให้ทราบครับ

16. numthip

แค่พันเดียวก็พอครับ ค่าส่งผมส่งพร้อมตะกรุด แต่ลงท้ายเศษสตางค์ให้ผมตรวจสอบหน่อยละกันครับ ฝากเจ้าของตารางเค้าอัพเดทให้ด้วย (+ขุนแผนฯ)

17. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

พี่หนุ่มทิพย์ยังเปิดรับ"ปัจจัยช่วยทำหนังสือให้พี่นิ่ม" อยู่หรือเปล่าครับ

18. numthip

หนังสือเสร็จไปแล้วครับ เป็นประสบการแสนแพงของผมเลย
    ครั้งหน้าต้นทุนจะถูกกว่านี้มาก

ถ้าจะเอาน้ำมันไปสัก ก็จ่ายมาขวดละ500บาท แล้วเอาไปผสมกับน้ำมันงาเอาเอง แต่ถ้าชอบหมึก ก็ผสมได้ ครูอาจารย์เก่งๆไม่น้อยกว่า9รูปอธิฐานจิตให้

แต่ถ้าอยากได้หนังสือจริงๆ ก็จะอนุเคราะห์ตามปัจจัยครับ

19. numthip

ฟังเทปที่คุยกับพี่นิ่มเมื่อคืนแล้ว ไม่สามารถตัดต่อได้ อะไรที่เป็นประโยชน์กับเพื่อนสมาชิก ก็อาจไปเป็นประโยชน์กับคนที่จะไปรบกวนเกจิอาจารย์ หรือไม่ก็ไปเป็นโทษกับคนเล่า หรือเป็นโทษกับคนที่ชอบเช่าซื้อตามคำโฆษณา จะขอละไว้

คุยกับพี่นิ่ม ก็จะได้ข้อมูลที่แกไม่ค่อยบอกใคร
    บางครั้งก็ให้ผมสัญญาลูกผู้ชายอีก ผมก็เอ่อออไปเรื่อย บางครั้งบางเรื่องไม่อยากรู้แต่แกให้รู้ แล้วให้เราสัญญาไม่บอกใคร ผมไม่สัญญาดอก ผมปากโป้ง

แต่บางเรื่องที่เล่าแล้วจะโดนฟ้อง หรือโดนหัวเราะก็จะยกไว้เสีย ไม่เอามาเล่า
    หรืออย่างเรื่องผงพรายกุมารหลวงปู่ทิม พี่ธวัชชัยคุยกับหลวงพ่อสาครเป็นปีๆ เพราะบ้านแกอยู่ไม่ไกลจากวัด คุยกับคนที่ทันหลวงปู่ทิม คุยกับคนเขียนหนังสือเชียร์ แล้วพี่ธวัชชัยมาเล่าให้ผมฟัง ผมยังเอามาเล่าต่อทั้งหมดไม่ได้เลย กลัวเจอคนรู้จริงเข้า

คนรู้จริง อาจจะคุยกับผู้เกี่ยวข้องไม่กี่ชั่วโมง ไม่กี่คำ แต่ก็ต้องยกเครดิตให้ เพราะจะรู้ได้ไงว่าเค้ารู้จริงรู้ลึกแค่ไหน เพราะถ้าจะเอาชัวร์จริง มันต้องได้ยินจากปาก

เพราะแบบนี้ผมถึงรับผิดชอบไม่ได้ หากเก็บของใครมาเล่าต่อ
    กระทู้ผมใครอยากเล่าอะไร เล่าได้หมด อย่าแชร์ให้คสช.ละกัน

เมื่อคืน ผมถามเรื่องไพลดำของอาจารย์สัมฤทธิ์ พี่นิ่มก็เล่าให้ฟังแต่ต้นเลยว่าไปได้มาอย่างไร

เริ่มจากไปหาท่านขุนพันธ์ ท่านฯก็แนะนำให้พี่นิ่มไปหาเหล็กไหล+กับไพลดำเพื่อทำของ จะได้ของที่มีอานุภาพรุนแรง

ถ้าจะหาเหล็กไหล ให้หาจาก อ.ไข่ บอกแค่อยู่แถวไหนแล้วให้ไปหาเอาเอง
    พี่นิ่มก็หาจนเจอ จากนั้นก็ตามหาไพลดำ แล้วก็มาทราบจากหลวงพ่อคล้อย วัดถ้ำเขาเงิน ว่าคนที่มีไพลดำ คือ อ.สัมฤทธิ์ อยู่แถบไหน แล้วให้ไปหาเอาเอง

เรื่องทั้งหมดนี้เกิดขึ้นมานับ10ปีแล้ว ก่อนที่จะมีทั้งพระทั้งฆราวาสรุมเข้าไปสร้างอามิสจนพี่นิ่มไม่เข้าไปยุ่งด้วย

เรื่องพวกนี้ผมจะเล่าต่อก็ลำบากปาก ก็จะฝากเพื่อนสมาชิกว่า หากใครอ้างเหล็กไหล ไพลดำ พรายกุมาร ก็พิจารณาให้ดี

คนที่ทันคุยกับหลวงปู่ทิม หลวงพ่อสาคร ท่านขุนพันธ์ หลวงปู่จันทร์ดี หลวงปู่วรพรต หลวงปู่พิชัย ฯลฯ เกจิสายอีสาน สายเข้าอ้อ และอาณาจักรอยุธยา มีรวมกันอยู่แล้วในกระทู้นี้ ผมเป็นแค่คนเล่าข่าว เพื่อนสมาชิกโปรดใช้หลักกาลามสูตรพิจารณา (อย่าใช้วิจารณญาณ มันหลงกันได้)

20. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    ได้รับสีผึ้งแล้วครับ หอม ชื่นใจ..

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้