))))) พระคำข้าวมหาลาภ+พระหางหมาก+ของพระเดชพระคุณหลวงพ่อฤาษีลิงดำ-วัดท่าซุงฯ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย Thongchai006, 13 ตุลาคม 2010.

1. ความสว่างในความมืด

ความสว่างในความมืด เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจองพระคำข้าวปิดทององค์ที่ 2,3 และขอโอนเงินให้วันศุกร์ที่ 27 ม.ค.55 นะครับ

2. intarawimon

intarawimon เป็นที่รู้จักกันดี

มีพระหางหมากเหลืออีกมั้ยคับ

3. MasterTest

MasterTest เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤศจิกายน 2010
    โอนเงินแล้วครับ รายละเอียดทาง PM นะครับ :)
    พระปิดตา(มีกริ่ง) ปี-2518
    [​IMG][​IMG][​IMG]

เหรียญขวัญถุง
    [​IMG][​IMG]

เหรียญหลวงปู่ปาน

4. hellotawan

hellotawan เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2006
  5. chanu

chanu เป็นที่รู้จักกันดี

จองพระคำข้าวองค์ที่ 4 นะครับ ช่วงเย็นๆ ค่ำๆ วันนี้โอนให้นะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      125.2 KB
      เปิดดู:
      32
      ขนาดไฟล์:
      142.1 KB
      เปิดดู:
      30
  6. วัดชรา

วัดชรา เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2009
    อาาาา !!!! พระคำข้าวหมดแล้ว.:'(

7. wara43

wara43 ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ได้รับพระแล้วครับ ขอบคุณมากๆครับ

8. Thongchai006

Thongchai006 เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2009
    พระยอดมงคล ของหลวงพ่อฤาษี ลิงดำ วัดท่าซุง

<!-- google_ad_section_start -->
    รวมเหรียญ ''ยอดมงคล'' ที่น่าบูชาครับ(ทันหลวงพ่อปลุกเสก)

1[​IMG]2[​IMG]3[​IMG] [​IMG]

1[​IMG]2[​IMG]3[​IMG]

1)) พระหน้าฤาษีเนื้อดิน-ชุดหลวงพ่อท่องสวรรค์ ปี2531(หลวงพ่อปลุกเสก)

ปิดทองใหม่ สวย น่าบูชามาก ให้บูชา 400 ฿ครับ

2)) แหนบรุ่น4 ชุบทองมาให้ใหม่ สวยมากครับ ให้บูชา 200 ฿ ครับ

3)).พระผงเมตตา400ชีวิต หลวงปู่ครูบาชัยยะวงศาพัฒนา วัดพระพุทธบาทห้วยต้ม อ.ลี้ จ.ลำพูน รุ่นนี้เป็นที่ต้องการ-หายาก-อภินิหาร-เมตตาสุดประมาณไม่แพ้รุ่นไหนๆของท่านเลยครับ ให้บูชาเบาตามสภาพ 1300 ฿ครับ

[​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG]
    )) เหรียญหลวงปู่ปาน ปี26 ใหม่เอี่ยม-สมบูรณ์ทุกเหรียญ ให้บูชาเหรียญละ 200บาทครับ (กะหลั่ยเดิมๆ)

))แหนบรุ่น5 สวยใหม่เอี่ยม-คมชัดจนเห็นเส้นสายฝนที่พื้นผิว ให้บูชา 250บาทครับ (กะหลั่ยเดิมๆ)

โทรฯ080-4387800 (( ธ.ไทยพาณิชย์ 693-213-5943 )) ธนชัย คล้ำมณี<!-- google_ad_section_end --> ems.50฿ครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --> <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->
    <!-- google_ad_section_end -->

9. Thongchai006

Thongchai006 เป็นที่รู้จักกันดี

พระหางหมาก(หางพลู)ปิดทองถวายให้ใหม่ครับ

xxปิดรายการแล้วครับxx

พระหางหมาก(หางพลู)ปิดทองถวายให้ใหม่ครับ
    ปลุกเสกในงานเป่ายันต์เกราะเพชร 24สิงหาคม2533
    สร้าง 1000000 องค์
    พระหางหมากนี้ เด่นทางด้านวาจาเป็นที่จับใจ-พอใจ
    ติดต่อธุระ-การงานเป็นเยี่ยมเลยครับ
    ด้านป้องกัน-ก็รอบด้านครบสูตร-จนถึงกันรังสี
    ด้านลาภ-เสมอกันกับพระคำข้าวมหาลาภ คือลาภมาก-ลาภหนัก

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG] [​IMG] xxองค์ที่2
    [​IMG] [​IMG] [​IMG] xxและ3 จองแล้วครับ

พระคำข้าวมหาลาภ+พระหางหมากปฺดทองบูชา-เร่งลาภให้ใหม่สวย น่าบูชามากครับ

พระคำข้าวมหาลาภ องค์ที่1 ให้บูชา 700 บาทครับ
    พระคำข้าวมหาลาภ องค์ที่2-3 ให้บูชา องค์ละ 600 บาทครับ

พระหางหมาก 2องค์แรก ให้บูชาองค์ละ 900บาทครับ สวยครับ
    พระหางหมาก 2องค์ต่อมา ให้บูชาองค์ละ 800บาทครับ สวยครับ

โทรฯ080-4387800 (( ธ.ไทยพาณิชย์ 693-213-5943 )) ธนชัย คล้ำมณี<!-- google_ad_section_end --> ems.50฿ครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --> <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มกราคม 2012
  10. chanu

จองพระหางหมากองค์2กับ3

11. chanu

องค์นี้นะครับ คราวก่อนได้รับพระแล้ว สวยถูกใจมากๆ น้องชายผมเองก็ชอบ ขอบูชาเพิ่มอีก 2 องค์นะครับ :cool:
    จะโอนเงินให้ค่ำๆ นะครับ

ขนาดไฟล์:
      9.2 KB
      เปิดดู:
      54
      ขนาดไฟล์:
      9.3 KB
      เปิดดู:
      50
      ขนาดไฟล์:
      8.3 KB
      เปิดดู:
      46
      ขนาดไฟล์:
      8.2 KB
      เปิดดู:
      47
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มกราคม 2012
  12. Thongchai006

xxปิดรายการแล้วครับxx

ปลุกเสกในงานเป่ายันต์เกราะเพชร 24สิงหาคม2533
    สร้าง 1000000 องค์
    พระหางหมากนี้ เด่นทางด้านวาจาเป็นที่จับใจ-พอใจ
    ติดต่อธุระ-การงานเป็นเยี่ยมเลยครับ
    ด้านป้องกัน-ก็รอบด้านครบสูตร-จนถึงกันรังสี
    ด้านลาภ-เสมอกันกับพระคำข้าวมหาลาภ คือลาภมาก-ลาภหนัก

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

[​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG] [​IMG]

พระคำข้าวมหาลาภ+พระหางหมากปฺดทองบูชา-เร่งลาภให้ใหม่สวย น่าบูชามากครับ

พระคำข้าวมหาลาภ องค์ที่1 ให้บูชา 700 บาทครับ
    พระคำข้าวมหาลาภ องค์ที่2-3 ให้บูชา องค์ละ 600 บาทครับ

พระหางหมาก องค์แรก ให้บูชาองค์ละ 900บาทครับ สวยครับ
    พระหางหมาก องค์ต่อมา ให้บูชาองค์ละ 800บาทครับ สวยครับ

โทรฯ080-4387800 (( ธ.ไทยพาณิชย์ 693-213-5943 )) ธนชัย คล้ำมณี<!-- google_ad_section_end --> ems.50฿ครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --> <!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->
    <!-- / message --><!-- edit note -->

13. Weratuch witoonchart

Weratuch witoonchart เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2011

Reserved krup.

sincere
    IN

14. ฌานกร

ฌานกร เป็นที่รู้จักกันดี

ขอจององค์นี้นะครับ

15. noom9975

noom9975 Active Member

12 ธันวาคม 2008
    ขอจองพระคำข้าวองค์แรก กับพระหางหมากองค์ที่สองครับ

16. พรอริยะ

พรอริยะ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ
    วันนี้โอนเงินค่าบูชาพระหางหมาก ๔ องค์ให้แล้วครับ
    ที่อยู่จัดส่งใน PM ครับ

ขอบคุณครั

17. Dhanainan

Dhanainan เป็นที่รู้จักกันดี

มีเหรียญพระยืน 30 ศอกบ้างหรือไม่ครับ อยากจองสักองค์

18. Thongchai006

พระบรมสารีริกธาตุ 5 พระองค์

ขอปิดรายการครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 กุมภาพันธ์ 2012
  19. บุญทรงพระเครื่อง

บุญทรงพระเครื่อง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

20 กุมภาพันธ์ 2009
    กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    วันนี้ขอนำเสนอพระฤาษีนั่งเต็มองค์ใน ชุดพระฤาษีท่องสวรรค์ ของหลวงพ่อพระราชพรหมยานเถระ วัดท่าซุง อ.เมือง จ.อุทัยธานี ทั้งหมดมีหลายพิม เกินกว่า ๓๐ กว่าพิม คุณลุงบักเฮงนำดินมาสร้างถวายถึง ๓-๔ คัน รถอีแต๋น ก็คิดดูเอาก็แล้วกันครับว่ามากขนาดไหน และท่านสร้างโดยใช้แรงงานของท่านเอง ไม่คิดเอาอะไรเลย นอกจาก ผลแห่งของการพ้นทุกข์ครับท่าน นี่องค์ที่ (๖) พิมใหญ่ ที่ ๒ พิมนี้ๆมีอีก ๕ พิม เป็นอย่างน้อยครับ ส่วนตัวหนังสือท่านบอกว่าไม่ได้เขียนหนังสือเสียส่วนใหญ่ ที่เขียนมีน้อยมากครับ ใน พ.ศ.๒๕๑๐ กว่าท่านสร้างมาถวายหลวงพ่อ พันกว่าองค์ และต่อมาสร้างใกล้ยังไม่ถึง พ.ศ. ๒๕๓๐ จนถึงการมรณะ ดับขันของหลวงพ่อครับผม
    โทร 086- 169-7786 และ 081-8866-104
    ธนาคาร กรุงไทย สาขา อุทัยธานี ออมทรัพย์ ชื่อบัญชี บุญทรง ทองคง
    เลขบัญชี 619-0-15742-4<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->
    ({):cool:และในการต่อไปนี้ผมจะพยายามนำมาลงทุกพิมที่มีอยู่ให้พี่น้องทุกท่านได้รู้จัก และนำเก็บไปบูชา ต่อไปในการเบื้องหน้า จะไม่มีอีกแล้วบัดนี้คุณลุงท่านอายุในราว เกือบจะ ๘๐ ปีแล้ว ดินที่นำมา มีดิน เมืองเก่าของทางภาคเหนือที่เป็นตำนานมาสร้างซึ่งยากแก่การจะได้เชยชมเป็นอย่างยิ่ง(พิมใหญ่จัมโบ้มีองค์เดียวเท่านั้นครับ):cool:<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

<FIELDSET class=fieldset>[​IMG] [​IMG] [​IMG]

</FIELDSET>
    สวัสดีน้อง ๐๐๖ :cool: ขอให้มีความสุขกายใจทุกเช้าสายบ่ายเย็นค่ำคืนมีทรัพย์ทั้งภายนอกภายใน สมประสงค์ ในบุญวาสนาบารมีเถิด

ปีนี้เขาว่ามี ๕ อาทิตย์ ๕ จันทร์ ๕ อังคาร แถมมีวัน พระ ๕ พระ ใน ๘๒๓ ปี เวียนมาเจอกัน ๑ ครั้ง จริงหรือไม่<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --> <!-- / message --><!-- sig -->

20. chanu

ได้รับพระเรียบร้อยแล้วนะครับ ขอบคุณมากครับ ^-^