ปิดกระทู้

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย Pisitchai001, 3 เมษายน 2013.

1. Followdream

Followdream เป็นที่รู้จักกันดี

คนจะงาม งามน้ำใจ ใช่ใบหน้า
    คนจะสวย สวยกายา ใช่ตาหวาน
    คนจะแก่ แก่ความรู้ ใช่อยู่นาน
    คนจะรวย รวยศีลทาน ใช่บ้านโต

อันความตายชายนารีหนีไม่พ้น
    มีหรือจนก็ต้องตายกลายเป็นผี
    ถึงแสนรักก็ต้องห่างล้างทันที
    ไม่วันนี้ก็วันหน้าจริงหนาเรา

ธรรมใดๆ ถ้าไม่ทำไม่ปฏิบัติก็ไม่เกิดผล
    ผลที่เกิด..เกิดแก่ตนใช่อื่นใด

ขออนุโมทนาด้วยอย่างยิ่งค่ะ

ขอให้เจริญในธรรมยิ่งๆ ขึ้นไปค่ะ

2. malzonola

malzonola เป็นที่รู้จักกันดี

9 มิถุนายน 2013
    ขอขอบคุณน้องมากเลยครับที่ช่วยแนะนำเรื่องราวการทำบุญทำกุศลดีๆเลยล่ะครับ

ไฟล์ที่แนบมา: