ปิดประมูลวัชระบัว ๒ องค์ หน้า ๖๖๑ ,ธรรมะจากพระอาทิพุทธะ หน้า ๖๕๙ ค่ะ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Numsai, 21 สิงหาคม 2012.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ta2498

ta2498 เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2007
    เสียดายจังไม่ได้ไปด้วย เนื่องจากนัดน้องกับหลานๆ จะพาไปกราบหลวงพี่เล็กที่บ้านวิริยะบารมี ถึงตัวไม่ไปแต่จะส่งใจไปด้วย
    เอ๋ คุณแม่ ตุ๊ก (เพื่อนที่เจอวันที่ 31 ธ.ค.) และพรหมเทพเทวาแลท่านผู้มีพระคุณทุกท่านขอร่วมบุญกับกองบุญพระพุทธวิปัสสีโภคมหาบพิตร (SCB 080-255022-7) ถวายข้าวสาร จำนวนกว่า ๕๐ กก. พร้อมผลไม้ เพื่อสำหรับเป็นภัตตาหารและโรงทานที่บ้านสบายใจอีกทั้งบุญอื่น ๆ จำนวน ๔๐๐ บาท โอนวันนี้ เวลา ๐๖.๕๒ น. ขอโมทนาอย่างสูงครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 มกราคม 2014
  2. mooom

mooom เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2010
    วันนี้ผมขอโอนเงิน200บาทเพื่อร่วมบุญถวายข้าวสาร50กก. และผลไมัเพื่อเป็นภัตตาหารและร่วมโรงทานที่บ้านสบายใจครับ

3. เอ๋ปากน้ำ

เอ๋ปากน้ำ เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ช่วงบ่าย โอนเงินเข้า เลขที่บัญชี 080-252647-2 ( SCB.) จำนวน 1,000 บาท

ค่าบูชาดวงแก้ว ชุดที่สอง 800 บาท
    ร่วมบุญข้าวสาร ผลไม้ และสังฆทาน บ้านสบายใจ 200 บาท

ขอน้อมอุทิศบุญนี้แก่เทวดารักษาตัวเข้าพเจ้าทุก ๆ องค์ด้วยเถิด สาธุ
    ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่าน

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 มกราคม 2014
  4. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    82
    ร่วมบุญถวายข้าวสาร ผลไม้ และสังฆทาน บ้านสบายใจ 100 บาท
    โอนเงินเข้า เลขที่บัญชี 080-252647-2 ( SCB.) วันที่ 4 ม.ค.57

ขอน้อมบูชาพระพุทธเจ้าทุกพระองค์ ตั้งแต่สมเด็จองค์ปฐม จนถึงสมเด็จองค์ปัจจุบัน
    พระปัจเจกพุทธเจ้า พระโพธิสัตว์ พระธรรม และพระอริยสงฆ์ทั้งหลาย เทพพรหมเทวดาที่รักษาตัวของข้าพเจ้า

และน้อมถวายบูชาแด่พระสุทธิมงคลวิสุทธิเทพ และพระมัณฑนวิสุทธิเทพ ผู้มีพระคุณทุกท่าน
    อันมีหลวงปู่ปาน และหลวงพ่อฤาษี เป็นที่สุด

ขอให้ข้าพเจ้า สมหวังทุกประการ ทั้งทางโลก และทางธรรม ตราบเท้าเข้าสู่พระนิพพาน ด้วยเทอญ สาธุ สาธุ
    ขอผลบุญนี้จงเป็นปัจจัยให้ข้าพเจ้าสำเร็จพระโพธิญาณเป็นพระพุทธเจ้าพระองค์หนึ่งด้วยเถิด สาธุ สาธุ

สุดท้ายผลบุญแห่งการถวายข้าวสาร ผลไม้ และสังฆทาน บ้านสบายใจ จงดลบันดาลให้ข้าพเจ้ามีความสุข ความเจริญยิ่งๆขึ้นไปทั้งทางโลก และทางธรรม
    อันใดติดขัดขอให้คลี่คลาย ขอให้มีคล่องตัวในชีวิตหน้าที่การงาน การเงิน และโชคลาภวาสนาตลอดปี 2557 ด้วยเถิด สาธุ สาธุ

อนุโมทนาบุญทั้งหมดกับพี่น้ำใส และทุกท่านด้วยนะครับ สาธุ สาธุ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 มกราคม 2014
  5. NamfonBaanfa

NamfonBaanfa เป็นที่รู้จักกันดี

น้ำฝนได้มอบปัจจัยฝากคุณน้ำใสจำนวน ๒๐๐ บาท เพื่อร่วมบุญถวายข้าวสารและผลไมัเพื่อเป็นภัตตาหาร ตลอดจนร่วมบุญโรงทานที่บ้านสบายใจกับหมู่คณะกัลยาณมิตรในครั้งนี้ ขอกราบอนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยค่ะ _/|\_

6. Youkai

Youkai เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2013
    ร่วมถวายข้าวสาร จำนวนกว่า ๕๐ กก. พร้อมผลไม้ เพื่อสำหรับเป็นภัตตาหาร และโรงทานที่บ้านสบายใจ 35 บาท
    อนุโมทนากับทุกท่านด้วยค่ะ​

7. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

82
    ขอโพสข้อความธรรมะนะครับ ให้ทุกท่านตั้งใจทำดีกันต่อไปนะครับ
    สาธุอนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะครับ ขอให้มีความสุข ความเจริญยิ่งๆขึ้นไปครับ สาธุ สาธุ

8. ta2498

ta2498 เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2007
    เอ๋ และนางสาวเจนจิรา เชื้อทอง ขอร่วมบุญกับกองบุญพระพุทธวิปัสสีโภคมหาบพิตร (SCB 080-255022-7) จำนวน ๒๐๐ บาท โอนวันนี้ เวลา ๑๗.๕๙ น. แบ่งเป็น
    -๑๐๐ บาทถวายข้าวสาร จำนวนกว่า ๕๐ กก. พร้อมผลไม้ เพื่อสำหรับเป็นภัตตาหารและโรงทานที่บ้านสบายใจ
    -๑๐๐ บาท ร่วมบุญก่อฐานชุกชีสมเด็จองค์ปฐม ปางจักรพรรดิ วัดวัดม่อนป่าสัก ต.ดงเจน อ.ภูกามยาว จ.พะเยา
    ขอโมทนาอย่างสูงครับ

9. am12

am12 เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2011
    โอนเงิน 1900 บาท วันนี้เวลา19.04 ครับ
    บูชา ดวงแก้ว 1600 บาท
    ถวายข้าวสาร สังฆทาน โรงทาน และอื่นๆ 300 บาทครับ
    อนุโมทนาสาธุบุญกับทุกๆท่านด้วยครับ

10. sun2555

sun2555 เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2012
    ผมได้โอนเงินเข้าธนาคารไทยพาณิชย์ # 0802526472 แล้ววันที่ 5 มกราคม 2557 สถานที่ K04285 เวลา 01.58 น. จำนวนเงิน 1,800 บาท สำหรับการบูชาดวงแก้ว 2 ดวง จำนวนเงิน 1,600 บาท และร่วมบุญถวายข้าวสาร สังฆทาน โรงทาน และอื่นๆ 200 บาท

กรุณาจัดส่งดวงแก้วตามที่อยู่เดิม
    ขออนุโมทนาในบุญของทุกๆ ท่านครับ

11. ธรรมวิวัฒน์

82
    ขออนุโมทนาบุญด้วยครับ ขอให้ท่านวิทยา สำเร็จอนุตรสัมมาสัมโพธิญาณเป็นพระพุทธเจ้าแบบพิเศษได้ตามที่ปรารถนาไว้นะครับ สาธุ สาธุ

ขออนุโมทนาบุญกับคุณ mooom คุณ am12 และคุณ sun2555 ด้วยนะครับ
    ขอให้ทุกท่านประสบแต่ความสุข ความเจริญ สมหวังทุกประการ
    และขอให้สำเร็จอนุตรสัมมาสัมโพธิญาณเป็นพระพุทธเจ้าได้ตามที่ปรารถนาไว้นะครับ สาธุ สาธุ

12. Numsai

Numsai เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2007
    ขออนุโมทนาบุญกับน้องด้วยค่ะ วันนี้พี่ก็ไม่ได้เดินทางไปด้วยตนเองค่ะ เนื่องจากติดติวข้อสอบให้ลูกสาว ส่งตัวแทนไปถวายคือ น้องจันทรกาล และน้องหนูดี คุณ kaooat ไปถวายแทนค่ะ

วันนี้เสร็จจากฟังธรรมที่บ้านสบายใจแล้ว คณะนี้จะไปถวายเครื่องสักการะและถวายผ้าห่มสไบ สมเด็จองค์ปฐม เพื่อขอพรในวาระดิถีขึ้นปีใหม่

ขอให้ท่านตั้งจิตอธิษฐานประมาณเวลา ๑๐.๕๐ น.ค่ะ
    จากนั้นทั้งคณะจะเดินทางไปสมทบกับคุณ phuya และคุณ Nunfunbaanfa.งเพื่อทำความสะอาดศาลาที่วัดไลย์ จ.ลพบุรีค่ะ

ปัจจัยที่ทุกท่านโอนเพิ่มเติมจะโอนเพิ่มให้คุณจันทรกาลร่วมบุญ ดังนี้.

๑.ร่วมเป็นเจ้าภาพถวายข้าวสาร

๒. ร่วมถวายสังฆทานกับท่านจิตโต บ้านสบายใจ

๓.ร่วมตั้งเครื่องสักการะ และห่มผ้าสไบ

๔. ขออนุญาตนำปัจจัยส่วนหนึ่งของทุกท่านร่วมบุญซื้ออุปกรณ์ทำความสะอาด จำนวน ๕๐๐ บาทค่ะ

ผลบุญใดที่บังเกิดขึ้นในวันนี้ มีผลเพียงใดแก่ผู้ที่ได้สร้างบุญในวันนี้ ขอจงมีผลแก่ทุกท่านด้วยเถิด สาธุ...

ขออนุโมทนาบุญด้วยค่ะ

Numsai

13. วาสุเทพ

วาสุเทพ เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2013
    ร่วมบุญทุกอย่าง 300 บาทครับ
    โอน SCB802526472 05/01/2557 08:43:09
    ปีใหม่ขึ้นเหนือได้ไปทำบุญไหว้พระมา 35วัด โมทนาบุญด้วยกันครับ

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

14. Numsai

..ปัจจัยร่วมบุญเพิ่มเติม..

Transfer has been made according to the following details.
    From Account
    Account No. Savings - XXXX526472
    New Balance
    To account
    Account No. Savings - 3152098127 - นางสาว ณิชกานต์ กรองทอง

Amount to be transferred
    Amount 2,100.00 Baht
    Fee 0.00 Baht
    Transaction date 05/01/2014
    Account Debit Date 05/01/2014

เนื่องจากเป็นบุญเร่งด่วน ..สำหรับรายการร่วมบุญนี้ เพียงนำปัจจัยส่วนหนึ่ง มาสำหรับท่านที่บูชาดวงแก้วพระปัจเจกฯ และร่วมบุญเพิ่มเติมค่ะ ส่วนรายละเอียดจะสรุปให้ทราบในรายการสรุปยอดจองอีกครั้งค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านด้วยค่ะ

Numsai

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มกราคม 2014
  15. Numsai

..รายละเอียดการร่วมบุญดังนี้ค่ะ..

รายละเอียดการร่วมบุญดังนี้..

๑.ปัจจัยร่วมบุญข้าวสาร ๗๐๐ บาทนอกเหนือจากค่าข้าวสาร ๒,๓๔๐ บาท สำหรับถวายท่านจิตโตบ้านสบายใจ และถวายเครื่องสักการะ สมเด็จองค์ปฐม

๒. ปัจจัยร่วมบุญที่วัดไลย์ จ.ลพบุรี จำนวน ๒,๑๐๐ บาท นำไปร่วมบุญดังนี้

- ร่วมบุญถวายอุณาโลม ร่วมกับคุณน้ำฝน ๓๐๐ บาท

- ร่วมบุญอุปกรณ์ทำความสะอาดกับคุณ phuya จำนวน ๕๐๐ บาท

- ร่วมบุญถวายสังฆทาน และชำระหนี้สงฆ์ ๑,๑๐๐ บาท

ขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยค่ะ

Numsai

16. Numsai

สาธุ สาธุ สาธุ..
    ปลื้มใจไปด้วยนะคะ บุญไหว้พระ ๓๕ วัด ขอมีส่วนในบุญนี้ด้วยนะคะ ๙๐% อิอิ

Numsai

17. เพชร2545

เพชร2545 เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับ ดวงแก้วแล้วค่ะ เร็วจังเลยค่ะ คุณน้ำใส บริหารเวลาอย่างไรหนอ เห็นงานทั้งทางโลกและทางธรรม รัดตัวตลอด อนุโมทนาบุญทุกๆบุญค่ะ ปลื้มใจจัง(f)

18. เจษฎา เยี่ยมคำน

เจษฎา เยี่ยมคำน เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ผมได้โอนปัจจัยร่วมบุญ สร้างพระสมเด็จองค์ปฐมทองคำ หน้าตัก 5 นิ้ว
    วัดสุขุมาราม จำนวน 1600 บาท ขอทุกท่านอนุโมทนาบุญร่วมกันนะครับ

19. Prar

Prar เป็นที่รู้จักกันดี

แอบโดดไปปฏิบัติธรรมกับเพื่อน ๆ เสียนาน
    พลาดอะไร ๆ ดี ๆ เยอะเลยนะครับ
    ขออนุโมทนาทุก ๆ บุญครับ

20. Numsai

สาธุ สาธุ สาธุ

ขออนุโมทนาบุญกับคุณเพชรด้วยค่ะ หลวงพ่อพระราชพรหมยานฯ(ฤาษีลิงดำ) ท่านสอนว่า...

"การปฏิบัตินั้น โลกไม่ให้ช้ำ ธรรมไม่ให้เสีย" จึงเป็นการปฏิบัติแบบสายกลางค่ะ เดิมทีได้นัดท่านกัลยาณมิตรไว้จะไปถวายของด้วยกัน แต่มาทราบภายหลังว่า ลูกสาวจะสอบสัปดาห์นี้ เคยสัญญากับเธอว่า ก่อนสอบจะติวข้อสอบให้เธอ

จึงได้น้อง ๆ อาสาเป็นตัวแทนของกองบุญฯ ถวายข้าวสาร และปัจจัยที่บ้านสบายใจค่ะ

ส่วนเรื่องการไปทำความสะอาดที่วัดไลย์นั้น เหตุมาจากคุณน้ำฝนได้อนุเคราะห์ในการติดต่อประสานงานกับเจ้าหน้าที่ธนาคารกสิกรไทย เพื่อเปิดบัญชีในนามของกองบุญพระพุทธวิปัสสีโภคมหาบิตร

ขอกราบอนุโมทนาบุญกับคุณน้ำฝนมา ณ ที่นี้ด้วยค่ะ เหตุมาจากว่า หลังจากคุณน้ำฝนได้เดินทางไปวัดไลย์ เมื่อสัปดาห์ก่อน ได้พบว่า ในวิหารมีพระพุทธรูปสมัยอู่ทอง ประดิษฐานอยู่ ภายในวิหารมีหยากไย่ และฝุ่น จึงได้ชวนเพื่อน ๆ ไปได้เพียง ๓ ท่าน ได้เล่าเรื่องนี้ให้คุณ phuya และน้ำใสฟัง

คุณ phuya จึงได้พาน้อง ๆ ที่โรงงานไปช่วย ครั้นจะไปมือเปล่าคงไม่เหมาะ จึงได้รวบรวมปัจจัยกัน เพื่อถวายสังฆทานด้วยค่ะ นอกจากนี้คุณน้ำฝนได้เป็นเจ้าภาพ ถวายอุณาโลม ทำให้พวกเราได้ร่วมบุญเพิ่มค่ะ

สำหรับภาพต่าง ๆ คุณ phuya จะนำเสนออีกครั้งค่ะ

Numsai

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 มกราคม 2014
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้