พระปรอทหลวงปู่ละมัยของแท้ยังมีให้เช่า ที่วัดนะคร้บ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Ong, 5 กุมภาพันธ์ 2010.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. jae in

jae in เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2010
    มาเล่าประสบการณ์ดีกว่า(อันนี้ไม่เกี่ยวกับพระปรอทนะครับ แต่เป็นตะกรุด) คือเพื่อนผมเคยไปกราบหลวงปู่วาส วัดสะพานสูง ท่านเมตตามอบตะกรุดให้ ด้วยความรักแม่จึงให้แม่แขวนติดตัวไว้ ครั้งแรกลื่นหกล้มไม่เป็นอะไรเลย แกบอกว่าเหมือนมีอะไรมารองรับที่ก้น (ลืมบอกไป อาม่าอายุ80กว่าแล้ว) และล่าสุดอาทิตย์ที่แล้ว อาม่าป่วย นอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล นางพยาบาลฉีดยาไม่เข้า นางพยาบาลต้องขอให้อาม่าถอดตะกรุดออกก่อน เมื่อถอดตะกรุดแล้ว ฉีดยาเข้าง่ายๆเลยครับ

2. ฤาษีน้อย

ฤาษีน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2007
    เพิ่งเข้ามากระทู้นี้ครับ กระทู้ยาวมากๆ อ่านไม่หมดเลยนะครับ แต่ได้ทราบแต่ว่าปรอทหลวงปู่เป็นของวิเศษ แต่ท่านผุ้รู้บอกผมหน่อยนะครับ ว่า หลวงปู่ท่านเคยบอกว่า ปรอทของท่านดีอย่างไรใช้ประโชน์อะไรได้บ้างครับ จะได้บูชาถูกและใช้ประโยชน์ได้สูงและถูกวิธี

3. พันบุญ

พันบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

พระปรอทสดของหลวงปู่เป็นสิ่งมีค่าใช้ประโยชน์ได้มากมายสารพัด

ของทนสิทธิ์ อุปเท่ห์วิธีการใช้ปรอท สารพัดวิธีการ รู้ไว้ไม่เสียชาติเกิด

คตปรอทสามารถเพิ่มพลังอำนาจให้แก่ผู้ครอบครอง

4. ภัทรอังคาร

ภัทรอังคาร เป็นที่รู้จักกันดี

ถามหาพี่อุ้มหรือป่าวจ๊ะกร กลับมาแล้วจ๊ะ หลังจากหายไปพักใจมาพักนึง กลับมาพร้อมความเข้มแข็ง

กราบสวัสดีสมาชิกทุกท่านรอบบ้านเลยนะค่ะ ขอโทษที่หายหน้าหายตาไปนาน พอดีไปฝึกจิต ฝึกใจ ปรับอารมณ์มาค่ะ หลังจากที่ไปตอกคตปรอทมารู้สึกว่าตัวเองแรงในหลายๆด้าน ไม่ว่าจะเป็นความคิด คำพูด หรือการกระทำ มันเป็นขึ้นมาเองไม่ได้อุปทานด้วยจิ ก็เลยมัวแต่ไปหาคำตอบให้ตัวเองอยู่เลยไม่ได้เข้ามา แล้วก็ยังไม่ได้ไปในที่ๆบอกว่าจะไปด้วยค่ะ คิดถึงสมาชิกในบ้านปรอททุกท่าน

ประสบการณ์คตปรอท ตั้งแต่ฝังมาภัทรก็เห็นในแง่ของเมตตานะค่ะ เจ้านายรักใคร่ดีมากเลย ไม่มีดุด่า กับคนอื่นเขากัดไม่ปล่อยเลยแต่กับภัทรนี่รู้สึกเขาจะดูแลเท็คแคร์เป็นพิเศษ วันเกิดก็จัดงานเลี้ยงให้ แล้วก็ส่วนของด้านสุขภาพช่วงนี้เหมือนจะไม่สบายอยู่หลายครั้ง แต่ก็เป็นแค่นิดๆหน่อยๆ ไม่ถึงกับป่วย ตั้งแต่ตอกคตมาภัทรยังไม่เคยป่วยเลย ซึ่งปกติแค่ตากฝนหรือนอนดึกก็จะป่วยทันทีทันใด แต่นี่แข็งแรง แล้วร่างกายก็สดชื่นด้วยค่ะ

คตปรอทที่ตอกมาขยายใหญ่ด้วยนะค่ะ ภัทร จับเล่นทุกวัน ภัทรจะรู้ได้เลยว่าขนาดเปลี่ยนไปค่ะ ไม่ได้โม้นะ แต่โปรดใช้วิจารณาญาน 555
    กลับมาเหมือนเดิมก็จะมั่นเข้ามาในกระทู้ ส่วนถ้ามีตอกคตปรอทอีก ก็อาจจะขอไปตอกอีกข้างนึงค่ะ สะใจดีชอบความเจ็บปวด เจ็บปวดแค่ไหนถ้าเราทนมันได้ มันก็ยิ่งจะทำให้เราแข็งแกร่งดุจหิน ต่อไปอะไรก็มาทำให้เรารู้สึกเจ็บไม่ได้แล้ว

5. ภัทรอังคาร

สวัสดีค่ะ คุณญานธรรม ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่นะค่ะ หายหน้าหายตาไปจากบ้านพักใหญ่ กลับเข้ามามีสมาชิกใหม่เพิ่มขึ้นเรื่อยๆ ดีใจด้วยนะค่ะที่เข้ามาเป็นหนึ่งในมนุษย์ปรอท อย่าลืมถ้ามีโอกาศก็อย่าพลาดการฝังคตปรอทนะค่ะ เดี๋ยวจะไม่มีแล้วค่ะ

6. ภัทรอังคาร

ยินดีต้อนรับ คุณฤาษีน้อย เป็นสมาชิกใหม่ของบ้าน จริงๆแล้วสรรพคุณปรอทของหลวงปู่ก็พอจะหาได้จากกระทู้นี้นะค่ะ แต่ต้องค่อยๆอ่านค่ะ แล้วจะเจอ เพราะมีหลายๆท่านมาโพสไว้ ถ้าให้ดีก็ถามท่านเจ้า้บ้าน คุณ Ong ค่ะ ผู้รอบรู้เรื่องปรอทในทุกด้านค่ะ

7. Ong

Ong เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับคุณภัทรฯ กลับมาแล้วเหรอครับ แอบคิดถึุงอยุ่นะเนี่ย หายไปหลายเพลา

8. bung2525

bung2525 เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2009
    เย้ เย้ เย้ พี่สาวกลับมาแล้ว พี่อรูปก็กลับมาแล้ว พี่ตู่ไปไหนอะ :cool:

9. pana_mool

pana_mool เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2006
    ยังอยู่ครับเข้ามาทุกวัน แต่ช่วงนี้ขอซุ่มๆ เก็บตัวฝึกวิทยายุธท ก่อนครับจะได้ตามน้องๆ ทัน:cool:

10. ภัทรอังคาร

ค่ะ กลับมาเพราะคิดถึงทุกๆคน ที่หายไปนานก็แบบว่าเล่นตัวนิดๆ ให้มีคนคิดถึงเยอะๆๆก่อนอะค่ะแล้วค่อยกลับมา 55555 แบบสง่าผ่าเผย งามอย่างมีคุณค่า อิอิิอิ

11. ภัทรอังคาร

แหม น้องกรดีใจจนออกนอกหน้า จุ๊ๆๆ อย่าตื่นเต้นมาก 5555 เขิลนะเนี่ย ไม่รู้ว่าจะดีใจขนาดนี้ไม่งั้นมาตั้งนานแล้ว 5555

12. ภัทรอังคาร

ฝึกวิทยายุธไรหร๋อค่ะ ฝึกด้วยคนจิ แล้วทำไมต้องตามให้ทันด้วยละค่ะ แซงเลยไม่ดีกว่าหร๋อ

13. Ong

โห...มีเล่นตัวด้วย มิน่า โบราณท่านถึงว่า กลยุทธ์สตรีมากมายนัก

14. ภัทรอังคาร

แหะๆๆๆ ล้อเล่นค่ะ ใครจะกล้าเล่นตัวละค่ะ เดี๋ยวเขาปิดบ้านไม่ให้เข้าละก็ที่นี้เล่นไม่ออกเลย จริงๆก็ไม่ได้อยากจะหายไปไหนหรอกค่ะแต่มันมีบางเหตุการณ์ที่ทำให้ต้องไปนั่งดูตัวเองก่อนค่ะ

ผิดแล้ว เขาบอกว่า มายาหญิงหลายร้อยเล่มเกวียน แต่สมัยนี้ต้องถึงหมื่นเกวียนเชียวนะท่านไม่งั้นไม่ทันยุคทันสมัยเจ้าค่ะ 55555

15. ekkorn9

ekkorn9 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีพี่ๆบ้านปรอทครับ ...(^_^)...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มิถุนายน 2010
  16. ญานธรรม

ญานธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ

สวัสดีครับคุณภัทรฯ ไม่เห็นภัทรมาหลายวัน แต่ก็อ่านเรื่องๆของคุณภัทรมาตลอด
    ต้องนับถือน้ำใจจริงๆ ครับ
    เรื่องตอกคตปรอท ตอนนี้ก็เฝ้ารออยู่ทุกลมหายใจเลยครับ
    ขนาดว่ารอทั้งฝั่งบ้านปรอทของเรา
    อีกฝั่งก็ฝากน้าอุมาไว้ว่าถ้ามีคณะไหนมาตอกคตปรอท ให้แจ้งด่วนเลยครับ
    แจ้งวันนี้ พรุ่งนี้ตอกก็ได้
    หรือแจ้งเช้า จะลางานไปตอกบ่ายก็ได้
    ต้องพร้อมไว้ตลอดเวลา
    ถึงแม้ระยะทางจะไกลก็ตาม แต่ใจเหมือนอยู่ใกล้
    เพราะเราไม่รู้ว่าครูบาอาจารย์ท่านพร้อมเวลาไหนครับ
    เวอร์ไปหรือเปล่านี้:cool:

17. ภัทรอังคาร

โมทนาสาธุ ในความตั้งใจค่ะ ภัทรหายไปจากบ้านปรอทนานหลายเพลา อย่าที่คุณอินบอกแหละค่ะ แอบมีเล่นตัวให้คนมาตามง้อนิดๆ 5555 ล้อเล่นนะค่ะ แล้วนับถือน้ำใจภัทรเรื่องไรหร๋อค่ะ เรื่องที่ภัทรตอกคตปรอทแล้วไม่กลัวเจ็บเนี่ยหร๋อค่ะ โห ก็มันจิ๊บๆเองคุณ ภัทรเจอหนักกว่านี้ก็มาแล้ว เจ็บยิ่งกว่าตอกคตปรอท ร้อยเท่ายังมีเลย แค่นี้สบายมาก อิอิอิ คุยเลย แต่ตอนตอกมีคนคิดว่าภัทรกลัว หรือเสียวๆ หน้าซีดๆ แต่จิงๆไม่ใช่หรอกของจะขึ้นค่ะ 555 ลืมบอกกล่าวท่าน

โหเล่นเฝ้ารอทุกลมหายใจ นี่ก็นับถือเลยค่ะ แสดงว่าศรัทธาจิง มีศรัทธา แล้วก็ต้องมีความเชื่อมั่นค่ะ ว่ายังไงเราก็ต้องได้ตอก เดี๋ยวความสำเร็จก็จะตามมาเอง ไม่แน่ถ้ามีตอกจริงๆอีกรอบ ภัทรอาจจะไปตอกอีกข้างนึงค่ะ เพราะแค่นี้ยังเจ็บปวดไม่พอ ยังเจ็บได้อีกค่ะ

ชอบประโยคนี้จัง
    ถึงแม้ระยะทางจะไกลก็ตาม แต่ใจเหมือนอยู่ใกล้ (เดี๋ยวขอยืมไปขึ้นหัวเอ็มดีกว่า) ม่เว่อร์ถือว่าจริงใจ และจริงจังมากค่ะ ขอให้สำเร็จดังใจปรารถนาในเร็วนี้นะค่ะ

18. Ong

อ.ป้อง เล่าเรื่องสรรพคุณของพระปรอทบ้างสิครับ

19. pana_mool

pana_mool เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2006
    กำลังใจสุดยอดขอให้สมปราถนา นะครับ

20. D-Dom

D-Dom เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ เมื่อวานเปื่อย เลยไม่ได้เข้ามา
    คึกคักกันมากเลย นะครับ เมื่อวานนี้เนี่ย (deejai)(deejai)(deejai)

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้