))))) พระคำข้าวมหาลาภ+พระหางหมาก+ของพระเดชพระคุณหลวงพ่อฤาษีลิงดำ-วัดท่าซุงฯ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Thongchai006, 13 ตุลาคม 2010.

1. Thongchai006

Thongchai006 เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2009
    พระคำข้าวมหาลาภรูปหลวงพ่อ (รุ่นปืนแตก)

<!-- google_ad_section_start --><!-- google_ad_section_start -->
    ปลุกเสกเมื่อ 18 พฤษภาคม 2534 ในงานเป่ายันต์เกราะเพชร
    สร้างทั้งหมด 100000 องค์
    ด้านหน้าเป็นรูปเหมือนหลวงพ่อ นั่งในกรอบพัดยศ ใต้ที่นั่งมีชื่อ พระราชพรหมยาน
    ด้านหลังเป็นรูปยันต์เกราะเพชร ใต้ยันต์เขียนว่า หลวงพ่อฤาษีลิงดำ
    รุ่นนี้มี 2 พิมพ์
    พิมพ์แรกชื่อหลวงพ่อฤาษีลิงดำ เขียนตามแนวโค้ง
    พิมพ์ที่สองชื่อหลวงพ่อฤาษีลิงดำ เขียนตามแนวนอน

วันนี้นำองค์พิเศษมาให้ครับ

ตามองค์พระ แปรเป็นผลึกขาว -เป็นองค์เล็กๆ เต็มไปหมด นับไม่ไหวครับ
    พระเก็บไว้เดิมๆเลย พึ่งเปิดกล่องก็เอามาลงให้นี่แหละครับ
    ตามขอบมีรอยราน อาจเป็นเพราะอบอยู่ในกล่องพลาสติกมานานครับ
    องค์พิเศษๆแบบนี้ไม่ได้มีบ่อยๆนะครับ

มอบให้สำหรับท่านที่ชอบแบบพิเศษ-และหายากครับ ให้บูชา1900 ฿ครับ

[​IMG] [​IMG]
    [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

โทรฯ080-4387800 (( ธ.ไทยพาณิชย์ 693-213-5943 )) ธนชัย คล้ำมณี<!-- google_ad_section_end --> ems.50฿ครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->
    <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

2. Thongchai006

Thongchai006 เป็นที่รู้จักกันดี

เหรียญธงมหาพิชัยสงคราม+เหรียญ2หน้า เลี่ยมใหม่

วันนี้นำเหรียญธงมหาพิชัยสงคราม''ที่กรอบเดิมแตก''มาเลี่ยมให้ใหม่ครับ

ผ้ายันต์ก็อยู่ในกรอบเดิม เลยเอามาถ่ายให้ดูก่อน ''ว่าผ้ายันต์แท้ทุกผืนก่อนนำไปเลี่ยม''ครับ ช่วงนี้เค้าว่าของเลียนแบบออกมาเยอะ-ก็เลยต้องถ่ายมาให้สบายใจก่อนครับ ''จะได้สบายใจตอนบูชา''

ธงจัดไว้ให้ตรงของแต่ละกรอบนะครับ บางเหรียญโดนความชื้น-ก็ไปชุบทองคำแท้มาให้ใหม่นะครับ

''เหรียญที่3 สามัคคีมีสุข-กูผู้ชนะผิวเดิม
    ส่วนเหรียญพระเจ้าพรหมมหาราช รุ่น1 อยู่ด้านหลัง สึกนิดหน่อย-และชุบใหม่

****เหรียญธงจองแล้วครับ***

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

เหรียญธง2หน้านี้ ให้บูชา 1850 ฿ครับ

))2.เข็มกลัดมงกุฏเพชร รุ่นแรก-พระสุธรรมยานปี2528 เหรียญชุบทองมาให้ใหม่แล้ว สวยน่าบูชามากครับ

ให้บูชา 600 ฿ ครับ

[​IMG][​IMG]

โทรฯ080-4387800 (( ธ.ไทยพาณิชย์ 693-213-5943 )) ธนชัย คล้ำมณี<!-- google_ad_section_end --> ems.50฿ครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --> <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->​
    <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 ธันวาคม 2011
  3. Thanawin_J

Thanawin_J สมาชิก

24 ธันวาคม 2011
    มีแต่พระสวยๆราคาเบาๆทั้งนั้นครับ แวะมาเยี่ยมชมครับ

4. Thongchai006

ขอบคุณมากๆนะครับ ที่เวียนแวะมาครับ

5. Thongchai006

เหรียญธงมหาพิชัยสงคราม กูผู้ชะ-ไพรีพินาศ- เลี่ยมเดิม

****ขอปิดรายการครับ****

วันนี้นำเหรียญธงมหาพิชัยสงคราม กูผู้ชะ-ไพรีพินาศ- แบบเลี่ยมเดิมวัด มาฝาก 2 เหรียญครับ

ด้านหน้าเป็นธงแดงมหาพิชัยสงคราม+ด้านหลังเป็นเหรียญกูผู้ชนะ-ไพรีพินาศ รูปหลวงพ่อ และ พระเจ้าพรหมมหาราชทรงช้างประกายแก้วอยู่ด้านหลัง

พุทธคุณ มหาอำนาจ-แคล้วคลาด-ป้องกันทุกๆอย่าง จนถึงฝนเหลือง นิวเคลียร์-เมตตามหานิยมสุดๆ

สภาพพลาสติกที่เลี่ยมเก่าสมอายุดี-มีแบบฟองเต้าหู้ขาวๆตามขอบคล้ายๆที่เกิดกับกรอบเดิมของเหรียญทำน้ำมนต์เลยครับ ไม่รั่วนะครับ เพราะผมนำไปทาน้ำยาประสานพลาสติกทั่วทั้งองค์ แล้วก็ปัดมันให้สวย-คงสภาพเดิมๆไว้ครับ

ให้บูชา-องค์ละ 1150 บาท ครับ

โทรฯ080-4387800 (( ธ.ไทยพาณิชย์ 693-213-5943 )) ธนชัย คล้ำมณี<!-- google_ad_section_end --> ems.50฿ครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --> <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 ธันวาคม 2011
  6. เจนัย

เจนัย เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้นำเหรียญธงมหาพิชัยสงคราม กูผู้ชะ-ไพรีพินาศ- แบบเลี่ยมเดิมวัด มาฝาก 2 เหรียญครับ

ด้านหน้าเป็นธงแดงมหาพิชัยสงคราม+ด้านหลังเป็นเหรียญกูผู้ชนะ-ไพรีพินาศ รูปหลวงพ่อ และ พระเจ้าพรหมมหาราชทรงช้างประกายแก้วอยู่ด้านหลัง

พุทธคุณ มหาอำนาศ-แคล้วคลาด-ป้องกันทุกๆอย่าง จนถึงฝนเหลือง นิวเคลียร์-เมตตามหานิยมสุดๆ

สภาพพลาสติกที่เลี่ยมเก่าสมอายุดี-มีแบบฟองเต้าหู้ขาวๆตามขอบคล้ายๆที่เกิดกับกรอบเดิมของเหรียญทำน้ำมนต์เลยครับ ไม่รั่วนะครับ เพราะผมนำไปทาน้ำยาประสานพลาสติกทั่วทั้งองค์ แล้วก็ปัดมันให้สวย-คงสภาพเดิมๆไว้ครับ

ให้บูชา-องค์ละ 1150 บาท ครับ

จอง 2 รายการนี้ครับ

7. Thongchai006

เหรียญธงมหาพิชัยสงคราม กูผู้ชะ-ไพรีพินาศ- แบบเลี่ยมเดิมวัด 2 เหรียญ

รับทราบการจองครับ ขอบคุณครับ

8. dekpra

dekpra เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีปีใหม่...ครับท่านธนชัยปุโลหิต อิอิ สบายดีนะครับ

9. Thongchai006

พระคำข้าวมหาลาภ + พระหางหมาก(หางพลู) ปิดทองบูชาใหม่ครับ

xxปิดรายการหมดแล้วครับ

พระคำข้าวมหาลาภ พิมพ์พระบาทขีด ปิดทองบูชาให้ใหม่
    สร้าง5000000องค์
    [COLOR=darkgreen]ปลุกเสก 2ครั้ง[/COLOR] เมื่อ 29ธันวาคม 2533 และ 28พฤษภาคม2534
    [SIZE=4][COLOR=magenta]พระคำข้าวมหาลาภ[/COLOR][/SIZE] [SIZE=4][COLOR=darkgreen]หลวงพ่อท่านบอกว่า [/COLOR][/SIZE]
    [U]ขอสมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าท่านครบทุกๆด้าน[/U] โดยเฉพาะทางด้านลาภ เด่นมากจริงๆ

พระหางหมาก(หางพลู) สวยๆ-เดิมๆนำมาปิดทองบูชาให้ใหม่ครับ
    ปลุกเสกในงานเป่ายันต์เกราะเพชร 24สิงหาคม2533
    สร้าง 1000000 องค์
    พระหางหมากนี้ เด่นทางด้านวาจาเป็นที่จับใจ-พอใจ
    ติดต่อธุระ-การงานเป็นเยี่ยมเลยครับ
    ด้านป้องกัน-ก็รอบด้านครบสูตร-จนถึงกันรังสี
    ด้านลาภ-เสมอกันกับพระคำข้าวมหาลาภ คือลาภมาก-ลาภหนัก

1[​IMG] [​IMG] [​IMG] 2[​IMG] [​IMG] [​IMG]

3[​IMG] [​IMG] [​IMG] 4[​IMG] [​IMG] [​IMG]

5[​IMG] [​IMG] [​IMG] 6[​IMG] [​IMG] [​IMG]

7[​IMG] [​IMG] [​IMG] 8[​IMG] [​IMG] [​IMG]

9[​IMG] [​IMG] [​IMG]

1[​IMG] [​IMG] [​IMG] 2[​IMG] [​IMG] [​IMG]

3[​IMG] [​IMG] [​IMG]4[​IMG] [​IMG] [​IMG]

1[​IMG] [​IMG]2 [​IMG] [​IMG]

วันนี้นำพระเดิมๆมาปิดทองบูชาให้สำหรับท่านที่ต้องการแบบปิดทองเร่งลาภครับ
    พระคำข้าวมหาลาภพิมพ์พระบาทขีด + พระหางหมากพิมพ์นิยม2จุดครับ

พระคำข้าวมหาลาภปิดทอง ให้บูชาองค์ละ 580 ฿ครับ
    พระหางหมากปิดทอง ให้บูชาองค์ละ 680 ฿ครับ

พระหางหมาก ไม่ปิดทอง ให้บูชาองค์ละ 650 ฿ครับ

เหลือ 3 องค์ที่ยังไม่ได้จอง-อยู่กระทู้ด้านล่างนะครับ

โทรฯ080-4387800 (( ธ.ไทยพาณิชย์ 693-213-5943 )) ธนชัย คล้ำมณี<!-- google_ad_section_end --> ems.50฿ครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --> <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->​

10. Atithep phong

Atithep phong เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2010
    แบบนี้มีอีกมั๊ยครับพี่ถ้ามีผมรับเองครับ

11. Atithep phong

Atithep phong เป็นที่รู้จักกันดี

จองรายการนี้ครับ
    [​IMG] [​IMG]2 [​IMG] [​IMG]

12. Thongchai006

พระคำข้าวมหาลาภ + พระหางหมาก(หางพลู) ปิดทองบูชาใหม่ครับ

xxปิดรายการหมดแล้วครับ

พระคำข้าวมหาลาภ พิมพ์พระบาทขีด ปิดทองบูชาให้ใหม่
    สร้าง5000000องค์
    [COLOR=darkgreen]ปลุกเสก 2ครั้ง[/COLOR] เมื่อ 29ธันวาคม 2533 และ 28พฤษภาคม2534
    [SIZE=4][COLOR=magenta]พระคำข้าวมหาลาภ[/COLOR][/SIZE] [SIZE=4][COLOR=darkgreen]หลวงพ่อท่านบอกว่า [/COLOR][/SIZE]
    [U]ขอสมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าท่านครบทุกๆด้าน[/U] โดยเฉพาะทางด้านลาภ เด่นมากจริงๆ

พระหางหมาก(หางพลู) สวยๆ-เดิมๆนำมาปิดทองบูชาให้ใหม่ครับ
    ปลุกเสกในงานเป่ายันต์เกราะเพชร 24สิงหาคม2533
    พระหางหมากนี้ เด่นทางด้านวาจาเป็นที่จับใจ-พอใจ
    ติดต่อธุระ-การงานเป็นเยี่ยมเลยครับ
    ด้านป้องกัน-ก็รอบด้านครบสูตร-จนถึงกันรังสี
    ด้านลาภ-เสมอกันกับพระคำข้าวมหาลาภ คือลาภมาก-ลาภหนัก

3[​IMG] [​IMG] [​IMG]

1[​IMG] [​IMG] [​IMG]

วันนี้นำพระเดิมๆมาปิดทองบูชาให้สำหรับท่านที่ต้องการแบบปิดทองเร่งลาภครับ
    พระคำข้าวมหาลาภพิมพ์พระบาทขีด + พระหางหมากพิมพ์นิยม2จุดครับ

พระคำข้าวมหาลาภปิดทอง ให้บูชาองค์ละ 580 ฿ครับ
    พระหางหมากปิดทอง ให้บูชาองค์ละ 680 ฿ครับ

องค์ที่ยังอยู่ครับ

13. Atithep phong

มาผมรับไว้เองครับ พี่ช่วยรวมยอดแล้วแจ้งราคาให้ผมหน่อย ขอหมายเลข บ/ช ธนาคาร ส่งเข้าเบอร์ผมนะครับ 084-7769685

1[​IMG] [​IMG] [​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 ธันวาคม 2011
  14. ต้องตา

ต้องตา เป็นที่รู้จักกันดี

จองรายการพระคำข้าวปิดทององค์ที่1และ6 พระหางหมากองค์ที่3และ4ครับ

15. ต้องตา

ต้องตา เป็นที่รู้จักกันดี

จองไม่ทันขอยกเลิกครับ

16. บุญทรงพระเครื่อง

บุญทรงพระเครื่อง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

20 กุมภาพันธ์ 2009
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    :cool:({)ขออนุญาติ ลงพระสวยๆนำมาให้น้องเด้ก ๐๐๖ ได้ชมนานๆจะได้ เห็นพระระดับ แชมป์สักครั้งครับ ไม่ได้เข้ามาชมนานแล้ว :cool:<!-- google_ad_section_end -->

17. Thongchai006

ครับผม ถือเป็นยอดมงคล ยอดแห่งพุทธศิลป์สูงสุดจริงๆครับ

ขอให้พระท่านอวยพรให้พี่บุญทรง มีอุปกรณ์ในการบำเพ็ญได้สะดวกสบายๆง่ายๆ ทั้งภายนอก และ ภายในเลยนะครับ

สวัสดีปีใหม่ครับพี่

18. Thongchai006

เหรียญธงมหาพิชัยสงคราม+เหรียญ2หน้า เลี่ยมใหม่

xx ปิดรายการครับ

วันนี้นำเหรียญธงมหาพิชัยสงคราม กูผู้ชะ-ไพรีพินาศ- แบบ-เลี่ยมใหม่-มาฝากอีก 2 เหรียญครับ

ด้านหน้าเป็นธงแดงมหาพิชัยสงคราม+ด้านหลังเป็นเหรียญกูผู้ชนะ-ไพรีพินาศ รูปหลวงพ่อ และ พระเจ้าพรหมมหาราชทรงช้างประกายแก้วอยู่ด้านหลัง (เหรียญชุบทองคำแท้ให้ใหม่)
    ให้บูชา1000 บาทครับ

เหรียญที่2 ก็เหรียญกูผู้ชนะ+ธงมหาพิชัยสงคราม+เหรียญพระเจ้าพรหมมหาราช รุ่น1 (ผิวเดิมๆครับ)
    ให้บูชา 2050 บาทครับ

พุทธคุณมหาอำนาศ-แคล้วคลาด-ป้องกันทุกๆอย่าง จนถึงฝนเหลือง นิวเคลียร์-เมตตามหานิยมสุดๆ

xx เหรียญธงจองแล้ว ทั้ง2เหรียญครับ

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

พระหางหมาก(หางพลู) สวยๆ-เดิมๆครับ

วันนี้เลือกพิมพ์-นิยม2จุด-แบบคมๆ+มีผงฟูๆ+กรอบสี่เหลี่ยมคมชัดตรง-มาฝากครับ
    ตามสบายครับ
    ให้บูชาองค์ละ 850 บาทครับ
    [​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

โทรฯ080-4387800 (( ธ.ไทยพาณิชย์ 693-213-5943 )) ธนชัย คล้ำมณี<!-- google_ad_section_end --> ems.50฿ครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --> <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->
    <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 ธันวาคม 2011
  19. phuwadol

phuwadol เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2010
    พระหางหมาก(หางพลู) สวยๆ-เดิมๆครับ

วันนี้เลือกพิมพ์-นิยม2จุด-แบบคมๆ+มีผงฟูๆ+กรอบสี่เหลี่ยมคมชัดตรง-มาฝากครับ
    ตามสบายครับ
    ให้บูชาองค์ละ 850 บาทครับ

จององค์นี้ (องค์ที่ 2) ครับ ... ... ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 ธันวาคม 2011
  20. KRISDAPHOTIGANIT

KRISDAPHOTIGANIT เป็นที่รู้จักกันดี

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 ธันวาคม 2011