พระวังหน้า ที่หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรเสก ถ้าต้องการที่จะได้.....

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย sithiphong, 23 ธันวาคม 2005.

1. sithiphong

sithiphong เป็นที่รู้จักกันดี

เดี๋ยวนี้ ไม่ค่อยมีฝีมือครับ

หากยาก เนื่องจากพระชุดนี้ ออกมานานแล้ว มีผู้รู้ตามเก็บไปหมดแล้ว จึงหาได้ยากมากครับ

.

2. sithiphong

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sithiphong [​IMG]

สมเด็จอัศนี ( องค์นี้ ปี พ.ศ.2412)

ท่านผู้อธิษฐานจิต
    1.สมเด็จพระพุฒาจารย์โต พรหมรังสี
    2.สมเด็จพระมหาสมณเจ้า กรมพระยาปวเรศวริยาลงกรณ์ (พระองค์เจ้าฤกษ์) วัดบวรนิเวศวิหาร
    3.สมเด็จพระพุฒาจารย์ทัด
    4.พระพุฒาจารย์ มา อินทโร
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

องค์นี้เป็นองค์ครูของผมครับ นำมาลงให้ได้ทราบกันอีกครั้ง

.

3. sithiphong

ผมได้สรุปวัน ในการจัดงานสรงน้ำพระบรมฯ เรียบร้อยแล้ว และผมส่งรายละเอียดให้ทราบทาง Email แล้วนะครับ

ในเดือนตุลาคม 2553 ผมจะติดต่อประสานงานทุกๆท่านที่ผมจะให้ช่วยเหลือในเรื่องของการจัดงานครับ

โมทนาสาธุครับ

.

4. sithiphong

พิมพ์หลวงพ่อเงิน วัดบางคลาน

รุ่นทูลเกล้าถวายรัชกาลที่ 5

รูปสงวนลิขสิทธิ์ครับ

หลวงพ่อเงิน วัดบางคลาน เนื้อผงอิทธะเจที่ท่านลบเอง
    รุ่นนี้นำขึ้นทูลเกล้าถวายพระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว

.

5. sithiphong

รุ่นนี้เป็นรุ่นที่สุดยอดที่สุดของหลวงพ่อเงิน วัดบางคลานครับ

.

6. sithiphong

นำมาลงอีกรอบ

คุ้นๆกันหรือเปล่าครับคุณ<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->:::เพชร:::<!-- google_ad_section_end -->

[​IMG] [​IMG]

อ่า แล้วตกลงว่า ดีป่าวครับ แรงป่าวครับ คุณ<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->:::เพชร:::<!-- google_ad_section_end -->
    และคุณ<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->nongnooo<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_3768420", true); </SCRIPT> อิอิ

หมายเหตุ รูปสงวนลิขสิทธิ์ครับ

.

7. psombat

psombat เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2009

พิมพ์นี้ เห็นวันงานฯท่านรองฯชมรมฯ น้องนู๋กำลังสอนมวยน้องอุ้มอยู่พอดี
    ได้เห็นเป็นขวัญตาครั้งแรกครั้งเดียว
    ทราบมาว่าน้องอุ้มรู้สึกแน่นๆเหมือนมีไรเสียบเข้าหน้าอกเลย เราก็ยืนงงๆอยู่ข้างๆ :)
    หุหุ พึ่งรู้ว่าเป็นองค์อัศนีนิเอง
    ประวัติท่านก็สุดยอด แม้ฟ้าฝนยังอำนวยพร เจ้าฟ้าชาย 3 พระองค์มีส่วนในการสร้าง-เสก etc...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กันยายน 2010
  8. nongnooo

nongnooo เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2006
    อ้าว...อีตาน้องนู๋มีด้วยเหรอต้องติดต่อ ซะหน่อยครับ หุ หุ

9. sithiphong

10. sithiphong

ท่านใดต้องการ ติดต่อคุณน้องนู๋ได้เลยครับ

ผมขอ 1 องค์ครับคุณน้องนู๋

.

11. sithiphong

12. sithiphong

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 27 คน ( เป็นสมาชิก 5 คน และ บุคคลทั่วไป 22 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER">[ แนะนำเรื่องเด่น ] </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>sithiphong, newcomer+, nongnooo+, psombat+, somboonc </TD></TR></TBODY></TABLE>

อย่าลืมกันนะครับ ติดต่อคุณน้องนู๋ ได้เลยครับ อิอิ

.

13. sithiphong

เมื่อวานนี้ ได้รับการแจ้งข่าวจากพี่แอ๊วว่า พระอาจารย์นิล ท่านพยายามเร่งให้งานพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้ง เสร็จไม่เกินในปีนี้

ส่วนงานฉลองพระเจดีย์ ที่คุยกันก็จะเป็นช่วงวันที่ 12 - 18 กุมภาพันธ์ 2554

อีกสักพัก จะมาแจ้งงานบุญในการทำทางขึ้นพระเจดีย์ ในช่วงที่จะถึงพระเจดีย์ ส่วนระยะทางเท่าไหร่ พี่แอ๊วจะแจ้งให้ทราบอีกครั้ง และยังมีการทำท่อน้ำที่ส่งน้ำจากบนเขาลงมาที่พระเจดีย์ การทำท่อน้ำ ทางคุณพรเกียรติได้ซื้ออุปกรณ์บางส่วนถวายพระอาจารย์นิลแล้ว ก็จะมีอุปกรณ์บางอย่างที่จะมาบอกบุญกัน ส่วนแรงงาน พระอาจารย์นิลท่านจะเป็นผู้ที่ลงมือทำเอง รายละเอียดต่างๆพี่แอ๊วจะมาแจ้งให้ทราบกันอีกครั้งครับ

เมื่อคืนได้คุยกับน้องpsombat ว่า ผมจะซื้อยาสามัญประจำบ้าน ถวายพระอาจารย์นิล และ พระอาจารย์รูปหนึ่ง ซึ่งผมจะมาแจ้งให้ทราบอีกครั้งว่า จะใช้เงินจำนวนเท่าไหร่ ส่วนเงินที่จะโอนนั้น โอนเข้าบัญชีส่วนตัวผม ดังนั้น งานบุญในการซื้อยาสามัญประจำบ้าน ผมให้สิทธิเฉพาะสมาชิกชมรมรักษ์พระวังหน้า , สมาชิกคณะพระวังหน้า และ สมาชิกคณะกองทุนหาพระถวายวัด เท่านั้นที่ร่วมทำบุญได้ (เนื่องจากการโอนเงิน โอนเข้าบัญชีส่วนตัวผม ผมไม่สามารถบอกเบอร์บัญชีกับบุคคลนอกกลุ่มได้ ต้องขอโทษด้วยครับ)

โมทนาสาธุครับ

.

14. sithiphong

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sithiphong [​IMG]

สมเด็จอัศนี ( องค์นี้ ปี พ.ศ.2412)

ท่านผู้อธิษฐานจิต
    1.สมเด็จพระพุฒาจารย์โต พรหมรังสี
    2.สมเด็จพระมหาสมณเจ้า กรมพระยาปวเรศวริยาลงกรณ์ (พระองค์เจ้าฤกษ์) วัดบวรนิเวศวิหาร
    3.สมเด็จพระพุฒาจารย์ทัด
    4.พระพุฒาจารย์ มา อินทโร

เดี๋ยวจะเข้าใจผิด

พระสมเด็จ อัศนี จะมีการสร้างและนำเข้าพระราชพิธีพุทธาภิเษกหลวง หลายๆครั้ง ดังนั้น หากจะรู้ว่า สร้างในปีไหน เพียงแค่เนื้อหาทรงพิมพ์ ไม่สามารถที่จะบอกได้ ต้องตรวจสอบทางสมาธิเท่านั้นครับ

.

15. Natachai

Natachai เป็นที่รู้จักกันดี

ดู ดู้ ดู มังทำ...พวกมารสังคม...หากินกับคนที่ไม่รู้

วันนี้ช่วงเช้าเวลาประมาณ 8:58 น. ผมได้รับโทรศัพท์ดังนี้
    ...มีสายเรียกเข้ามาที่โทรศัพท์มือถือ ไม่แสดงหมายเลขผู้โทรเข้า
    เสียงผู้หญิง...สวัสดีค่ะ คุณได้ค้างค่าชำระบัตรเคดิตของ ธนาคารกสิกรไทยขณะนี้ได้เลยกำหนดเวลาการชำระ ขอให้คุณติดต่อสถานะที่บริการเพื่อทำการชำระด่วน ฟังซ้ำกดหมายเลข(...) ติดต่อเจ้าหน้าที่กด 9
    ...ผมเลือกกด 9 มีเสียงดนตรีให้รอสายเป็นเสียงดนตรีที่แปลกที่วงการธนาคารบ้านเราไม่ใช้กัน
    ...มีคนยกสายรับ แต่ไม่ยอมพูด เพื่อให้เราได้ยินว่ามีเสียงคุยกันในบริเวณนั้นแต่จับประเด็นไม่ได้ จนผมต้องเป็นฝ่ายส่งเสียงสอบถามไปก่อน
    ...เสียงผู้ชายตอบกลับมาแบบเสียงไม่มีความเป็นผู้นำและไม่ั่มีความมั้นใจในการพูด ว่า สวัสดีครับ ต้องการติดต่อเรื่องอะไร
    ...ผู้พูดว่า ได้รับโทรศัพท์ว่าผมค้างหนี้บัตรเคดิต แล้วให้กด 9 ติดต่อเจ้าหน้าที่ ผมจึงได้กด 9 มาหาคุณ
    ...เสียงผู้ชายพูด คุณได้ทำบัตรเคดิตไว้หรือเปล่าครับ
    ...ผมพูดว่า คุณอยู่ที่ไหนครับ
    ...เสียงผู้ชายพูด ธนาคารกสิกรไทย
    ...ผมพูดว่า ถามว่าคุณอยู่ที่ไหน
    ...เสียงผู้ชายพูด ราษฏร์บูรณะ
    ...ผมพูดว่า ไม่ใช่ผมหมายถึงคุณอยู่แผนกอะไร ที่ไหน เงียบ...ตกลงคุณอยู่แผนกอะไรครับ...เงียบ สักพักฝ่ายตรงข้ามวางสายทิ้ง

ผมเคยได้รับหลายครั้งหลายรูปแบบ ใครไม่เคยรับสายพวกนี้ให้ระวังๆนะครับ อย่างไปบอกข้อมูลของตนเองให้ฝ่ายนั้นรู้ ถ้าจะบอกให้ใช้ของปลอมฝ่ายโน้นก็จะคุยกับเราเรื่องข้อมูลปลอมรู้เรื่องอีกต่างหาก...หุหุหุ

16. nongnooo

nongnooo เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2006
    <INPUT class=inlinemod_checkbox id=vmessagelist_1029961 title="" type=checkbox value=0 name=vmessagelist[1029961] inlineModID="inlineMod_comment"> วันนี้ 11:29 AM
    tuilan

สมเด็จอัสนีอยากได้ต้องทำไงบ้างพี่

แหม แหม เห็นมั้ย โยนมาให้งานเข้าซะแล้วครับ ผมหยุดหาไปนานแล้วครับ ติดต่อผิดท่านครับ หุ หุ

17. sithiphong

ผมแจ้งเรื่องนี้ค่อนข้างบ่อยครับ ลองเข้าไปอ่านในกระทู้ เงิน (เป็นลิงค์) หรือ กระทู้ระวังถูกหลอกและเรื่องเกี่ยวกับเงินๆ ทองๆ ของใกล้ตัว ในเว็บใต้ร่มธรรม (108 โทรโข่ง การเตือนภัยสังคมและกลุ่มมิจฉาชีพต่างๆ ) ซึ่งในเว็บใต้ร่มธรรม ผมเองได้ขอให้แอดมิน ตั้งหมวดเรื่องการเตือนภัยสังคมและกลุ่มมิจฉาชีพต่างๆ ขึ้น ครับ

หมายเหตุ หากมีขีดเส้นใต้ จะเป็นลิงค์ไปยังกระทู้หรือหมวดนั้นๆครับ

<LI class=" iehover">ใต้ร่มธรรม » <LI class="">Forum » <LI class="">ประชาสัมพันธ์ » <LI class="">108 โทรโข่ง » <LI class=last>การเตือนภัยสังคมและกลุ่มมิจฉาชีพต่างๆ (ผู้ดูแล: Pure+, มดเอ๊กซ, ลิโพ, ชบาแก้ว, ฐิตา, แปดคิว, sithiphong)

18. sithiphong

เหอๆๆๆ ไม่เหมือนผม ผมฟังแบบนี้เป๊ะเลย พอผมฟังแล้ว ผมไม่ถามอะไร ผมด่าสวนเลย เริ่มด่าได้ 2 ประโยค มันก็วางหูไป

.

19. sithiphong

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ nongnooo [​IMG]
    <INPUT class=inlinemod_checkbox id=vmessagelist_1029961 title="" type=checkbox value=0 name=vmessagelist[1029961] inlineModID="inlineMod_comment"> วันนี้ 11:29 AM
    tuilan

สมเด็จอัสนีอยากได้ต้องทำไงบ้างพี่

แหม แหม เห็นมั้ย โยนมาให้งานเข้าซะแล้วครับ ผมหยุดหาไปนานแล้วครับ ติดต่อผิดท่านครับ หุ หุ
    นี่แหละครับ ตัวจริงเสียงจริง ที่สำคัญ เก่งจริงๆครับ

.<!-- google_ad_section_end -->

20. sithiphong

รบกวนอีกสัก 20 องค์ ที่เป็นพระสมเด็จ เนื้อปูนสอ น๊ะครับคุณน้องนู๋

.