เพื่อการกุศล นิ่มป่าแดง...ตามอ่านประสบการณ์จริง

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย numthip, 14 มิถุนายน 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ghostlinux

ghostlinux เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2005
    ถ้าตามรูปดวงเลขเจ็ดตัว ๒ อัตตะ-กดุมภะ-มรณะ ฐาน๕ ถ้าจากอัตตะก็น่าจะเป็นเรื่องปัญหาหนี้สินเงินทอง
    ๑ ตนุ-ทาสี-มัชชิมา ฐาน๙ อาจจะมีเรื่องลังเลตัดสินใจได้ไม่ค่อยเด็ดขาดว่าจะทำยังไงดี
    ๕ ปิตา-ปุตตะ-ลาภะ ฐาน๑๔ ซึ่งพฤหัสสัมพันธ์ถึงจันทร์ข้างต้น ก็ควรจะเป็นเรื่องตัดสินใจทางการเงินที่ลำบากใจอยู่

ถ้าตามเลขเจ็ดตัวถ้าอ่านตามนั้น ผมก็จะทายว่าเป็นเรื่องหนี้สินเงินทองที่ยังตัดสินใจไม่ลงตัวครับ
    ต้องลองผสมอ่านกับราศีจักรและดาวจรอีกที

เพิ่มเติม-- ถ้าดูจากราศีจักร ๓ตนุลัคน์อยู่วินาสน์เรือนพฤหัส ๕ไปอยู่อริกุม๑ปุตตะ เล็งขึ้นมาใส่ตนุลัคน์
    อาจจะเป็นปัญหาวุ่นวายที่ต้องเข้าไปแก้ไขกับเรื่องลูกน้องหรือบริวารที่ต้องปกครองอยู่ สร้างปัญหาให้ต้องแก้
    ๗เป็นตนุเศษในเรือนกัมมะ เกณฑ์ใส่ลัคนาก็สถานการณ์ในที่ทำงานว่าไปก็ไม่ค่อยดีเท่าไหร่ มีความกดดันสูงด้วย

แต่ถ้าให้ทายคำถามที่สองยังแกะวิธีอยู่ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 มีนาคม 2015
  2. numthip

numthip เป็นที่รู้จักกันดี

ผมไม่เห็นดวงพี่ แต่ทายจากที่เขียนมา
    ดาวเจ้าเรือนพันธุ เป็นเจ้าเรือนปัตนิด้วยครับ
    ทายว่า พันธุหรือพันธะ กับเมีย

๖กดุมภะ-ศุภะ สมบัติความราบรื่น(ถ้าอยากราบรื่น) ในภพพันธุ ไปลอยลาภะ แปลว่าให้ทำก็ทำเถอะ อย่าเถียง (อยากราบรื่นป่าว) คุ่ดาว 5+6 คู่ราบรื่นครับ

จังหวะสุดท้ายกุมกันหลายดวง อริ ไม่พอใจ(แต่แสดงออกไม่ได้)
    2+3 ระแวงหึงหวง หรือหลีกเลี่ยงปัญหา
    2+7 แปลดีกว่าอภัยทาน หรือโยกย้ายไปสู่ที่ดีกว่า (ถ้าไม่ไปซิ)
    3+7 เรื้อรัง ทรหด ต่อเนื่อง....

พี่ทายเข้าเค้ามากเลยครับ

3. numthip

ว่าพี่ศนิวารทายเข้าเค้าแล้ว คนนี้ใกล้เคียงขึ้นไปอีก
    ท่านพิมานผู้ถ่ายทอด ช่วยหน่อยครับ เอาให้ละเอียดเลย จะได้มีคนไปทำบุญให้ครูชีปะขาวเยอะๆ

4. numthip

พรุ่งนี้ใครอยู่สระแก้ว อยากได้ของดี ไปดักรอเจอพี่นิ่มที่วัดทุ่งพระ
    หลวงปู่สนธิ์ เป็นพระที่ตำรวจพื้นที่ขึ้นกันมาก

ไปดูความตั้งใจของพี่นิ่ม ถ้าไม่แน่ใจ ก็ขอทดสอบได้ บอกพี่เขาดีๆว่าชีวิตนี้ไม่เคยเห็น ขอดูเป็นบุญตาหน่อยเถอะ...

5. Funfun27

Funfun27 เป็นที่รู้จักกันดี

อัพเดท 31 มี.ค. 58

ขอบคุณครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

6. numthip

พี่ศนิวารลองเอาดวงสิงห์นภดลมาอ่านทายดูครับ
    เอาโจทย์แค่ว่า ผมไปทำอะไร?
    แค่นั้นครับ (ดูคู่ดาวด้วย)

เดี๋ยวผมไปสวดมนต์ก่อน พรุ่งนี้จะรอดูว่ามีการเปลี่ยนแปลงหน้าที่การงานรับผิดชอบขึ้นหรือเปล่า
    แต่ไม่ว่าอย่างไร งานนี้ผมโดนจัดหนักแน่

หลังสวดมนต์ ผมมาเฉลยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 มีนาคม 2015
  7. ศนิวาร

ศนิวาร เป็นที่รู้จักกันดี

ดวงยาม ที่ใช้ทายเมื่อสักครู่

8. ศนิวาร

ถ้าดูจากโหรทายหนู ดวงยามคืนอังคาร ยาม 1
    เวลา 19.30 ตกภพกัมมะ มี 5 เป็นเจ้าเรือน
    5 ไปสถิตภพสหัสชะ มี 1 เป็นเจ้าเรือน
    1 ไปสถิตภพ กดุมภะ เรียงสถานะแล้วได้ดังนี้

กัมมะ - สหัชชะ - กดุมภะ

คุณหนุ่มทิพย์ไปทำธุระให้กับเพื่อนเกี่ยวกับเรื่องการเงินหรือผลประโยชน์ทางด้านทรัพย์สิน สหัชชะ แปลว่าติดต่อก็ได้ หรือเดินทางใกล้ ๆ

ดาวพฤหัส หมายถึง ใช้บำรุง รักษา หรือเคารพบูชา ศาสนา
    อาทิตย์ คือ ของที่มีประกาย มีแสง มีพลังงาน

เข้าเค้าหรือเปล่า

ผมอ่านชั้นเดียว หากตามดูดาวต่อจะเห็นว่า
    เจ้าเรือนภพกระดุมภะ(เงิน) คือ 2 เป็นประ อ่อนด้อย ไปอยู่ ภพมรณะ
    ซึ่งหมายถึง หาย พลัดพราก สูญเสีย แถม 8 เจ้าเรือนไปอยู่ที่ลาภะ
    มรณะ - ลาภะ หมายถึง ไม่ประสบผลสำเร็จ
    แถมในราศี มี 3 4 8 ร่วมราศี

4 - 8 คู่ศัตรู 3 - 8 คู่ธาตุ แถม 3 เป็นเกษตรภพด้วย ยิ่งยุ่งยากเข้าไปอีก

9. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    ขอคารวะ หนึ่งจอก..

10. พิมาน

พิมาน เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2009
    ขอตัวเป็นพรุ่งนี้แล้วกัน วันนี้เคลียร์หลายอย่างจัง ขอไปนอนก่อนแระ

11. ศนิวาร

ส่วนดวงยามที่ 2 คุณหนุ่มทิพย์ลองพิจารณาดูว่าจะอ่านดวงตามดาวแบบไหนจึงจะแม่นยำ
    เพราะผมเอาเวลาที่ขึ้นกระทู้ในเวปมาทาย อาจมีความคลาดเคลื่อนอยู่บ้าง

12. พิมาน

พิมาน เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2009
    รู้อีกว่า ใครนำวิชานี้ไปใช้แล้วได้ผล ได้โปรดไปทำบุญอุทิศส่วนกุศลให้ท่านปู่ที่มาสอนวิชานี้ในความฝัน

13. ศนิวาร

555 ก่อนจะได้ไปสวดมนต์นี่โดนภริยาขัดขวางด้วยเรื่องของลูกน้อง ความบันเทิง หรือเรื่องความสวยความงามประเภทหยิบเสื้อผ้าหรือครีมบำรุงผิวให้ก่อนหรือเปล่าหนอ

14. numthip

ผมเฉลยเลย
    คำถามแรก ผมไปประชุมกรรมการหมู่บ้านครับ

.....

ดูจากดวงยามโหรทายหนูของพี่ศนิวาร
    ผมไม่ได้ใช้นานแล้ว จำวิธีขับดาวไม่ได้แล้ว แต่จากรูปดวง ก็ทายได้ตามพี่ศนิวารอ่านแหละครับ

ถ้าดูที่กัมมะ
    กัมมะ-สหัชชะ-กดุมภะ
    งานที่เกี่ยวข้องกับสาธารณะหรือกับชุมชน เป็นเรื่องการเงิน

ดาว๕เป็นกัมมะ และเป็นปัตนิด้วย(คู่กรณี)
    ไปลอยในเรือนคู่มิตรที่แปลว่ามาก ในภพสหัชชะหรือในที่ประชุม
    ความเป็นดาว๕ คือความถูกต้อง ความเป็นประเพณี
    เจ้าเรือนสหัชชะคือ๑ ความยุติธรรม การรักษาเกียรติ การรักษาสิทธิ์
    ๑ไปลอยในภพกดุมภะ ก็ข้องเกี่ยวกับการเงิน
    ลอยในเรือน๒ (กาลี) คู่ดาว1+2(กาลี) ทายเสียว่าเรื่องจุกจิก หยุมหยิม หรือโดนรบกวน

...................

หรือถ้าจะดูที่ตนุลัคน์
    ตนุ-ลาภะ เจ้าชะตาทำสำเร็จ
    3+4 คุ่ปฏิบัติ สามารถดำเนินการได้ตามแผน
    4+8 คู่ไหวพริบ รอดตัวได้ด้วยไหวพริบ
    3+8 คู่ธาตุ เกี่ยวข้องกับความมั่นคง ความเป็นปึกแผ่น

.............

ผมถูกขอร้องให้มาประชุมแทน โดยไม่มีข้อมูลอะไรเลย
    ในที่ประชุมเป็นเดือดเป็นร้อนมาก ที่นิติฯฝ่ายผมจะยกเลิกสัญญาว่าจ้างบริษัทฯบริหาร ขอเหตุผล

ผมตกใจ แต่ต้องเก็บอาการ ให้ใครรู้ไม่ได้ ย้อนถามกลับว่าทางผมมีสิทธิ์ที่จะยกเลิกสัญญาหรือไม่ ถ้าได้แล้วมีปัญหาอะไร ถ้าไม่ได้เพราะเหตุผลอะไร (คนตั้งคำถามน่าจะได้เปรียบกว่า)

เหตุผลที่ผมถูกส่งมา คือตีรวนให้เลื่อนวันประชุม
    กรรมการฝ่ายผมปิดมือถือกันทุกคน ทิ้งผมให้เผชิญหน้าอยู่คนเดียว

เรื่องความเก่งกาจอาจเป็นรอง แต่เรื่องกวนทีน ผมไม่น่าเป็นรองใคร
    ในที่ประชุมเห็นว่าผมไม่อาจให้เหตุผลได้ จึงเลื่อนนัดประชุมไปวันอื่น

ในที่ประชุม มีแต่คนเสียงดัง แต่ไม่มีใครที่จะสามารถโน้มน้าวใครในที่ประชุมได้

เขียนแถมมายาว เพื่อจะให้รู้ว่า สติปัฏฐานสี่ ทำให้เราควบคุมตัวเองได้ดี ลดความกลัว และสามารถคุมเกมส์ได้ แม้ผมไม่มีข้อมูล แต่ไม่มีเหตุผลให้ผมต้องตื่นกลัว ลมหายใจเข้าออกต่างหากที่ทำให้เรามีชีวิต ไม่ใช่เสียงตะคอกของใครที่ทำให้เรานึกลำคาญ

15. numthip

ใช่ครับ โดน....

16. numthip

ดวงยามสิงห์นภดล
    กัมมะเป็นเกษตร ดาวเสาร์ สถานการณ์แรกเป็นแบบเสาร์เลย เครียด แต่พอเห็นความอ่อนด้อยของประธานและคู่กรณีแล้ว เด่นแค่เสียงดัง สถานการณ์ก็เลยเปลี่ยน

ดูว่าเจ้าชะตาอยู่ไหนดีกว่า
    ลัคนาอยู่เมษ ไปภพวินาสน์-อริ-สหัชชะ

วินาสน์ ก็สถานที่ไม่เปิดเผย 3+5คู่สมพล เกี่ยวข้องกับอำนาจ การตัดสินใจ
    อริ ข้อขัดข้อง 5+4(เจ้าเรือน) คู่วิชาการ สุขุม รอบคอบ และ 5+1 คู่มิตร ข้อขัดข้องมีเยอะ
    สหัชชะ เป็นเกษตร เป็นการเจรจา เป็นสาธารณะ เป็นชุมชน

ประสบความสำเร็จไหม
    ดูลาภะ ๘ ไปอยู่ภพกดุมภะ เป็นนิจไม่มีเกียติ เรือน๖ 6+8 คู่มอมเมา ประสบความสำเร็จแบบโชคช่วย การประชุมล้ม ต้องเลื่อน

คุณghostlinux ทายจากเลข7ตัว ผมอ่านตามไม่เป็น แต่ถ้าเป็นเรื่องการเงิน ก็ใกล้เคียงครับ เห็นตอนแรกเขียนถึงการเจรจา น่าจะเข้าเค้ากว่า แล้วมาเปลี่ยนทีหลังรึเปล่าไม่รู้

17. numthip

ตอนนี้ท่านฮิปโป กำลังเร่งทำโปรแกรมโหรทายหนู
    หากพี่ศนิวารถนัด ก็น่าจะไปโหลดมาใช้งาน ใช้คล่องแล้ว เกษียณไปจะได้ไม่เหงา ผมจะแวะไปเยี่ยม.....

18. ghostlinux

ghostlinux เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2005
    มิน่า ๑๕ ในอริ เล็ง๓ตนุลัคน์ในวินาสน์ราศีจักร ออกเผชิญศึกใหญ่แบบกระทันหันตัวคนเดียวนี่เอง
    เวลาดูรายละเอียด เวลาขับดาวขึ้นฟ้าแล้วกระทบกับดาวจรเห็นรายละเอียดง่ายกว่า สงสัยจะเพราะผมถนัดราศีจักรกว่าเลขเจ็ดตัวมั้ง
    เสาร์เป็นตนุเศษ เกษตรและเกณฑ์ต่อลัคนาด้วยสภาวะเลยค่อนข้างตึงเครียด ตอนเห็นดาวราศีจักร
    ผมยังนึกว่าถูกสับในที่ประชุมบริษัทเพราะเรื่องลูกน้องหรือเปล่า

19. numthip

วันเสาร์หรืออาทิตย์นี้ อาจจะไปเที่ยวผักไห่ หากท่านพิมานว่าง หรือคุณghostlinux ว่าง ก็อาจจะชวนครับ
    เที่ยวนี้กลับไม่ดึก ลองเช็คดวงยามกันดีๆ อย่าให้เหมือนคราวที่แล้ว เช็คตรงกันว่ามีอุปสรรค ก็ยังหน้าด้านไปกันอีก....เลยผจญภัยกันทั้งแก็งค์เลย....

20. numthip

คุณช่วยอ่านดาวเดิมกระทบดาวจรให้หน่อย
    พรุ่งนี้ผมจะตามอ่าน วันนี้ขอนอนก่อน พรุ่งนี้ผมมีศึกใหญ่ที่ทำงาน น่าจะได้ปรับตำแหน่งหน้าที่การงาน แต่บริวารยังรอให้ผมลงไปบู๊กำราบ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้