เพื่อการกุศล นิ่มป่าแดง...ตามอ่านประสบการณ์จริง

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย numthip, 14 มิถุนายน 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. นายน้ำ5

นายน้ำ5 เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2009
    ขอบพระคุณมากครับอาจารย์ เอาสะดวกไม่รีบครับ55

2. nopsena

nopsena เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2010
    ขอบูชาล็อคเก็ตด้วยครับ

3. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

เรื่องคล้ายๆกัน ขอเล่าหน่อยนะครับ เกี่ยวกับหลวงพ่อกวย

ผมบูชาหลวงพ่อประมาณปี ๒๕๓๙ เหรียญนะโมตาบอด บล็อก ๒ สมัยยังหนุ่มๆ แคล้วคลาดเมตตาดี รอดปลอดภัยจากอุบัติเหตุ และเหตุต่างๆมาตลอด ผ่านไปหลายปีครอบครัว การงานดีสบายๆ

แต่ด้านโชคลาภ(ลอย)ไม่มีเลย ไม่ถูกหวย/สลากมา ๓ ปี รู้สึกน้อยใจหลวงพ่อ เลยจุดธูป ๑๖ ดอกบอกท่าน แล้วขอหวย ๒ ตัว ๓ ตัวแล้วแต่ท่านจะโปรด ถูกแล้วจะเลิกว่างั้น ท่านมาจริงพร้อมหวย ๒ ตัว ผมก็ขอตัวบน ไม่ได้ขอตัวล่าง เมื่อขอบนก็ซื้อบน ๒พันห้า คนขายบอกว่าตัวล่างด้วยพี่ เราได้ตั้งสัจจะแล้วว่าจะซื้อตัวเดียว ผิดสัจจะมันไม่ดีแน่ ผลหวยออกตัวล่างไม่ต้องกลับ ถามว่าเสียใจไหม ไม่ครับ หลวงพ่อท่านแสดงให้เห็นแน่จริง มาจริง แต่วาสนาเราไม่ถึง เป็นไปตามโชคชะตาที่ทุกสำนักบอก ไม่มีโชคด้านเสี่ยงดวง หากถูกหวยวันนั้นอาจมีเหตุไม่คาดฝัน ที่ได้เพิ่มคือศรัทธา ว่าถึงที่สุดแล้ว....ท่านไม่ทิ้งเรา ท่านดูเราอยู่

ศิษย์พี่เล่าไว้ บูชาพระกัจจายนะ + รูปหล่อหลวงพ่อ โชคลาภดี โภคทรัพย์ดี....ลองดูนะครับ

4. พิมาน

พิมาน เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2009
    ที่โพสมาทั้งหมดไม่ใช่อะไรหรอก
    แค่ลองกระตุ้นอีกครั้งหนึ่ง(กระตุ้นครั้งก่อนไม่สำเร็จนิ)
    ช่วยสร้างรุ่นที่เน้นโภคทรัพย์สักรุ่นหนึ่งเถอะ
    เอาเน้นๆด้านนี้ด้านเดียวนะ
    ด้านอยู่ปืน เหนียว ขอไม่เอานิ
    สมาชิกท่านใดอยากสนับสนุน
    ช่วยออกเสียงกันหน่อยครับท่าน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 ตุลาคม 2015
  5. พิมาน

หากสมาชิกทุกท่าน
    ออกเสียงสนับสนุน
    บางทีอาจทำให้
    คณะกรรมการ
    เปลี่ยนใจ
    สร้างรุ่นโภคทรัพย์
    ขึ้นมาสักรุ่นก็เป็นไปได้นะขอรับท่าน

6. ครึ่งชีวิต

ครึ่งชีวิต เป็นที่รู้จักกันดี

1 เสียง ขอรับ

7. numthip

numthip เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอดูคุณอ๊อดอีกทีครับ

ถ้าเธอให้มาน้อย ผมก็แจกแบบมีเงื้อนไข
    ถ้าเธอให้มาพอดี ผมก็แจกแบบมีค่าจัดส่ง+ค่าไอติม
    ถ้าเธอให้มาเยอะ ผมก็แจกแบบเผยแพร่กิตติคุณคนสร้างคนเสก
    ถ้าเธอขอให้ร่วมบุญ ก็ตามความตั้งใจของเธอ

แต่ให้ทำบุญราคาเดียวกับวัดฯ ผมขอคิดดูก่อน เพราะกลัวลูกเกรงใจ จะหาตังค์กันไม่ทัน

ส่วนวันที่จะเอาไปถวายนั้น จะสอบถามท่านฯให้ ว่าล็อคเก็ตนี้ อธิฐานขอโชคลาภได้หรือไม่

8. numthip

เคยเล่าแล้ว ผมขอหวยหลวงพ่อกวยได้ แต่ขอได้เท่าที่ขอ ไม่มีเกิน

เคยเล่าแล้วแต่อยากเล่าอีก เรื่องนี้ได้ยินจากพี่ดุ๊ค ผัวแขวนหลวงพ่อกวย เมียท้องแก่ไม่แขวนอะไร ซ้อนมอเตอร์ไซค์ ลงสะพานไม่ระวังรถพลิกคว่ำ ทั้งผัวทั้งเมียหาแผลไม่เจอเลย...คืนนั้น เมียฝันว่าหลวงพ่อกวยมาหา แล้วพูดว่า "ยังดีที่มึงนึกถึงกู"

หลวงปู่เสงี่ยม วัดไหนครับ

หลวงปู่เฮียง ถ้าจะเอาเสกเดี่ยว แนะนำให้ไปที่วัดฯครับ เพราะของพี่นิ่มเสกหมู่เสกเดี่ยวมาจนผมเลิกบันทึกแล้ว ตอนนี้ก็ยังไม่หยุด เพราะจะรอเสกเดี่ยวกับหลวงปู่เกตุอีก ถึงจะถวายให้หลวงปู่เฮียงเสกอีกที

หลวงพ่อไสว วัดปรีดาราม ครบเครื่อง ถ้าเป็นก่อนที่ศูนย์พระฯจะเข้า แนะนำได้ทุกรุ่น ส่วนเรื่องคาถา ถ้าไม่มั่นใจแล้ว สำนักไหนก็เหมือนกันหมด แต่ถ้ามั่นใจ 7ตำนาน12ตำนานในหนังสือสวดมนต์ ใช้ได้หมดครับ

9. numthip

แบบนี้ถ้าขอในช่วงเดือนที่มีโชคลาภ น่าจะได้เยอะกว่านี้
    ไปเจอตำราที่คำนวนช่วงเดือนที่จะมีโชค มาก-น้อย ตามกำลังดาวเกิด
    กำลังศึกษาอยู่ครับ

อย่างของท่าน อ.พิมาน น่าจะไปขอช่วงที่กดุมภะติดหินะ หรือกาลี เลยได้ไม่เต็มเม็ดเต็มหน่วย แต่ก็ได้ .... ไว้ผมจะเข้าไปยกตัวอย่างในห้องสิงห์นภดลนะครับ เพราะคำนวนโดยอ้างอิงจากทักษาและเลข7ตัวประกอบกัน

อันนี้ฮา...

10. numthip

วันที่17นี้ ถ้าพี่นิ่มมีความเคลื่อนไหว ผมจะชวนไปหาพี่นิ่มและกราบหลวงปู่เกตุด้วยกันนะครับ

11. numthip

จะฟ้องกระทรวงศึกษา ที่บ่นว่าเป็นครูเงินเดือนน้อย แต่ซื้อหวยเยอะกว่าผมอีก...

ถ้าแต่ละองค์ขอหวยได้แค่ครั้งเดียว แบตก็หมดเหมือนมือถือสมาร์ทโฟน ให้นึกถึงแหล่งชาร์ทแบตด้วยนะครับ เดี๋ยวจะลืม....

12. numthip

เรื่องลองเหนียว ผมลองกับเข็มฉีดยา ก็เห็น "จื๊ดดดด" ทุกที... ไม่เห็นเหนียวเลย

แต่ทีคนอื่น รถคว่ำรถหงาย ไม่เห็นเป็นไร ..... มีใครอยากลองแบบนี้บ้าง
    ผมขอลองกับเข็มฉีดยาเท่านั้นแหละ อย่างอื่นไม่ขอลอง

เดี๋ยวเจอพี่นิ่ม จะให้แกจุดธูปสาบาน ให้ทำแบบโภคทรัพย์จริงๆ1รุ่น ห้ามมีอย่างอื่นปน!

ว่าแต่นึกขึ้นได้ แกเคยเล่าว่า มีวิชาจุดธูปขอดูหวย แกสำเร็จวิชานี้
    น่าจะอธิฐานขออนุญาตครูอาจารย์ฯ ทำขึ้นมาเองซักรุ่นหนึ่ง.... ไว้ไปหาพี่นิ่มด้วยกัน กระตุกแขนผมหน่อยนะครับ

อ้อ ตอนนี้บ้านพี่นิ่มปูพื้นใหม่ รับแขกได้ง่ายขึ้น ไม่ต้องนั่งพื้นเหมือนก่อนแล้ว...

13. numthip

ภาพเหรียญ อาจไม่ตรงกับเหรียญจริงนะครับ เพราะคนแกะเหรียญไม่ได้ใช้ภาพนี้
    เป็นฝีมือคุณชนะ(พุทโธภควา) ขอขอบคุณครับ

14. พิมาน

อิอิ...เที่ยวนี้กระตุ้นได้ผลแฮะ

15. numthip

เพิ่งจะวางสายจากพี่นิ่ม

ความว่า นับจากลงรูปพี่นิ่มกับหลวงปู่เกตุลงเฟสบุ๊คแล้ว ก็มีคนเห่กันมากราบหลวงปู่ฯเป็นจำนวนมาก มากจนพี่นิ่มต้องเรียกกรรมการวัดฯมาคุย ว่าหากไม่มีป้ายติดหน้ากุฏิ หลวงปู่ฯจะไม่ไหว ขอให้มาเป็นเวลา (แกคุยว่าเป็นร้อย แต่ผมเอา2หาร แต่ก็ดูเยอะอยู่ดี)

วันนี้ก็มีนักข่าวจากหนังสือพิมพ์ คมชัดลึก เข้าไปทำประวัติ อีกหน่อยจะได้อ่านประวัติของหลวงปู่ฯ แทนข้อเขียนของผมที่ติดภาระกิจงานประจำหนักอยู่....

วันเสาร์ที่17 นี้คงได้ไปกราบหลวงปู่ฯกับพี่นิ่มอีก และบล็อคน่าจะเสร็จวันนั้น
    ถ้าใครว่าง ก็ขอเชิญติดรถไปด้วยกันครับ

16. pizzeria

pizzeria เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2009
    ลำดับที่ 46 ชุด 2
    โอนให้แล้วครับ 1,061 บาท 08/10/58 8:34 น.

17. sorboonsongsil

sorboonsongsil เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2007
    ลำดับที่ 19 โอนแล้วครับ ยอด 1,060.06 บาท วันที่ 07/10/15 ครับผม

18. พ่อน้องหนุน

พ่อน้องหนุน เป็นที่รู้จักกันดี

สนับสนุน ๑ เสียงครับ ขอแบบโภคทรัพย์ล้วนๆครับ รอร่วมบุญครับ สาธุๆๆ ./:cool:

19. พิมาน

หลวงปู่เสงี่ยม วัดสุวรรณ อำเภอมหาราช ยุดยานิ

20. numthip

อ้อ...ผมเรียกท่านเจ้าคุณฯ
    หลวงปู่สม วัดโพธิ์ทอง อาจารย์ผมให้ความเคารพท่านฯอยู่หลายส่วน เป็นพระมากบารมี

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้