ปิดประมูลวัชระบัว ๒ องค์ หน้า ๖๖๑ ,ธรรมะจากพระอาทิพุทธะ หน้า ๖๕๙ ค่ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Numsai, 21 สิงหาคม 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Miss Brown

Miss Brown เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

25 กรกฎาคม 2010
    พานดอกไม้บูชาครูส๊วยสวยค่ะพี่หม่อน
    เห็นแล้วรู้สึกถึงความตั้งใจของทุก ๆ ท่านที่ไปร่วมบุญกันค่ะ
    ใครที่ไม่ได้ไปก็ไม่ต้องกังวลนะคะ ขอเชิญโมทนาบุญร่วมกันค่ะ อิอิ...

ส่วนตัวก็รู้สึกดีใจที่ได้ไปร่วมฝึกมโนฯ ครั้งนี้
    ครูน้องท่านพูดเรื่อง "การตัดกาย" หรือวิปัสสณาญาณได้ละเอียดดีค่ะ
    ละเอียดกว่าที่เคยฝึก ๆ มา ทำให้เข้าใจว่า มโนฯ จะชัดเจนแจ่มใสก็ตรงนี้แหละค่ะ
    เห็นภาพเป็นฉาก ๆ เลย โดยเฉพาะหนอนน้อยในศพ...
    ครั้งหน้าขอเก็บสตางค์ก่อน แล้วจะพยายามไปฝึกท่องเที่ยวให้ได้ค่ะ
    การฝึกครั้งหน้ารู้สึกจะเป็นเดือนธันวาเลย เพราะเดือนตุลากับพฤศจิกายนมีกฐิน

ได้ข่าวว่าพี่น้ำใส คุณเอ๋ คุณกิต หนุกหนานเฮฮามากมาย...ฮิฮิ
    ท่องนรกเป็นอย่างไร มาเล่าให้ชาวเมืองฟังร่วมกันนะคะ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กันยายน 2013
  2. Phuya

Phuya เป็นที่รู้จักกันดี

น้องตาล พวกเราเห็นหนอนน้อยในศพ แต่พี่น้ำใส เห็นหนอนเหล็กในแดนนรก 555
    ต่างกันไหม ต่างกันอย่างไร เดี๋ยวพี่น้ำใสจะมาเล่าเป็นธรรมทานค่ะ

3. Phuya

Phuya เป็นที่รู้จักกันดี

ด่วน !!! ขอเชิญร่วมเดินทางไปกับ ท่านwidya
    เพื่อถวายดวงแก้ว ๑ คู่ พร้อมพระบรมสารีริกธาตุ ณ. ลานธรรม อ. หนองปรือ จังหวัดกาญจนบุรี

ในวันเสาร์ที่ ๒๘ กันยายน ๒๕๕๖

สถานที่แห่งนี้เป็น สถานที่ที่มีสับปายะดี ตั้งอยู่บริเวณเชิงเขา ซึ่งขณะนี้กำลังสร้างสมเด็จองค์ปฐมปางเปิดโลก สูง ๑๑ เมตร ท่านwidya
    จึงมีความประสงค์ที่จะถวายดวงแก้ว พร้อมพระบรมสารีริกธาตุ เพื่อเป็นพุทธบูชา

จึงขอเชิญทุกท่านที่ว่างในวันดังกล่าว ไปร่วมบุญกันค่ะ

การเดินทาง ... จัดรถตู้ ๑๒ ที่นั่ง ๑ คัน ซึ่งขณะนี้เหลือที่ว่างอยู่อีก ๕ ที่ ท่านใดมีความประสงค์จะร่วมเดินทางทริปนี้แจ้งรายชื่อด่วนค่ะ...
    หรือต้องการนำส่วนตัวไปเองก็เรียนเชิญนะคะ (ไปเช้า เย็นกลับ)

ส่วนกำหนดการที่แน่ชัดพร้อมแผนที่ จะแจ้งให้ทราบในวันศุกร์ ก่อนออกเดินทาง หนึ่งวัน ค่ะ

*** ดวงแก้วคู่นี้มีท่าน widya และ พี่ Numsai เป็นเจ้าภาพ
    *** ผอบที่บรรจุพระบรมสารีริกธาตุ ๒ ชุด คุณ Phuya เป็นเจ้าภาพ

กัลยานมิตรท่านใดมีความประสงค์จะร่วมบุญด่วน ถวายดวงแก้ว ๑ คู่พร้อมพระบรมสารีริกธาตุ ในครั้งนี้ โอนเงินได้ที่

ตั้งแต่บัดนี้ - จนถึงวันศุกร์ เวลา ๑๗.๐๐ น...อนุโมทนาบุญค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กันยายน 2013
  4. Miss Brown

Miss Brown เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

25 กรกฎาคม 2010
    ชีพจรลงเท้า น่าอิจฉาชาวเมืองกรุงเยี่ยงนัก
    แหม...ทำบุญกันขนาดนี้ อย่าเผลอเกิดอีกนะคะ...
    เผลอเมื่อไหร่ เป็นเรื่องแน่ ๆ .... รวยไม่รู้เรื่องเลย อิอิ

ฝากตังค์ไว้ที่พี่เอ๋คนสวยแล้วจำนวน ๒๐๐ บาท
    ร่วมบุญถวายดวงแก้วกับท่านวิทยา พี่น้ำใส
    และร่วมบุญผอบบรรจุพระบรมสารีริกธาตุกับพี่หม่อนนะคะ
    ขอให้พี่เอ๋จัดสรรให้น้องตาลตามสะดวกเลยค่ะ

สาธุ โมทนามหาบุญด้วยค่ะ...
    (แอบเหลือบไปดูกระเป๋าตังค์ เดือนนี้...แหม...กระเป๋าก็แบน แฟนก็ทิ้งอ้ะ)

5. เอ๋ปากน้ำ

เอ๋ปากน้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมบุญถวายดวงแก้วกับท่านวิทยา พี่น้ำใส
    และร่วมบุญผอบบรรจุพระบรมสารีริกธาตุกับพี่หม่อนนะคะ

จำนวน 300 บาทค่ะ

ผู้ร่วมบุญ
    เอ๋ จันทรกาล
    เอ็ม ภาณุพงศ์
    พี่เจี๊ยบ อนุชา

ขอกราบอนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยจ้า

ปล.น้องตาลคนสวย ที่ฝากปัจจัยไว้นะ พี่จัดการให้เรียบร้อยแล้วจ้า ขออนุโมทนาบุญด้วยจ้า

จันทรกาล

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 กันยายน 2013
  6. sereenon

sereenon เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

10 ธันวาคม 2011
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ร่วมถวายดวงแก้ว ๑ คู่ พร้อมพระบรมสารีริกธาตุ 100 บาท และขออนุโมทนากับผู้ร่วมบุญนี้ทุกท่านค่ะ

7. sylvenus

sylvenus เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2010
    อนุโมทนาบุญด้วยนะครับ ท่าน Widya, พี่น้ำใส และทุกท่าน...

คงจะได้อนุโมทนาบุญอย่างเดียวก่อนนะครับ..ฮิฮิ..กลับเมืองไทย ค่อยว่ากันใหม่..

ถามนิดนึงครับ...โครงการสร้างสมเด็จองค์ปฐมปางเปิดโลก ณ จังหวัดกาญจนบุรีนี้..
    เป็นโครงการของสมเด็จพระมหาธีราจารย์ วัดชนะสงคราม ที่รับเป็นธุระในการก่อสร้างหรือเปล่าครับ..

8. ขาล

ขาล เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2009
    โอนร่วมบุญ ถวายดวงแก้ว 1 คู่ และ พระบรมสารีริกธาตุ 2 ชุด จำนวน 100 บาท เวลา 19.14 น.

9. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

27 กรกฎาคม 2008
    อนุโมทนาบุญด้วยครับ ท่าน Widya, พี่น้ำใส และทุกท่าน...
    โอนร่วมบุญ ถวายดวงแก้ว 1 คู่ และ พระบรมสารีริกธาตุ 2 ชุด
    จำนวน 400 บาท เวลา 20.33 น.

10. วาสุเทพ

วาสุเทพ เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2013
    ร่วมบุญ ถวายดวงแก้ว ๑ คู่พร้อมพระบรมสารีริกธาตุ
    จำนวน 500.50 บาท เวลา 21:36

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านครับ

11. winaiwon

winaiwon เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2009
    ร่วมบุญทั้งสองรายการดวงแก้วและผอบรองรับพระบรมสารีริกธาตุ 300บาท
    ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านด้่วยน่ะครับ สาธุ ๆ ๆ ^^

Funds Transfer - Confirmation
    Your transfer has been completed1-2-3
    This transfer has been processed.
    Transfer Service
    Bank Reference No.
    57556327
    Date
    24 Sep 2013
    Time
    22:05:33 Bangkok, Thailand (GMT +7:00)
    Transfer From:
    Account

Account Name
    อริย์
    Date to Deduct Funds
    24 Sep 2013
    Transfer To:
    Account
    SCB 3042122395
    Account Name
    PHOORICHAYA H / คุณหม่อนบุญถวายดวงแก้วและพระบรมฯ
    Send SMS

Date to Receive Funds
    24 Sep 2013
    Amount
    300.00
    Fee
    25.00
    Reference
    ร่วมบุญถวายดวงแก้วและผอบรองรับพระบรมฯ

12. เอ๋ปากน้ำ

เอ๋ปากน้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

พี่เยาว์ กันตินันท์ กรองทอง ร่วมบุญถวายดวงแก้ว 1 คู่ และผอบบรรจุพระบรมสารีริกธาตุ ด้วยจ้า 100 บาท ค่ะ

ขออนุโมทนาบุญด้วยจ้า

จันทรกาล

13. NamfonBaanfa

NamfonBaanfa เป็นที่รู้จักกันดี

กราบอนุโมทนาบุญค่ะคุณหม่อน....เช้านี้น้ำฝนได้โอนปัจจัยที่หามาได้ด้วยความบริสุทธิ์ เพื่อร่วมบุญถวายดวงแก้วกับท่านพอจ.
    วิทยา จำนวน ๑,๒๐๐ บาท ซึ่งผู้ร่วมบุญถวายดวงแก้วในครั้งนี้คือ น้ำฝน น้องอาเจ และน้องอิสเบลค่ะ

กราบอนุโมทนาบุญกับผู้ร่วมบุญถวายดวงแก้วในครั้งนี้ทุกท่านด้วยค่ะ _/|\_

14. Paktawadee

Paktawadee เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ _/\_ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่าน ทุกประการค่ะ

ท่านพี่ Phuya น้องหนูดีขอจองทริปนี้ 2 ที่นะค่ะ

หนูดี:)

15. หวงจื้อเซวียน

หวงจื้อเซวียน เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2009
    ร่วมบุญ ถวายดวงแก้ว 1 คู่ และ พระบรมสารีริกธาตุ 2 ชุด จำนวน 200 บาทครับ
    โอนเงินเวลา 16.32 น.

16. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82
    วันนี้ ผมร่วมทำบุญดังนี้

1.ร่วมบุญถวายอุณาโลม เพื่องานกฐินวัดพระพุทธบาทหริภุญชัยห้วยทรายขาว จ.ลำพูน
    จำนวน 100 บาท ได้โอนเข้า ธ.กรุงเทพ วันที่ 25 ก.ย.56

2.ร่วมทำบุญเพื่อถวายดวงแก้ว ๑ คู่ พร้อมพระบรมสารีริกธาตุ
    ณ. ลานธรรม อ. หนองปรือ จังหวัดกาญจนบุรี ในวันเสาร์ที่ ๒๘ กันยายน ๒๕๕๖
    จำนวน 100 บาท ได้โอนเข้า ธ.ไทยพาณิชย์ วันที่ 25 ก.ย.56

ถวายเป็นพุทธบูชาแด่พระพุทธเจ้าทุกพระองค์ อันมีสมเด็จองค์ปฐมเป็นองค์ประธาน จนถึงสมเด็จองค์ปัจจุบันเป็นที่สุด

ข้าพเจ้าขอแผ่บุญกุศลนี้ไปทั่วทั้งสามแดนโลกธาตุอย่างไม่มีประมาณ แผ่บุญกุศลให้กับเจ้ากรรมนายเวร ผู้มีพระคุณทุกท่าน
    และผู้ที่เกี่ยวข้องกับข้าพเจ้าตั้งแต่อดีต ปัจจุบัน และในอนาคต

ขอผลบุญทั้งหมดนี้จงเป็นปัจจัยให้ข้าพเจ้าสำเร็จพระสัมมาสัมโพธิญาณ เป็นพระพุทธเจ้าพระองค์หนึ่งในอนาคตกาลเบื้องหน้าโน้นเทอญ สาธุ สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 กันยายน 2013
  17. Numsai

Numsai เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    ..

ก่อนอื่นขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่าน ไม่ว่าจะเป็นการร่วมบุญอุณาโลมกับคุณน้ำฝน และบุญถวายดวงแก้วประดิษฐานในองค์พระปางเปิดโลก ณ.ลานธรรมหนองปรือ จ.กาญจนบุรีค่ะ

การฝึกมโนฯที่วัดท่าซุง เมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมานั้น น้ำใสได้แยกฝึกกับเพื่อน ๆ เนื่องจากฝึกคราวที่แล้ว สมเด็จองค์ปัจจุบันทรงตรัสว่า..

"เรื่องการปฏิบัติธรรม ชำระกิเลสนั้นเป็นเรื่องปัจเจกบุคคล ปล่อยให้ครูฝึกขั้นแรก เขาสอนดีกว่า คราวหน้าเธอต้องฝึกท่องเที่ยว เธอจะได้พบกับครูบาอาจารย์เก่าสอนเธอ จะได้เพิ่มความรู้ต่าง ๆ มากขึ้น เพื่อประโยชน์ในการเผยแพร่ในอนาคต"

พระพุทธองค์ตรัสเสร็จแล้ว ก็ปรากฏภาพพระภิกษุรูปหนึ่งในนิมิต ดิฉันคิดว่า พระภิกษุผู้นี้จะเป็นอาจารย์สอนมโนฯต่อไป

พอถึงวันอาทิตย์ก็รู้สึกตื่นเต้นจะได้พบครูอาจารย์ ได้เข้าฝึกห้องหมายเลข ๙ พร้อมกับน้อง ta 2498 และน้อง kitphi

มีพระภิกษุรูปหนึ่งเข้ามา เห็นหน้าท่าน รู้สึกปิติใจมาก ตรงกับภาพที่สมเด็จฯ แสดงให้เห็นทุกประการ

หลวงตา...ท่านพอไปพระนิพพานจากนั้น ลงมาสำนักพระยายาราช จากนั้นปารกฏพระเดชพระคุณหลวงพ่อพระราชพรหมยานเถระ วัดท่าซุง ได้พาท่องนรกแดนต่าง ๆ ทั้ง ๘ แห่ง

ตลอดสวรรค์ชั้น ๔ ชั้น ๓ และชั้น ๕ และพรหมโลก แดนอรูปพรหมทั้ง ๔ แดน มีความปิติใจมากค่ะ

สำหรับเรื่องหนอนเหล็กในแดนนรกนั้น ไม่สามารถอธิบายได้อย่างละเอียด ได้เนื่องจากถูกสกัดตั้งแต่แดนนรกขุมแรก "โลหะกุมภี" หรือนรกขุมแรกว่า ด้วยการผิดศีลฆ่าสัตว์ ทรมานสัตว์ นรกขุมนี้ค่อนข้างช่ำชองเป็นพิเศษ

เมื่อหลวงตา...ท่านถามว่า "ลองถามหลวงพ่อฯ ท่านดูซิว่า เราเคยตกนรกขุมนี้หรือไม่"แทบทุกคนต่างตอบว่า "เคยครับ เคยค่ะ" อิอิ

ตัวดิฉันเองรู้สึกกลัวจับใจ เพราะเป็นนรกที่เคยปรากฏตั้งแต่จำความได้ เมื่อห่างการทำบุญเมื่อใด จะปรากฏนรกขุมนี้ขึ้นมา มีแม่ชีท่านหนึ่งปรากฏกายขึ้น พร้อมบอกว่า...

"หากไม่อยากลงไปนรก ต้องตั้งใจทำบุญให้มาก ไม่งั้นต้องกลับไปที่เดิม"

ความรู้สึกร้อน และกลัวมาก จึงทำให้จิตหวาดกลัว เนื่องจากในชาติก่อน ๆ เคยทำสงคราม และฆ่าคนมามาก บางชาติอยู่ในต่างศาสนาไม่เคยทำบุญสร้างทาน เมื่อตายไปจึงไปใช้กรรมในนรกขุม ๑ มากที่สุด

สำหรับนรกขุมอื่น ๆ ไม่ค่อยรู้สึกเท่าใดนัก แต่สำหรับโลหะกุมภีนี้ รู้สึกกล้วมาก ๆ ส่วนนรกที่มีหนอนเหล็กนั้น แดนนั้น เป็นนรกที่ประกอบด้วยคูถ หรือคูถนรก (นรกอุจจาระเน่า) มีหนอนเหล็กชอนไช จนสัตว์นรกตาย หรือจนกว่าจะหมดกรรม

รายละเอียดอื่น ๆ ให้หาอ่านในหนังสือไตรภูมิค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านด้วยค่ะ

Numsai

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 กันยายน 2013
  18. Numsai

๒๖ กย.๕๖ -ร่วมประมูลดวงแก้วสรรพญาณรัตนบวร ขนาด ๑๐ กก.ค่ะ

ดวงแก้วสรรพญาณรัตนบวร มีขนาดน้ำหนักไม่ต่ำกว่า ๑๐ กก. อัญเชิญจากถ้ำแห่งหนึ่งในเทือกเขาภูพาน

ดวงแก้วสรรพญาณรัตนบวร อธิษฐานโดยพระสรรพญาณรังสีดาบส เกิดก่อนสมัยสมเด็จพระพุทธสิขีทศพลที่ ๑(สมเด็จองค์ปฐม)

มีกายสิทธิ์ ๔๐,๘๘๕,๐๐๐ องค์ มีท้าวนวบุตรเทวราช และพระนางรัตนศีลเทวี เป็นหัวหน้ากายสิทธิ์ ปัจจุบันอยู่สวรรค์ปรนิมมิตตวสวัตตี(ชั้น ๖)

เริ่มประมูลที่ ๑๘,๙๙๙ บาท

กติกาในการประมูล

๑. เริ่มวันที่ ๒๕-๒๖ กันยายน ๒๕๕๖ ภายใน ๑๔.๔๕ น. ตามฤกษ์พรหมสิทธิ์ แลมหัทธโนฤกษ์ ตรงกับวันแรม ๗ ค่ำเดือน ๑๐ ปีมะเส็ง

๒. รายการประมูลจะมอบแด่ท่านที่ประมูลราคาสูงสุดภายในเวลาที่กำหนด (ตามเวลาเว็บพลังจิต.org)

๓. หากที่มีผู้ประมูลราคาสูงสุด และเวลาเท่ากัน ๒ ท่าน จะตัดสินด้วยผู้ที่ทำการโพสต์ก่อนเป็นอันดับแรก

๔. หลังจากปิดการประมูล โอนปัจจัยภายใน ๒ วันหลังจากโอนปัจจัยแล้ว หากเลย ๒ วันจะมอบสิทธิ์แก่ผู้ที่ประมูลรายต่อไป

๕. หลังจากโอนปัจจัย กรุณาแจ้งชื่อ-ที่อยู่ใน PM-Numsai แล้วจะทำการส่งมอบดวงแก้วให้แก่ผู้เป็นเจ้าของต่อไป

กรุณาโอนปัจจัยไปที่......

ชื่อบัญชี พุทธารา โรจนฤทธิกร
    เลขที่ 080-252647-2
    ธนาคาร ไทยพาณิชย์
    สาขา ถนนศรีนครินทร์ (กรุงเทพ – กรีฑา)
    ประเภท ออมทรัพย์-แบบสะสมทรัพย์

ปัจจัยหลังหักค่าใช้จ่าย เพื่อนำไปร่วมบุญดังนี้

๑. ๒๐ % เข้ากองบุญสมเด็จพระพุทธวิปัสสีโภคมหาบพิตร เพื่อกฐิน ๙ วัด

๒. ๑๐% ร่วมบุญเป็นเจ้าภาพบวงสรวง และถวายดวงแก้ว ๓ วัดกับน้อง Miss Brown ค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านด้วยค่ะ

Numsai

19. Numsai

สำหรับดวงแก้วสรรพญาณรัตนบวรนี้ เป็นดวงแก้วที่เจ้าชายสรรพญาณรังสี ภายหลังออกบวชเป็นพระดาบส อธิษฐานจิตค่ะ

พระสรรพญาณฯดาบส ภายหลัง 25 อสงไขยต่อมา ทรงสำเร็จเป็นพระปัจเจกพุทธเจ้า พระองค์แรกค่ะ

ขออนุโมทนาบุญด้วย

Numsai

20. sun2555

sun2555 เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2012
    ขอร่วมประมูลดวงแก้วสรรพญาณรัตนบวร 19,500 บาท
    ขออนุโมทนาบุญครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้