))))) พระคำข้าวมหาลาภ+พระหางหมาก+ของพระเดชพระคุณหลวงพ่อฤาษีลิงดำ-วัดท่าซุงฯ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Thongchai006, 13 ตุลาคม 2010.

1. Huntingdon

Huntingdon เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาต copy รูปเหรียญทำน้ำมนต์เป็นพุทธานุสตินะครับ รูปใหญ่ดี

2. pong-sit

pong-sit เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    รอบนี้ไม่ทัน รอบหน้าว่ากันใหม่

3. Thongchai006

Thongchai006 เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2009
    )))เหรียญยอดนิยม หลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง

**** ปิดรายการนี้ครับ *****

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

[​IMG] [​IMG]

)) เหรียญธงมหาพิชัยสงคราม พิมพ์หน้าใหญ่(นิยม)เจ้าของทำหล่นมุมกระเทาะตามภาพแรก ภาพต่อมาไปซ่อมมาให้ โดยใช้แผ่นอคิริค-ประสาน กันน้ำได้ตามเดิมครับ รักษาสภาพไว้เพราะยังเลี่ยมเดิมวัด-สภาพใหม่อยู่ครับ ให้บูชา 850 ฿ ครับ จองแล้วครับ
    ))พระเนื้อดินพิมพ์หลวงพ่อท่องสวรรค์ ท่านพระครูปลัดอนันต์สร้าง ตามพ.ศ. ที่ด้านหลังพระครับให้บูชา 400 ฿ ครับ

โทรฯ080-4387800ธ.ไทยพาณิชย์ 693-213-5943ธนชัย คล้ำมณี<!-- google_ad_section_end --> ems.50฿ครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --> <!-- google_ad_section_end -->​
    <!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 ธันวาคม 2011
  4. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    เหรียญธงมหาพิชัยสงคราม พิมพ์หน้าใหญ่(นิยม)เจ้าของทำหล่นมุมกระเทาะตามภาพแรก ภาพต่อมาไปซ่อมมาให้ โดยใช้แผ่นอคิริค-ประสาน กันน้ำได้ตามเดิมครับ รักษาสภาพไว้เพราะยังเลี่ยมเดิมวัด-สภาพใหม่อยู่ครับ ให้บูชา 850 ฿ ครับ ****ส่งฟรี

จองครับ

5. มาพบพระ

มาพบพระ เป็นที่รู้จักกันดี

)))เหรียญยอดนิยม หลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง<!-- google_ad_section_end -->
    <HR style="BACKGROUND-COLOR: #ffffff; COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- google_ad_section_start --><!-- google_ad_section_start -->
    [​IMG][​IMG][​IMG]
    จอง ราคาตาม ราคาตาม PM​

6. Thongchai006

Thongchai006 เป็นที่รู้จักกันดี

พระคำข้าวมหาลาภ + พระหางหมาก(หางพลู) พิมพ์หน้าหนุ่ม+พระเนตรขวาจุ-นิยม

xx ขอปิดรายการนี้ครับ xx

พระคำข้าวมหาลาภ แขนจุด-บัวหลายจุด-รุ่น2
    สร้าง5000000องค์
    ปลุกเสก 2ครั้ง เมื่อ 29ธันวาคม 2533 และ 28พฤษภาคม2534
    พระคำข้าวมหาลาภ หลวงพ่อท่านบอกว่า
    ขอสมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าท่านครบทุกๆด้าน โดยเฉพาะทางด้านลาภ เด่นมากจริงๆครับ

พระหางหมาก(หางพลู)
    ปลุกเสกในงานเป่ายันต์เกราะเพชร 24สิงหาคม2533
    พระหางหมากนี้ เด่นทางด้านวาจาเป็นที่จับใจ-พอใจ
    ติดต่อธุระ-การงานเป็นเยี่ยมเลยครับ
    ด้านป้องกันก็รอบด้านครบสูตร-จนถึงกันรังสีเลยครับ
    ด้านลาภ-เสมอกันกับพระคำข้าวมหาลาภ คือลาภมาก-ลาภหนักครับ

)))วันนี้นำพระสวยๆเดิมๆ ตามซอกใยแก้ว เดิมๆ ฟูๆ ยังอยู่มากตามภาพเลยครับ

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]
    ))พระหางหมากองค์แรกนี้ ยอมจัดมาแบบสุดพิเศษ คือ''มีพระบรมสารีริกธาตุวรรณะขาวใสอยู่ในเนื้อ''-สวยใสน่าบูชาอย่างมาก-และก็อย่างหายากแบบสุดพิเศษเลยครับ แต่ผมก็ให้ท่านเจ้าของบูชาได้อย่างสบายๆเช่นเคยครับ
    องค์สุดหายากนี้-ให้บูชา2500฿ครับ****จองแล้วครับ

[​IMG] [​IMG][​IMG] [​IMG][​IMG]
    [​IMG] [​IMG] [​IMG][​IMG][​IMG]

พระหางหมากพิมพ์หน้าหนุ่ม จมูกโด่งๆ-สวยๆ-ผง-และผิวเดิมๆ 6องค์นี้ ให้บูชาองค์ละ 850฿ครับ

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]
    [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

ส่วนพระคำข้าวมหาลาภพิมพ์แขนจุด-บัวหลายจุด (5 องค์ บน)***จองแล้วครับ

พระหางหมากพิมพ์พระเนตรขวาจุด +พระคำข้าวมหาลาภพิมพ์พระบาทขีด (8 องค์ ล่าง) พระเดิมๆ ผิวเดิม มีใยแก้วฟูขาวเดิมๆทุกองค์ 3 แบบ 19องค์ครับ
    ให้บูชาได้แบบสบายๆ องค์ละ750฿ สบายๆสำหรับพระใหม่ๆ-เดิมๆแบบนี้ครับ

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
    [​IMG] [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 พฤศจิกายน 2011
  7. phuwadol

phuwadol เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2010
    ^^^^ น่าเหมาจริง ๆ เลยร้านนี้ เอิ้ก ๆ .....

8. pariyate

pariyate สมาชิก

16 กุมภาพันธ์ 2011
    ขอจองครับ
    พระหางหมากองค์แรกนี้ ยอมจัดมาแบบสุดพิเศษ คือ''มีพระบรมสารีริกธาตุวรรณะขาวใสอยู่ในเนื้อ''-สวยใสน่าบูชาอย่างมาก-และก็อย่างหายากแบบสุดพิเศษเลยครับ แต่ผมก็ให้ท่านเจ้าของบูชาได้อย่างสบายๆเช่นเคยครับ
    องค์สุดหายากนี้-ให้บูชา2500฿ครับ

พระหางหมากพิมพ์พระเนตรขวาจุด องค์ที่ 2 ครับ
    ให้บูชาได้แบบสบายๆ องค์ละ750฿สบายๆสำหรับพระใหม่ๆ-เดิมๆแบบนี้ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 ตุลาคม 2011
  9. Kowito

Kowito Active Member

2 กุมภาพันธ์ 2011
    พระหางหมากพิมพ์หน้าหนุ่ม จมูกโด่งๆ-สวยๆ-ผง-และผิวเดิมๆ 6องค์นี้ ให้บูชาองค์ละ 850฿ครับ
    จององค์ที่ 4 ครับ

10. Kowito

พระหางหมากพิมพ์หน้าหนุ่ม จมูกโด่งๆ-สวยๆ-ผง-และผิวเดิมๆ 6องค์นี้ให้บูชาองค์ละ 850฿ครับ
    จององค์ที่ 1 เพิ่มครับ

11. Kowito

ส่วนพระคำข้าวมหาลาภพิมพ์แขนจุด-บัวหลายจุด+พระหางหมากพิมพ์พระเนตรขวาจุด+พระคำข้าวมหาลาภพิมพ์พระบาทขีด พระเดิมๆ ผิวเดิม มีใยแก้วฟูขาวเดิมๆทุกองค์ 3 แบบ 19องค์ครับ
    ให้บูชาได้แบบสบายๆ องค์ละ750฿สบายๆสำหรับพระใหม่ๆ-เดิมๆแบบนี้ครับ

จองหางหมากพิมพ์พระเนตรจุด องค์ที่ 2 ด้วยครับ

12. Kowito

ส่วนพระคำข้าวมหาลาภพิมพ์แขนจุด-บัวหลายจุด+พระหางหมากพิมพ์พระเนตรขวาจุด+พระคำข้าวมหาลาภพิมพ์พระบาทขีด พระเดิมๆ ผิวเดิม มีใยแก้วฟูขาวเดิมๆทุกองค์ 3 แบบ 19องค์ครับ

จองพระคำข้าว องค์ที่ 5 เพิ่มครับ

13. Kowito

จองพระคำข้าวองค์ที่ 2 เพิ่มครับ

14. Kowito

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

สรุปรายการวันนี้ 4 องค์นี้นะครับ ส่วนองค์พระเนตรจุด ไม่ทันพี่ pariyate ครับ

15. chen_zh

chen_zh เป็นที่รู้จักกันดี

โอนเงินเรียบร้อย 800 บาท เมื่อวันจันทร์ประมาณ 5 โมงเย็นค่ะ
    รบกวนส่งพระหางหมากตามที่อยู่ในพีเอมค่ะ

16. Thongchai006

ล็อคเก็ต รูปสมเด็จองค์ปฐม กับหลวงพ่อพระราชพรหมยาน

xx ปิดรายการครับ

)))เป็นเหรียญของขวัญใกล้ท้ายชีวิตของหลวงพ่อจริงๆครับ
    แจกครั้งแรก-ในงานวันเกิดของท่าน คือวันที่3-5ตุลาคม2535 และ
    แจกครั้งสุดท้ายในงานกฐินวัดท่าซุง วันที่18ตุลาคม2535
    อีก12วัน-ท่านก็มรณภาพ---
    "เป็นของขวัญวันเกิดชิ้นสุดท้ายที่พ่อให้ไว้" ครับ

)) วันนี้นำเหรียญของขวัญวันเกิดรุ่นสุดท้ายแบบ สวย ๆ - ใหม่มาก ที่นับวันจะหาได้ยากยิ่งขึ้นแล้วครับ มาให้บูชา 4องค์ ให้บูชาองค์ละ 1000 ฿ ***(รับประกันพระแท้ 100% ครับ )
    องค์ที่ 2 จองแล้วครับ

[​IMG][​IMG] [​IMG] [​IMG]
    [​IMG][​IMG][​IMG] [​IMG][​IMG]

โทรฯ080-4387800ธ.ไทยพาณิชย์ 693-213-5943ธนชัย คล้ำมณี<!-- google_ad_section_end --> ems.50฿ครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --> <!-- google_ad_section_end -->​
    <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 ตุลาคม 2011
  17. Thongchai006

พระคำข้าวมหาลาภ พิมพ์พระบาทขีดรุ่น2

xx ปิดรายการครับ

พระคำข้าวมหาลาภ พิมพ์พระบาทขีดรุ่น2
    สร้าง5000000องค์
    ปลุกเสก 2ครั้ง เมื่อ 29ธันวาคม 2533 และ 28พฤษภาคม2534
    พระคำข้าวมหาลาภ หลวงพ่อท่านบอกว่า
    ขอสมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าท่านครบทุกๆด้าน โดยเฉพาะทางด้านลาภ เด่นมากจริงๆครับ

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

))วันนี้นำพระคำข้าวมหาลาภพิมพ์พระบาทขีด -เลี่ยมเดิมๆ-ยุคแรกๆ และได้นำกรอบไปปัดมัน-ทาน้ำยาให้แน่นหนา-สวยใสขึ้นอีก-แต่กรอบยังเดิมๆครับ

องค์นี้พิเศษครับ ใยแก้วตามองค์พระ ''เริ่มรวมตัวเป็นก้อนกลมๆ'' ตรงขอบบน-และขอบข้าง ตรงขอบล่างก็รวมตัวอยู่มากแล้ว ด้านหลังก็เป็นใยแก้วขึ้นมากตามภาพครับ องค์พระก็สวย-คมชัด หน้า-หลัง รับรองว่า-เจอยากมากๆเลยครับ

คล้ายๆที่พระศพของหลวงพ่อ แรกๆก็เป็นใยๆ ฟูๆ แล้วก็ค่อยๆแปรเป็นพระธาตุมากมาย

รับรองว่าเห็นองค์จริงแล้วชื่นใจครับ เปิดให้จองไปถึงตอนเย็นพรุ่งนี้เท่านั้นครับ เลย6โมงเย็น-ปิดเก็บไว้เองครับ
    ให้บูชาแบบพิเศษ 2500฿ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 ตุลาคม 2011
  18. phuwadol

phuwadol เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2010
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

))วันนี้นำพระคำข้าวมหาลาภพิมพ์พระบาทขีด -เลี่ยมเดิมๆ-ยุคแรกๆ และได้นำกรอบไปปัดมัน-ทาน้ำยาให้แน่นหนา-สวยใสขึ้นอีก-แต่กรอบยังเดิมๆครับ

องค์นี้พิเศษครับ ใยแก้วตามองค์พระ ''เริ่มรวมตัวเป็นก้อนกลมๆ'' ตรงขอบบน-และขอบข้าง ตรงขอบล่างก็รวมตัวอยู่มากแล้ว ด้านหลังก็เป็นใยแก้วขึ้นมากตามภาพครับ องค์พระก็สวย-คมชัด หน้า-หลัง รับรองว่า-เจอยากมากๆเลยครับ

คล้ายๆที่พระศพของหลวงพ่อ แรกๆก็เป็นใยๆ ฟูๆ แล้วก็ค่อยๆแปรเป็นพระธาตุมากมาย

รับรองว่าเห็นองค์จริงแล้วชื่นใจครับ เปิดให้จองไปถึงตอนเย็นพรุ่งนี้เท่านั้นครับ เลย6โมงเย็น-ปิดเก็บไว้เองครับ
    ให้บูชาแบบพิเศษ 2500฿ครับ

พี่จองเองครับต้อนรับวันใหม่

19. Thongchai006

พระสมเด็จองค์ปฐม รุ่นพิเศษ

PROMOTION ! กระทู้นี้ลดพิเศษ 10 %

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

พระสมเด็จองค์ปฐม รุ่นพิเศษ
    หลวงพ่อเล็ก วัดท่าขนุน สร้าง พ.ศ. 2545
    อธิษฐานจิต โดย สมเด็จพระพุฒาจารย์ (เกี่ยว) อุปเสโณ วัดสระเกศ

พระสวยอลังการ กะหลั่ยทองเดิม องค์พระสมบูรณ์ หายากมากครับเพราะเป็น รุ่นพิเศษ สร้างจำนวนน้อย(300องค์) ))
    ให้บูชา 10000 บาทครับ
    xxปิดรายการx

<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->
    <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 พฤษภาคม 2013
  20. พรแม่ศรี

พรแม่ศรี ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

พระสวยงามมากๆ สุดยอดๆๆ ยินดีด้วยนะครับ