ประมูล ปิดคืนนี้อาทิตย์15ก.พ.58 22.00น พระพุทโธน้อยคุณแม่บุญเรือน+ทรายทอง น.สุดท้าย

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย kayasid, 26 ตุลาคม 2012.

1. kayasid

kayasid เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2009
    สวัสดีครับ ทุกท่านรายการที่ 86 นำเสนอ พระพุทโธน้อยรุ่นหนึ่งของคุณแม่บุญเรือน ปี2494 ที่มีประสบการณ์มายาวนานกว่า60 ปี องค์นี้เป็นพิมพ์เล็ก หน้าตุ๊กตา เนื้อดินเผา สภาพสวย ผิวเดิมไม่ผ่านการบูชา

ปกติให้บูชาอยู่ที่ 6,500 แต่องค์นี้นำมาแบ่งให้ลูกศิษย์คุณแม่บุญเรือนร่วมประมูลตามศรัทธาครับ

*** รายการนี้แถมทรายทองอธิษฐานคุณแม่บุญเรือน ให้ไปบูชา ดีด้านเงินทองโชคลาภ ถ้านำไปอธิษฐานโปรยในที่ดินร่มเย็นเป็นสุข ป้องกันภัยต่างๆครับ ***

รายการที่ปิดประมูลแล้วหัก 10% นำไปรวมไว้ทำบุญภัตตาหารถวายแด่พระสงฆ์ผู้ปฏิบัติธรรม เพื่อถวายกุศลนี้แด่คุณแม่บุญเรือนครับ
    รายการที่ 85 คุณ Puripun ชนะประมูล ที่ 4,600 บาท หัก 10 % จำนวน 460 บาท

รวมยอดไว้ทำบุญภัตตาหารทั้งสิ้น จำนวน 460 บาท ขออนุโมทนาบุญครับ

2. ละเมอ

ละเมอ เป็นที่รู้จักกันดี

เปิดที่ 3000เท่าเดิมครับ

3. Sanguank

Sanguank เป็นที่รู้จักกันดี

ต่อยอดครับ เสนอ 3500 บาท

4. ละเมอ

ละเมอ เป็นที่รู้จักกันดี

ต่อให้อีก 3800ครับบ

5. Puripun

Puripun สมาชิก

24 ธันวาคม 2012
    4,200บาทครับ

6. kayasid

ขอบคุณที่เปิดราคาประมูลให้ครับ ขอบารมีคุณแม่บุญเรือนคุ้มครองท่านและครอบครัว จงมีแต่ความสุข เจริญรุ่งเรืองยิ่งๆขึ้นไปนะครับ:cool:

7. kayasid

ขอบคุณที่ร่วมประมูลอีกครั้งครับ:cool:

8. kayasid

ขอบคุณที่เข้าร่วมประมูลอีกครั้งครับ:cool:

รายการที่ 86 พระพุทโธน้อย คุณแม่บุญเรือน วัดอาวุธ รุ่นแรก ปี2494 พิมพ์เล็ก หน้าตุ๊กตา ราคาประมูลปัจจุบันอยู่ที่ 4,200 บาท ท่านใดสนใจ ขอเชิญร่วมประมูลครับ ขอบคุณครับ

9. พ่อณภัทร

พ่อณภัทร เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2012
    4,500 บาทครับ

10. cunchit99

cunchit99 เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2007
    ต่อยอดบุญด้วยศรัทธาต่อคูณแม่ครับ 4,600 บ.

11. thananan15

thananan15 Active Member

10 ธันวาคม 2012
    4,700 บ ทันไหมเนี่ย

12. kayasid

สวัสดีครับ ขอปิดรายการที่ 86 พระพุทโธน้อย คุณแม่บุญเรือน วัดอาวุธ รุ่นแรก ปี2494 พิมพ์เล็ก หน้าตุ๊กตา ให้กับคุณthananan15 ที่ค่าบูชา 4,700 บาท ยินดีด้วยครับ:cool:

ขอขอบคุณผู้เข้าร่วมประมูลทุกท่านนะครับ พบกับรายการที่ 87 ได้ในวันพรุ่งนี้นะครับ โปรดติดตามครับ:cool:

13. Thana 2

Thana 2 เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2012
    ขอโมทนาบุญด้วยนะครับ สาธุ.................ครับ

14. kayasid

สวัสดีครับวันนี้ส่ง ems. ให้แล้วครับ ej 9734 9364 6 th ขอบคุณมากครับ

15. cunchit99

cunchit99 เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2007
    ยินดีและอนุโมทนาด้วยครับ

16. kayasid

รายการที่ 87 ปิดรายการ

รายการที่ 87 พระมงคลมหาลาภ พิมพ์พระนาคปรก พิมพ์กลาง เนื้อเหลืองแกร่ง สภาพสวยมาก หายาก หลังยันต์ ปี 2499 เนื้อผงโสฬสมหาพรหม ขนาดองค์พระกว้าง 2 ซ.ม. สูง 3.3 ซ.ม. ปกติให้บูชา 5,500-

รับประกันความแท้ 100% ตลอดชีพครับ

วัดสัมพันธวงศ์สร้าง ให้วัดสารนาถฯ จ.ระยอง
    พระรุ่นนี้ ใช้ผงโสฬสมหาพรหมเป็นส่วนผสมหลัก(ผงนี้หลวงปู่ทิมได้นำไปผสมในพระเครื่องของท่านด้วย) ปลุกเสกโดยคุณแม่บุญเรือน วัดอาวุธ และ คณาจารย์หลายท่านเช่น
    หลวงปู่ฝั้น อาจาโร
    หลวงปู่ขาว วัดถ้ำกลองเพล
    หลวงปู่ดุลย์ อตุโล วัดบูรพาราม
    หลวงปู่โต๊ะ วัดประดู่ฉิมพลี
    หลวงพ่อสด วัดปากน้ำ
    หลวงพ่อเงินวัดดอนยายหอม เป็นต้น
    ****ทั้งนี้ได้รับการปลุกเสก ซ้ำที่วัดสารนาถธรรมาราม จ.ระยองอีกครั้งโดยนิมนต์พระสายระยองและสายกรรมฐานเช่น
    หลวงพ่อโต วัดเขาบ่อทอง
    หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่
    หลวงพ่อลี วัดป่าคลองกุ้ง
    อาจารย์สิงห์ ขันตยาคโม
    โดยทั้งหมดเพื่อจัดสร้างและสมโภชน์พระพุทโธภาสชินราชจอมมุนี ในขณะที่คุณแม่บุญเรือน เป็นประธาน
    จัดสร้างและคุมงานเอง

กติกาในการประมูลครับ

เริ่มเสนอราคาประมูล ได้ตั้งแต่ 100 บาท ขึ้นไปโดยไม่มีเศษสตางค์ครับ เช่น 300 ,500,800, และเสนอราคาประมูล ได้ครั้งละไม่ต่ำกว่า 100 บาท ขึ้นไปครับ (มากกว่า100 ขึ้นไปได้ครับ) และลงท้ายด้วย 00 ครับ เช่นเสนอ 200 / 900/ 1,100 / 1,200 เป็นต้นครับ

*ปิดประมูล วันพฤหัสบดี ที่ 23 พ.ค. 2556 เวลา 22.00 น.ตามเวลาในเวปพลังจิต

*ท่านใดเสนอราคาสูงสุดภายใน 22.00 น. เป็นผู้ชนะ ถ้าเสนอราคาเท่ากัน ให้ผู้ที่เสนอราคาเข้ามาก่อนเป็นผู้ชนะครับ *

"ผู้ประมูลได้ กรุณาโอนเงินภายใน 3 วันครับ "

การโอนเงิน - บัญชีออมทรัพย์ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขา ตรีเพชร เลขที่ 006-2-70184-6 ชื่อบัญชี นายกิตติศักดิ์ โสภาที

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 พฤษภาคม 2013
  17. kayasid

สวัสดีครับ ทุกท่านรายการที่ 87 นำเสนอ สุดยอดพระดีพิธีใหญ่ในยุคกึ่งพุทธกาล นั่นคือ พระมงคลมหาลาภ ปี2499 องค์นี้เป็นพิมพ์กลาง เนื้อเหลืองแกร่ง สภาพสวยสมบูรณ์ครับ หายากมากๆ

ปกติให้บูชาอยู่ที่ 5,500 แต่องค์นี้นำมาแบ่งให้ลูกศิษย์คุณแม่บุญเรือนร่วมประมูลตามศรัทธาครับ

รายการนี้พิเศษฉลองวันวิสาขะ มีของมอบให้ไปบูชาดังนี้

1.รูปถ่ายห้อยคอคุณแม่บุญเรือน รุ่นผ้าป่าวัดสารนาถฯ 5พ.ค.56 (มูลค่า 2,000 บาท) ที่คุณแม่ได้อธิษฐานไว้ว่า ไม่ว่าอัดสักกี่ครั้ง จะมีความศักดิ์สิทธิ์เท่าต้นฉบับทุกประการ รูปนี้ทางวัดอัดจากต้นฉบับจริงครับ

ด้านหลังติดของอธิษฐานที่คุณแม่บุญเรือนอธิษฐานจิตไว้ ดังนี้
    1.ทรายทองอธิษฐาน ดีด้านเงินทองโชคลาภ
    2.พลอยอธิษฐาน ทำอะไรจะได้มีผลพลอยได้หรือผลสำเร็จ มีอยู่10 กว่าเม็ดครับ
    3.หวายลูกนิมิตร วัดสารนาถฯ ปี2506 ดีด้านป้องกันภัย
    4.ผงตะไบทองชนวนองค์พระพุทโธจอมมุนี พระประธานวัดสารนาถฯ ที่คุณแม่บุญเรือนเป็นประธานหล่อเอง
    5.เศษทองคำเปลวที่คุณแม่อธิษฐานไว้

2.แผ่นทองคำเปลวอธิษฐานคุณแม่บุญเรือน ตราช้าง แผ่นใหญ่ จำนวน 1แผ่น ใช้ประจุเข้าหน้าผากจะคุ้มครองป้องกันอันตรายต่างๆ หรือใช้ประจุหน้าผากให้เด็ก เรียนหนังสือเก่ง มีปัญญาดี

วิธีใช้ทองคำเปลวอธิษฐาน

แผ่นทองคำเปลว ใช้ติดที่ตรงหน้าผาก แล้วให้ว่าดังนี้ บอกว่าคุณแม่บุญเรือนประจุให้ อิมังประจุทรามิ ทุติยัมปิ อิมังประจุทรามิ ตติยัมปิ อิมังประจุทรามิ แล้วก็บอกว่า แผ่นทองศักดิ์สิทธิ์ของคุณแม่บุญเรือน ขอให้อยู่ในตัวของข้าพเจ้า (ชื่อของท่านที่ปิดแผ่นทอง) ตลอดชาติ ใช้มือที่ถือแผ่นทอง สั่งว่าแผ่นทองศักดิ์สิทธิ์เข้ามาอยู่ในตัวเรา แล้วใช้แผ่นกระดาษถูไปถูมาที่ใบหน้าให้ทั่ว ทองก็จะเข้าไปอยู่ในใบหน้าเอง จะป้องกันภัยอันตรายต่างๆ มีปัญญาความสามารถ ส่วนเด็กๆลูกๆก็จะทำให้เรียนเก่ง สมองดี เรียนเก่ง

++++
    รายการที่ปิดประมูลแล้วหัก 10% นำไปรวมไว้ทำบุญภัตตาหารถวายแด่พระสงฆ์ผู้ปฏิบัติธรรม เพื่อถวายกุศลนี้แด่คุณแม่บุญเรือนครับ

1.รายการที่ 85 คุณ Puripun ชนะประมูล ที่ 4,600 บาท หัก 10 % จำนวน 460 บาท
    2.รายการที่ 86 คุณ thananan15 ชนะประมูลที่ 4,700 บาท หัก 10% จำนวน 470 บาท

รวมยอดไว้ทำบุญภัตตาหารทั้งสิ้น จำนวน 930 บาท ขออนุโมทนาบุญครับ :cool:

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      23.3 KB
      เปิดดู:
      37
      ขนาดไฟล์:
      25.8 KB
      เปิดดู:
      21
      ขนาดไฟล์:
      31 KB
      เปิดดู:
      31
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 พฤษภาคม 2013
  18. Thana 2

Thana 2 เป็นที่รู้จักกันดี

25 ธันวาคม 2012
    ขอเปิดประมูลที่ 2500 บาท ครับ

19. kayasid

สวัสดีครับ ขอบคุณที่เปิดประมูลให้ครับ :cool:

ขอบารมีคุณแม่บุญเรือน คุ้มครองท่านและครอบครัว จงมีแต่ความสุข เจริญรุ่งเรืองยิ่งๆขึ้นไปนะครับ :cool:

รายการที่ 87 พระมงคลมหาลาภ พิมพ์พระนาคปรก พิมพ์กลาง เนื้อเหลืองแกร่ง +รูปถ่ายห้อยคอติดของอธิษฐาน +แผ่นทองคำเปลวอธิษฐาน ราคาประมูลปัจจุบันอยู่ที่ 2,500 บาท

ท่านใดสนใจขอเชิญร่วมประมูลครับ ลูกศิษย์คุณแม่บุญเรือน ห้ามพลาดเด็ดขาดครับ รายการนี้สุดคุ้มครับ โดยเฉพาะแผ่นทองอธิษฐาน หายากมากๆครับ :cool:

20. kayasid

เกร็ดประวัติบางส่วนของพระมงคลมหาลาภ

-ทำพิธีปลุกเสก ครั้งใหญ่ 2 ครั้ง 18 วัน 18 คืน 1.ที่วัดสัมพันธวงศ์ โดยพระเกจิกรุงเทพ และสายภาคกลาง 2.ที่วัดสารนาถฯ โดยพระกรรมฐานสายล.ป.มั่น และพระสายภาคตะวันออก อาทิ ลป.ทิม วัดละหารไร่ , ลพ.โต วัดเขาบ่อทอง ฯลฯ

-เป็นพระที่อธิษฐานจิตโดย พระกรรมฐานสายล.ป.มั่น มากที่สุด อาทิ ลป.ฝั้น, อจ.ลี , อจ.สิงห์ ,ลป.แหวน ฯลฯ

-เป็นพระที่มีการสวดลัคขีในพิธีพุทธาภิเษก หรือบทห้องพุทธคุณ อิติปิโส จำนวน 100,000 จบ ยากที่จะหาพิธีปลุกเสกที่ใดที่เคยมี

“เฮ็ดหยังแรงจังซี่” เป็น คำอุทานที่ท่านพ่อลี ธัมมธโร วัดอโศการาม จ.สมุทรปราการ อุทานเมื่อครั้งยังเป็นเพียงผง และท่านได้ขอพระหักไปสร้างพระโพธิจักรฉลอง 25 ศตวรรษที่วัดอโศการาม 1 บาตร )

“สมัยแรกที่ได้เอาพระมงคลมหาลาภบรรจุไว้ได้ฐานพระในกุฏิ เห็นมีรัศมีสีเขียวพุ่งออกมาเป็นวาเลย

“เขียวมาเชียวนะ” (พระมหารัชชมังคลาจารย์(เทศ นิเทสโก) วัดสัมพันธวงศ์ กรุงเทพมหานคร)

“พระองค์หนึ่ง เท่ากับพระธาตุองค์หนึ่ง เมื่อนำมาไหว้พระสวดมนต์ สามารถสื่อกับเทพพรหมได้ ทุกสวรรค์ชั้นฟ้าจรดบาดาลเลยทีเดียว” (หลวงตามหาบัว ญาณสัมปันโน ทักหลานคุณแม่ชีแก้ว เสียงล้ำที่ห้อยพระมงคลมหาลาภไปทำบุญกับท่านครั้งหนึ่ง)

“พระนี้ แรงยิ่งกว่าพระกรุทุกกรุเท่าที่หลวงปู่เคยสัมผัสพลังมา แม้พระรอดมหาวันก็ไม่สู้”

“พระมงคลมหาลาภนี้ มีรัศมีสีเขียว ดีทางแคล้วคลาดยอดเยี่ยมที่สุด ไม่ต้องไปหาพระรอดมหาวันให้เหนื่อยยากเลยทีเดียว” (หลวงปู่คำพันธุ์ โฆษปัญโญ วัดธาตุมหาชัย นครพนม กล่าวยกย่องพระมงคลมหาลาภอย่างยิ่ง
    :cool: