พระวังหน้า ที่หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรเสก ถ้าต้องการที่จะได้.....

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย sithiphong, 23 ธันวาคม 2005.

1. sodalith

sodalith เป็นที่รู้จักกันดี

สงสัยเป็นพวกเจียะป้าบ่อสื่อ ไม่มีอะไรจะทำ เลยเข้ามากวนกระทู้บุญนี้ จะเอาอะไรกันนักหนาครับคุณคัสโนวา 2 ปีผ่านมา ยังตามมาจีบกันอีก ผมแอบติดตามอ่านมาตลอด ไม่อยากให้เป็นเรื่อง พอเถอะครับ ถ้าบวชเป็นพระเมื่อไหร่จะตามมาขอบิณฑบาตร

2. sithiphong

sithiphong เป็นที่รู้จักกันดี

รับทราบครับ

พี่จะนำพระพุทธรูป หน้าตัก 3 นิ้ว ที่ผ่านพิธีพุทธาภิเษก ครั้งที่ 2 (พิธีอารธนาพระบารมีพระสิวลีเถระเจ้า ,พระอนุรุทเถระเจ้า ,พระอุปคุตเถระเจ้า และหลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรทั้ง 5 พระองค์) ให้ไปตั้งที่ร้านนะครับ

จะได้ขายของดี

(verygood)
    .

3. Casanova

Casanova เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2005
    ไม่เกี่ยวกับใครจะแจก หรือเผยแพร่

แค่จารย์ถม บอกมาเป็นลายลักษณ์อักษร ว่ารูปน่ะ ได้จากใคร ก็เสร็จแล้ว

ผมไม่ใช่ผู้ถูกกล่าวหาในกรณีนี้ เจ้าตัวเองต่างหาก ที่ต้องชี้แจง แสดงข้อมูล หรือว่าถ้าค้นไปลึกๆ จะเจออะไรที่มากกว่าที่เป็นอยู่

จริงๆ ไม่อยากแตะต้องเสาหลักของใครนัก เพียงแต่เจ้าตัวทำอะไร คิดอะไร ได้มาอย่างไร ก็รู้ตัวดี

ทองแท้ ไม่กลัวไฟลน และไม่ต้องพึ่งพิงใคร อยู่แล้ว

4. :::เพชร:::

:::เพชร::: เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    5555++วิชาดักจิต

5. chaipat

chaipat เป็นที่รู้จักกันดี

สำหรับพี่นี้จะขอรูปหลวงปู่ใส่กรอบสวยๆ ให้ 1 บาน

นะครับ

สาธุ

6. ตั้งจิต

ตั้งจิต เป็นที่รู้จักกันดี

7. boy9798

boy9798 เป็นที่รู้จักกันดี

ดีใจด้วยนะครับ คุณ aries2947

คงขายดิบขายดี เทน้ำเทท่าเชียวครับ

8. nongnooo

nongnooo เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2006
    ตอบเหมือนใจผมเลย ป่วยการจะไปหาที่มาที่ไป คุณsithiphong และคณะรวมทั้งผมด้วย ศัทราในหลวงปู่เรามาร่วมกันโมทนาทำบุญสร้างพระ และเจดีย์
    กันเถิดครับ เป็นกำลังใจให้ครับ

ส่วน น้องเอขอให้ทำมาค้าขึ้นลูกค้าเข้าร้านตลอดกำไรอย่างต่อเนื่องครับ
    nongnooo...

9. sithiphong

ท่านอาจารย์ประถม ท่านฝากมาบอกว่า ให้ผู้ที่เกี่ยวข้องไปคุยกันที่บ้านท่านได้ตลอดเวลา

สำหรับคุณเอง ไม่มีส่วนเกี่ยวข้องในเรื่องนี้ หรือว่ามีผลประโยชน์แอบแฝงอยู่ ????

อีกเรื่อง กิริยามารยาทในการอ้างอิงถึงผู้ใหญ่หรือผู้สูงอายุ ใช้คำพูดกันแบบนี้หรือ !!!!!!!

หรือไปหา อ.จเรได้ตลอดเวลาเช่นเดียวกัน

ถ้าเป็นทองแท้ ก็ย่อมไม่กลัวไฟ ถ้าเป็นคนจริงย่อมไม่กลัวการพิสูจน์ การพิสูจน์ต้องให้ผู้ที่เกี่ยวข้องไปพูดคุยเจรจากัน จึงได้ข้อยุติ

<TABLE class=tborder id=post630223 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">วันนี้, 10:06 AM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right> #6304 </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>guawn<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_630223", true); </SCRIPT>
    สมาชิก ยอดนิยม
    สมาชิกยอดฮิต

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: วันนี้ 01:26 PM
    ได้ให้อนุโมทนา 9,176 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 20,160 ครั้ง ใน 4,510 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 2754 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
    [​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_630223 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ Casanova [​IMG]
    จขกท. รู้ดีครับ ว่าอะไรเป็นอะไร เพราะเมื่อ ปี สองปีก่อน ผมเคยท้วงมา จนเขาเอารูปนี้ออกไปแล้วครับ

ขออนุญาติถกกันเฉพาะประเด็นครับ

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    รูปที่เอามาลงเป็นรูปต้นฉบับมีบุคคลอ้างอิง แหกตาดูดีๆว่าใช่รูปที่เองจะขายรึเปล่า

ที่อยู่นัดเจอมีลงไว้แล้วติดต่อดูของจริงได้ครับ อ.จเร (คุณ กฤตพล เกิดผล) อยู่บ้านพักข้าราชการ กองร้อยทหารม้า (ลาดตระเวน) เกียกกาย บางกระบือ ดุสิต กทม.ครับ เรียกพวกมาเยอะๆนะครับ
    <!-- / message --><!-- sig --></TD></TR></TBODY></TABLE>

10. sithiphong

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ MEA [​IMG]
    คุณ casanova ผมคิดว่าภาพหลวงปู่ทั้ง5องค์ที่คุณ sithiphong ได้นำมาแจกและนำมาเผยแพร่นั้น ทำให้คนที่นับถือหลวงปู่ได้มีโอกาสรู้จักและนำมาบูชาและได้รู้ประวัติของหลวงปู่บ้างนั้น น่าจะทำให้คนที่วาดภาพและคนที่ถือครองนั้นดีใจมากๆที่มีผู้นำมาเผยแพร่ให้ผู้คนได้รู้จักกันต่อๆมา ถ้าไม่คิดถึงผลประโยชน์ เพราะผู้ที่นับถือหลวงปู่ได้มารวมกันทำบุญกันอย่างมากมายนะครับโดยที่มีคุณ sithiphonq เป็นคนกลางทำโดยไม่หวังผลประโยชน์
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

ผู้ที่เกี่ยวข้องกับการวาดภาพ ,ผู้บริจาคเงินเพื่อพิมพ์รูป ,ผู้นำไปบริจาค รวมทั้งผู้ที่ได้สักการะรูปหลวงปู่ ได้อนิสงค์กันไปมากมาย ผู้ที่เกี่ยวข้องกับการวาดภาพ การพิมพ์รูปภาพ มีตำแหน่งใหญ่โตขึ้นมาก และกิจการเจริญรุ่งเรืองกันทุกๆคน

ผมขออารธนาพระบารมีหลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรทั้ง 5 พระองค์
    1.หลวงปู่พระอุตรเถระเจ้า
    2.หลวงปู่พระโสณเถระเจ้า
    3.หลวงปู่พระมูนียะเถระเจ้า
    4.หลวงปู่พระฌาณียะเถระเจ้า
    5.หลวงปู่พระภูริยะเถระเจ้า
    องค์พยามัจจุราชเจ้า และนายนิริยบาล
    หากมีบุคคลใดๆก็ตาม ที่มาขัดขวางการเผยแพร่ประวัติและรูปภาพของหลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรทั้ง 5 พระองค์ ขอให้บุคคลผู้นั้น จงประสบกับกรรมที่เขาผู้นั้นได้ก่อกรรมขึ้นโดยเร็วพลันด้วยเทอญและไม่มีความเกี่ยวข้องกับผมตลอดกาล

ผมขออาราธนาพระบารมีองค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ ,องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าพระนามกุกกุสันโธ ,สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าพระนามสมณโคดม ,พระอรหันต์ทุกๆพระองค์ ,หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรทั้ง 5 พระองค์ ,สมเด็จพระพุฒาจารย์โต พรหมรังสี ,หลวงพ่อปาน วัดบางนมโค ,หลวงพ่อฤาษีลิงดำ ,พระมหาโพธิสัตว์และพระโพธิสัตว์ทุกๆพระองค์ หากมีบุคคลใดที่มาขวางหรือมาป่วนในการทำบุญสร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้ง เพื่อช่วยสืบสานพระพุทธศาสนาให้ครบ 5,000 ปี ขอให้บุคคลนั้นๆ จงประสบกับความวิบัติตลอดไปและเมื่อยังต้องเกิดเป็นคน ขอให้เกิดเป็นคนที่อยู่ในยุคไม่มีพระพุทธศาสนา และไม่มีความเกี่ยวข้องกับผมอีกตลอดกาล
    .

11. sithiphong

ท่านอาจารย์ประถม ท่านได้เผยแพร่เรื่องราวของหลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดร ที่ท่านได้ศึกษากับพระอาจารย์อภิชิโต และเรื่องราวเกี่ยวกับพลังขององค์พระพิมพ์ในแต่ละยุคแต่ละสมัย จนได้ข้อสรุปมาว่าหลวงปุ่บรมครูเทพโลกอุดรหรือหลวงปู่เทพโลกอุดรนั้น มีทั้งหมด 5 พระองค์ ( คณะหลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดร 1.หลวงปู่พระอุตรเถระเจ้า 2.หลวงปู่พระโสณเถระเจ้า 3.หลวงปู่พระมูนียะเถระเจ้า(หลวงปู่อิเกสาโร)4.หลวงปู่พระฌาณียะเถระเจ้า(หลวงปู่ขรัวขี้เถ้า) 5.หลวงปู่พระภูริยะเถระเจ้า(หลวงปู่หน้าปาน) ) ซึ่งได้เผยแพร่มาเป็นระยะเวลาที่มากกว่า 30 ปีแล้วครับ

.

12. sithiphong

13. Casanova

ไว้จะรอดูต่อไปนะจ๊ะ

14. Casanova

ไหงนักบุญ สร้างบุญมโหฬาร มาแช่งใครก็ไม่รู้ อย่างั้นล่ะเนี่ย

หุหุหุ เก่งขนาดแช่งผ่านเวบเชียว แสดงว่าได้อาจารย์ฝีมือดี นะเนี่ย

ไว้จะรอดูต่อไปนะจ๊ะ

15. ตั้งจิต

สำหรับคุณเอง ไม่มีส่วนเกี่ยวข้องในเรื่องนี้ หรือว่ามีผลประโยชน์แอบแฝงอยู่ ????

อีกเรื่อง กิริยามารยาทในการอ้างอิงถึงผู้ใหญ่หรือผู้สูงอายุ ใช้คำพูดกันแบบนี้หรือ !!!!!!!

หรือไปหา อ.จเรได้ตลอดเวลาเช่นเดียวกัน

ถ้าเป็นทองแท้ ก็ย่อมไม่กลัวไฟ ถ้าเป็นคนจริงย่อมไม่กลัวการพิสูจน์ การพิสูจน์ต้องให้ผู้ที่เกี่ยวข้องไปพูดคุยเจรจากัน จึงได้ข้อยุติ

ผมก็เห็นว่าถ้าข้องนักก็ไปพิสูจนฺซะ อายุอานามก็ไม่ใช่น้อย การงานก็มีเป็นหลักแหล่ง ยังเหลือแต่พฤติกรรมเท่านั้นแหละ

16. Casanova

ผมไม่ใช่คนที่ถูกกล่าวหาครับ

คนที่ควรจะพิสูจน์คือ คนที่ถูกกล่าวหา

แต่ในเมื่อพวกมากนัก ผมก็ไม่ยุ่งแล้วครับ ตามสะดวก

เก่งจัด ขนาดสามารถแช่งคนทางเวปได้ ก็จะรออยู่เงียบๆ ครับ ว่ามันจะเดินทางผ่านอากาศมาถึงผมมั้ย หรือว่ามันแวะไปตกกลางกระหม่อมใครก่อน เลยมาไม่ถึงผม

ปล. แค่จดหมาย หนังสือยืนยัน พร้อมลายมือชื่อ อาจารย์ตัวเอง มันยากจังเนาะ ทีเรียนวิธีแช่งคนทางเวป กลับทำได้

ไปละ โชคดีล่ะ แต่ไม่รู้ได้นานแค่ไหน

17. narongwate

narongwate เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2007
    ทำร้านอะไรเหรอครับเอ เผื่ออยู่ใกล้ ๆ จะได้ไปอุดหนุน อิๆ
    ขอให้รวย ๆ นะครับ รักษาตัวเองดี ๆ จะได้มีลูกแข่งกะโอ๊ต

กลับบ้านไปนอนตอนเช้าพอกลางคืนมาดู แหม..กระทู้ฮอตเชียว หุๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 กรกฎาคม 2007
  18. ตั้งจิต

อัตราความแรงเกินห้ามใจครับ
    (verygood)

19. พันวฤทธิ์

พันวฤทธิ์ เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

หนุ่มอยู่เฉยๆ เหอะ ไหนๆ ก็ไหนๆ แล้ว เดี๋ยวอาจารย์เขาจัดการเอง เขาก็ศิษย์มีครู คงไม่ต้องกวนใครจัดการ หรือแช่งเขามาก หึหึ ไม่ต้องใส่ใจ เดินหน้าทำบุญให้เป็นเส้นตรงไม่ต้องหยุด ของงี้พูดมากไม่ได้ ปล่อยให้ข้างบนจัดการ เรามีหน้าที่ทำบุญทำกุศลแล้วนึกถึงท่านเป็นพอ ดำรงสติให้มั่น ตั้งใจทำเจดีย์ก็ ต้องทำเจดีย์ เดินเส้นตรงไม่ต้องหยุดแวะข้างทาง ยิ่งมีคนคอยสอดส่องเรายังงี้ยิ่งดี ยิ่งต้องระวัง จิตอย่าตก รู้แล้วไม่ใช่รึเทวฤทธิ์ เป็นยังไง... สวดมนต์ไหว้พระ ปักธูป 5 ดอก ไหว้ 5 ครั้ง นึกถึงใครบ้าง สุดท้ายเราชวนใครมาสวดมนต์ด้วยมีปัญหาอะไรตั้งจิตบอกท่าน บางอย่างมนุษย์แก้ไม่ได้ คงต้องให้ท่านช่วยบ้างก็ไม่เป็นไร อ้อ..มีข่าวฝากถึงคุณเพชร วันก่อนไปบ้าน อ.ประถมมาพร้อมกับพี่ใหญ่ จตุคามฯ วัดพระแก้วมีจริงๆ ด้วย พิสดารมาก อยากจะถ่ายรูปให้ดู แต่กลัวเรื่องแตก ตรวจดูทั้งพี่ใหญ่ และ อ.ประถม บอกสุดยอดมาก ของท่านขุนฯ ปี 30 ยอดฮิตไม่ได้กิน แถมโรยพิมพ์ด้วยวิชาพิสดารพี่ใหญ่บอกว่า มาจากน้ำพระพุทธมนต์มนต์ผู้มีอภิญญานำมาตั้งฐาตุคุมธาตุทั้ง 4 ใช้จิตกลั่นจนเรียงตัวเป็นก้อนคล้ายพระธาตุ มีสัณฐานเท่าเมล็ดงา (เท่าสมเด็จที่มีพระธาตุของพวกเรา เนื้อองค์ฯ เป็นปูนเพ็ชรปิดทองร่องชาดเก่า) คณาจารย์รุ่นเดอะลงครบ อ.ประถมครางฮือ พี่ใหญ่บอกสุดยอด เพิ่งรู้ว่ามี เพราะหนุ่มเคยถามแล้ว แกบอกแต่ก่อนไม่เคยเห็นจริงๆ พลังสูสีกับเจ้าประคุณฯ ที่พี่จิ๋วก็มีเป็นคนละเนื้อกับผมเกือบ 10 องค์ ไปดูได้ สร้างราว ร.6 ถึง ร.7 สร้างเสร็จเข้าวังเรียบ พอดีไปถึงท่าน(ไม่ขอเอ่ยนาม) นำมาตรวจและจะนำมาให้พี่ใหญ่ เลยขอต่อมาก่อน เห็นคุณเพชรมีบารมีด้านหาของคงต้องไปชมที่พี่จิ๋วเองครับ..

20. :::เพชร:::

:::เพชร::: เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    แวะมาอ่าน...ขอบคุณครับ จะต้องไปดูกันเดือนหน้าครับ