พระผงพระพุทธไตรโลกนาถ

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย sutatip_b, 26 ธันวาคม 2007.

1. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    22

ลงชื่อจองไว้แล้วครับ สงสัยท่าจะก่งก๊งซะละมั้ง...

.

2. sutatip_b

sutatip_b เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2007
    จองไว้ ก็ยังไม่ได้เป็นเจ้าของนะคะ
    ต้องยื่นหมู ยื่นแมว....
    คำแปล: เงินบูชามา พระมอบให้ไป
    กุศลจึงจะสมบูรณ์ นะคะ

3. peterandpen

peterandpen เป็นที่รู้จักกันดี

28 ธันวาคม 2007
    สวัสดีค่ะอ.ไก่
    ทางครอบครัวของดิฉันได้รับพระทั้ง 3 องค์แล้วนะคะ ขอบพระคุณมากค่ะ
    เขาบอกเอาไว้นานแล้วล่ะค่ะว่าได้รับพระแล้ว ขอโทษจริงๆค่ะที่เพิ่งจะเขียนกระทู้บอก คงอาจจะเพราะลืม บวกกับความเบรอๆของตัวเองและมัวแต่วุ่นๆอยู่น่ะค่ะ
    อนุโมทนาสาธุกับอ.ไก่ใจดีด้วยค่ะ

4. sutatip_b

คุณเพ็ญขา
    ที่บ้านได้แล้ว
    น้องกับเพื่อนรั้วของชาติที่นราธิวาสได้พระหรือยังเอ่ย

5. Famnakub

Famnakub เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2007
    ได้รับพระแล้ว สมบูรณ์ดีค่ะ พระสวยมากกก โดยเฉพาะอย่างยิ่งองค์ที่ปิดทอง สวย คมชัด ปิดทองละเอียดไม่เลอะเทอะ สวยจริงๆ (ใครไม่จองน่าเสียดายนะคะ) ส่วนองค์ที่ฝังอัญมณีไม่ทราบว่าอัญมณีมีกี่สี โชคดีได้สีตามวันเกิดพอดี ขอบคุณค่ะ

6. sutatip_b

คุณ Famnakub สงสัยอธิษฐานไว้เรื่องสีที่ชอบมังคะ
    เรื่องปิดทองคุณคลิกจัดการค่ะ ไม่ทราบใครทำ แต่เป็นผู้ที่ปิดทองพระพุทธรูปประจำน่ะค่ะที่พยุหคิรี

ดิฉันเองก็ชอบองค์ปิดทองเพราะงานสวยจริงๆ
    ช่างเขาไปคิดทำกันมาเอง เราสั่งไปลุ่นๆเบสิคเหมือนกันหมด
    ยกกุศลและบุญให้ช่างทองและช่างพลอยด้วยนะคะ สาธุ

7. nantiya.j

nantiya.j เป็นที่รู้จักกันดี

.(f)
    มาแจ้งบอกกล่าว นันทิยาได้รับองค์พระแล้วค่ะตั้งก่ะอาทิตย์ที่แล้ว
    ได้แล้วเก็บเงียบๆๆ ฮิฮิ..กลัวเพื่อนจะขอ ไปรษรณีย์รูปหล่อส่งมาแบบ
    โหดๆ ...ใจหายหมด..รวมกันมากับจดหมายของ รง.อื่นๆเป็นปึก แกะดู
    พลาสติกที่ใส่องค์พระเป็นรอยจ้ำๆตามรูปพระ..

..สาธุ.องค์พระสภาพสมบรูณ์ไม่มีบุบสลายสักนิด สวยงามมากค่ะ
    ขออนุโมทนากับคณะผู้จัดทำด้วยค่ะ สาธุๆๆ

8. sutatip_b

ไปรษรณีย์รูปหล่อส่งมาแบบ
    โหดๆ ...ใจหายหมด..รวมกันมากับจดหมายของ รง.อื่นๆเป็นปึก แกะดู

พลาสติกที่ใส่องค์พระเป็นรอยจ้ำๆตามรูปพระ..

..สาธุ.องค์พระสภาพสมบรูณ์ไม่มีบุบสลายสักนิด สวยงามมากค่ะ

เห็นไหมคะ หลวงพี่เล็กบอกว่า รุ่นปรียนันท์นี้พระท่านสงเคราะห์ให้เรื่องคลาดแคล้วและคุ้มครองเป็นพิเศษ ท่านก็ต้องคุ้มครองผองภัยจากไปรษณีย์โหดได้น่ะซีคะ

ได้รับข้อความโอนเงินผ้าป่าแล้ว อนุโมทนาบุญนะคะ
    คิดถึงจังค่ะ

9. อภิญญา8

อภิญญา8 เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2006
    ขอบูชา ปิดทอง 1 องค์ รัตนชาติ 1 องค์
    พรุ่งนี้ โอนให้ และ จะโพสที่อยู่ให้นะครับ

10. sutatip_b

รอส่งออกวันศุกร์นะคะ

11. อภิญญา8

อภิญญา8 เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2006
    โอนให้แล้วนะครับ 12/02/08 19.50 น. 631 บาท
    พรุ่งนี้จะFax ใบโอนพร้อมแจ้งชื่อที่อยู่ ในfax ไปให้ครับ
    ขอบคุณ มากครับ

12. sutatip_b

<TABLE class=tborder id=post979063 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>สักการะ<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_979063", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: วันนี้ 02:52 PM
    ได้ให้อนุโมทนา 24 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 80 ครั้ง ใน 6 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 0 [​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_979063 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->ขอร่วมบุญด้วยครับ ขอจองพระผง 3 องค์
    รุ่นธรรมดา 2 องค์
    ปัดทอง 1 องค์
    เป็นเงิน 400+300+40 = 740 บาท
    โอนเงินแล้วจะมาแจ้งครับ
    <!-- / message --></TD></TR></TBODY></TABLE>

13. สักการะ

สักการะ ชิวิตดั่งอาทิตย์อัศดง สมาชิก Premium

6 กุมภาพันธ์ 2008
    โอนเงินไปแล้วครับ เมื่อวานนี้ 740 บาท ครับ
    พระผง รุ่นธรรมดา 2 องค์
    ปิดทอง 1 องค์

ใบ slip และ ที่อยู่ในการจัดส่ง ตามเอกสารแนบครับ
    ขอบคุณครับ

ยังมีพระเหลืออีกเยอะมั๊ยครับ จะขอบูชาเพิ่ม ให้ คุณพ่อกับคุณแม่ด้วยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      279.5 KB
      เปิดดู:
      50
  14. sutatip_b

<TABLE class=tborder id=post980951 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid"><!-- status icon and date -->[​IMG] วันนี้, 09:26 AM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right> #144 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>สักการะ<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_980951", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: วันนี้ 04:20 PM
    ได้ให้อนุโมทนา 25 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 105 ครั้ง ใน 9 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 0 [​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_980951 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->โอนเงินไปแล้วครับ เมื่อวานนี้ 740 บาท ครับ
    พระผง รุ่นธรรมดา 2 องค์
    ปิดทอง 1 องค์

ใบ slip และ ที่อยู่ในการจัดส่ง ตามเอกสารแนบครับ
    ขอบคุณครับ

ยังมีพระเหลืออีกเยอะมั๊ยครับ จะขอบูชาเพิ่ม ให้ คุณพ่อกับคุณแม่ด้วยครับ
    <!-- / message --><!-- attachments --></TD></TR></TBODY></TABLE>
    มีค่ะ แจ้งมาได้เลย
    อนุโมทนาบุญนะคะ ได้รับงวดแรกแล้วตอบด้วยค่ะ

15. เพพัง

เพพัง เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2007
    ได้รับองค์พระแล้วเมื่อวานนี้ (18/2/51) แต่แบะเป็น 2 ชิ้น จะใช้กาวตราช้างแปะครับ

16. Khunkik

Khunkik เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2006
    ตั้งแต่ พี่ๆทหารได้รับพระไป ไม่เคยได้ข่าวทหารตายอีกเลย มีแต่บาดเจ๊บ คนร้ายจึงไปไล่ล่าชาวบ้านตาดำๆ มันหาทางทำชั่วจนได้ T-T

17. sutatip_b

เพพัง <script type="text/javascript"> vbmenu_register("postmenu_988100", true); </script>
    สมาชิก

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: เมื่อวานนี้ 08:41 AM
    ได้ให้อนุโมทนา 263 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 236 ครั้ง ใน 38 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 35 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

<!-- message --> ได้รับองค์พระแล้วเมื่อวานนี้ (18/2/51) แต่แบะเป็น 2 ชิ้น จะใช้กาวตราช้างแปะครับ

เดี๋ยวส่งองค์ใหม่ไปให้นะคะ รอนิดนึงค่ะ

18. สักการะ

สักการะ ชิวิตดั่งอาทิตย์อัศดง สมาชิก Premium

เรียน คุณ สุธาทิพ

ยังไม่ได้รับพระเลยครับ รบกวนพี่ช่วยเช็คนิดนึงครับ
    คือผมกลัวสูญหายที่ปลายทางฝั่งผมครับ

ขอบคุณครับ

19. sutatip_b

ขอชื่อตัวและที่อยู่เข้ามาที่พีเอ็มได้ไหมคะ จะได้เช็คกับรายการแฟกซ์ที่ส่งไปแล้ว เผื่อผิดพลาดทางฝ่ายดิฉันค่ะ จะได้ส่งเร็วที่สุดค่ะ

20. สักการะ

เรียน คุณ สุธาทิพ
    ผมจะ แฟกซ์เอกสารจองระบุรายละเอียดข้างต้นพร้อมหลักฐานการโอนเงินไปที่ คุณอริสรา ๐๒ ๗๕๗ ๕๐๘๖ ได้ไหมครับ
    เดี๋ยวให้น้อง FAX ไปให้นะครับ