บันทึกกรรมของฉัน

ในห้อง 'Black Hole' ตั้งกระทู้โดย Suryar, 10 พฤศจิกายน 2023.

1. Suryar

Suryar ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่าน

23 พฤษภาคม 2018
    ลองมาดื่มชาอัลโปรที่โฆษณาว่าเป็นอันดับ 1 ในญี่ปุ่นค่ะ
    หอมชาแต่หวานไปหน่อยค่ะ
    ฉันไม่ชอบหวาน IMG_1189.jpeg

2. Suryar

Suryar ขอบคุณเพื่อนสมาชิกทุกท่าน

ในระบบ ไม่น่าจะมีใครมาจีบฉันได้แล้วนะ เพราะฉันระวังตัวมาก
    นักบินคนนี้ มาได้อย่างไร
    แถมชื่อ บุญมี IMG_1199.jpeg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กรกฎาคม 2024
  3. Suryar

บุญมีบอกให้ คอยก่อน
    เขาอยากคุยกับฉันมาก
    เกิดมาไม่มีใครเคยบอกให้ฉันคอยเลย
    มีแต่หายไปเงียบๆ โดยไม่บอกกล่าว
    เขามีนิสัยนักบินจริงๆ
    เขาอยากคุยทาง what’s app
    แต่ฉันไม่อยากใช้แพลตฟอร์มนี้
    คุยก็ได้ ไม่คุยก็ได้
    ฉันเคยมีแฟนเป็นนักบิน
    เขามาตรฐานสูงมาก
    ในทุกๆเรื่อง

4. Suryar

ฉันรู้ว่า บุญมี แกล้งให้ฉันคอย
    พวกนักบินมี มุขต่างๆ มากมาย
    ฉันอายุมากแล้วและไม่อยากเสียเวลา
    หากฉันไม่ก่อเวร สร้างกรรมกับใคร ก็จะไม่มีใครมารบกวนระบบของฉันได้
    ฉันควรอยู่อย่างสงบเสงี่ยมเจียมตัว
    ในตู้ปลาเงียบๆคนเดียวดีกว่า
    ฉันไม่อยาก เสียหัวคิว ให้ใครอีกแล้ว
    การมีคู่ครอง ต้องจ่ายหัวคิวด้วยค่ะ
    ราคาแพงแสนแพงค่ะ
    หน้าตาของบุญมีคล้ายดาราหนัง ขอพื้นที่บันทึกไว้หน่อยนะคะ IMG_1200.jpeg

5. Suryar

ไอซิส ฉันก็คุยมาแล้ว
    ชื่อ จามัล Jamal เป็นไอซิสอยู่ที่เบสอินโดนีเซีย
    แค่ สแกมเมอร์นักบิน
    ชิลล์ ชิลล์ค่ะ
    ขอบคุณเพื่อนสมาชิกที่เป็นห่วงนะคะ

6. Suryar

แม่ของเด็กตายในขณะคลอด
    แล้วบริจาคหัวใจให้ชายชุดดำ
    มาดูปฏิกิริยาของเด็กต่อชายชุดดำนะคะ
    เด็กจำจังหวะเต้นของหัวใจของแม่ได้ค่ะ

https://linevoom.line.me/post/1171953458988416079

7. Suryar

เรื่องของสาวสปาช่า Sparsha…

ตอนสาวๆ ฉันไปใช้บริการสปาช่า แล้วน้องที่มานวดให้นั้น ไม่สามารถแตะต้องร่างกายของฉันได้ น้องร้องกรี๊ด กรี๊ด แล้วบอกว่า ร้อน ร้อน… แตะตัวฉันไม่ได้เลย พร้อมกับร้องไห้…

ฉันไม่รีรอ พาน้องคนนี้ไปหาอาจารย์ท่านหนึ่ง เป็นซินแสหญิง อาจารย์เอากรรไกร ตัดตะกรุดที่เอวของน้องออกมา น้องหายเป็นบ้าทันที

จากนั้นไม่นาน ฉันล้มป่วยด้วยอาการปวดท้องน้อยอีกครั้ง สืบสาวราวเรื่องได้ความว่า น้องปิดทองมหาอุตม์ตรงนั้นโดยผู้ทำให้คือเณรแอ เมื่อปิดทองตรงนั้นเสร็จแล้วก็คล้องตะกรุดครอบไว้ที่เอว

สรุปว่า ของของเณรแอ เลยมาอยู่ที่ฉัน ฉันรับกรรมไปเต็มๆ ต้องใช้เวลาหลายปีกว่าจะเอาออกจากท้องน้อยได้ค่ะ เพราะของแรงมากค่ะ

8. Suryar

จากเรื่องที่ฉันเล่าให้ฟังนี้ จะเห็นว่า ใครที่เข้าไปยุ่งกับกฎแห่งกรรมของคนอื่น ก็จะโดนหางเลขไปด้วย ทำให้ไม่มีใครอยากช่วยเหลือใครในสังคมนี้ค่ะ

แต่ฉันกลับคิดว่า ช่วยใครได้ก็ช่วยกันไป นั่นคือสาเหตุ ที่ฉันสามารถ ปีนออกมาจากหลุมดำได้ค่ะ เพราะได้คนช่วยเหลือ ในยามคับขัน

ฉันเชื่อมั่นในการทำความดี พลังของการ sacrifice และความบริสุทธิ์แห่งดวงจิตค่ะ นั่นคือสาเหตุว่าทำไมฉันถึงสามารถปีนออกมาจากขุมนรกได้

นอกจากน้องสปาช่า ก็มีน้องปลาในห้องตาทิพย์ ที่ฉันเคยช่วยเหลือไว้ มีคุณ java108 ที่ฉันเคยถ่ายกุณฑาลิณีข้ามประเทศทางโทรศัพท์ให้ และคนอื่นค่ะ

การช่วยคนในเวลาที่เขากำลังตกทุกข์ได้ยากนั้น ได้อานิสงส์มากมายมหาศาลค่ะ จะตกน้ำไม่ไหล ตกไฟไม่ไหม้ค่ะ IMG_1164.jpeg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 กรกฎาคม 2024
  9. Suryar

ป่วยในห้อง ไอซียู…วิญญาณมารังควานในร่าง…ทำยังไง ?

ให้อมพระไว้ในปาก แล้วหายใจทางปากเพื่อให้ลมหายใจผ่านองค์พระทางลมหายใจเข้า เช่น อมพระผงสมเด็จนางพญาไว้ แล้วสูดหายใจเข้าทางปากผ่านพระผงนี้ จะเกิดไอเทพเข้าไปในร่างกายทุกครั้งที่หายใจเข้า

วิญญาณในร่างจะไม่สามารถทนไอเทพได้ จะร้อน และไม่สามารถเข้ามาสิงในร่างได้ค่ะ

ฉะนั้น อาการจะดีขึ้น แต่เป็นเพียงการแก้ที่ปลายเหตุนะคะ วิญญาณยังโกรธแค้น ต้องหาทางตกลงกันทางอื่นว่าจะทำบุญส่งส่วยให้กันอย่างไรต่อไปค่ะ

10. Suryar

โดนอาหารสั่ง…ทำอย่างไร ?

เมื่อโดนอาหารสั่ง หัวใจจะเต้นโครมคราม หายใจไม่ทัน มีเวลาตัดสินใจเพียงแค่เสี้ยววินาที สิ่งที่ต้องรีบทำคือ การล้วงคออาเจียนออก อันเป็นวิธีเดียวที่สามารถช่วยชีวิตได้ทันท่วงที

ให้เอานิ้วล้วงไปที่คอ แล้วค่อยค่อยสำรอกอาหารออกมา ปฏิบัติการนี้ต้องทำอย่างรวดเร็ว เพราะเวลามีน้อย การตัดสินใจมีเพียงเสี้ยววินาทีค่ะ

เมื่ออัตราการหายใจค่อยค่อยช้าลง อาการก็จะเริ่มเป็นปกติ นี่คืออยู่ในขั้นปลอดภัยแล้วค่ะ

11. Suryar

โดนทำเสน่ห์ วางยาในอาหาร แก้อย่างไร ?

มีคนถามมาเยอะค่ะ ให้ทำดังนี้นะคะ

นำน้ำใส่กะละมัง มาล้างเท้าบิดามารดา แล้วเช็ดเท้าท่านให้สะอาด แล้วนำพวงมาลัยมากราบท่าน แล้วกราบขออโหสิกรรมกรรมทั้งหลายแก่บิดามารดา พร้อมทั้งให้ท่านอภัยให้ในทุกสิ่ง

จากนั้น นำน้ำล้างเท้ามาล้างหน้าและดื่มเข้าไป

สักครู่ จะอาเจียนออกมาเป็นเยื่อสีเขียวคล้ำออกสีดำๆ

แสดงว่า ของหลุดออกมาแล้วค่ะ

จากนั้น ทดลอบด้วยการ ลนไฟ ที่ท้องน้อย ว่ามีอาการกำหนัดบริเวณที่เปลวเทียน จ่ออยู่หรือไม่

หากไม่มี แสดงว่า ออกมาหมดแล้ว

หากยังมีอาการกำหนัด ให้เปิดหน้าท้อง ด้วยเทียน

แนะนำให้ ลนไฟจนกระทั่ง เกิดตัวกำหนัดเป็นก้อนกลมๆ แล้วใช้เทียนจี้ ไปที่ก้อนกำหนัดนั้น ต้องทนเจ็บ เพราะจะเป็นการเปิดแผลหน้าท้อง

ก้อนกำหนัดนั้นคือตัวพรายที่ถูกจี้ไฟ จะออกมาได้จากหน้าท้องค่ะ

จะเกิดแผลเป็นที่หน้าท้องโดยจะใช้เวลาในการรักษาประมาณ 3 เดือนค่ะ

12. Suryar

ฝันดีค่ะเพื่อนสมาชิก
    ท้อได้แต่อย่าถอยนะคะ

13. Suryar

ฉันนอนไม่หลับ ฉันคิดถึง ซิการ์ คอนยัค และเสียงเพลง
    ใช่…ฉันเหงา
    ในตู้ปลานี้ ฉันเลิกทุกอย่างแล้ว
    ทั้งดื่ม ทั้งสูบ
    ฉันคิดถึงชีวิตสมัยเด็กๆ จัง

IMG_1202.jpeg IMG_1203.jpeg

14. Suryar

เมื่อก่อนที่ foodland มีขายยาเส้นรสบานาน่าวนิลา และดาร์กเชอร์รี่ ฉันชอบซื้อมาดูด แต่เวลาปั๊ม ต้องให้เพื่อนปั๊มให้ เพราะไม่มีแรง
    ฉันนึกถึงวันเก่าๆจัง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กรกฎาคม 2024
  15. Suryar

ฉันมีเพื่อนที่สภาพจิตใจบอบช้ำเหมือนฉัน และต้องใช้กัญชาเพื่อให้ลืมความเจ็บปวดจากเรื่องร้ายในอดีต
    ปัจจุบันเค้าทำสวนมะละกอ ในขณะที่ฉันทำสวนส้มโอ
    เค้าสูบกัญชาและชอบประท้วง ส่วนฉันก็หยอดกัญชาเพื่อให้ลืมความเจ็บปวดทั้งกายและใจ

เราทั้งคู่มีชีวิตที่คล้ายกัน เค้าแต่งงานกับหญิงธรรมดาและมีลูกที่น่ารักหนึ่งคน ส่วนฉันแต่งงานกับผู้ชายธรรมดาแล้วก็มีลูกน่ารักหนึ่งคนเช่นกัน พวกเราล้วนหลบซ่อนตัวตนที่แท้จริงของตัวเองโดยใช้กัญชาไปวันวัน

พวกเราขี้ขลาดเกินกว่าจะยอมรับความผิดพลาดของตัวเอง อาศัยฤทธิ์ของกัญชาไปวันวัน และนี่คือเรื่องเล่าก่อนนอนคืนนี้ค่ะ

ฝันคืนนี้ด้วยเพลงนี้ค่ะ

16. Suryar

ให้รางวัลตัวเองหลังจากออกกำลังกาย
    ไม่น่าเชื่อว่าของเล็กๆน้อยๆที่มอบเป็นของขวัญให้ตนเองนั้น จะทำให้มีความสุขได้ ในตู้ปลาเล็กๆ ของฉัน IMG_1206.jpeg

17. Suryar

ฝันดีคืนนี้ด้วยเพลงนี้ค่ะเพื่อนๆ

18. Suryar

ต่ออีกสักหน่อย กำลังเพลินนะคะ

19. Suryar

สุดท้ายแล้วจริงๆ ฉันเพลินเลยค่ะ

20. Suryar

เพื่อนๆ บอกว่าเพลงเพราะ แต่อยากได้เวอร์ชั่นภาษาอังกฤษ ฉันจัดมาให้ตามนี้ค่ะ