พระวังหน้า ที่หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรเสก ถ้าต้องการที่จะได้.....

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย sithiphong, 23 ธันวาคม 2005.

1. TrainSSS

TrainSSS สมาชิกใหม่

30 สิงหาคม 2011
    ขอบคุณอีกครั้ง ตอนนี้ก้ทยอยเข้าดูกระทู้แรกๆ อ่านถึงหน้า 78แล้ว ต้องค่อยๆตามดูครับ เยอะมาก

2. sithiphong

sithiphong เป็นที่รู้จักกันดี

ผมก็ขี้เกียจลบครับ

อีกแง่ ตอนที่ผม หรือ ลุงเพชร หรือ ลุงกูรู ศึกษา ยังต้องใช้ความพยายามเป็นอย่างมาก เสียเงินไปมาก รวมๆกันแล้ว ไม่น่าจะน้อยกว่า เลข 8 หลัก

นอกจากเสียเงินแล้ว ยังเสียเวลา ต้องไปหาท่านผู้รู้จริง และท่านก็มีเมตตาสอนให้ เวลาที่ใช้นั้น ก็หลายปี

เพียงแค่เข้าไปอ่านในกระทู้พระวังหน้าฯ จะได้ความรู้ที่พอจะทราบว่า พระวังหน้าเป็นอย่างไร แต่จะให้รู้ ให้ทราบว่า แท้หรือไม่ ต้องใช้ประสบการณ์และเวลาเป็นอย่างมาก

.

3. sithiphong

ในกรณีนี้ ก็มีเกิดขึ้นมาแล้วในกระทู้พระวังหน้าฯนี้ครับ

ที่สอบถามว่า แท้หรือไม่แท้ และผลที่เกิดขึ้น ก็พอทราบอยู่ว่า เกิดอะไรขึ้นมาบ้างครับ

.

4. sithiphong

.

<table id="post5543962" class="tborder" align="center" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"><tbody><tr><td class="thead" style="font-weight:normal; border: 1px solid #FFFFFF; border-right: 0px">วันนี้, 10:43 PM </td> <td class="thead" style="font-weight:normal; border: 1px solid #FFFFFF; border-left: 0px" align="right"> #48863 </td> </tr> <tr valign="top"> <td class="alt2" style="border: 1px solid #FFFFFF; border-top: 0px; border-bottom: 0px" width="175"> newcomer
    สมาชิก

พลังการให้คะแนน: 453 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</td> <td class="alt1" id="td_post_5543962" style="border-right: 1px solid #FFFFFF"> คล้ายๆ ใครบางคน ช่างน่าชื่นชม เช่น พี่ไฟดูด ครับ

นั่นเพราะเขาอ่านเอาความเข้าใจเยอะ จดจำตำหนิทรงพิมพ์ได้อย่างแม่นยำ เวลาเจอของจริงไม่มีลังเล ในสมองมีลำดับการหยิบเรียบร้อยแล้ว ว่าควรหยิบอะไรก่อนหลัง ตามอง มือควาน มือใหม่หัดขับไม่ทันกูรูหรอกครับ.

----------------------------------

เครดิตพี่ไฟดูดดีจริงๆครับ

อ่า พี่ครับ ตกลง เบนซ์คันนั้น โลละเท่าไหร่ครับพี่

แต่ห้ามตอบว่า โลละ 10 ขีดครับ เปลี่ยนคำตอบมั่งพี่
    .

5. TrainSSS

ในด้านผู้ทรงฌานที่จะตรวจสอบพลังพระนั้น จะหาได้ที่ไหนอย่างไรเล่าครับ ถ้าไม่เข้าถึงไม่สนิทพอคงไม่มีใครบอกให้ได้ จะเป็นท่านถูกมองว่าอวดอุตริ...
    คงต้องพึ่งพี่ๆทุกท่านที่ความรู้แตกฉานครับ

6. sithiphong

หาผู้ทรงฌาณ ก็ยังหาได้ง่ายกว่า ผู้ทรงญาณ

ผมเองที่พอรู้ ดูได้บ้าง ก็เนื่องจากดูมาเยอะ เห็นมามาก

เมื่อดูแล้ว เห็นแล้ว ก็มีผู้ทรงญาณเป็นผู้ที่ตรวจสอบให้ว่า ใช่หรือไม่ ใครเป็นผู้อธิษฐานจิต

ที่สำคัญ ที่เคยบอกในกระทู้พระวังหน้าฯ หากการตรวจสอบพลังอิทธิคุณขององค์พระพิมพ์ต่างๆ ที่ชัวร์ก็คือ ไปหาพระวิปัสนาญาณที่ท่านอยู่ตามป่า สัก 5 รูป ช่วยตรวจสอบให้ และผลที่ตรวจสอบ ต้องตรงกันทุกรูป

แต่ก็มีหลายๆคน หลายๆเว็บ มั่วข้อมูลก็เยอะ ใช้มโนนึกก็มาก

ดังนั้น ก็ต้องเลือกเอง ว่าข้อมูลภายในกระทู้เป็นอย่างไร

ผมเองก็โดนมาเยอะ โดนมาหลายรูปแบบ

หลังจากนี้ ต้องพิจารณาให้มากและพิจารณาให้หนัก สำหรับบุคคลต่างๆครับ

.

7. sithiphong

มีอยู่เคสนึง ที่เป็นเคสพิเศษ

โดนป่วนมาตลอด

จนถึงวันนึง มาพูดดี มาร่วมทำบุญ

พอได้พระไป นำตัวอย่างไปหา และ มีการนำไปขายตามเว็บต่างๆ

นี่เป็นเพียงตัวอย่างนึงที่ผมเคยประสบมา

ลองเข้าไปอ่านในกระทู้พระวังหน้าฯดู นอกจากองค์ความรู้ที่ผมได้รับมาจากครูบาอาจารย์แล้ว ยังมีกรณีศึกษาเรื่องของคนให้ได้ศึกษากันอีกมากครับ

.

8. sithiphong

.

<table class="tborder" border="0" cellpadding="6" cellspacing="1" width="100%"><tbody><tr><td class="thead">ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 12 คน ( เป็นสมาชิก 4 คน และ บุคคลทั่วไป 8 คน ) </td> <td class="thead" width="14%"> [ แนะนำเรื่องเด่น ] </td> </tr> <tr> <td class="alt1" colspan="2" width="100%"> sithiphong, :::เพชร:::+, Nui28, train@sss</td></tr></tbody></table>

ผมไปพักผ่อนก่อนครับ

ราตรีสวัสดิ์ครับ

.

9. Nui28

Nui28 สมาชิก

23 พฤศจิกายน 2011
    เมื่อก่อนผมได้อ่านในเวปหลายๆเวปและไม่รู้ว่าเวปไหนให้ข้อมูลที่ถูกต้องจนมาเจอพี่ๆชมรมวังหน้า ซึ่งผมก็พยายามตามอ่านให้จนครบทุกหน้า ขอบคุณพี่ๆทุกท่านที่ให้ความรู้
    ขอบพระคุณอย่างสูงคับ ทั้งคุณสิทธิพงศ์ และคุณเพชร คับ

10. TrainSSS

บางเรื่องเป็นเรื่องอจินไตย จนยากที่จะเชื่อจริงๆ แต่ก็ยังคิดว่าเรายังเข้าไม่ถึง ปัจจัตตังยังไม่พบเจอด้วยตัวเอง
    ต้องศึกษาพิสูจน์กันต่อไป ใครทำกรรมอย่างไร วันหนึ่งย่อมได้รับกรรมนั้น เป็นธรรมชาติ
    เมื่อศรัธาถึงคงได้ประสพพบความอัศจรรย์ใจ จนแจ้งแก่ใจเอง

11. TrainSSS

คงต้องขอความเมตตาของพี่ๆ ช่วยพาให้ถึงฝั่งครับ
    ขอบคุณมากครับที่ให้โอกาส

12. sithiphong

.

<table class="tborder" border="0" cellpadding="6" cellspacing="1" width="100%"><tbody><tr><td class="thead">ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 2 คน ( เป็นสมาชิก 2 คน และ บุคคลทั่วไป 0 คน ) </td> <td class="thead" width="14%"> [ แนะนำเรื่องเด่น ] </td> </tr> <tr> <td class="alt1" colspan="2" width="100%"> sithiphong, theerasak</td></tr></tbody></table>

อรุณสวัสดิ์ยามเช้า วันเสาร์สุขสันต์ครับ

.

13. sithiphong

ยังมีเรื่องที่มากมาย ที่ยังไม่เคยรู้ ไม่เคยเห็น

แต่เมื่อได้รู้ ได้เห็น ก็ยอมศิโรราบครับ

.

14. Nui28

Nui28 สมาชิก

23 พฤศจิกายน 2011
    วันนี้ เวลา 08.30 น.ผมได้ได้ร่วมการวางพวงมาลาอนุสรณ์พระปิ่นเกล้าเจ้าอยู่หัว ณ โรงละครแห่งชาติ และเวลา 09.30น. ได้ไปกราบนมัสการสิ่งศักดิ์สิทธ์วังหน้า ณ พระที่นั่งพุทธไธสวรรย์ พิพิธภัณฑสถานแห่งชาติ ต่อมาเวลา 09.45น.ทางเจ้าหน้าที่ได้ปิดวิหารชั่วคราวเพื่อให้พระสงฆ์สวดมนต์
    แต่เสียดายไม่ได้เจอพี่ทีมของคุณสิทธิพงศ์หรือผมเจอแล้วแต่ไม่รู้จัก เพราะผมเห็นพี่ท่านหนึ่งใส่เสื้อโปโลสีชมพูใสสร้อยประคำมีกล้องถ่ายรูปด้วย มากับเพื่อนอีก 2 คนไม่ทราบว่าเป็นทีมทางคุณสุทธิพงศ์หรือเปล่า ถ้าใช่ก็ขอโทษด้วยที่ไม่ทักทายคับเพราะไม่แน่ใจว่าใช่หรือเปล่าคับ

15. ake7440

ake7440 เป็นที่รู้จักกันดี

20 กรกฎาคม 2008
    - -" ไฟล์รูปย่อแล้วขนาดยังตั้ง 100 Mb จะส่งยังไงดีครับพี่

16. sithiphong

.

อ้างอิง:
    <table border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"> <tbody><tr> <td class="alt2" style="border:1px inset"> ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Nui28 [​IMG]
    วันนี้ เวลา 08.30 น.ผมได้ได้ร่วมการวางพวงมาลาอนุสรณ์พระปิ่นเกล้าเจ้าอยู่หัว ณ โรงละครแห่งชาติ และเวลา 09.30น. ได้ไปกราบนมัสการสิ่งศักดิ์สิทธ์วังหน้า ณ พระที่นั่งพุทธไธสวรรย์ พิพิธภัณฑสถานแห่งชาติ ต่อมาเวลา 09.45น.ทางเจ้าหน้าที่ได้ปิดวิหารชั่วคราวเพื่อให้พระสงฆ์สวดมนต์
    แต่เสียดายไม่ได้เจอพี่ทีมของคุณสิทธิพงศ์หรือผมเจอแล้วแต่ไม่รู้จัก เพราะผมเห็นพี่ท่านหนึ่งใส่เสื้อโปโลสีชมพูใสสร้อยประคำมีกล้องถ่ายรูปด้วย มากับเพื่อนอีก 2 คนไม่ทราบว่าเป็นทีมทางคุณสุทธิพงศ์หรือเปล่า ถ้าใช่ก็ขอโทษด้วยที่ไม่ทักทายคับเพราะไม่แน่ใจว่าใช่หรือเปล่าคับ
    </td> </tr> </tbody></table>
    โมทนาครับ

ดีครับที่ปีใหม่ ได้มีโอกาสไปไหว้พระ เป็นศิริมงคลกับตนเอง

ส่วนจะเจอผมหรือไม่เจอ ไม่ได้สำคัญอะไร เพราะสิ่งที่ไปกระทำในวันนี้ เป็นสิ่งที่ดีมากครับ

.

17. sithiphong

.

อ้างอิง:
    <table border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"> <tbody><tr> <td class="alt2" style="border:1px inset"> ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ ake7440 [​IMG]
    - -" ไฟล์รูปย่อแล้วขนาดยังตั้ง 100 Mb จะส่งยังไงดีครับพี่
    </td> </tr> </tbody></table>
    ใจจริงอยากได้ทั้งหมดครับ

หากเป็นไปได้ ทำเป็นซีดีมาให้พี่ก็ได้

หรือส่งเป็นไฟล์ทาง Email ก็ได้ครับ

ขอบใจมากครับ

.

18. sithiphong

วันนี้เป็นวันคล้ายวันสวรรคต พระบาทสมเด็จพระปิ่นเกล้าเจ้าอยู่หัว

เช้ามืด ไปกราบพระทันตธาตุของพระกัสสปะพุทธเจ้า พระพุทธเจ้าองค์ที่ 3 (ที่สมเด็จพระราชาธิบดีจิกมี เคเซอร์ นัมเกล วังชุก แห่งราชอาณาจักภูฏาน ทรงพระราชทานให้อัญเชิญมาประดิษฐานที่ประเทศไทยเป็นการชั่วคราว)

หลังจากนั้น ไปที่โรงละครแห่งชาติ ไปร่วมงานพิธีในวันคล้ายวันสวรรคต พระบาทสมเด็จพระปวเรนทราเมศ มหิศเรศรังสรรค์ พระปิ่นเกล้าเจ้าอยู่หัว ประมาณ 7 โมง ไปลงทะเบียนรับหนังสือและปฎิทิน 2555 มาด้วย

หลังจากนั้น ก็มีเหตุเกิดขึ้น ประมาณ 8 โมงเช้าก็เลยชวนกันกลับบ้าน พอเดินออกจากประตูโรงละครแห่งชาติ คุณเพชรบอกว่า ไปกราบพระที่พระอุโบสถวัดบวรสถานสุทธาวาส(วังหน้า)กัน

คุณเพชร , คุณnongnooo ,พี่ไฟดูด และผม ก็เดินไปที่วิทยาลัยนาฎศิลป์ ปรากฎว่า .....

เดี๋ยวมาต่อ ขอไปทานข้าวก่อนครับ

.

19. sithiphong

.

<table id="post5546825" class="tborder" align="center" border="0" cellpadding="6" cellspacing="0" width="100%"><tbody><tr><td class="thead" style="font-weight:normal; border: 1px solid #FFFFFF; border-right: 0px"> วันนี้, 07:36 PM </td> <td class="thead" style="font-weight:normal; border: 1px solid #FFFFFF; border-left: 0px" align="right"> #48851 </td> </tr> <tr valign="top"> <td class="alt2" style="border: 1px solid #FFFFFF; border-top: 0px; border-bottom: 0px" width="175"> sithiphong
    สมาชิก

สถานที่: ชมรมพระวังหน้า
    พลังการให้คะแนน: 17392 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</td> <td class="alt1" id="td_post_5546825" style="border-right: 1px solid #FFFFFF"> วันนี้เป็นวันคล้ายวันสวรรคต พระบาทสมเด็จพระปิ่นเกล้าเจ้าอยู่หัว

เช้ามืด ไปกราบพระทันตธาตุของพระกัสสปะพุทธเจ้า พระพุทธเจ้าองค์ที่ 3 (ที่สมเด็จพระราชาธิบดีจิกมี เคเซอร์ นัมเกล วังชุก แห่งราชอาณาจักภูฏาน ทรงพระราชทานให้อัญเชิญมาประดิษฐานที่ประเทศไทยเป็นการชั่วคราว)

หลังจากนั้น ไปที่โรงละครแห่งชาติ ไปร่วมงานพิธีในวันคล้ายวันสวรรคต พระบาทสมเด็จพระปวเรนทราเมศ มหิศเรศรังสรรค์ พระปิ่นเกล้าเจ้าอยู่หัว ประมาณ 7 โมง ไปลงทะเบียนรับหนังสือและปฎิทิน 2555 มาด้วย

หลังจากนั้น ก็มีเหตุเกิดขึ้น ประมาณ 8 โมงเช้าก็เลยชวนกันกลับบ้าน พอเดินออกจากประตูโรงละครแห่งชาติ คุณเพชรบอกว่า ไปกราบพระที่พระอุโบสถวัดบวรสถานสุทธาวาส(วังหน้า)กัน

คุณเพชร , คุณnongnooo ,พี่ไฟดูด และผม ก็เดินไปที่วิทยาลัยนาฎศิลป์ ปรากฎว่า .....

เดี๋ยวมาต่อ ขอไปทานข้าวก่อนครับ

.

</td></tr></tbody></table>

.__________________*__________________.

ปรากฎว่า พระอุโบสถวัดบวรสถานสุทธาวาส ได้เป็นอยู่ ทั้ง 4 หน่อ รีบเข้าไปด้านในพระอุโบสถ เข้าไปกราบพระประธานในพระอุโบสถ แถมต่างคนต่างงัดกล้องออกมาถ่ายรูปกันอย่างเต็มที่ โชคดีแล้วครับที่ไ้ด้มีโอกาสเข้าไปในพระอุโบสถครับ

หลังจากนั้น ทั้งคณะก็ได้ออกมาและแยกย้ายกันกลับบ้าน

ผมเองก็ไปหาคุณธวัช แต่พิพิธภัณฑ์สถานแห่งชาติพระนคร มีงานบุญเลี้ยงพระ จะเปิดให้สักการะพระพุทธสิหิงค์ ประมาณเที่ยง ผมก็เลยชวนคุณธวัชไปกราบพระแก้วมรกต และไปเดินชมวัดพระแก้วกัน

พอชมวัดพระแก้วเสร็จ ผมชวนคุณธวัชไปทานขนมจีนที่บางลำภู ไปทานขนมจีนซาวน้ำ

เมื่อเติมพลังกันเรียบร้อยแล้ว ก็มุ่งหน้าไปที่วัดบวรนิเวศ ไปกราบพระพุทธชินสีห์

หลังจากนั้น ก็เดินทางไปยังพิพิธภัณฑ์สถานแห่งชาติพระนคร เข้าไปกราบพระพุทธสิหิงค์ พร้อมทั้งรอน้องหมอเอก

พอน้องหมอเอกมา ได้เข้าไปกราบพระพุทธสิหิงค์เรียบร้อย ผมก็เลยชวนคุณธวัชและน้องหมอเอก เ้ข้าชมความพิเศษ ความงามแบบวิจิตรพิศดาร ในพิพิธภัณฑ์สถานแห่งชาติ

ขอบอกว่า ทุกอย่างที่อยู่ในพิพิธภัณฑ์สถานแห่งชาติ มีความสวยสดงดงาม บ่งบอกได้ถึงอารยธรรมที่หาได้ยากในโลกนี้

(ในใจ)ผมบอกกับคุณธวัชและน้องหมอเอกว่า ทางกระทรวงศึกษาธิการ น่าจะมีบทเรียน และ ให้เข้าชมพิพิธภัณฑ์สถานแห่งชาติ โดยเฉพาะให้นักเรียนตั้งแต่ชั้น ม.1 ถึง ม.6 เข้าไปเรียนรู้และศึกษารากเหง้าของตนเองว่า มีความสวยสดงดงามขนาดไหน

เกือบๆ 4 โมงเย็น ออกมานั่งกินกาแฟกัน นั่งคุยกันประมาณครึ่งชั่วโมง หลังจากนั้นก็แยกย้ายกันกลับบ้าน

ขอโมทนาบุญกับพี่ไฟดูด , คุณเพชร , คุณnongnooo ,คุณธวัช และน้องหมอเอก ที่ได้ทำบุญทุกๆบุญในวันนี้ด้วยครับ

ส่วนรูป ตอนนี้ผมกำลังชาร์ทแบตฯกล้องถ่ายรูปอยู่ ผมจะทยอยลงให้ได้ชมกันครับ

.

20. sithiphong

.

อ่า น้องหมอครับ

กล้องพี่ 687 MB ครับ

ยังไม่รู้ว่า จะทำอย่างไรดี บางรูปคงต้องลดขนาดลง บางรูปก็จัดไว้เป็นหมวดหมู่แน่นอน

.