บูชาเบาๆ ไม่แพง

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Muang99, 31 กรกฎาคม 2024.

1. Muang99

Muang99 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

10 กุมภาพันธ์ 2011
    กระทู้เรื่องเด่น:
    6

ผมจะขอเล่าประสบการณ์น่ะครับ คือ ประมาณกลางๆปี58 ผมได้เอาพระหลวงปู่มีชัยไปใส่กรอบสแตนเลสเก้าองค์ เพื่อแจกพี่ๆเพื่อนๆที่ทำงาน ส่วนมากผมจะให้เฉพาะคนที่ไม่มีพระคือไปแขวนขึ้นคอจริงๆ ถือว่าเป็นการทำบุญไปในตัว ตามเจตนารมณ์หลวงปู่ครับ ซึ้งลูกศิษย์ที่เคยไปกราบหลวงปู่จะทราบดี ผมแจกไปแปดองค์ เหลือหนึ่งองค์เลยเก็บไว้ในลอ็กเกอร์ พอผ่านไปประมาณเดือนกว่าๆ เพื่อนรุ่นพี่เจอผมแล้วก็ดึงพระที่ผมให้ไปที่เหน็บที่คอเสื้อโชว์แล้วพูดว่า ตั้งแต่ได้ไปถูกหวยสองงวดแล้ว แล้วก็เสี่ยงโชคได้เงินอีกงวดนึง เพราะปกติแล้วพี่คนนี้จะแขวนพระเกจิดังราคาหลักหมื่น และน้องอีกทำงานเป็นพนักงานรายวันมีงานเขาก็เรียกมาทำไม่มีงานก็ต้องหยุด พอเจอผมก็บอกว่าพี่ตั้งแขวนพระที่พี่ให้มาเดี๋ยวนี้ผมได้ทำงานประจำแล้วพี่

และผมจะเล่าถึงพระที่ผมเก็บไว้ที่ล็อกเกอร์ที่ยังไม่ได้ให้ใคร ตอนนั้นพระหลวงปู่เริ่มดังแล้วครับ พี่ที่ทำงานด้วยกันเจอกันก็ทักทายกันคุยกันเรื่องพระเครื่อง พี่เขาก็พูดขึ้นมาว่าทีคนอื่นแจกจังทีผมนั่งอยู่ใกล้ๆไม่เห็นแจก ผมก็เลยบอกว่าพรุ่งนี้ค่อยเอา พออีกวันพี่เขาหยุด ผมก็เลยเอาพระกลับบ้านเพื่อจะเปลี่ยนอีกองค์ที่ขอบบิ่นให้แทน ด้วยความกลัวว่าพี่เขาจะเอาพระไปปล่อยให้คนอื่นบูชา และเกิดความเสียดายพระด้วย พอกลับถึงบ้านจะหยิบพระที่วางไว้ที่หิ้งพระผมจำได้ดีว่าผมวางไว้ที่หิ้งพระ หายังงัยก็หาไม่เจอ จนทุกวันนี้ก็ยังไม่เจอ ความคิดที่เกิดตอนนั้นก็คือ หลวงปู่ท่านคงตำหนิผมว่าพระมีตั้งหลายองค์แต่จะเอาพระบิ่น ไปเปลี่ยนให้เขา "เป็นความเชื่อส่วนตัวของผมเองนะครับ" ก็เลยต้องเอาพระใส่กรอบตั้งแต่แรกไปให้พี่เขาครับ ส่วนพระที่ผมแจกก็คือพระแจกงานกฐินขุมทรัพย์๙๙๙๙๙๙๙ ครับ

2. Muang99

Muang99 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

6
    เรียนเชิญครับ

3. Muang99

6
    เรียนเชิญครับ บูชาเบาๆ ไม่แพง