พญานาคกับอดีตที่ผ่านมา

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย คุรุวาโร, 1 กันยายน 2012.

1. คุรุวาโร

คุรุวาโร เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤษภาคม 2011
    ธัญญาทิพย์ เกิดที่คำชะโนด แล้วเดินทางไปเมืองพญานาค จำได้แค่ว่า เป็นหนึ่งในลูกหลานของพญานาคภุชงค์ครับ

เพื่อไปอยู่ที่นั้นครับ น่าจะไปเป็นพระชายาในลูกหลานของพญานาคภุชงค์ครับ--

2. huten

huten เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2009

ต่อจากนั้นเป็นอย่างไรค่ะ ..และ พญานาค"นาม ภัทรา" คือท่านใดค่ะ

เกี่ยวกันกับ ธัญญาทิพย์ มั๊ยค่ะ...ปัจจุบัน เธอชอบออกเดินธุดงค์ค่ะ

คิคว่าน่าจะเป็น ..เช่นนั้นเป็น ชายาของใครสักคนใน ท่านภุชงค์ค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 กันยายน 2012
  3. คุรุวาโร

คุรุวาโร เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤษภาคม 2011
    ต่อจากนั้นเป็นอย่างไรค่ะ ..และ พญานาค"นาม ภัทรา" คือท่านใดค่ะ

เกี่ยวกันกับ ธัญญาทิพย์ มั๊ยค่ะ...ปัจจุบัน เธอชอบออกเดินธุดงค์ค่ะ

แสดงว่า มีเรื่องเล่าจากนาคีธัญญาทิพย์ เกี่ยวข้อง สื่อสารกับ นาม นาคา ท่านนี้ ใช่ หรือไม่ พอจะเล่าให้ฟังบ้างได้ ไหม หนอ (เย็นนี้ มีคำตอบครับ)

4. พิมพัดดา

พิมพัดดา เป็นที่รู้จักกันดี

5. มณีสีรุ้ง

มณีสีรุ้ง เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2012
    ต้องขออภัยจริงๆนะค่ะ เพราะฝันมา 10กว่าปีแล้วค่ะ จำได้คราวๆว่าเคยเดินลงไปเมืองบาดาลและได้ไปกินน้ำที่ผนังถ้ำ และก็ได้ยินเสียงเรียกชื่อนี้ แล้วๆๆๆๆจำไม่ได้แล้วจำได้แต่ชื่อค่ะ เพราะนานมากเเล้วแต่ชื่อนี้จำฝั่งใจอยู่ค่ะ
    แต่ทุกวันนี้ คิคว่ามีบางสิ่งเฝ้าจับตาดูเราอยู่
    บางทีทำอะไร ที่ ท่านนี้ไม่ชอบ จะฝันเห็นพญานาคมาพ่นไฟ แล้วก็ไฟไหม้..... จริงๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 กันยายน 2012
  6. huten

รบกวน น้องมณีสีรุ้ง ช่วยเล่า เรื่องที่ได้รับ สื่อสารเกี่ยวกับ

พญานาค นาม " ภัทรา" ให้ฟังด้วยจ้า เพื่อประติดประต่อเรื่องราวค่ะ

7. Kama-Manas

Kama-Manas เป็นที่รู้จักกันดี

ทักทายๆจร๊า เพื่อนๆที่รักแห่งกระทู้ปยานาค(กระทู้ฮ้อทๆ) เช้านี้อากาศดีมาก แสงแดดจ้าเชียว คุณนุ๊กมายังคะ? อ้อ..มาแล้ว เห็นแล้ว รู้แล้ว ทราบแล้ว555+มีความสุขระหว่างวันมากๆนะคะคุณนุ๊ก อย่าลืมทานข้าว อย่าลืมงีบช่วงบ่ายๆ (สมองจะได้โปร่งๆ เป็นแทคทิคของคนทำงานน่ะค่ะ555+)

ปล. เจอกันยามค่ำๆ ไปหล่ะ จุ๊บๆๆๆๆ (ชอบแจกจุ๊บค่ะ อิอิ)

8. fahmui

fahmui เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2012
    สวัสดีค่ะทุกท่าน ทุกนาม... ไม่มีความฝันมาฝาก เพราะจำบ่ได้จ้าาาา :cool:

มารอฟังนิทานอย่างเดียวเลย อิอิ

9. huten

น้อง พิมพัดดา เล่าให้เพื่อนๆฟังหน่อยจ้าเกิดอะไรกับน้องค่ะ

10. พิมพัดดา

ท่านประธาร ฝาก ทำนายด้วย หนอ

รบกวนท่าน อีกแล้ว พอดี๊ๆๆ ใกล้ตัว ท่านนะคะ เลย ขอรบกวน

เมื่อคืน หลังจาก เข้าห้องนิทาน แล้ว

ฝันแรก
    เดินข้ามสะพานไปมา กับพี่สาว และ ผู้หญิงอีกคน ผู้ชายอีกสอง

แต่สะพานนั้นเป็นตาข่าย ข้ามแม่น้ำใหญ่ คล้ายมหาสมุทร กระเป๋าตังน้องหล่นไปเกี่ยวกับตะข่ายสะพาน น้องก้มลงเก็บ พี่รั้ง

ยืนรอ ไม่ห่าง ชาย สอง หญิงหนึ่งเดินนำหน้าเราคะ (เหมือนจะไปไหน แต่น้องไม่รู้) จบ ฝันแรก
    <LI class="uiListItem uiListVerticalItemBorder">

<LI class="uiListItem uiListVerticalItemBorder">ฝันที่สองกลับต่อเนื่องกัน แปลก

<LI class="uiListItem uiListVerticalItemBorder">
    ฝันที่สองว่า เรานั่งอยู่ในห้องแห่งหนึ่ง พี่สาวกับน้องนั่งแถว

<LI class="uiListItem uiListVerticalItemBorder">เดียวกัน น้องนั่งหน้า พี่รั้งนั่งหลัง แล้วมีผู้หญิงคุ้นหน้า คุ้นตา

<LI class="uiListItem uiListVerticalItemBorder">นั่ง ต่อ ถัดไปกับพี่ มองไปเรื่อยๆ เห็นผู้หญิงอีกหลายคน นั่งต่อๆ

<LI class="uiListItem uiListVerticalItemBorder">กันไป รู้สึก มาจาก ห้องนิทานกัน (รู้สึกได้)

พอมองไปรอบๆๆ ห้องเอะ เต็มห้องเลยที่นี้ มาจากห้องนิทานทั้ง

<LI class="uiListItem uiListVerticalItemBorder">นั้น ชาย หยิง ปะปนกันไป นั่ง เหมือนเตรียมตัวสอบ และแล้ว

<LI class="uiListItem uiListVerticalItemBorder">คนที่ไม่คาดฝันจะเจอ มีชายคนหนึ่งเดินมาแจก ข้อสอบ บอก

<LI class="uiListItem uiListVerticalItemBorder">ทำให้เสร็จแล้วออกจากห้องได้ มองดูหน้า เอะ ท่าน คุรุวาโร

<LI class="uiListItem uiListVerticalItemBorder">เอง อะ ( ไม่ เคยเห็นไม่เคยพบ แต่ทำไมรู้)

<LI class="uiListItem uiListVerticalItemBorder">หนุ่ม หล่อ ไม่เบา ผมดำ ยักโศก นิดๆ สไตส์ ผู้ชายนะคะ รู้

<LI class="uiListItem uiListVerticalItemBorder">อย่างเดียวชัดเจนมองดูหน้า เอะ ยังหนุ่มอยู่เลย

<LI class="uiListItem uiListVerticalItemBorder">ทุกๆคน ตั้งใจทำข้อสอบ พี่รั้งก้อทำอย่างตั้งใจ ส่วนน้องนี้ นั่งเล่นๆ มองดูพี่รั้งทำข้อสอบ พี่สาวทำเสร็จเอะ หลายๆ คนลุกไปส่ง

<LI class="uiListItem uiListVerticalItemBorder">แล้วน้องยังไม่อ่านเลย ( แต่ก้อยังมีเหลือนะคะ คนที่กำลังนั่งทำอยู่ แต่กระจายไปทั่วห้องคะ) แต่แถวเราไปหมดแย้ว อิอิ ว่าจะ

<LI class="uiListItem uiListVerticalItemBorder">ลอกกับพี่รั้ง พี่รั้งก้อเอาให้นะคะ แต่ด้วย สปิริต น้องเลยบอกไม่เป็นไรคะ พี่สาวออกไปก่อนได้เลย เดี๋ยวน้องทำเอง ยากอะ แต่ก้อ

<LI class="uiListItem uiListVerticalItemBorder">พอทำได้ อ่านๆ ไป เอะ ข้อสอบยังงัยถามแต่เรื่องต้นไม้ ๆ ความนัยนัยๆ กับเป็น ธรรม เดาบ้าง อ่านบ้าง ก้อเสร็จ สุดท้ายลงลายมือชื่อ ชื่อจริง นามสกุลจริง ท่านคุรุวาโรเดินมาเก็บ ตื่นพอดีเลยคะ

<LI class="MessagingMessage uiListItem uiListLight uiListVerticalItemBorder">

• ฝันสองทำข้อสอบจากท่าน คุรุวาโร ซะด้วย
    ด้วยความเคารพท่านประธาร มีความนัย อย่างไร หนอออ

พิมพัดดา

ขอบคุณคะ

11. Kama-Manas

Kama-Manas เป็นที่รู้จักกันดี

ฝันถึงเอย่า แบบไม่มีที่มาที่ไปน่ะจ๊ะ งงเหมือนกัน ฝันได้ไงไม่รู้ เอ..หรือจะมีคลื่นแทรกจริงๆ
    ช่วงนี้ยิ่งมีอะไรแปลกๆอยู่นา)
    ปล. มีความสุขมากๆนะจ๊ะเอย่า คนน่ารักตลอดกาล555+ ไปหล่ะ สายแล้ว ยังไม่ได้ทำอะไรเลย มัวแต่หาเพื่อนอยู่ เพื่อนไร้รูปทั้งน้านนน หุหุ..อิอิ.555+

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 กันยายน 2012
  12. fahmui

fahmui เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2012

ไอหยาาาาาาาาาา..... ถ้ามีเราร่วมสอบด้วย เห็นทีจะสอบไม่ผ่านอย่างแน่นอนเลยจ้า ก็เล่นตื่นมาจำอะไรไม่ได้เลยนิ เป็นแบบนี้อีกแล้ว ... 2 คืนติดแล้ว

เหมือนคนเลื่อนลอย ไม่มีความฝันยังไงก็ไม่รู้ แต่เมื่อคืนตั้งจิต ขอนิมิตถึงพ่อที่เสียไป จำอะไรไม่ได้ ก็แสดงว่า คงไม่ได้พบกัน :'( :'( :'( แง๊ๆ

13. mukmik

mukmik เป็นที่รู้จักกันดี

ขยันเรียน ขยันสอบกันจริงๆ นะจ๊ะ...^^

14. dirtygirl

dirtygirl เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีขอรับพี่ๆ ทุกท่าน ^^ (แอ๊บเด็กสุดๆ) :cool:

ฝันไปไหนไม่รู้เกือบทุกคืน และจะมีคนๆ นึงตามไปด้วยตลอด ถึงวันไหนไม่ตามไปก็ได้ยินเสียงค่ะ
    เรื่องนี้ตัดสินใจเล่าให้คนๆ นั้นฟังแล้วเมื่อคืน ก็น่าแปลกดี
    ล่าสุดฝันไปลุยน้ำที่ไหนไม่รู้ค่ะ ผู้ชายคนนั้นไม่ได้ตามไป แต่ก็ได้ยินเสียงเหมือนคุยเป็นเพื่อนตลอดทาง
    แล้วก็ไปเก็บลูกแก้วมาฝึกวิชา 555
    ลูกแก้วนั้นเป็นลูกแก้วที่ได้จากวัดถ้ำเมืองนะ จำสีขนาดได้
    สักพักก็มีผู้ชายแต่งตัวแปลกๆ มาพร้อมกับผู้ติดตามอีกสามสี่คนได้
    บอกให้หยุดเล่นซนได้แล้วจะพากลับบ้าน
    พอกลับมาบ้าน บ้านใครก็ไม่รู้อยู่เหมือนถ้ำ เปิดตู้เสื้อผ้าดูเห็นสังวาลย์นาค
    หัวท้ายเป็นนาคชายหญิง ผู้หญิงคนนึงแต่งตัวแปลกๆ ในจิตบอกว่านั้นคือแม่เรา
    ท่านบอกว่า เก็บไว้นะลูกแม่ให้ เราก็รับมาสังวาลนั้นก็ขยายเป็นงูใหญ่ให้เรากอด -.-"

นี่ถ้าเป็นงูจริงสงสัยวิ่งป่าราบแน่ๆ ในฝันไม่เคยกลัวงู
    แต่ชีวิตจริง เคยเจองูเห่าเผือกครั้งนึง จ้องกันอยูสักพักเหมือนตกภวังค์
    แต่พอตั้งสติได้ ร้องเรียก แม่จ๋าช่วยด้วยยย วิ่งป่าราบไปคนละทางทั้งคนทั้งงู 5555

15. huten

ดูเหมือนว่า.. มีน้องพิมพัดดา กับน้องฝ้าย10 ที่ได้เห็นหน้า ท่านประธาน

สงสัยงานนี้ ..ท่านประธาน คงต้องเปิดเผยตัวจริงเสียงซะแล้ว....

วาระมาถึง..จะดึงดัน หนีคงไม่ได้นะคะ

16. พิมพัดดา

หยิงสาว ผิวขาว จ้า

น้องสูงเกือบ 170 คะ ประมาณนั้น ไม่ได้วัดนานแล้ว อาจจะลดลงสักนิด 3-4 เซนได้ อายุเริ่มเพิ่ม ความสูง ไม่เท่าเดิมจ้าพี่สาว คริ คริ (166- 170 )

17. nouk

nouk เพราะยึดจึงทุกข์

เค้าพากันเรียนวิชาอารายยยยเหรอ...ทามมายเราไม่เคยเรียนและทำข้อสอบเลยอ่ะ
    ฉงฉัยมัวไปเรียนวิชามารอยู่แน่ๆ เยยยย ระวังกันไว้ให้ดีน้า...าา จะตามไปทดสอบทุกคนถึงบ้านเลย อิอิ

18. พิมพัดดา

วันต่อไปจะพยายามออนแล้วได้เจอกันนะคะ

เบอร์ โทรมันไกลนะคะ เดี่ยวเสียตังเยอะ ไว้นัดกันออนไล สีกที่จะได้เมาส์ ๆๆ กันนะคะ

19. nouk

ผู้หญิงผิวขาวหน้าไทยๆ สูงประมาณ 160 เซนกว่าๆ ช่ายหรือเปล่าหนอ?
    ขอเดาว่าเป็น...น้องหวานใจค่ะ

20. nouk

สวัสดีค่ะคุณ hastin เมื่อวานเรารอคุณทั้งวันเลยนะ
    ที่อนุญาตให้ฝันถึงเราได้น่ะ แล้วได้ฝันหรือเปล่าหนอ..?
    เล่าให้อ่านหน่อยหนอ...:cool: