พระวังหน้า ที่หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรเสก ถ้าต้องการที่จะได้.....

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย sithiphong, 23 ธันวาคม 2005.

1. sithiphong

sithiphong เป็นที่รู้จักกันดี

ผมได้ฝากแป้งร่ำ ,แป้งดินสอพอง ให้กับพี่ที่ผมเคารพท่านหนึ่ง นำไปขอความเมตตาจากหลวงพ่อสิริ ให้ท่านอธิษฐานจิตให้

และ

ผมได้ฝาก แป้งร่ำ ,แป้งดินสอพอง ,แผ่นทอง(ทองเหลือง) ,แผ่นเงิน(แท้) ,แผ่นนาค(ทองแดง) ,สายสินญ์ กับพี่ท่านหนึ่ง นำลงไปขอความเมตตาจากหลวงปู่สุภา กันตสีโล ให้ท่านอธิษฐานจิตให้ เมื่อหลวงปู่สุภาท่านอธิษฐานจิตให้แล้ว ผมจะนำมาขอความเมตตาจากหลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดร ให้หลวงปู่ท่านอธิษฐานจิตให้อีกครั้ง

เมื่อผมได้รับวัตถุมงคลที่ผมได้แจ้งข้างต้นแล้ว หากท่านใดที่ได้ร่วมบุญในการสร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้งทุกท่าน มีความประสงค์ที่จะขอรับแป้งร่ำ หรือแป้งดินสอพอง หรือสายสินญ์ ให้แจ้งความประสงค์เข้ามาได้นะครับ ผมจะจัดส่งให้ทุกๆท่าน

ผมจะแจ้งให้ทราบอีกครั้ง ถ้าผมได้รับวัตถุมงคลดังกล่าวแล้วครับ

โมทนาสาธุครับ

2. sithiphong

หนังสือประวัติหลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดร (ตามที่ท่านอาจารย์ประถม อาจสาครเป็นผู้ที่ค้นคว้ามา) ผมเปิดให้จองแล้วครับ โดยจองเล่มละ 200 บาทและค่าจัดส่งเล่มละ 50 บาท(โดยหากค่าจัดส่งมากกว่านี้ ผมจะจ่ายให้เองครับแต่หากน้อยกว่านี้ ผมจะนำไปเป็นค่าพิมพ์หนังสือครับ) และกรุณาระบุด้วยว่า จองกี่เล่ม โดยมีหลักเกณฑ์ดังนี้
    <O:p</O:p
    1.ต้องเป็นผู้ที่ร่วมทำบุญสร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้งเท่านั้น<O:p</O:p

2.ผมขอสงวนสิทธิ์ในการรับจองหรือไม่รับจอง ถึงแม้ว่าจะได้มาร่วมบุญสร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้งแล้วก็ตาม และผมไม่แจ้งเหตุผลให้ทราบนะครับ<O:p</O:p

3.เงินค่าจองหนังสือ ผมจะแจ้งหมายเลขบัญชีให้ทราบทาง PM อีกครั้งเมื่อผมรับจองแล้ว

บัญชีที่จะให้โอนเงินค่าหนังสือนั้น เป็นบัญชีที่ไม่เกี่ยวข้องกับบัญชีที่ร่วมบุญสร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้ง ผมเองไม่สามารถที่จะเข้าไปยุ่งเกี่ยวกับบัญชีที่ร่วมบุญสร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้งได้เลย <O:p</O:p

4.เงินในส่วนต่างนั้น ผมจะนำเงินในส่วนนี้นำไปพิมพ์หนังสือประวัติหลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรทั้งหมด<O:p</O:p

ผมเริ่มให้จองตั้งแต่วันที่ 11 มิถุนายน 2550 ถึงวันที่ 20 กรกฎาคม 2550 เวลา 18.00 น. ครับ

รูปเล่มนั้น ต้องยอมรับว่าสวยงามครับ อีกทั้งมีรูปพระพิมพ์อีกพอสมควร ทางคณะผู้จัดทำ จะทำให้ดีที่สุด เพื่อเทิดพระเกียรติหลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดร ที่พระองค์ได้มีความเมตตาที่มาเผยแพร่พระพุทธศาสนาในสุวรรณภูมิ และอยู่ดูแลพระศาสนาไปจนครบ 5000 ปีตามพุทธดำรัสครับ

ผมจะนำรายชื่อทั้งหมด ลงไว้ท้ายเล่มด้วยนะครับ

ผมเองก็ใช้หนังสือเล่มนี้เป็นครูในการศึกษาเรื่องราวเกี่ยวกับหลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรและเป็นส่วนหนึ่งในการเสาะแสวงหาพระของหลวงปู่ และอีกเล่มก็คือหนังสือวิเคราะห์พระสมเด็จและสมเด็จเจ้าคุณกรมท่าครับ

ส่วนหนังสือปู่เล่าให้ฟังที่กำลังจะตามมานั้น เป็นเรื่องราวที่ท่านอาจารย์ประถมได้เคยเขียนลงในหนังสือต่างๆ และนำมารวบรวมไว้ในเล่มเดียวกัน แต่จะมีการปรับปรุงเนื้อหาบางเรื่อง ที่ได้ความรู้ใหม่ มาเพิ่มเติมขึ้นอีก และจะแตกต่างจะหนังสือปู่เล่าให้ฟังเล่มแรกและไม่ซ้ำกับหนังสือประวัติหลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรครับ
    <!-- / message --><!-- sig -->
    สาเหตุที่ผมจะไม่รับจองหนังสือประวัติหลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดร
    1.ผมไม่ต้องการให้หนังสือเล่มนี้ไปตกอยู่กับบุคคลที่จะนำไปหาผลประโยชน์(ไม่ว่ากรณีใดๆ)
    2.ผมป้องกันในเรื่องของที่จะมีบุคคลที่นำข้อมูลไปทำพระปลอม เนื่องจากมีรูปสีค่อนข้างเยอะ แต่ถ้าหากว่ามีการหลุดไปจริงๆ ผมถือว่าผมได้ทำหน้าที่นี้อย่างดีที่สุดแล้ว<O:p</O:p

3.คณะผู้จัดทำทุกๆท่าน ได้ทุ่มเทแรงกาย แรงใจ และแรงเงิน ที่จะทำเพื่อเทิดพระเกียรติหลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดร
    4.ผมเองตามหาเรื่องหลวงปู่มาเป็นระยะเวลา 10 ปี ถึงได้เจอ ได้พบเรื่องราวของหลวงปู่และพระพิมพ์ของท่าน ผมมีความพยายามตามหามาตลอดเวลา และที่สำคัญเมื่อผมได้พบนั้น ผมได้พบหลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดร 1 พระองค์(หลวงปู่ท่านอยู่ในห้าองค์ แต่ผมไม่บอกว่าผมได้พบองค์ไหนครับ) และหลวงปู่กรมพระราชวังบวรวิชัยชาญ ด้วยตาเนื้อของผมเอง <O:p</O:p

5.มีวาสนาบารมีก็จะได้มีไว้ จะช้าหรือเร็วนั้นอีกเรื่องนึง แต่ถ้าไม่มีวาสนาบารมีทำอย่างไรก็จะไม่มีโอกาสมีไว้<O:p</O:p

หมายเหตุ บุคคลใดๆก็ตามทำอะไรไว้ จะได้รับผลที่ตนเองได้ทำไว้เสมอ <O:p</O:p
    <!-- / message --><!-- sig -->

฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿฿

รายละเอียดพระพิมพ์และวัตถุมงคล ที่มอบให้กับผู้ร่วมทำบุญในกระทู้ ขอเชิญร่วมสร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้ง ณ สำนักสงฆ์ผาผึ้ง อ.บ้านเขว้า จ.ชัยภูมิ บมจ.ธนาคารกรุงไทย สาขาลาดพร้าว 102 บัญชีออมทรัพย์เลขที่ 189-0-13128-8 ชื่อบัญชี นางพิชญ์สินี ชาญปารีชญา ,นายอุเทน งามศิริ ,นายสิรเชษฏ์ ลีละสุนทเลิศ ( http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=68899 ) จะอยู่ในหน้าแรกของกระทู้ ขอเชิญร่วมสร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้ง ณ สำนักสงฆ์ผาผึ้ง อ.บ้านเขว้า จ.ชัยภูมิ

ส่วนยอดคงเหลือ ผมจะแจ้งให้ทราบในกระทู้เป็นระยะครับ

3. kwok

kwok เป็นที่รู้จักกันดี

จองหนังสือประวัติหลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดร 1 เล่มครับ
    ร่วมทำสังฆทานด้วยครับ

4. sithiphong

ผมมาคุยให้ฟัง เรื่องของหนังสือ ปู่เล่าให้ฟัง เล่ม 2
    ผมเดาว่า ท่านอาจารย์ประถม ท่านน่าจะนำเรื่องนี้มามาลงในหนังสือเล่มนี้ด้วย แต่ยังไม่รู้ว่า ผมเดาถูกหรือผิด แต่จะมาลงเป็นตัวอย่างสักเล็กน้อยครับ

กรรมวิธีการเก็บตัวยาใบไม้รู้นอน ๗ สิ่ง<O:p</O:p

เล่าโดย ปรัศนี ประชากร
    (ท่านอาจารย์ประถม อาจสาคร)<O:p</O:p

.....................ผู้เขียนเองศึกษาวิชาอิธะเจแฝดหรือปถมังอิธะเจลบต่อจากอิธะเจขาดตัว ............... เรียกว่าผงอ่อนใจรัก สร้างพระปิดตาบินเดี่ยวคุณภาพสูงเยี่ยมเท่าหลวงพ่อแก้ว วัดเคลือวัลย์ สมัยโบราณ พญามารได้กลั่นแกล้งจนล้มป่วยอาการขั้นปางตายมาแล้ว บังเกิดความเบื่อหน่ายแบ่งปันผงให้หลวงพ่อทาบ วัดกระบกขึ้นผึ้งไปบ้าง ที่เหลือถวายเจ้าคุณวรพรต ปัญญาจารย์ วัดป่าอรัญญิกาวาส และท่านเจ้าคุณได้ถวายล้นเกล้ารัชกาลองค์ปัจจุบันนำไปสร้างพระสมเด็จจิตรลดาหมดไปแล้ว...................................

5. sithiphong

รับทราบครับ
    หมายเลขบัญชีผมจะแจ้งให้ทราบทาง PM ครับ

เรื่องสังฆทาน ผมจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งนะครับ

.

6. chaipat

chaipat เป็นที่รู้จักกันดี

เพื่อนที่ดี

เพื่อนที่ดีมีหนึ่งถึงจะน้อย
    ดีกว่าร้อยเพื่อนคิดริษยา
    เหมือนเกลือดีมีนิดหน่อยน้อยราคา
    ยังมีค่ากว่าน้ำเค็มเต็มทะเล

ขอขอบคุณครับ

7. chaipat

คบมิตร

จะคบมิตรพิศดูให้รู้แน่
    หากมิตรแท้ได้พบจึงคบหา
    หากมิตรเทียมอย่าคบไม่เข้าท่า
    อยู่เอกาดีกว่าสบายใจ

8. chaipat

เพื่อน

เพื่อน คือผู้ผ่านเข้ามาในชีวิต
    ผู้ เติมจิตเติมใจร่วมใฝ่ฝัน
    ร่วม ทุกข์สุขเรารู้ใจกันและกัน
    คิด สร้างฝันทุกวันให้เป็นจริง
    ให้ ความรู้สึกที่ดีแก่กันไว้
    พลัง ใจสำคัญกว่าทุกสิ่ง
    ใจ ต่อใจยึดมั่นไม่หยุดนิ่ง
    เรา พึ่งพิงเมื่อพลาดพลั้งยังก้าวไป
    ผ่าน อุปสรรคมาด้วยกันไม่มีท้อ
    มา นั่งรอไม่มีวันจะพ้นได้
    ใน บางครั้งหนทางยังแสนไกล
    ชีวิต ไม่ควรหวั่นต้องกล้าทน
    ควร เห็นภาพช่วงชีวิตที่ดีไว้
    จด จำเพื่อนใส่ดวงใจไปทุกหน
    จำ รอยยิ้มเสียงหัวเราะของทุกคน
    นั้น คือสิ่งที่มีค่าล้นกว่าอื่นใด
    คือ แรงดันแรงใจให้ก้าวหน้า
    เพื่อน อาจลาจากไปในวันไหน
    ร่วม ถนนที่ต่างหวังต่างตั้งใจ
    ทาง สายใหม่ยังมีเพื่อน...ผู้ร่วมทาง

9. sithiphong

ผมมีคำถามมาถามทุกท่านที่ร่วมทำบุญสร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้งกันอีกแล้วครับ
    เริ่มตอบปัญหาได้ตั้งแต่บัดนี้( 22 มิถุนายน 2550) จนถึงวันที่ 30 มิถุนายน 2550 เวลา 18.00 น.(เวลาในเว็บพลังจิต)<O:p</O:p

โดยผมมีลูกอม(เป็นชานหมากพระอาจารย์รูปหนึ่ง ผสมกับผงต่างๆ เช่นผงอ่อนใจรักที่ท่านอาจารย์ประถม ทูลเกล้าทูลกระหม่อมถวายรัชกาลที่ 9 ,ผงหลวงพ่อแก้ว วัดเครือวัลย์ และผงอื่นๆอีกหลายๆอย่าง) เป็นรางวัลที่ 1 ส่วนรางวัลที่ 2

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 มิถุนายน 2007
  10. sithiphong

11. littlelucky

littlelucky เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาติแทรกธรรมะนิดนึงครับ อ่านแล้วชอบเลยอยากเผยแพร่นะครับ[​IMG]

12. chud

chud เป็นที่รู้จักกันดี

เรียนถามคุณ เชน ครับ
    ไม่ทราบว่าสมเด็จกรุวังหน้ายังอยู่หรือไม่ ผมมีข้อสงสัยว่าทำไมด้านหลังองค์พระเขียไม่เหมือนกัน กับ อีก เว็ปนึงหรือมีสองพิมพ์ครับ รบกวนคุณเชนช่วยตอบให้ด้วยนะครับ
    ชัด 086633 8412

13. littlelucky

littlelucky เป็นที่รู้จักกันดี

ขอนำธรรมะมาฝากครับ
    ทุกอย่างสำเร็จได้ด้วยจิต ถ้าบุคคลนั้นทำใจให้บริสุทธิ์

14. ตั้งจิต

ตั้งจิต เป็นที่รู้จักกันดี

15. MOODEE

MOODEE Active Member

20 มิถุนายน 2007
    แจ้งการโอนเงิน

สวัสดีครับ ผมได้โอนเงินให้เรียบร้อยแล้วนะครับ ผ่านทาง ATM ธ.กรุงไทย
    วันที่ 22 มิ.ย.2550 เวลา 14.04 น. จำนวนเงิน 1,551.00 บาท
    ให้ส่งพระมาที่
    นายสุรศักดิ์ บัวลอย
    สท.กทม.16
    7/129 อาคารเซ็นทรัลทาวเวอร์ปิ่นเกล้าชั้น 20
    ถ.บรมราชชนนี แขวงอรุณอมรินทร์
    เขตบางกอกน้อย กทม. 10700
    ร่วมทำบุญด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

16. sithiphong

คุณเชน ไม่ได้อยู่ในกระทู้นี้ครับ
    แต่อยู่ในกระทู้นี้ แจกพระสมเด็จกรุพระธาตุพนม

ขอบคุณครับ

.

17. sithiphong

18. พันวฤทธิ์

พันวฤทธิ์ เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

น้องตั้งจิตตอบกระทู้ได้ดีครับ นับเป็นตัวอย่างแรกที่ดีครับน่าชมเชยโดยเฉพาะในข้อ 2. อุปเทห์การนำพาของหลวงปู่เคยบอกไว้แล้ว หลวงปู่เองอาจมาไม่ได้ด้วยตนเอง แต่ในสภาวะปัจจุบันมีผู้ที่คอยช่วยเหลืออยู่แล้วทิ้งเป็นปริศนาไว้ให้น้องคิดครับ

19. sithiphong

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ MOODEE [​IMG]
    เรียนคุณ sithiphong
    ผมขอร่วมทำบุญบูชาพระสมเด็จวังหน้า เนื้อขาว ปิดทองร่องชาด จำนวน 1 องค์ครับ บูชา 1,500 บาท ไม่ทราบว่ายังมีหรืออยู่อีกหรือเปล่าครับ รบกวนช่วยตอบทางเมล์ได้ไหมครับ Email. surasak.bu@rd.go.th
    ขอรายละเอียดการโอนเงินด้วยนะครับ
    ขออนุโมทนาด้วยคนนะครับ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

รับทราบครับ
    สัปดาห์หน้า ผมจะดำเนินการจัดส่งพระพิมพ์ให้ครับ

20. chaipat

ชีวิตคนสิบวัย

10 ปี อาบน้ำบ่หนาว
    20 ปี เว้าสาวบ่เบื่อ
    30 ปี เสือสู้ทุกท่า
    40 ปี ลาเมื่อก่อนไก่
    50 ปี ไปนากลับมาทอดหุ่ย
    60 ปี เป่าขลุ่ยบ่ดัง
    70 ปี เดินทางบ่ตรง
    80 ปี ลงเดินบ่ได้
    90 ปี ขี้ไหลบ่ฮู้
    100 ปี ไข้ก็ตาย บ่ไข้ก็ตาย