พบปะ พูดคุย ประสาเพื่อนพ้องน้องพี่ แบบกันเอง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย tiger-k007, 6 มิถุนายน 2011.

1. ภณนาวิน

ภณนาวิน เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2011
    ขออนุโมทนาในบุญกุศลที่ได้ทำด้วยนะครับพี่เสือ พระสมเด็จพิมพ์ทรงชัดมาก เนื้อหาสวยเข้มดูซึ้งตา เป็นบุญตาที่ได้เห็นจริงๆ ขอบคุณนะครับที่นำพระสวยๆมาให้ชม

2. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    ดีมาก น้องพี่ พี่ล่ะดีใจมากๆเลยที่น้อง เริ่มเบื่อแล้ว
    ส่วนพี่ เสียดายเงิน จ้า เงินน่ะหายาก แต่ใช้ง่ายมาก หมดก็ไวจ้า555:cool:

3. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

สวัสดีค่ะ พี่ รุ่ง และ พี่ๆทุกๆท่าน ไม่ได้ไปไหนค่ะ ไม่มีรถส่วนตัวค่ะ คุณ แม่ลูกติดไปไหนไม่ได้ค่ะ 5555

4. nuanhadyai@hotmail

nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    พระสมเด็จงดงามมากค่ะพี่เสือ ได้ชมของมงคล
    อนุโมทนาบุญพี่เสือค่ะ

เพื่อส่งเสริมการปฏิบัติธรรม สวดมนต์ภาวนา ฝึกสมาธิ เจริญสติ

ความรู้เรื่องพระคาถาชินบัญชร ตามลิงค์นี้ไปค่ะ
    http://www.cddhamma.info/luangputo/Menu02/Mainmenu.htm

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 กรกฎาคม 2011
  5. rungaran

องค์นี้ดูเนื้อเป็นองค์ครู ได้เลย จ้าพวกเรา555
    องค์นี้ รอ พี่เสือ เมตตาจ้า 5555:cool:

6. Bobcats

Bobcats เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญด้วยครับพี่เสือ สบายดีนะครับช่วงนี้ไม่ค่อยได้คุยกันเลย รักษาสุขภาพด้วยครับ

7. nuanhadyai@hotmail

nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

1
    สวัสดีน้องลินพี่อยากไปก็ไปในไม่ได้ค่ะ
    กลัวคนติด......คริคริ....

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      2.9 KB
      เปิดดู:
      207
  8. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

เห็นพระสมเด็จ คุณเสือ แล้วงามดีค่ะ ลินก็สวดพระคาถาชินบัญชรประจำค่ะ สักวันท่านคงจะมาโปรดบ้างนะคะ
    วันนี้นำพระกริ่งมาให้ชม 1 องค์ค่ะ ลินไม่ทราบว่าที่ใดและเป็นพิมพ์อะไร ใช่พระคันธราช ไหมค่ะ ?

ขนาดไฟล์:
      91.7 KB
      เปิดดู:
      26
      ขนาดไฟล์:
      83.9 KB
      เปิดดู:
      24
  9. lynn@nice

สวัสดีค่ะ พี่ นวล พุทธ โท ใจเย็นๆนะคะ ให้หายก่อนค่ะ

10. tiger-k007

tiger-k007 เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2010
    ขอบคุณทุกท่าน ที่ส่งแรงใจให้ครับ งั้นก็รับแรงมหาเสน่ห์ ด้วยกันทั่วหน้าทุกคนคร้าบ........ ลองพิมพ์ของเก่า :cool:

11. nuanhadyai@hotmail

1
    งามๆทั้งนั้นเลยค่ะพี่เสือ...น้องลิน

*มีหลวงพ่อทวดในดวงใจ ....หุ้มจีวรท่านเท่าหนวดกุ้งค่ะ...

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 กรกฎาคม 2011
  12. nuanhadyai@hotmail

1
    ชุดบรรพบุรุษของประเทศ...

13. rungaran

ชุดนี้ก็ 1ในดวงใจจ้า องค์ท่านเล็กดี เหมาะมาก ทั้งกับผู้หญิง และเด็กๆปี08ประสพการณ์เยอะมากๆ
    และที่แน่ๆ ทันหลวงปู่ ทิม วัดช้างให้:cool:
    จีวรก็สวยจ้า ตอนนี้ทองแพงมาก ผมถนัด เลี่ยมเงินมากกว่าจ้า

14. nuanhadyai@hotmail

1
    ขอบคุณค่ะคุณรุ่ง มีองค์เล็กๆของหลวงปู่หลายองค์ ตอนนี้วางท่านไว้ในกล่องนิ่งๆดีที่สุดค่ะ ......ไม่มีเงินหุ้มเงินค่ะ....ธรรมะของหลวงปู่ทวดบอกให้ประหยัดค่ะ....เพราะที่หุ้มไปก็ยังไม่ได้นำมาใส่เลยค่ะ....คริคริ.....

15. nuanhadyai@hotmail

1
    ค่ะมาอีกรอบค่ะ เมื่อกี้กำลังจะพิมพ์เรื่องเล่าเสน่ห์ยาแฝด ลงในกระทู้พี่หนุ่ม ไปอ่านเจอมา....พิมพ์ได้เยอะแล้วแต่ที่บ้านไม่ได้ต่อเครื่องกับสำรองไฟ.....กำลังกล่าวถึงบทที่พระพุทธเจ้าท่านตรัสว่า ภิกษุทั้งหลายเราอนุญาตให้ภิกษุผู้ถูกเสน่ห์ยาแฝดดื่มน้ำที่เขาละลายดินรอยไถอันติดผาลได้" เท่านั้นแหละไฟดับพรึบ.....แล้วก็ติดอีกข้อมูลหายเล่นเอาขนลุกเลย.....

*นึกขึ้นได้ว่ามีผาลไถอยู่หนึ่งชิ้นค่ะ
    (พี่หมูชื่อเดียวกับน้าหมูเลย รู้จักในเวปจตุคามท่านชวนนวลร่วมบุญค่ะ เป็นของหลวงพ่อชื่น)เมื่อหลายปีก่อน....
    เดี่ยวนำภาพมาใช้ชมนะคะ บูชาไป 2 ชิ้นเพราะไม่เคยมี มอบให้เพื่อนที่เป็นทหารไป 1 ชิ้นค่ะเห็นว่าทำงานเสี่ยงเกี่ยวกับวัตถุระเบิด.....

16. nuanhadyai@hotmail

1
    อาจเจอมาค่ะ....เรื่องจากหนังสือทำนายกรรม บำบัดเคราะห์
    นำมาให้อ่าน........เรื่องเล่าก่อนนอน

เสน่ห์ยาแฝด....
    ผู้อ่านโปรดใช้วิจารณาญาณเป็นพิเสษในเรื่องต่อไปนี้ เรื่องเสน่ห์ยาแฝดเรื่องนี้เป็นเรื่องเรื่องที่มีอยู่จริง แต่จะพบเห็นในสังคมปัจจุบันยาก เพราะความเจริญทางวัตถุทำให้สิ่งเหล่านี้ลดน้อยลงไปจนแทบไม่เหลืออยู่.....
    เป็นเรื่องของผู้หญิงที่ได้รับคำแนะนำของพี่สาวเธอ สมมุติเธอชื่อแป้ง แป้งเป็นหญิงวัยกลางคน อายุ 47 ปี มีครอบครัวแล้ว เธอขับรถจากรามอินทรามาที่บ้านผม ตอนที่ผมพบเธอนั้นแป้งมีสีหน้าเป็นทุกข์มาก......
    ผมตรวจดวงชะตาให้เธอแล้ว ผมก็ทำนายว่าปีนี้เธอมีความทุกข์ใจมากมากในเรื่องสามี เธอฟังแล้วแล้วก็น้ำตาไหล ยอมรับว่ามีปัญหาเรื่องสามีจริง เธอเล่าให้ฟังว่าสามีของเธอถูกทำของประเภทเสน่ห์ยาแฝด ผมเลยถามเธอว่าเธอรู้ได้อย่างไร เธอตอบว่าในช่วงเช้าถึงกลางคืนสามีเธอจะไม่มีอาการผิดปกติใดๆ เลย
    แต่พอถึงเวลานอน เมื่อสามีหลับไปแล้ว ทันทีที่เสียงโทรศัพท์มือถือของสามีดังขึ้น เขาก็จะรีบลุกขึ้นรับโทรศัพท์นั้นเพื่อพูดคุยกับผู้หญิงคนหนึ่งพอพูดคุยกันสักพักก็จะต้องรีบแต่งตัวออกไปหาผู้หญิงคนนั้นทุกครั้ง จนเธอทุกข์ใจมาก ไม่รู้ว่าจะไปปรึกษาใคร ก็เลยหันหน้าไปปรึกษากับพี่สาวที่อยู่ในหมู่บ้านเดียวกัน
    พี่สาวของเธอรู้จักผมดี เคยมาตรวจดูดวงชะตาปัญหาเรื่องการเงินและการค้าที่เธอทำอยู่ หลังจากที่ผมฟังคำบอกเล่าของแป้งแล้วผมเองก็ไม่ปักใจในเรื่องเสน่ห์ยาแฝดสักเท่าไหร่ เพราะเรื่องเหล่านี้อาจจะเป็นแต่ปัญหาชู้สาวธรรมดาก็ได้ แต่ก็ได้ทำพิธีปัดเคราะห์เสริมดวงให้เธิตามหลักอังควิชา

ขณะที่ทำพิธีอยู่นั้น แป้งก็บอกกับผมว่าเธอรู้สึกร้อนตัวแทบทนไม่ไหว ผมก็ให้เธออดทนจนกว่าผมจะสวดพระปริตรจบ เริ่มมองว่าเรื่องเสน่ห์ยาแฝดที่แป้งเล่านั้นมีเค้าลางจะเป็นความจริง เมื่อทำพิธีเสร็จผมจึงบอกให้เธอไปซื้อน้ำดื่มขวดใหญ่มาให้ผม ผมจะทำน้ำมนต์ให้

ในความเป็นจริงนั้น น้ำที่ผมบอกว่าเป็นน้ำมนต์ก็ไม่ใช่น้ำวิเศษอะไรจากไหนเลยครับ ผมทำตามที่พระพุทธเจ้าตรัสแนะนำไว้ในพระวินัยปิฏกมหาวรรค ภาคเภสัชชขันธกะ หน้า 61 อันมีเนื้อความว่า

17. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

พี่นวลครับเล่าตอนเลยกำลังสนุก รออ่านครับบบบบ

18. nuanhadyai@hotmail

1
    ภิกษุรูปหนึ่งอาพาธ โดนเสน่ห์ยาแฝด พระพุทธเจ้าจึงรับสั่งว่า
    "ภิกษุทั้งหลาย เราอนุญาตให้ภิกษุผู้ถูกเสน่ห์ยาแฝด ดื่มน้ำที่เขาละลายดินรอยไถอันติดผาลได้"

ผมจึงนำน้ำมารดลงบนผาลไถที่ติดดิน สวดบทพระพุทธคุณเดินหน้า 9 จบ และพระพุทธคุณถอยหลัง 9 จบ เพื่อเป็นการสรรเสริญพระพุทธเจ้าที่ทรงบอกวิธีแก้ไข เมื่อสวดจบผมก็อธิฐานว่า

"ข้าพเจ้าได้สวดพระพุทธคุณเดินหน้า 9 จบ ด้วยสัจวาจานี้ ขอให้น้ำที่ข้าพเจ้ารดผาลไถนี้จงแก้ไขผู้ถูกเสน่ห์ยาแฝดนี้ให้หายหมดด้วย ข้าพเจ้าได้สวดบทพระพุทธคุณถอยหลัง 9 จบนี้ ด้วยสัจวาจานี้ ขอให้สิ่งที่ร้ายกลับกลายมาเป็นดีเทอญ"

จากนั้นก็ให้แป้งลองนำน้ำนั้นกลับไปให้สามีดื่มกิน เพียงไม่กี่วันเธอโทรศัพท์กลับมาเล่าให้ผมฟังว่าตอนนี้สามีเธอหายเป็นปกติแล้ว โดยเธอได้นำน้ำมนต์ขวดนั้นรินให้สามีดื่มหลังจากรับประทานอาหารเสร็จแทบไม่น่าเชื่อที่สามีเธอถึงกับหลับคาโต๊ะกินข้าวไปเลย หลังจากฟื้นคืนสติมาก็ไม่มีทีท่าผิดปกติอีก พอรับรู้เรื่องที่ตนโดนเสน่ห์ยาแฝดเข้าก็เลิกติดต่อกับอีกฝ่ายไปด้วยความหวาดกลัว
    สำหรับเรื่องของเสน่ห์ยาแฝดนั้นก็คือโรคที่เกิดขึ้นเพราะน้ำหรือยาที่หญิงให้ เมื่อดื่มกินเข้าไปแล้วจะตกอยู่ในอำนาจของหญิงนั้น เป็นเรื่องปรากฏอยู่จริงในพระไตรปิฏกจึงไม่ใช่เรื่องเหลวไหล ผาลไถเป็นเครื่องมือทำมาหากินที่สร้างคุณประโยชน์แก่มนุษย์ พระพุทธเจ้าท่านจึงแนะนำให้ใช้น้ำละลายจากดินพระแม่ธรณีที่ติดอยู่เป็นเครื่องล้างอาถรรพ์นั่งเองครับ

พี่แอบอยู่.... เดี่ยวกลัวโดนว่าไม่สบายแล้วยังซ่าไม่พักผ่อน คริคริ
    สบายดีแล้วค่ะ แต่ไม่รู้ทำไม ไฟแรงอยากเล่าธรรมะของพระพุทธเจ้า.....
    พรุ่งนี้ตื่นสายนะคะ........

*แก้ไขใหม่แล้วค่ะ ตกหล่นไป...

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 กรกฎาคม 2011
  19. น้าหมู

น้าหมู เป็นที่รู้จักกันดี

555 เยี่ยมครับ เป้นบทความที่มีประโยชน์มากๆ ครับ

20. nuanhadyai@hotmail

1
    ค่ะน้าหมู เลยอีกนิดก็จะจบเรื่องแล้วค่ะ....
    ต่อนะคะ.....

แต่ทุกท่านก็อย่าเพิ่งตีโพยตีพายไปเสียก่อนว่าใครถูกเสน่ห์ยาแฝดที่ไหนเข้า เพราะเรื่องเหล่านี้ไม่ใช่เรื่องที่พบเห็นง่ายๆ ถึงจะเป็นเดรัจฉานวิชา แต่คนที่จะกระทำเสน่ห์ยาแฝดได้ก็จะต้องมีการปฏิบัติตนที่เคร่งครัดมาก ไม่เช่นนั้นวิชาที่มีก็จะไม่ขลัง ไม่มีประสิทธิภาพ ซึ่งหากทำลงไปแล้วเบียดเบียนชีวิตคู่ผู้อื่นมันก็ยังเป็นบาปมากอีกด้วย ผู้ปฏิบัติดีๆ จึงไม่มีใครใช้วิธีเช่นนี้สร้างกรรมให้แก่ตนเองด้วย

แต่ถ้าเกิดความสงสัยว่าคนใกล้ตัวจะถูกเสน่ห์ยาแฝดแล้วล่ะก็จะลองใช้วิธีเดียวกันกับผมทำน้ำมนต์รักษาตัวเองก็ได้ครับ ที่สำคัญคือท่านเป็นคนที่รักษาศีลบริบูรณ์ มีการตั้งจิตอธิษฐานและตั้งมั่นกับการสวดพระพุทธคุณเพียงเท่านั้นเอง

ได้พักผ่อน...เข้านอนแล้ว.....
    เอ๊ะแล้วพี่โดนเสน่ห์ยาแฝดหรือเปล่า....เดี่ยวต้องไปสวดบทพุทธคุณถอยหลัง
    หากเจอบทความดีๆ จะนำมาเล่าสู่กันฟังนะคะ หากไม่เบื่อกันก่อน

หนุ่มๆบ้านนี้ของขลังเยอะ.....(มี...พราย ขุนแผน....วัตถุมงคล ป้องกันคุ้มครองเยอะ คงไม่โดนเสน่ห์ยาแฝดแน่......

ที่มาจากหนังสือ ทำนายกรรมบำบัดเคราะห์
    อลงกรณ์ รัชวงษ์

บุญรักษานะคะ
    ฝันดีค่ะ....

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 16 กรกฎาคม 2011