บทสัมภาษณ์มนุษย์ต่างดาว...ศ.ดร.นพ.เทพนม เมืองแมน... ☻

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย ปิ่นเมือง, 22 พฤศจิกายน 2008.

?
  1. เชื่อ มีแน่นอน !!

0 vote(s)
    0.0%
  2. ฟังหูไว้หู เชื่อครึ่งไม่เชื่อครึ่ง #@!!1+=*&฿ ?

0 vote(s)
    0.0%
  3. ไม่เชื่อแหกตาชัวร์ !!

0 vote(s)
    0.0%
  1. หมูไม่น้อย

หมูไม่น้อย Active Member

ทุกสรรพสิ่งธรรมชาติเป็นผู้สร้าง จากความว่างเปล่า จากอนูเล็กๆ จนเกิดเอกภพนับไม่ถ้วน สิ่งมีชีวิตนับไม่ถ้วน เกิด ดับ อยู่อย่างนี้มานานจนไม่รู้ว่าเริ่มตรงใหน จะจบเมื่อไร พระพุทธองค์บอกรู้ไปก็เท่านั้น ไม่มีประโยชน์ อย่าสงสัยควานหาเลย มันเป็นอย่างนั้นเอง...:VO

2. taywish

taywish สมาชิกใหม่

13 มิถุนายน 2012
    ผมเองเคยพบ ดร เทพนม มาแล้ว ครั้งที่ท่านยังเป็นอาจารย์พิเศษที่ ม.รังสิต

ช่วงปี 2538 ผมเจอท่านครั้งแรกที่ม.รังสิต เราได้เชิญ ดร. มาเป็นวิทยากร ในรายการส่ง อาจารย์ เกี่ยวกับเรื่องลี้ลับ จากการสัมภาษณ์ ทำให้ช่วงนั้นผมพยายามนั่งสมาธิเพื่อติดต่อกับมนุษย์ต่างดาว ผมเอง ได้เจะเจอ อยู่หลายครั้ง ส่วนใหญ่จะบินอยู่สูงนอกชั้นบรรยากาศ ช่วงนั้นคิดว่าเป็นเรื่องบังเอิญที่เห็น UFO บ่อยมาก จนกระทั่ง วันที่ผมต้องไปถ่าย งานส่งอาจารย์ เป็น Music VDO ถ้าฉันไม่ตื่น ผมเองไปกัน4คน 1ในนั้นไม่เชื่อเรื่องUFO ผมเลยพูดเล่นๆว่าจะเรียกมาให้ดูช่วงนี้เจอบ่อยมาก และวันนั้นเองผมได้ไปพักที่ConDO เพื่อน(คนที่ไม่เชื่อเรื่องUFO)ที่หาดจอมเทียน ชั้น9 ระหว่างผมยืนสูบบุหรี่ที่ระเบียง ผมเห็นเมฆฝนดำมากจากขอบฟ้า ซักพักก็เห็นแสงสีเหลือๆรูปวงรี 3ลำ บินทาจากทางเมฆฝนเหมือนหนีฝนมา ผมรีบวิ่งไปเอาVDO มาถ่ายไว้ได้ ประมาณ 10-15 วินาที (เสียดาย VDOมันเก่าและดูไม่ได้แล้วฝุ่นเกาะ) แต่พยานวันนั้นยังอยู่ครบ เจ้ายานนี้บินต่ำมากผมมองจากสายตา ไม่น่าห่างเกิน 1 กม และเร็ว ภายในเวลาไม่ถึงนาทีทั้ง3ลำพุ่งขึ้นหายไปบนฟ้า แบบไม่มีไต้เพดานแบบเครื่องบินในโลกเลย. เพื่อนผมได้แต่พูดว่า ไม่จริงเป็นไปไม่ได้ตลอดการอัดVDO สุดท้ายแล้วผมแปลกใจว่า ทำไมเวลาที่ผมต้องการเจอ UFO แล้วจะได้เจอบ่อยในช่วงนั้น แต่พอหลังผมเรียนจบผมไม่ได้พยายามติดต่ออีกเลย แต่ผมก็ติดตามอยู่เลื่อยๆ

ผมไม่ได้เป็นอาจารย์หรือ ดร อะไรนะครับ แต่อ่านจากกระทู้ที่มีความเห็นในทางลบ อยากจะบอกว่า. ไม่ว่าอะไรก็ตาม จะเป็นเรื่องที่คุณทั้งหลายเชื่อหรือไม่ก็ตาม ข้อความของมนุษย์ต่างดาว เค้าต้องการสื่อให้พวกท่านทราบว่า "เราควรทำดี คิดดี พูดดี" แค่นี้คงไม่ได้ มีผลเสียอะไรกับใครใช่มั้ยครับผม คุณไม่เชื่อหรือไม่เคยเห็นก็ไม่เป็นไรแค่ขอให้คิดดีก็พอ ไม่จำเป็นต้องว่าใคร เพราะเค้าไม่ได้ว่าคุณ ในอีกทาง คนที่เค้าเชื่อหรือเคยพบเห็น เค้าคิดต่างจากคุณ ผมเองไม่เคยต้องจ่ายเงินหรือเสียเงินให้ อาจารณ์เทพนมเลยแม้นแต่ครั้งเดียว แล้วจะเรียกท่านว่าหลอกลวงได้ยังไง สุดท้ายผมอยากเจออาจารย์มากทำนามบัตรท่านหาย อยากไปดูจานบินกับท่านอีก ท่านเคยเรียกมาให้คนดูที่กลางสนามบอล ม.รังสิต ผมเองก็มีโอกาสได้เห็น วันนี้มีคนยืนอยู่กลางสนาม20-30 คนรวมทั้ง ดร ด้วยแล้วมองไปบน ฟ้า ผมเดินผ่านมากับเพื่อนแปลกใจว่าทำไมมองอะไรกันเลยเดินเข้าไปดูไปถาม นั่นคือครั้งแรกที่ได้เห็นและเป็นครั้งนั้นที่ทำให้ผมพยายามติดต่อกับUFO

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 มิถุนายน 2012
  3. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

ถือว่าเป็น ปัจจัตตัง ที่เล่าให้ใครฟังดังๆไม่ได้..

4. นักรบธรรม

นักรบธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2008
    มีเรา ก็มีเขา

5.ถาม-ขอให้ท่านให้ความกระจ่าง เกี่ยวกับมนุษย์คู่แรกบนโลกนี้ว่า มาจากไหนกันแน่? มาจากลิงใช่หรือไม่?

ตอบ-มนุษย์ไม่ได้พัฒนามาจากลิงอย่างที่เข้าใจกัน ตามความเป็นจริง มนุษย์เพศชายคนแรกที่พวกท่านเรียกว่า"อาดัม"นั้น ถูกสร้างขึ้นมาที่ดาวนพเคราะห์ดวงหนึ่งนอกระบบสุริยะของท่าน พระผู้สร้างได้ให้พวกเรา นำมนุษย์ผู้นั้นมาไว้ยังโลกนี้ และต่อมาได้สร้างมนุษย์เพศหญิง ที่พวกท่านเรียกว่า "อีฟ" ขึ้นมาอีกคนหนึ่ง และให้นำมาอยู่ด้วยกัน จนสืบเชื้อสายมีลูกหลานกันมากมายไปทั่วโลก พวกเราเปรียบเสมือนบรรพบุรุษของพวกท่านเหมือนกัน มีหน้าที่คอยดูแลช่วยเหลือพวกท่านอยู่เสมอมา ในระยะ 200 กว่าปีที่ผ่านมา มนุษย์เจริญทางวิทยาศาสตร์ขึ้นมามาก แต่ทางด้านศีลธรรม และจริยธรรม กลับพัฒนาได้น้อยมาก เมื่อมนุษย์ค้นพบพลังงานใหม่ เช่นพลังปรมาณู ก็นำไปใช้สร้างอาวุธทำลายล้างกัน แทนที่จะนำไปใช้ในด้านพัฒนาสุขภาพและสันติภาพ......

เรื่องนี้จะแย้งกับหนังสือ เปิดตำนานสุวรรณภูมิ ตอนกำเนิดมนุษย์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 พฤศจิกายน 2012
  5. toseal

toseal เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2011
    รึว่าเราคือ อนุภาคพลังงานที่หลุดออกมาเหมือน อิเล็กตรอนวงนอกสุดที่มักหลุดออกมาจากปฏิกริริยาทางเคมี ประมาณนี้มั้งครับ จินตนาการครับ

6. Followdream

Followdream เป็นที่รู้จักกันดี

ถือว่าเป็นสาระน่ารู้ที่นำมาแบ่งปันกัน ทั้งหมดยู่ที่วิจารณาญาณของผู้อ่านเอง
    ส่วนตัวได้อ่านก็เป็นการเติมความรู้ให้แก่ตัวเองไป
    ขอบคุณท่านเจ้าของกระทู้ที่ได้นำมาให้อ่าน ขออนุโมทนา สาธุค่ะ