พบปะ พูดคุย ประสาเพื่อนพ้องน้องพี่ แบบกันเอง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย tiger-k007, 6 มิถุนายน 2011.

1. Norragate

Norragate เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009

ว้าววววววววว ชอบครับ ^^

2. ลับแล

ลับแล เป็นที่รู้จักกันดี

:z11 น้องLynn คะ
    พี่เห็นรูปแล้ว น้อง Lynn ๆ อยู่สวยนะคะ (ใช้คำพูดแบบทางใต้แหลงกันนะคะ น้องLynn เป็นคนใต้หรือเปล่ายังไม่รู้เลย)
    พี่เดาว่าน้องLynn เป็นคนใต้นะคะ เพราะเห็นใช้คำพูดบางคำเป็นภาษาใต้ ใช่หรือเปล่าคะ?พี่เป็นคนยะลาค่ะ แต่พูดใต้ไม่เป็นนะคะ เพราะตอนเล็กๆไม่ได้ถูกสอนให้พูดใต้เลย
    แต่ทำไมข่าวว่าน้อง Lynn อยู่จังหวัดอุบลฯ ล่ะคะ? (ที่ฟังมานะคะ)

3. ลับแล

(good)คุณน้าหมูคะ
    ดีใจค่ะที่คุณน้าหมูออกมาเล่าเรื่องลี้ลับให้ฟังอีกแล้ว(ยังไม่ทันอ่านเลยค่ะ แต่เห็นคุณน้าหมูแว่บเข้ามาก็ดีใจแล้ว กระทู้เราจะได้มีหลายเวอร์ชั่น หลากหลายไม่น่าเบื่อไงคะ )
    :mad:เดี๋ยวขอเวลาอ่านก่อนนะคะ

4. ลับแล

คุณน้องจันท์คับคะ
    พี่ลับแลดูรูปคุณน้องจันท์คับแล้ว หน้าตาเต็มๆจออย่างนี้ พี่ลับแลถูกใจมากเลยนะคะ ว่าแต่ว่า.....ดูที่....แววตาของน้องแล้ว
    (||) มีอะไร"คับใจ"หรือเปล่าคะ??? (ก้อสายตาน้องมันฟ้องอย่างนั้นนี่ ?)

5. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    :cool:
    สวัสดีครับ คุณ รัก
    พระหลวงปู่ ทิม งามทั้ง 2พิมพ์เลยครับ
    เห็นแล้วน้ำลายไหล แหะ:':)'(

6. FLUKE-NICE

FLUKE-NICE เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2008
    อ่านเรื่องของน้าหมูแล้วซึ้งอ่ะ ตื้นตันและปิติจริงๆเลย ยังไงมีเรื่องอะไรมาเล่าให้ฟังอีกนะครับ ติดตามอยู่ครับน้าหมู

7. rungaran

สวัสดีครับ ท่าน มหา
    พระสมเด็จ วัดสุทัศน์
    พระสมเด็จ วัดใหม่อมตรส
    พระสมเด็จ หาวัดไม่เจอ เอิ้ก เอิ้ก สวย ขลัง ชอบมากครับ ท่านมหา:cool:

8. ลับแล

;k04น้องญานพลคะ
    น้องก้ออยู่หน้าจอตลอดเหมือนกันหรือคะ? พี่น่ะ...ไม่ค่อยอยากเขียนบอกละเอียดมากหรอกค่ะเรื่องน้องญานพลเพราะการพูดความจริงไม่ใช่พูดได้ทุกวาระทุกครั้งเสมอไปนะคะ
    ไม่อยากให้น้องแกงส้มน้อยใจค่ะ(ไม่ทราบป่านฉะนี้ น้องแกงส้มจะนั่งรอพี่อยู่หน้าจอรอพี่คอมเม้นท์หรือเปล่านะคะ?)

9. rungaran

ฟังเพลงของ พี่สุรพล นี่ ลื่นหูจริงๆครับ
    เนื้อเพลง การเล่นคำ ได้ เนียน ฟังแล้วไพเราะ และกินใจมากๆ
    สุดยอดมากครับ เจดีย์ ภณ เอิ้ก เอิ้ก:cool:

10. rungaran

:cool:สวัสดีครับ คุณ ลับแล
    มาฟัง เรื่องเล่า คร้าบบบบบบบบบบบ :cool:
    เอายาวๆหน่อยนะครับ มันส์ดีคร้าบบบบบบบบบบบบบบบบ อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 ธันวาคม 2011
  11. ppoonsuk

ppoonsuk เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อสักครู่ ไม่ถึง 5 นาที มีไปรษณีย์มาส่งของให้เป็นของคุณพี่รุ่ง เดี๋ยวเปิดก่อนนะครับ :cool:

อนุโมทนาบุญกับคุณพี่รุ่ง ญาติธรรม เพื่อนสมาชิกทุกท่านด้วยครับ สาธุ

<!-- google_ad_section_end -->

ไฟล์ที่แนบมา:

12. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

มานั่งรอตั้งแต่ไก่โหฮิ้ว แล้วครับพี่ลับแล......... อิอิอิอิ

13. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

สวัสดีค่ะ พี่ลับแล พี่นวล พี่เสือ พี่รัก พี่สุข น้าหมู พี่รุ่ง คุณตากลม คุณภณ คุณจัน คุณนอ คุณพลศิริ คุณ เอท และ ทุกๆท่านค่ะ
    ลินลูกอีสานค่ะ คุณพ่อคุณแม่เป็นคนอีสาน แต่ลินเกิดและโตที่กรุงเทพ ค่ะ พี่ลับแล ช่วงวัยทำงาน ลินมีเพื่อน ครบทุกภาคทุกศาสนาก็เลยสามารถ ไหลตามเขาไปได้นิดหน่อยค่ะ (คงไม่ว่านะคะ) ลินพึ่งกลับมาอยู่บ้านแม่ที่อุบล ได้ 8 ปีค่ะ พูดอีสานยังไม่เก่งเท่าไรเลยค่ะ ไม่เหมือนเจ้าลูกชายเขามาโตและหัดพูดที่ อุบล ภาษาอีสานเลยเก่งกว่าลินเยอะเลยค่ะ :cool:

ปล. เรื่องแม่พิกุล ซึ้งมากเลยค่ะ น้าหมู ดีใจกับน้องเขาด้วยและอนุโมทนาบุญกับน้าหมูด้วยนะคะ ขอบคุณสำหรับเรื่องเล่า แวะมาเล่าบ่อยๆนะคะชอบค่ะ :cool:

14. rungaran

สวัสดีครับ น้าหมู(จ้าวแห่ง ภูติพราย และจ้าวแห่งจิตวิญญานทั้งปวง)
    โอ้ยอ่านเรื่อง แม่ พรายมะลิ แล้ว กินใจมากครับ สุดยอดมากเลยครับ

เขาไปดีแล้วครับ ขออนุโมทนา บุญกับ คุณ น้าหมูด้วยครับ ที่ พาแม่พิกุลเขาสร้างบุญ ทำทาน ใหญ่ได้อยู่อาศัยบ้านน้าหมูจนเขาได้ถึงเวลาหมดอายุขัย
    พร้อมที่จะถูกพ่อปู่พญายม เปิดวิมานพิจารณาคดีได้ และได้ ถูกส่งไปอยู่บน
    สวรรค์ชั้นฟ้า สาธุ ด้วยครับ

เออ ลืมถามน้าหมูครับ สังขารแทนตัวของเขายังอยู่ใหมครับ ถ้าอยู่ก็ให้รีบ เอาไปพลีทิ้งซะนะครับ ไม่นั้น จะมีสิ่งที่ไม่พึงประสงค์ เข้าครอบครองนะครับ
    แล้ว เรื่องจะยาวครับ อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 ธันวาคม 2011
  15. ลับแล

(ping)พี่รุ่งคะ
    ลับแลแกล้งลืมนะคะเนี่ย รอดู...ว่าพี่รุ่งจะทักหรือเปล่า??? พี่รุ่งยังจำได้นะคะ เอ....วันนี้เป็นวันศุกร์หรือเปล่าคะ? ถ้าเป็นวันศุกร์ต้องรอวันจันทร์นะคะ
    แต่ถ้าเป็นวันพฤหัสฯ รอเย็นๆได้เลยค่ะ (เดี่๋ยวได้อ่านค่า.....)
    :z3ตกลงลับแลบนบานสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ท่านแม่หายป่วยเยอะแล้วค่ะ ลับแลเลยไม่ต้องขึ้น กทม.แล้วนะคะ
    fairy3ลับแลเคยคิดจะเลิกเขียนในกระทู้นี้หลายครั้งแล้ว แต่ตัดใจไม่ได้เลยซักที(ยังคิดถึงหลายๆคนอยู่นะคะ ไม่ทราบโดน"มนต์ดำ"หรือเปล่าคะ ?)
    (||)วันนี้จะต่อเรื่อง คนไข้(ใจ)ค่ะ (ไม่ยาวมากนะคะ ) แต่น่าติดตามค่่า

16. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

ชื่อแม่พรายพิกุล ไม่ใช่เหรอครับพี่รุ่ง........แหะๆๆๆๆๆ

17. rungaran

555 มารู้จักกัน ในกระทู้พี่เสือ นี่ ถือว่าเป็น ญาติกันครับ
    ถ้าหนี กัน ไม่มาทักทาย กัน ...... ระวังนะครับ
    ระวังแฟนคลับ คุณ ลับแล จะงอนเอานะครับ แหะ :':)':)cool:

18. FLUKE-NICE

ผมก็นั่งรอพี่ลับแลอยู่อ่ะครับ เผื่อพี่ลับแลมีอะไรอยากจะบอก หรือมีเรื่องเล่าอะไรก็ติดตามอยู่เหมือนกันนะครับ

19. rungaran

อ้าว หรอ เอ ไม่ใช่แม่มะลิหรือ ครับ สงสัย กระผมจะมั่วแล้ว
    รอเดียวครับ จะกลับไปแก้ น้องเอท นี่ ตาดีจริงๆเลย
    นี่ถ้าอยู่ใกล้ๆ พี่ ขอ อนุญาติเอานิ้วจิ้มตาหน่อยนะครับ เอิ้ก เอิ้ก :':)':)cool:

20. FLUKE-NICE

อนุโมทนาบุญกับน้าหมูด้วยนะครับ เรื่อง แม่พิกุล อะครับ