เว็บพลังจิต (ปิดการแจก) บทสวดมนต์แผ่นพับ

ในห้อง 'แจกฟรี' ตั้งกระทู้โดย Pinit, 14 พฤศจิกายน 2010.

1. konsiam

konsiam Active Member

ไม่ทราบว่า รับได้คนละกี่ชุดครับ ถ้าเป็นไปได้รบกวนขอซัก 8 ชุด นะครับ
    รบกวนส่งมาที่

เจริญ เจริญจิต
    66/66 ซ.พิชยนันท์ ต.ตลาดขวัญ อ.เมือง จ.นนทบุรี 11000

ขออนุโมทนาบุญกับกุศลผลบุญที่พี่ๆกระทำในครั้งนี้ด้วยนะครับ

ขอให้พี่ประสบความสำเร็จ ประสบสุขทั้งทางโลกและทางธรรม ดั่งใจปรารถนาทุกประการครับ

2. Pinit

Pinit ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ให้ตามที่ทุกท่านขอครับ แต่ต้องเหมาะสมคือ..
    ไม่ขอเยอะเกินความจำเป็น เอาไปแล้วใช้งานจริง ครับ

3. bangphutra

bangphutra สมาชิกใหม่

11 ธันวาคม 2010
    ขอรับสัก ๒ ชุดจะได้มั้ยครับ
    จะเอาไว้สวดมนต์พร้อมลูกชาย (ลูกชาย ๖ ขวบ พอจะอ่านหนังสือได้แล้ว)
    แต่หากของมีจำกัด ก็รบกวนเพียงชุดเดียวก็ได้ครับ

ส่งมาที่ นายสมัคร มากบุญ
    เลขที่ ๓๓๐/๕ ตำบลบางพุทรา
    อำเภอเมือง จังหวัดสิง์บุรี ๑๖๐๐๐

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

4. Pinit

Pinit ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ได้ครับ อย่างที่ผมบอกว่า...ไม่ขอเยอะเกินความจำเป็น และเอาไปแล้วใช้งานจริง
    จะได้แบ่งให้ท่านอื่นต่อโดยทั่วถึง และกระจายไปให้มากที่สุดเท่าที่ของจะมีครับ

5. pum@ple

pum@ple เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2010
    ลำดับที่19
    รบกวนนิด1
    คือว่าท่านจะส่งของมาหลังปีใหม่ใช่ไหมครับ
    คือว่าที่อ่านเห็นท่านส่งมาวันที่ 30 พย.แล้ว
    ผมยังไม่ได้รับเลย
    ไม่ว่ากันน่ะครับ
    แค่แจ้งข่าวมาบอก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 ธันวาคม 2010
  6. Pinit

ผมจะส่งให้หลังปีใหม่ครับ ขณะนี้โรงพิมพ์ยังไม่ได้ส่งมา คิดว่าคงเร็วๆนี้

ที่เห็นรายชื่อผู้ขอ และจำนวนที่ขอนั้น เป็นเพียงการสรุปยอดเท่านั้นครับ
    จะได้สะดวกเวลาส่งจริง เราจะมาดูตรงนี้ และติ๊กว่ารายไหนส่งแล้วบ้าง
    อีกอย่างหนึ่งคือ ทำให้ผู้ขอเข้ามาดูได้ว่า มีรายชื่อของท่านไหม

> คลิกดูรายชื่อผู้ขอบทสวดมนต์แผ่นพับ <!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 ธันวาคม 2010
  7. Pinit

<TABLE id=post class=tborder border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid" class=thead>วันนี้, 10:32 AM </TD><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=thead align=right></TD></TR><TR vAlign=top><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt2 width=175>**วาดจันทร์**<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

พลังการให้คะแนน: 218 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" id=td_post_ class=alt1><CENTER>ขอรับบทสวดมนต์แผ่นพับค่ะ

</CENTER>
    <HR style="BACKGROUND-COLOR: #ffffff; COLOR: #ffffff" SIZE=1>ขอรับไว้4ชุด จะนำไปแจกญาติธรรมค่ะ

กรุณาส่ง พรจันทร์ วุฒิจันทศิริ

99/42 หมู่2 ถนนมีสุข ซอยมีสุข2 แขวงทุ่งสองห้อง เขตหลักสี่ กทม.10210

ขอบพระคุณและอนุโมทนาบุญด้วยทั้งหมดทั้งมวลนะคะ^^

</TD></TR></TBODY></TABLE>

8. pum@ple

ขอบคุณครับ

ร่วมทำบุญด้วยคนน่ะครับด้วยการ อนุโมทนา
    วันที่ 10 มกราคม54 มีงานที่วัดป่าบ้านสบาย ครับ

ผมจะเอาไปแจกที่นั้นด้วยอีกวัดครับ วัดป่าศซรีสำราญอีกวัดครับ

สวดมนต์ อิติปิโส 109 ต้อนรับปีใหม่จะเอาไปแจกเพิ่มอีกครับ

ขอความอนุเคราห์บุญอีกน่ะครับ เพิ่มให้อีกนิด1ได้ไหมครับ ขอบคุณครับ

9. กุศลธรรม

กุศลธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2008
    ขอรับบทสวมมนต์แผ่นพับ 4 ชุดครับ
    ผมกับภรรยาและลูกสาวอีก 2 คนครับ

ไพศาล ทรัพย์ประเสริฐ
    152 ม.4 ต.บางละมุง อ.บางละมุง จ.ชลบุรี 20150

ขอบพระคุณและอนุโมทนาบุญด้วยครับ

10. Pinit

19.คุณพิชิตชัย บุญมา (50)<O:p</O:p
    จากเดิม 30 เป็น 50 พอนะครับ
    ผมจะได้เก็บไว้แจกที่อื่นให้ทั่วถึงมากกว่านี้เท่าที่ของพอจะมีครับ
    อีกอย่างคุณไม่ได้ขอมาในนามของวัด หรือ โรงเรียนครับ

11. pum@ple

ครับผมแค่นั้นก็ได้ครับจะได้แบ่งให้คนอื่นๆด้วย
    ผมก็จะได้เอาไปแจกอีกทีจากจำนวนที่เพิ่มขึ้นอีกน่ะครับ
    ขอบคุณครับ

12. ธิดารัตน์

ธิดารัตน์ เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2009
    น่าจะแจกมัธยมด้วยนะคะ ฮ่าๆ

ขออนุโมทนาสาธุด้วยนะคะ

ขอรับ 1 ชุดค่ะ

ธิดารัตน์ สีหะเกรียงไกร
    95 ม. 11
    ต.นิคมคำสร้อย
    อ.นิคมคำสร้อย
    จ.มุกดาหาร
    49130

ป.ล. ขอเอาไปซีร็อกซ์แจกต่อหน่อยนะคะ คงไม่ละเมิดลิขสิทธิ์ของร้านที่จัดพิมพ์ใช่ไหมคะ

สาธุ สาธุ สาธุ

13. Pinit

ให้ 50 แผ่นนะ ฝากเพื่อนๆในห้องเรียนด้วยครับ...

14. tweeraphol

tweeraphol สมาชิก

17 กันยายน 2010
    ขอโมทนาในกุศลผลบุญคณะผู้สรางครับ ผู้ขอรับ 5 ชุดครับ ส่งที่
    วีระพล ตุ้มสุด 98/56 ม.12 ซ.ศรีด่าน ต.บางแก้ว อ.บางพลี จ.สมุทรปราการ 10540

15. ท่านมนูญ

ท่านมนูญ สมาชิกใหม่

24 พฤศจิกายน 2010
    นาย มนูญ หล้าธรรม
    148 ม.9 ต.โพธิ์ อ.เมือง จ.ศรีสะเกษ 33000

สถานีประมงน้ำจืดจังหวัดศรีสะเกษ

ขอให้ วัดป่ากุนคนึงวนาราม
    ต.รุ่งระวี อ.น้ำเกลี้ยง จ.ศรีสะเกษ
    เนื่องจากมีพี่แม่พ่อน้องมาวดถือศีล8กันเป็นจำนวนมาก
    และจะแจกจายกันให้เด็กนักเรียนที่เข้ามาบำรุงวัดช่วย
    จึงขอรบกวนหน่อยน่ะครับ 100 แผ่น

หลวง ปู่เรียน เตชธํมโม
    เจ้าอาวาสวัดป่ากุนคนึงวนาราม

ขออนุโมทนาบุญครั้งนี้ด้วยน่ะครับ
    สาธุ สาธุ สาธุ ขอให้ท่านประสบเจอแต่สิ่งที่ดีๆน่ะครับ

16. pukpaoa

pukpaoa สมาชิก

15 ธันวาคม 2010
    ขออนุโมทนาสาธุด้วยนะคะ ขอรับ 1 ชุดค่ะ

ธัญพร ชัยสัมพันธ์สกุล

101/44-45 ม.4 ต.บางจาก

อ.พระประแดง จ.สมุทรปราการ 10130

17. winsite

winsite Active Member

17 พฤษภาคม 2010
    ขออนุโมทนาบุญด้วยนะครับ
    ขอด้วยนะครับ 50 ชุดนะครับจะเอามาแจกเพือนที่ทำงานครับ

เทวิณ เครงรัศมี
    บจ.ไพร์มไนน์ อินเตอร์เนชั่นแนล
    39/9หมู่ที่3 ถ.เรวดี ต.ตลาดขวัญ อ.เมือง จ.นนทบุรี 11000

18. Pinit

สำหรับการแจกนั้น ผมได้จัดหาซองขนาด 5X8 นิ้วไว้ 200 ซอง
    ปัญหาคือ แผ่นพับยังพิมพ์ไม่เสร็จ โรงพิมพ์นี้ พิมพ์งานช้ามาก..........
    เลยไม่ทราบว่า ซองขนาด 5X8 นิ้ว จะใส่บทสวดมนต์แผ่นพับได้สักกี่แผ่น
    ขนาดของบทสวดมนต์แผ่นพับ เมื่อพับแล้วคือ 4x7 นิ้ว
    แต่เพราะเป็นแผ่นพับ จึงมีความหนากว่ากระดาษทั่วไป

ดังนั้นหากเป็นบุคลทั่วไป ที่ขอมามากกว่า 1 แผ่น (เฉพาะตัวเอง)
    ผมอาจจะต้องใส่ซองไปมากกว่า 1 ซอง หรือไม่ก็ต้องซื้อกล่องใส่เพิ่มให้ครับ

หากท่านใดอยากช่วยค่าจัดส่ง ซึ่งถือว่าได้ร่วมทำบุญด้วยกัน
    สามารถโอนเข้าบัญชีได้ครับ จะมากหรือน้อยไม่เป็นไรครับ ช่วยๆกัน

ร่วมทำบุญโดยการโอนเงินเช้าบัญชี

ธนาคารกสิกรไทย
    สาขา ธนบุรี
    บัญชี ออมทรัพย์
    หมายเลขบัญชี 006-2-58275-8
    ชื่อบัญชี pinit vong.

19. thanyarat k.

thanyarat k. เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2006
    ขอบทสวดมนต์แผ่นพับให้เด็กนักเรียนชั้นป3/5ของโรงเรียนบ้านสันกำแพง
    จำนวน48 ชุด
    กรุณาส่ง
    คุณครู อรสา กุณาเงิน (ชั้นป3/5)
    โรงเรียนบ้านสันกำแพง ต./อ.สันกำแพง
    จ.เชียงใหม่ 50130
    โมทนาบุญและขอบคุณค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 ธันวาคม 2010
  20. Karaphop

Karaphop สมาชิกใหม่

17 ธันวาคม 2010
    ขอรับบทสวดมนต์แผ่นพับ

ขออนุโมทนาสาธุ
    หากจะกรุณาขอรับ 30 แผ่นครับ เพื่อนำไปแจกอุบาสก อุบาสิกาแถววัดที่บ้านค่ะ

ส่งถึง
    แม่ประทุม คำตา
    660 ถ.บุษบา
    ต.ในเมือง อ.เมือง
    จ.พิจิตร
    66000

ขอบคุณครับ