++ประสบการล่าสุด ฝึกมโนเต็มกำลัง ถอดหัวถอดไส้กับอ.ไก่++

ในห้อง 'อภิญญา - สมาธิ' ตั้งกระทู้โดย ดาวหางสีเงิน, 31 มกราคม 2005.

1. Boatnoy

Boatnoy เป็นที่รู้จักกันดี

29 ธันวาคม 2004
    คะเหมน ทำปายยด้ายยย

ขำขี้แตกเลย 5555555555555 (555)

อาทิตย์หน้ามีคนชวนไปฝึกมโน.. แบบมีคนสอน ครั้งแรกในชีวิต

ฮี่ๆๆๆๆๆๆ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      332 KB
      เปิดดู:
      409
  2. ammytr

ammytr เป็นที่รู้จักกันดี

28 ธันวาคม 2004
    ขอบคุณพี่ก้าวไกลมากครับ เจอตรงกับตัวเองเลยครับ กับมโนมยิทธิ ผมไม่เคยอ่านมาก่อน แต่อ่านแล้ว มันตรงมาก ๆ ทั้งเรื่องสมาธิ เรื่องปีติ เรื่อง ฌาณ เรื่องผล ลองสอบ ลองเทียบดูแล้วมันตรง มันจริง ตามที่หลวงพ่อ ตามที่ครูบาอาจรย์ว่าไว้เลยครับ.....

แล้วเราจะไม่เชื่อครูบาอาจารย์ของเราหรือ เราจะไม่เชื่อองค์พระสมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าได้อย่างไรเมื่อท่านสอนได้ตรงขนาดนี้

ลองพิสูจน์กันดูเลยครับ...(smile)

ถ้ามีการฝึกครั้งหน้า เดี๋ยวชาวพลังจิตนัดกันไปกันครับ.. ไม่ได้ผล ไม่ได้อะไร อย่างน้อยเราก็ได้ไปทำความดีด้วยกันนน..(b-deejai)

ปล.1 พี่ piromsuparp<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_37419", true); </SCRIPT> นั่งอยู่ด้านหน้าผมใช่ไหมครับ ว่าจะขอ อีเมล์ของพี่ ไว้ติดต่อคุยเรื่องธรรมกันบ้าง สมัยนี้ หายากครับ มิตรธรรม.. กัลยาณมิตรธรรม จะพาพวก ๆ แถวบ้านไป กลัวมันจะหาว่าบ้า จะพาไปทำความดี จะกลายเป็นพาไปหาลุงพุฒิเสียนี่... ครั้นจะให้ไปเข้าป่า ก็กลัวจะหลงไปถูกกระเหรี่ยงยิงตายเสียก่อนจะได้ปฎิบัติธรรมในป่าครับ...

เว็บพลังจิต คนเล่นทุกเพศทุกวัยจริง ๆ เลยครับ เป็นบุญใหญ่มาก ๆ เลยครับ สำหรับคนช่วยกันก่อตั้ง ช่วยกันสนทนาธรรมกัน...

ปล.2 พี่อำนาจครับ คราวหน้าไปเจอกันอีกนะพี่ ชาวชมรมเพาะกาย (พุง) เว็บพลังจิต (f)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 กุมภาพันธ์ 2005
  3. Jin

Jin เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2004
    ผมจะเอาตังที่ไหนไปเรียนอ่ะ พี่ T_T

4. piromsuparp

piromsuparp เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2004
    น้องลาภ Email ครับ piromsuparp@maildozy.com [b-hi]
    ใครรู้ช่วยบอกที private message ส่งอย่างไร ส่งไม่เป็นน่ะ (b-uh)
    websnow ช่วยหน่อยครับ (||)

5. ดาวหางสีเงิน

ดาวหางสีเงิน เป็นที่รู้จักกันดี

:[ ข้างล่างนี่เป็นการยกตัวอย่างการส่งPMถึงน้องลาภ(ammytr)นะครับ :[

ไฟล์ที่แนบมา:

6. ดาวหางสีเงิน

ดาวหางสีเงิน เป็นที่รู้จักกันดี

แฮะๆ ผมก็พูดไปงั้นหละครับว่าเผานู่นเผานี่
    ความจริงอยากเล่าให้เพื่อนๆในบอร์ดฟังว่าได้เจออะไรบ้างเท่านั้นครับ
    โดนพลังซีเรียสของพี่ปล่อยใส่ ไม้ขีดไฟผมจุดไม่ติดละครับ ^^'
    เอิ๊ก ขออภัยในความเป็นเด็กไร้สาระครับ

++พี่piromsuparpครับ ผมนั่งถัดจากลาภแหละครับ แต่ผมนึกไม่ออกจริงๆครับว่าพี่คนไหน เอาเป็นว่าคราวหน้าถ้าเจอกันอีกพี่มาทักพวกผมด้วยนะครับ

++คุณ นายจันทร์เจ้า<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_37438", true); </SCRIPT> บ้านอยู่แถวไหนเหรอครับ ... บ้านอาจารย์ไก่อยู่ปทุมครับ...ต้องถามลาภ เพราะว่าเค้าจำทางได้แล้วครับ ส่วนผมรอเจออาจารย์ครั้งหน้า วันที่12หรือ13มีนา(ไม่แน่ใจว่าวันไหนครับ ลืม) แถวๆบางกะปิอะครับ ไปด้วยกันเหมือนเดิม

<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_37581", true); </SCRIPT>

ภาพนี้ขอเซฟคับพี่ ก๊ากๆๆ

7. ใบบัว

ใบบัว สมาชิก

3 กุมภาพันธ์ 2005
    น้องใหม่จ้า อยู่เบลเยี่ยม ทำวัตรเช้าวัตรเย็น นั่งสมาธิ เท่าที่จะทำได้

อยากนั่งมโนมยิทธิมากกกกกกกกกกกกกกกก

อยู่โน่นมีวัดไทย มีพระจากไทยมา แต่ไม่มีรูปไหนสอนมโนมยิทธิเลย

ช่วยแนะนำหน่อยการนั่งด้วยตนเองที่บ้าน หรือใครทราบบ้างว่ามีพระสุปฏิปันโนรูปไหนที่โปรดกายทิพย์ไปสอนที่บ้านได้บ้าง ไปไทยจะไปวัดท่าซุง ยังไม่เคยไปเลย
    แล้วบ้านสายลมอยู่ที่ไหน อ่านหนังสือหลวงพ่อฤาษี แล้วศรัทธาท่านมาก
    พยายามปฏิบัติตามที่ท่านสอน

8. ดาวหางสีเงิน

ยังไม่เคยไปท่าซุงเหมือนกันครับ ผมประสบการณ์น้อยอะครับ
    ไอเจ้าคนที่ประสบการณ์เยอะๆมันก็ขอลาไปเอนท์ใหม่ - -' คงกลับมาเดือนหน้าอะครับ
    วันเสาร์ที่จะถึงนี้ผมจะไปสายลมครับ ไปแล้วจะมาเล่าให้ฟังละกันครับ(อยู่ไหนยังไม่รู้เลย แฮะๆ ต้องมั่วซะแร้ว)

ป.ล.บ้านพี่อำนาจอยู่แถวไหนครับ ? ?

9. KomAon11

KomAon11 เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นมากกว่ากระสือ
    ... แต่ว่าลาภ ไม่ใช่กระหัง

... แต่ว แต๋ว แหน่ว แน่วว แหน่วว... แต่ แหน่ว แน่ว แน๊ววว