พระชัยเทวฤทธิ์-พระสมเด็จ ลพ.อภิชิโต(ชาญณรงค์ ศิริสมบัติ)มหัศจรรย์พุทธานุภาพ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 28 กุมภาพันธ์ 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. Marquis_M

Marquis_M เป็นที่รู้จักกันดี

จองเเหวนพระสยามเทวาธิราช

เรียน พี่หนุ่ม เมืองแกลง ( ส่วนกลาง ศูนย์อารยา )

ผมขอจองเเหวนพระสยามเทวาธิราช SIZE 50 จำนวน 1 วง ครับ

2. นิลอง

นิลอง เป็นที่รู้จักกันดี

แหวนที่ผมจอง จองที่ส่วนกลางนะครับ

ขอบคุณครับ

3. พ่อน้องแพร

พ่อน้องแพร เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนพี่หนุ่ม (ศูนย์อารยา ) ขอจองแหวนพระสยามเทวาธิราช เบอร์ 54 และเบอร์ 59 อย่างละ 1 วง รวม 2 วงครับ

4. ky9

ky9 เป็นที่รู้จักกันดี

คุณหนุ่ม ครับ
    ขอจอง แหวนเงินพระสยามเทวาธิราช sizeขนาด 64 จำนวน 2วง
    sizeขนาด 59 จำนวน 1วง
    sizeขนาด 54 จำนวน 1วง
    รวม 4 วงครับ

5. chopper1972

chopper1972 เป็นที่รู้จักกันดี

เรียน พี่หนุ่ม...
    ขอจองแหวนเงินพระสยามเทวาธิราช ขนาด 64 จำนวน 1 วง ครับ....

6. siwarit

siwarit เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ต้องกังวลเรื่องของเสริมหรอกครับ เรื่องการทำแหวน ก็มีการคุยกันเป็นการภายในมานานแล้วครับ จริง ๆ ถ้าคุณสงป้า เอ้ยคุณสงกรานต์ได้ตามกระทู้พี่หนุ่มนี้ตั้งแต่รอบที่แล้วจะเห็นว่าไม่ค่อยมีใครทำครับสร้างพระแล้วทำบุญเป็นหลักล้าน แถมพระที่เหลือถวายวัดหมด

ที่ผ่านมาพิธีปลุกเสกก็มีเพื่อน ๆ ในนี้ครับไปช่วยกันใครอยู่ใกล้ก็ไปกัน งวดนี้ก็คงเหมือนเดิมครับ รูปถ่ายมีตั้งแต่จารมวลสาร ขนย้าย ปลุกเสก ว่าง ๆ เรียนเชิญซักสองสามพิธีก็ได้นะครับ คราวที่แล้วหลังแอ่นกันไปหลายคนครับ

7. aries2947

aries2947 เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2007
    [FONT=&quot]เรียนพี่ไทยโคราช (ศูนย์โคราช) ครับ
    ขอจองร่วมบุญบูชา
    1. เส้นผ่าศูนย์กลาง
    [/FONT][FONT=&quot]18.89 mm **** เทียบได้เท่ากับเบอร์ 59 (9) เส้นรอบวง 59.1 mm ==> 1 วง ครับ

ขอบคุณครับ
    [/FONT]

8. Marquis_M

Marquis_M เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ต้องกังวลหรอกครับ ตอนสร้างพระมงคลชีวิต ทุกขั้นตอน และปลายทางของเงิน ทีมงานก็ post ให้ทุกท่านได้รับรู้

ครั้งนี้พี่หนุ่ม ตั้งใจและทุ่มเทมาก สละทั้งแรงกายและแรงเงินลงไปไม่รู้เท่าไหร่
    เพื่อสร้างกุศล และให้พี่ๆน้องๆมีของดีไว้ติดตัว

และทุกๆครั้งที่นำพระเข้าปลุกเสกทีมงานก็แจ้งให้สมาชิกทราบ และเชิญร่วมในพิธีทุกครั้ง

ลองไปกราบหลวงพ่อสุนทรดูนะครับ แล้วจะรู้ว่าศีลาจริยวัตร พระดีเป็นอย่างไร แล้วลองถามหลวงพ่อท่านดูว่าพี่หนุ่มทำอะไรไปบ้าง ศาลาที่จะสร้างต้องใช้เงินเท่าไหร่ แล้วถามตัวเองดูว่าอยากได้พระดังหรือต้องการพระดี ขอบคุณครับ

9. โดเร่

โดเร่ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขอจองแหวนเบอร์ 64 จำนวน 1 วงครับ คุณหนุ่ม

10. ฌานกร

ฌานกร เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนอาจารย์หนุ่ม
    ผมจองแหวนเบอร์ 59 จำนวน 1 วงครับ

ขอบคุณครับ

11. nicklc

nicklc เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2010
    เสริมคงจะไม่มีนะครับ เพราะจากการสร้างครั้งก่อนโปร่งใส่และบริสุทธิ์มาก ครั้งนี้พี่หนุ่มคงไม่ทำแน่ๆ เรื่องรูปพิธีก็คิดว่าคงไม่พลาดอยู่แล้วแหละครับ ขนาดรูปมวลสารคราวที่แล้วยังล่อเข้าไปหลายหน้ากระดาษA4

แต่ที่คิดว่าจะมีแน่ๆ คงมีของปลอมตามมาไม่ช้าก็เร็ว เพราะดูแล้วโปร่งใสขนาดนี้ และมวลสารครบครัน ต่อไปคงเป็นพระรุ่นนึงที่คงเป็นที่ตามหา(ตามความเห็นส่วนตัว) มือผีคงตามมาหากินแน่ๆ

รูปบล็อกคราวที่สร้างรุ่นมงคลชีวิตครั้งที่แล้วถ้าโหลดไฟล์pdfไปอ่าน จะเห็นรูปที่มีการทำลายบล็อกแบบจะๆ เห็นชัดๆเลย คงไม่มีอะไรต้องกลัวนะครับ ที่จะต้องกลัว ผมว่าถ้ายังลังเลอยู่คือกลัวจะตกขบวนไม่ได้ของดีนี่แหละ แล้วพอไปตามเก็บทีหลังอาจจะเจอของเก๊ก็เป็นได้ :':)':)'(

12. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ไม่แน่ใจว่าคุณ songkran1 คิดอะไรอยู่หรือเปล่า
    คำว่า พระเก๊ พระเสริม พระดัน พระเชียร์ พระลูกครึ่ง
    ในวงการพระเครื่อง ถือว่าเป็นของไม่ดีทั้งสิ้น น่ารังเกียจ
    เมื่อพูดกล่าวหาแบบนี้ ถือว่าเป็นเรื่องแรงมากนะครับ
    น่าจะใช้วิจารณญาณให้มากกว่านี้ หรือหาข้อมูลให้มากกว่านี้

พระเครื่องรุ่นนี้ยังไม่มีการปั๊มออกมาสักองค์ แล้วจะมีพระเสริมได้อย่างไรกัน ยังอยู่ระหว่างการทำบล๊อคพระอยู่เลย หากทำเสร็จแล้ว ปลุกเสกแล้ว แต่มีรายการอื่นๆออกมาซิครับ จะเรียกว่าพระเสริมได้แน่นอน แต่รายการที่เพิ่มขึ้นมาแบบนี้ หากอยากจะเรียก น่าจะใช้คำว่า "มีรายการเพิ่มเติม" น่าจะเหมาะและควรแก่วัยวุฒิกว่าครับ และเป็นการใช้คำที่ถูกต้องสมกับคนที่มีใจนับถือศรัทธาพระจริง

และไม่ต้องงง ไม่ต้องกลัว หากไม่สบายใจก็อย่าเช่าบูชา หากชำระเงินมาแล้วก็ยินดีจะคืนให้ แต่อย่าใช้คำพูดแบบนี้ครับ ลองไปหาดูซิครับ มีคนในเวปคนใหน ยอมเหนื่อยหาเงินให้วัด ที่แม้จะไม่ใช่บ้านเกิดของตนเองมากกว่าสิบล้านแบบนี้ แม้แต่วัดที่คุณสงกรานต์เข้าไปบวชเรียนหรือใช้ประโยชน์อยู่บ้างนั้น หากเคยสร้างถาวรวัตถุเป็นสาธารณะกุศลไว้บ้างก็จะรู้ได้ถึงความรู้สึกอิ่มใจและผลบุญที่ได้รับ ลองถามทุกคนที่เคยสร้างสิ่งดีๆต่อส่วนรวม ก็เจอคำตอบแบบนี้แน่นอน เว้นเสียแต่คนที่ดีแต่พูดเท่านั้นที่จะไม่รู้สึกอะไรนอกจากสะใจที่ได้พูด ยังมีมากครับคนลักษณะนี้

ผมนั่งม้วนตะกรุดทุกคืน 8000 ดอกจนมือพอง เพราะอยากทำให้ดี นั่งจารแผ่นวันเดือนปีเกิดตามที่โหรได้ลงดวงเกิดให้จนปวดตาเกือบ 300คน เพราะแผ่นเล็กมาก เคยนั่งปั้นลูกอมเจ็ดคืนถึงสว่าง แต่ไม่เคยเอาเงินนับล้านบาทที่ทำนั้นมาใช้เลย และที่ผ่านมาก็ยังไม่ได้เสริมอะไรสักอย่างเดียว ทีมงานทุกคนที่ร่วมกันทำก็ไม่มีประโยชน์ส่วนตัวเลยสักคน เขามีแต่เสียสละทั้งแรงกาย - เงินทองและเวลาส่วนตัว พวกเราไม่ต้องการคำชม ไม่ต้องการชื่อเสียง แต่อยากทำบุญกันจริงๆ ทั้งๆที่รู้ว่าต้องมีมารผจญแน่นอน ตอนนี้ก็ขวางเส้นทางพ่อค้าพระหลายคนจนคิดกันไปหลากหลาย แต่เชื่อเถอะคนคิดได้ มองเห็นของจริง มีไม่ทุกคนหรอกครับในสังคมที่เลวร้ายขึ้นทุกวันแบบนี้

ผมแจ้งหลวงพ่อทั้งสองวัด ไปแล้วว่า ผมไม่ขอมีชื่อประทับอยู่ในส่วนใดๆของวัดว่า ได้มีส่วนร่วมทำให้วัด และจะไม่สนใจเรื่องอื่นๆนอกจากทำวัดให้เป็นวัดสมบูรณ์แบบเท่านั้น บอกเลยก็ได้ ผมคุยกับเจ้าอาวาสวัดหนองปลาหมอแล้ว ท่านอยากให้ทำรูปหล่อ ลพ.ยอด อุดผงอัฐิของท่านเพิ่มอีกหน่อย ซึ่งในรายการเดิมไม่มีแจ้งไว้ และผมรับปากจะทำให้ เพราะใหนๆก็จัดพิธีตั้งมากมายหลายครั้งมีค่าใช้จ่ายมากแล้ว จะทำเป็นเนื้อนวะโลหะและเนื้อสำริด หล่อโบราณ แบบนี้เขาไม่เรียกพระเสริมหรอกครับ เป็นรายการพิเศษ กรุณาใช้คำพูดให้เหมาะสมหน่อยครับ

ผมก็ไม่มีเจตนาร้่ายอะไรทั้งสิ้นครับ แต่อยากบอกเรื่องมารยาทในสังคมให้รับรู้ไว้บ้าง ก็เท่านั้นเองครับ และหากไม่มีอะไรผิดพลาดจากที่ได้ประสานงานไว้แล้ว หากผมได้รับเงินบริจาคจากผู้ใหญ่ระดับสูงของประเทศไทยและต่างประเทศ พอที่จะสร้างวัดทั้งสองแห่งเสร็จสมบูรณ์แล้ว พระทั้งหมดที่สร้างเสร็จแล้วและเหลือจากการจองทำบุญในกระทู้นี้ ผมจะนำไปบรรจุกรุทั้งหมดโดยไม่เปิดให้บูชาอีกต่อไป

13. tan2007

tan2007 เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2009
    ขอจองแหวนเบอร์ 59 จำนวน 1 วงครับ
    ศูนย์ส่วนกลาง ศูนย์อารยา
    ขอบคุณครับ......

14. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ไม่ต้องรอให้พระสร้างเสร็จ ไม่ต้องรอจำหน่าย แต่การบูรณะศาลหอฉัน-กุฏิสงฆ์ วัดหนองปลาหมอก็จะเริ่มดำเนินการในวันที่ 20 เมษายนนี้เป็นต้นไปแล้ว โดยเงินที่มัดจำกันมาแล้ว ยังจะมีเรื่องการสร้างพระที่ใช้อีกเป็นล้าน

หากจะโฆษณาประชาสัมพันธ์แบบอยากดัง เราคงลงโฆษณาไปแล้วว่า ได้ ผงจิตรลดา มาสองผอบ เพราะเราได้มาจริงและมีเอกสารครบถ้วน มีตัวบุคคลจริง ไม่ได้อ้างลอยๆแต่อย่างใด แต่ของดี ของสูงค่าแบบนี้ บางครั้งก็ต้องแล้วแต่วาสนาคน ต้องขึ้นอยู่กับจังหวะและโอกาสของแต่ละคน หากใครเข้าถึงข้อมูลจริง ก็จะรู้เองว่า ถึงเวลาและโอกาสของเขาหรือยังที่จะหาสิ่งนี้ไว้บ้าง ยังไม่นับผงพรายกุมารแท้ๆแบบดั้งเดิมจริงๆ ที่หายากนักหนา แต่ด้วยความเมตตาของผู้ใหญ่ก็มอบให้มาเพื่อสร้างกุศลครั้งนี้ สำหรับผมแล้วในฐานะที่เช่าพระมาตั้งแต่ปี 2525 ที่เริ่มมียศและมีเงินเดือนแล้ว ลองใช้ ลองพุทธคุณพระเครื่องมามากมายและลองทุกรูปแบบ เห็นว่าหากเป็นผงพรายกุมารหลวงปู่ทิมแบบแท้ๆแค่เพียงเท่าหัวไม้ขีด ราคา 5,000.-บาท ยังไม่แพงเลย เพราะผมรู้คุณค่าของสิ่งนี้ดีพอ

15. PRASUNG

PRASUNG เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2010
    ผมขอจอง ๑ วงครับ เบอร์ 64 ครับ ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 เมษายน 2011
  16. nicklc

nicklc เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2010
    ผมเชื่อว่าคุณ songkran1 ไม่น่าจะมีเจตนาร้ายจริงๆ เพราะก็เห็นส่งมวลสารมาร่วมบุญหลายรายการอยู่ และก็ได้จองพระไว้ด้วยบางส่วนเหมือนกัน แต่อาจจะสงสัยไปในทางที่เกินเลยไปนิด และอาจจะใช้คำที่ผิดและไม่ค่อยเหมาะสมไปหน่อย เพราะผมอ่านข้อความหลายรอบก็รู้สึกสะดุดๆอยู่เหมือนกัน

แต่ถึงอย่างไรการสงสัยและถามก็ต้องให้เกียรติผุ้ถูกถามนิดนึงครับ เพราะตัวหนังสือบางทีเขียนไปไม่สามารถแสดงความรู้สึกของผู้ที่เขียนออกมาไ้ด้ จึงอาจจะทำให้ผู้อ่านเข้าใจผิดหรืออาจจะไม่เข้าใจตามอย่างที่ผู้เขียนต้องการได้ ดังนั้นต้องระวังตรงนี้ด้วยครับ เรื่องแบบนี้ละเอียดอ่อนมาก ส่วนตัวผมเชื่อมั่นเลยว่าพี่หนุ่มมีเจตนาดีบริสุทธิ์โปร่งใสมาก และลงทุนลงแรงไปเยอะ เจอข้อความแบบนี้เข้าไปก็น่าเห็นใจอยู่ละครับ

การถามคำถามอาจจะใช้คำที่softกว่านี้ได้ จาก "อืมจะมีอย่างอื่นออกมาอีกไหมล่ะครับ เริ่มจะ งง แล้วล่ะครับ (กลัวเสริมจัง) ถึงวันพิธีขอดูรูปการปลุกเสกพระด้วยนะครับ คงจะไม่ว่ากัน ไม่ได้มีเจตนาร้ายใดๆทั้งสิ้นนะครับ" ก็ถามแบบนี้จะเข้าทีกว่า "จะมีอย่างอื่นออกมาอีกไหมครับ (กลัวมีเพิ่มเติมจัง) ใครไปพิธีไหนอย่าลืมถ่ายรูปการปลุกเสกมาให้ชมกันด้วยนะครับ" แบบนี้softกว่าและก็ความหมายก็ตรงกว่าครับ

17. nuanhadyai@hotmail

nuanhadyai@hotmail เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ขอจองแหวน เบอร์ 54

1 วง ค่ะ

18. Na_mo_

Na_mo_ เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2007
  19. ULTRAMAN NA

ULTRAMAN NA เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2009
    ถ้าฟังแล้วเข้าใจผิด ก็ต้องขออภัยท่านพี่ๆทั้งหลายด้วยครับ

กราบขออภัยอย่างเป็นทางการนะครับ เพราะผมบอกเอาใว้ในกระทู้แล้วว่า(ไม่ได้มีเจตนาร้ายใดๆ) ผมคงจะคีย์คำว่าแหวนตกไปครับ ในการจองพระครั้งแรก ผมไม่เห็นมีแหวนครับ และขอบพระคุถณที่ท่านnicklc ที่เข้าใจผมครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 เมษายน 2011
  20. The29

The29 เป็นที่รู้จักกันดี

18 กุมภาพันธ์ 2009
    ขอจองแหวน ๒ วงครับ
    เบอร์ ๙ และเบอร์ ๑๑ อย่างล่ะวงครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้