พระวังหน้า ที่หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรเสก ถ้าต้องการที่จะได้.....

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย sithiphong, 23 ธันวาคม 2005.

1. โชคชัยชนะ

โชคชัยชนะ เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2007
    สวยงามคับ

.

2. sithiphong

sithiphong เป็นที่รู้จักกันดี

3. นายสติ

นายสติ เป็นที่รู้จักกันดี

ไฟล์ที่แนบมา:

4. sithiphong

พระคะแนนร้อย ของพระสมเด็จเจ้าคุณกรมท่า จะมีลักษณะอย่างนี้ มีทั้งชิดขอบและไม่ชิดขอบ ส่วนพิมพ์อื่นๆของวังหน้า ก็จะมีลักษณะที่แตกต่างกัน อาจจะเป็นเครื่องหมายอยู่ด้านหลังพระพิมพ์ หรือโค้งทั้งขอบบนและขอบล่าง

ยังมีพระคะแนนพันก็มีนะครับ แต่หายากจริงๆ

.

5. narongwate

narongwate เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2007

หุๆ รู้สึกว่าแก่ขึ้นมากระทันหัน(evil2) ไม่ย้อม ๆ

ขอค้านครับท่านประธาน:d

วันนี้งานเข้าตั้งแต่เช้าเลย สายโทรศัพท์มะค่อยว่างเลยอิๆ

6. nongnooo

nongnooo เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2006
    วันนี้แดงอีกล่ะแต่ยังไม่เดือด น่าจะเดือดพรุ่งนี้ วันนี้มาฝากตัวก่อน ผมเป็นน้องใหม่มาฝากตัวกับพี่ๆ เอ พี่โอ๊ต และพึ่ chaipat อย่าลืมผมนะครับ
    nongnooo...

7. sithiphong

นำมาให้ชมกัน แผ่นทองคำแท้ที่ปิดฐาน(หรือหลังพระพิมพ์) เป็นลักษณะอย่างไร
    รูปหลวงพ่อเงิน วัดบางคลาน และรูปหุ่นขี้ผึ้งหลวงพ่อเงิน วัดบางคลานครับ

[b-wai] [b-wai] [b-wai]
    .

ขนาดไฟล์:
      253.4 KB
      เปิดดู:
      145
      ขนาดไฟล์:
      160.3 KB
      เปิดดู:
      113
      ขนาดไฟล์:
      53.1 KB
      เปิดดู:
      71
      ขนาดไฟล์:
      34.7 KB
      เปิดดู:
      332
      ขนาดไฟล์:
      40.3 KB
      เปิดดู:
      345
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 สิงหาคม 2007
  8. sithiphong

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 16 คน ( เป็นสมาชิก 6 คน และ บุคคลทั่วไป 10 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"></TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>sithiphong, active+, aries2947+, chaipat+, นอบนบบาทพระพุทธ, พันวฤทธิ์+ </TD></TR></TBODY></TABLE>

คุณพันวฤทธิ์ครับ รูปหลวงพ่อเงิน วัดบางคลานครับ

.

9. sithiphong

ผมไปทานก๋วยเตี๋ยวมา ผ่านบ้านคนนึง มองเข้าไปเห็นเขาบูชาพระพุทธรูป ผมเห็นเขานำพวงมาลัยไปคล้องคอพระพุทธรูป เห็นแล้วสกิดใจ ก็เลยนำมาบอกกล่าวกัน เวลาที่นำพวงมาลัยไหว้พระนั้น ท่านไม่ใช่นักร้อง ถึงจะนำพวงมาลัยไปคล้องคอ ควรหาพานตั้งไว้ แล้วนำพวงมาลัยวางไว้บนพานจึงจะดีนะครับ

โมทนาสาธุครับ
    .

10. sithiphong

วันนี้ น้องguawn ได้โอนเงินร่วมทำบุญร่วมสร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้ง ณ สำนักสงฆ์ผาผึ้ง อ.บ้านเขว้า จ.ชัยภูมิ โดยโอนเงินเข้าบัญชีบมจ.ธนาคารกรุงไทย สาขาลาดพร้าว 102 บัญชีออมทรัพย์เลขที่ 189-0-13128-8 ชื่อบัญชี นางพิชญ์สินี ชาญปารีชญา ,นายอุเทน งามศิริ ,นายสิรเชษฏ์ ลีละสุนทเลิศ จำนวน 2,000 บาท เรียบร้อยแล้วครับ ส่วนพระนาคปรก 2 องค์ พี่จะนัดอีกครั้งนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 สิงหาคม 2007
  11. กุ้งมังกอน

กุ้งมังกอน เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2006
    สวาท ดี ครับพี่ท่านขอร่วมทำบุญด้วยนะ
    1.ชุดพระผ้าฐานทิพย์ 2.ชุดพระพิมพ์ไกเซอร์3.ชุดหลวงพ่อเงิน
    และร่วมทำบุญรักษาพระอาพาธ 1,000 บาท(โอนแล้วจะแจ้งคุณเพชรทราบ)

12. narongwate

โอ๊ตเจอที่บริษัทโอ๊ตด้วย โอ๊ตก็เลยยกพวงมาลัยออกมาเกาะเอาไว้แถว ๆ หิ้งพระแทน[Embarrass

13. นายสติ

พระพิมพ์ซุ้มไข่ปลา เรียกให้ถุกต้องเรียกว่า
    "พระพิมพ์รัศมีเปลวเงินกลมตรายันต์"

ขนาดไฟล์:
      84.8 KB
      เปิดดู:
      506
  14. นายสติ

สุดยอดพิมพ์ที่หายากที่สุดในกลุ่มพระกรุนี้

15. นายสติ

พิมพ์เปลวเพลิงรัศมี หายากที่สุดในกลุ่ม นานๆจะเจอสักองค์

ส่วนพิมพ์ซุ้มไทรย้อยต้องสังเกตุให้ดีไม่เหมือนกันครับ
    ดูดีๆนะครับคนละพิมพ์ สังเกตว่า พิมพ์ต้อองค์หนึ่ง พิมพ์ชลูดองค์หนึ่ง

16. narongwate

ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 17 คน ( เป็นสมาชิก 3 คน และ บุคคลทั่วไป 14 คน )

มีคนคอยซุ่มอยู่เยอะเลยวันนี้

17. sithiphong

เรื่องการทำบุญกรวดน้ำ มีมาแจ้งให้ทราบกันครับ

การกรวดน้ำนั้น ถ้าเราจะอัญเชิญ หรือเชิญ องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า , พระปัจเจกพุทธเจ้า หรือพระสงฆ์(พระอรหันต์ หรือพระโพธิสัตว์) ให้พระองค์ท่านมาโมทนาบุญกับเรา เราต้องใช้คำว่า "ขออาราธนาพระบารมี" ในการอัญเชิญหรือเชิญ

ส่วนการอุทิศบุญกุศลนั้น ต้องใช้คำว่า "ขอถวายบุญกุศลแด่" องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า ,พระปัจเจกพุทธเจ้า หรือพระสงฆ์(พระอรหันต์ หรือพระโพธิสัตว์) ห้ามไม่ให้ใช้การอุทิศบุญกุศล เนื่องจากว่าการอุทิศบุญกุศล จะอุทิศให้กับผีเท่านั้น

18. sithiphong

วันนี้ข้าพเจ้า,ภรรยา และครอบครัว ได้........... ขออาราธนาพระบารมีพระพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ ,พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ , คณะหลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรทั้งหมด ,พระอรหันต์ทุกๆพระองค์,พระมหาโพธิสัตว์และพระโพธิสัตว์ทุกๆพระองค์ ,คุณพระศรีรัตนตรัย ขอให้ คุณบิดา มารดา และทั้ง ๑๖ ชั้นฟ้า ๑๕ ชั้นดิน ผู้มีพระคุณ ญาติกาครูอุปัชฌาย์อาจารย์ ญาติสี่สกุลเจ็ดชั่วโคตรของข้าพเจ้า เจ้ากรรมนายเวร ปู่ ย่า ตา ยาย เทวดาประจำตัวข้าพเจ้า ,เทวดาประจำองค์พระพิมพ์ทุกองค์ ,พระบารมีพระมหากษัตริย์ทุกๆพระองค์ ,พระบารมีสมเด็จพระนเรศวรมหาราช,พระบารมีสมเด็จพระเอกาทศรถ,พระบารมีสมเด็จพระเจ้าตากสินมหาราช, พระบารมีพระบาทสมเด็จพระจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว ,พระบารมีพระบาทสมเด็จพระปิ่นเกล้า ,พระบารมีพระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว พระบารมีกรมพระราชวังบวรมหาสุรสิงหนาท ,พระยาพิชัยดาบหัก ,พระบารมีกรมพระราชวังบวรวิชัยชาญ ,พระบารมีกรมหลวงชุมพรเขตอุดมศักดิ์ ,พระบารมีพระสยามเทวาธิราช ,พระภูมิ-เจ้าที่ที่บ้านข้าพเจ้า ,แม่ย่านางรถของข้าพเจ้า,ผู้ที่เสียสละให้กับแผ่นดินไทยทุกท่าน ,ท่านผู้เสกทุกท่าน ,เจ้าของและผู้สร้างพระพิมพ์หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดร-พระพิมพ์สมเด็จเจ้าคุณกรมท่าทุกท่าน-พระพิมพ์ของวังหน้าและพระกรุวัดพระแก้วทุกท่าน,ท่านผู้เสกทุกท่าน ,เจ้าของและผู้สร้างวัตถุมงคลของวังหน้า-กรุวัดพระแก้ว-วัตถุมงคลหลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรทุกประเภทที่ข้าพเจ้ามีอยู่ , เพื่อนสนิทมิตรสหายทั้งหลาย เพื่อนสาราสัตว์น้อยใหญ่ เจ้ากรุงพาลี แม่พระธรณี แม่พระคงคา พระเพลิง พระพาย แม่พระโพสพ พระภูมิ-เจ้าที่ พระมหาฤาษีและพระฤาษีทุกๆตน พระพิรุณ พยายมราช นายนิริยบาล ทั้งท้าวจตุโลกะบาลทั้งสี่ ศิริพุทธอำมาตย์ ชั้นจาตุมะหาราชิกาเบื้องบนจนถึงที่สุด พรหมาเบื้องต่ำตั้งแต่มนุษย์โลก โดยรอบสุดขอบจักรวาลอนันตะจักรวาล และเทพยดาทั้งหลายตลอดทั้งอินทร์ พรหม ยม ยักษ์ คนธรรพ์ นาคา ขอให้มาอนุโมทนาในบุญกุศลที่ข้าพเจ้าได้ทำในครั้งนี้ด้วยเทอญ

อิมินาปุญญะกัมเมนะ ด้วยเดชะผลบุญแห่งข้าพเจ้า,ภรรยา และครอบครัว ได้ .............................. ขอถวายบุญกุศลแด่องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ ,พระปัจเจกพุทธเจ้าทุกๆพระองค์ ,คณะหลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรทั้งหมด ,พระอรหันต์ทุกๆพระองค์ ,พระมหาโพธิสัตว์และพระโพธิสัตว์ทุกๆพระองค์ ,คุณพระศรีรัตนตรัย , คุณบิดา มารดา ตัวข้าพเจ้าและทั้ง ๑๖ ชั้นฟ้า ๑๕ ชั้นดิน ผู้มีพระคุณ ญาติกาครูอุปัชฌาย์อาจารย์ ญาติสี่สกุลเจ็ดชั่วโคตรของข้าพเจ้า เจ้ากรรมนายเวร ปู่ ย่า ตา ยาย เทวดาประจำตัวข้าพเจ้า ,เทวดาประจำองค์พระพิมพ์ทุกองค์ ,พระมหากษัตริย์ทุกๆพระองค์ สมเด็จพระนเรศวรมหาราช,สมเด็จพระเอกาทศรถ,สมเด็จพระเจ้าตากสินมหาราช, พระบาทสมเด็จพระจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว ,พระบาทสมเด็จพระปิ่นเกล้า ,พระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว กรมพระราชวังบวรมหาสุรสิงหนาท ,พระยาพิชัยดาบหัก ,กรมพระราชวังบวรวิชัยชาญ ,กรมหลวงชุมพรเขตอุดมศักดิ์ ,พระสยามเทวาธิราช ,พระภูมิ-เจ้าที่ที่บ้านข้าพเจ้า ,แม่ย่านางรถของข้าพเจ้า,ผู้ที่เสียสละให้กับแผ่นดินไทยทุกท่าน ,ท่านผู้เสกทุกท่าน ,เจ้าของและผู้สร้างพระพิมพ์หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดร-พระพิมพ์สมเด็จเจ้าคุณกรมท่าทุกท่าน-พระพิมพ์ของวังหน้าและพระกรุวัดพระแก้วทุกท่าน, ท่านผู้เสกทุกท่าน เจ้าของและผู้สร้างวัตถุมงคลของวังหน้า-กรุวัดพระแก้ว-วัตถุมงคลหลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรทุกประเภทที่ข้าพเจ้ามีอยู่ , เพื่อนสนิทมิตรสหายทั้งหลาย เพื่อนสาราสัตว์น้อยใหญ่ เจ้ากรุงพาลี แม่พระธรณี แม่พระคงคา พระเพลิง พระพาย แม่พระโพสพ พระภูมิ-เจ้าที่ พระมหาฤาษีและพระฤาษีทุกๆตน พระพิรุณ พยายมราช นายนิริยบาล ทั้งท้าวจตุโลกะบาลทั้งสี่ ศิริพุทธอำมาตย์ ชั้นจาตุมะหาราชิกาเบื้องบนจนถึงที่สุด พรหมาเบื้องต่ำ และเทพยดาทั้งหลายตลอดทั้งอินทร์ พรหม ยม ยักษ์ คนธรรพ์ นาคา ขออุทิศส่วนบุญกุศล ตั้งแต่อเวจีขึ้นมาจนถึงมนุษย์โลก โดยรอบสุดขอบจักรวาลอนันตะจักรวาล ท่านทั้งหลายที่ต้องทุกข์ ขอให้พ้นจากทุกข์ ท่านทั้งหลายที่ท่านได้สุข ขอให้สุขยิ่งๆขึ้นไป ด้วยเดชะผลบุญแห่งข้าพเจ้าถวายและอุทิศไปให้นี้ จงเป็นอุปนิสัยปัจจัยให้ถึงพระนิพพานในปัจจุบันและอนาคตเบื้องหน้าโน้นเทอญ ฯ

พุทธังอนันตัง ธัมมังจัรวาลัง สังฆังนิพพานัง ปัจจโยโหนตุ

19. guawn

guawn เป็นที่รู้จักกันดี

27 ธันวาคม 2005
    วันนี้ ผมได้โอนเงินร่วมทำบุญ 2000 บาท ร่วมสร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้ง ณ สำนักสงฆ์ผาผึ้ง อ.บ้านเขว้า จ.ชัยภูมิ โดยโอนเงินเข้าบัญชีบมจ.ธนาคารกรุงไทย สาขาลาดพร้าว 102 บัญชีออมทรัพย์เลขที่ 189-0-13128-8 ชื่อบัญชี นางพิชญ์สินี ชาญปารีชญา ,นายอุเทน งามศิริ ,นายสิรเชษฏ์ ลีละสุนทเลิศ

อนุโมทนาสาธุครับ
    <!-- / message --><!-- sig -->

20. sithiphong

สำหรับท่านที่เข้ามาอ่าน แล้วมีความประสงค์ที่ร่วมทำบุญและรับพระพิมพ์ อาจจะดูไม่ทัน เนื่องจากในวันนึงๆ มีการคุยกันเยอะ แต่ถ้าเข้าไปดูในกระทู้ขอเชิญร่วมสร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้ง ณ สำนักสงฆ์ผาผึ้ง อ.บ้านเขว้า จ.ชัยภูมิ จะได้รับความสดวกกว่า ต้องขออภัยด้วยครับ

.