พระวังหน้า ที่หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรเสก ถ้าต้องการที่จะได้.....

ในห้อง 'งานบุญอื่นๆ' ตั้งกระทู้โดย sithiphong, 23 ธันวาคม 2005.

1. sithiphong

sithiphong เป็นที่รู้จักกันดี

งานบุญ ขอเชิญร่วมสร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้ง ณ สำนักสงฆ์ผาผึ้ง อ.บ้านเขว้า จ.ชัยภูมิ บมจ.ธนาคารกรุงไทย สาขาลาดพร้าว102 บช.ออมทรัพย์เลขที่ 1890-13128-8 ชื่อบัญชี นางพิชญ์สินี ชาญปารีชญา ,นายอุเทน งามศิริ ,นายสิรเชษฏ์ ลีละสุนทเลิศ

ชุดพิเศษ 2

1.ครั้งแรกในเดือน มกราคม 2550
    ผมนำเข้าพิธีพุทธาภิเษก การอาราธนาพระบารมี พระสิวลีเถระเจ้า ,พระอนุรุทเถระเจ้า ,พระอุปคุตเถระเจ้า และหลวงปู่พระอุตรเถระเจ้า
    ซึ่งผมเรียกพระพิมพ์ที่เข้าพิธีพุทธาภิเษกในครั้งนี้ว่า พระพิมพ์ชุดพิเศษ 2

2.ครั้งที่สองในเดือนกุมภาพันธ์ 2550
    ผมนำพระพิมพ์เข้าพิธีพุทธาภิเษก การอาราธนาพระบารมี พระสิวลีเถระเจ้า ,พระอนุรุทเถระเจ้า ,พระอุปคุตเถระเจ้า และหลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรทั้ง 5 พระองค์
    ซึ่งผมเรียกพระพิมพ์ที่นำเข้าพิธีพุทธาภิเษกในครั้งที่สองว่า พระพิมพ์ชุดพิเศษ 2

พระปิดตาวังหน้า(หลังแบบ)
    ร่วมทำบุญ 700 บาท/1องค์ จำนวน 2 องค์
    (พี่ท่านนึง จอง 1 องค์) คงเหลือ 1 องค์
    (คุณชวภณ จอง 1 องค์) หมดแล้ว ส่งพระพิมพ์แล้ว

พระสมเด็จวังหน้า
    ร่วมทำบุญ 700 บาท/1องค์ จำนวน 5 องค์
    (พี่ท่านนึง จอง 1 องค์) คงเหลือ 4 องค์
    (คุณชวภณ จอง 1 องค์) คงเหลือ 3 องค์ ส่งพระพิมพ์แล้ว
    (คุณnarin96 จอง 1 องค์) คงเหลือ 2 องค์ (โอนเงินร่วมบุญแล้ว) ส่งพระพิมพ์แล้ว
    (คุณ jirautes จอง 1 องค์) คงเหลือ 1 องค์ (โอนเงินร่วมบุญแล้ว) ส่งพระพิมพ์แล้ว

พระสมเด็จวังหน้า
    ร่วมทำบุญ 700 บาท/1องค์ จำนวน 5 องค์
    (พี่ท่านนึง จอง 1 องค์) คงเหลือ 4 องค์
    (คุณชวภณ จอง 1 องค์) คงเหลือ 3 องค์ ส่งพระพิมพ์แล้ว
    (คุณnarin96 จอง 1 องค์) คงเหลือ 2 องค์ (โอนเงินร่วมบุญแล้ว) ส่งพระพิมพ์แล้ว
    (คุณ jirautes จอง 1 องค์) คงเหลือ 1 องค์ โอนเงินร่วมบุญแล้ว) ส่งพระพิมพ์แล้ว
    (คุณเกสรซ์ จอง 1 องค์) หมดแล้ว (โอนเงินร่วมบุญแล้ว) รอส่งพระพิมพ์

พระสมเด็จหลังเบี้ย
    ร่วมทำบุญ 500 บาท/1องค์ จำนวน 5 องค์

พระสมเด็จไกเซอร์
    ร่วมทำบุญ 500 บาท/1องค์ จำนวน 5 องค์
    (คุณชวภณ จอง 1 องค์) คงเหลือ 3 องค์ (โอนเงินร่วมบุญแล้ว) ส่งพระพิมพ์แล้ว
    (คุณpucca2101 จอง 1 องค์) คงเหลือ 1 องค์ (โอนเงินร่วมบุญแล้ว) ส่งพระพิมพ์แล้ว

พระเก๋งจีนไตรโลกอุดร(เนื้อกรมท่า)
    (คุณชวภณ จอง 1 องค์) คงเหลือ 3 องค์ (โอนเงินร่วมบุญแล้ว) ส่งพระพิมพ์แล้ว
    (คุณเชน จอง 1 องค์) คงเหลือ 1 องค์ (โอนเงินร่วมบุญแล้ว) ส่งพระพิมพ์แล้ว
    (คุณเชน จอง 1 องค์) หมดแล้ว

พระเก๋งจีนไตรโลกอุดร(เนื้อปัญจสิริ)
    (คุณkwok จอง 1 องค์) คงเหลือ 2 องค์
    (คุณพรสว่าง 2008 จอง 1 องค์) คงเหลือ 1 องค์ (โอนเงินร่วมบุญแล้ว) ส่งพระพิมพ์แล้ว
    (คุณpucca 2101 จอง 1 องค์) หมดแล้ว (โอนเงินร่วมบุญแล้ว) ส่งพระพิมพ์แล้ว

พระสมเด็จ(เนื้อปัญจสิริ)
    ร่วมทำบุญ 500 บาท/1องค์ จำนวน 7 องค์
    (พี่ท่านนึง จอง 1 องค์) คงเหลือ 6 องค์
    (คุณชวภณ จอง 1 องค์) คงเหลือ 5 องค์ (โอนเงินร่วมบุญแล้ว) ส่งพระพิมพ์แล้ว
    (คุณnarin96 จอง 1 องค์) คงเหลือ 4 องค์ (โอนเงินร่วมบุญแล้ว) ส่งพระพิมพ์แล้ว
    (คุณ jirautes จอง 1 องค์) คงเหลือ 3 องค์ (โอนเงินร่วมบุญแล้ว) ส่งพระพิมพ์แล้ว
    (คุณwood6208 จอง 1 องค์) คงเหลือ 2 องค์
    (โอนเงินร่วมบุญแล้ว) ส่งพระพิมพ์แล้ว

พระปิดตาวังหน้า(สองหน้า)
    พระปิดตาวังหน้า สีดำ/1องค์ ร่วมทำบุญ 500 บาท จำนวน 5 องค์
    (คุณชวภณ จอง 1 องค์) คงเหลือ 4 องค์ (โอนเงินร่วมบุญแล้ว) ส่งพระพิมพ์แล้ว

พระปิดตาวังหน้า สีขาว/1องค์ ร่วมทำบุญ 500 บาท จำนวน 5 องค์
    (คุณชวภณ จอง 1 องค์) คงเหลือ 4 องค์ ส่งพระพิมพ์แล้ว
    (คุณpucca 2101 จอง 1 องค์) คงเหลือ 3 องค์ (โอนเงินร่วมบุญแล้ว) ส่งพระพิมพ์แล้ว

พระปิดตาสี่กร (เนื้อปัญจสิริและเนื้อกรมท่า)
    พระปิดตาสี่กร เนื้อปัญจสิริ/1องค์ ร่วมทำบุญ 500 บาท จำนวน 5 องค์
    (คุณชวภณ จอง 1 องค์) คงเหลือ 3 องค์ ส่งพระพิมพ์แล้ว (รอส่งเพิ่มเติม) ส่งพระพิมพ์แล้ว
    (คุณkwok จอง 1 องค์) คงเหลือ 2 องค์
    (คุณเทพารักษ์ จอง 1 องค์) คงเหลือ 1 องค์ (โอนเงินร่วมบุญแล้ว) ส่งพระพิมพ์แล้ว

พระปิดตาสี่กร เนื้อกรมท่า/1องค์ ร่วมทำบุญ 500 บาท จำนวน 5 องค์
    (คุณชวภณ จอง 1 องค์) คงเหลือ 3 องค์ ส่งพระพิมพ์แล้ว(รอส่งเพิ่มเติม) ส่งพระพิมพ์แล้ว
    (คุณเทพารักษ์ จอง 1 องค์) คงเหลือ 2 องค์ (โอนเงินร่วมบุญแล้ว) ส่งพระพิมพ์แล้ว
    (คุณเชน จอง 1 องค์) คงเหลือ 1 องค์ (โอนเงินร่วมบุญแล้ว) ส่งพระพิมพ์แล้ว

พระสมเด็จเจ้าคุณกรมท่า (รักแดงหรือชาด)
    ร่วมทำบุญ 500 บาท/1องค์ จำนวน 10 องค์
    (พี่ท่านนึง จอง 1 องค์) คงเหลือ 9 องค์
    (คุณชวภณ จอง 1 องค์) คงเหลือ 8 องค์ ส่งพระพิมพ์แล้ว
    (คุณเชน จอง 1 องค์) คงเหลือ 7 องค์ (โอนเงินร่วมบุญแล้ว) ส่งพระพิมพ์แล้ว
    (คุณonlyboon จอง 1 องค์) คงเหลือ 6 องค์ (โอนเงินร่วมบุญแล้ว) ส่งพระพิมพ์แล้ว
    (คุณพรสว่าง 2008 จอง 1 องค์) คงเหลือ 5 องค์ (โอนเงินร่วมบุญแล้ว) ส่งพระพิมพ์แล้ว

หมายเหตุ คุณพรหมประกาศิต ร่วมทำบุญ 5,000 บาท

โมทนาทุกบุญกับทุกๆท่านครับ

.
    <!-- / message --><!-- sig -->
    <!-- / message --><!-- sig -->

2. sithiphong

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sithiphong [​IMG]
    เรียน ท่านผู้อ่านทุกๆท่าน

ผมมีรูปหลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดร 5 พระองค์ ( หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดร 1.หลวงปู่พระอุตรเถระเจ้า 2.หลวงปู่พระโสณเถระเจ้า 3.หลวงปู่พระมูนียะเถระเจ้า(หลวงปู่อิเกสาโร)4.หลวงปู่พระฌาณียะเถระเจ้า(หลวงปู่ขรัวขี้เถ้า) 5.หลวงปู่พระภูริยะเถระเจ้า(หลวงปู่หน้าปาน) อธิษฐานจิตทั้ง 5 พระองค์) อยู่จำนวนหนึ่ง

และผมมีผ้ายันต์ครอบจักรวาล (รายละเอียดด้านล่าง) อยู่จำนวนหนึ่ง

ซึ่งท่านที่ร่วมทำบุญร่วมสร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้ง ณ สำนักสงฆ์ผาผึ้ง อ.บ้านเขว้า จ.ชัยภูมิ บมจ.ธนาคารกรุงไทย สาขาลาดพร้าว102 บช.ออมทรัพย์เลขที่ 1890-13128-8 ชื่อบัญชี นางพิชญ์สินี ชาญปารีชญา ,นายอุเทน งามศิริ ,นายสิรเชษฏ์ ลีละสุนทเลิศ ที่มีความประสงค์ที่จะขอรับไว้เพื่อบูชา โปรดแจ้งมาให้ผมทราบด้วยนะครับ

ส่วนรายละเอียดเรื่องของผ้ายันต์ครอบจักรวาล ตามนี้ครับ
    เชิญร่วมบุญผ้ายันต์ครอบจักรวาลรุ่นพิเศษเพื่อแจกจ่ายผู้ปฎิบัติงานใน 3 จังหวัดภาคใต้
    http://palungjit.org/showthread.php?p=583434
    http://www.palungjit.org/board/showt...434#post583434

เรื่องที่เกี่ยวข้องกับพิธีพุทธาภิเษก วันอังคารที่ 10 กรกฎาคม 2550<O:p</O:p
    กระทู้พระวังหน้า ที่หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรเสก ถ้าต้องการที่จะได้<O:p</O:p
    หลวงปู่สุภา กันตสีโล โพสที่ 6010 หน้าที่ 601<O:p</O:p
    หลวงปู่สุภา กันตสีโล โพสที่ 6034 หน้าที่ 604<O:p</O:p
    สำเร็จลุน โพสที่ 6138 หน้าที่ 614<O:p</O:p
    พระครูโพนเสม็ด (ญาคูขี้หอม) โพสที่ 6139 หน้าที่ 614<O:p</O:p
    พระอาจารย์สีทัตถ์ วัดท่าอุเทน นครพนม โพสที่ 6140 หน้าที่ 614<O:p</O:p
    พระอาจารย์สีทัตถ์ วัดท่าอุเทน นครพนม โพสที่ 6141,6142,6143 หน้าที่ 615<O:p</O:p
    พระครูโพนเสม็ด (ญาคูขี้หอม) โพสที่ 6176,6178,6179,6180 หน้าที่ 618<O:p</O:p
    พระอาจารย์สีทัตถ์ วัดท่าอุเทน นครพนม โพสที่ 6181,6182,6183,6184,6185 หน้าที่ 619<O:p</O:p
    พระครูวิหารกิจจานุการ (หลวงพ่อปาน) โพสที่ 6186,6187,6188 หน้าที่ 619<O:p</O:p
    พระราชพรหมยาน (หลวงพ่อฤาษีลิงดำ) โพสที่ 6189 หน้าที่ 619<O:p</O:p

ผ้ายันต์ครอบจักรวาลนี้ ได้รับการอธิษฐานจิต จาก หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดร 5 พระองค์ ,สำเร็จลุน พระครูโพนเสม็ด (ญาคูขี้หอม) พระอาจารย์สีทัตถ์ วัดท่าอุเทน นครพนม ,พระครูวิหารกิจจานุการ(หลวงพ่อปาน วัดบางนมโค) พระราชพรหมยาน (หลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง) , หลวงปู่สุภา กันตสีโล

โมทนาสาธุครับ<O:p</O:p

</TD></TR></TBODY></TABLE>

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ โชคชัยชนะ [​IMG]
    สำหรับผ้ายันต์ครอบจักรวาล ที่จะมอบให้กับท่านที่ร่วมสร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้ง ถ้าหากว่า งานสร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้งเสร็จเรียบร้อย หรือผมเห็นว่า สมควรที่จะยุติการมอบผ้ายันต์ ผมก็จะไม่นำมามอบให้อีกนะครับ เป็นผ้ายันต์ที่รวมองค์ผู้อธิษฐานจิตไว้ถึง 3 สาย ซึ่งไม่ธรรมดาครับ

สำหรับการมอบผ้ายันต์ให้กับทหารๆ ที่ผ่านมา เท่าที่ตรวจสอบมานั้น ยังไม่มีผู้ที่ได้รับอันตรายเลยครับ

โมทนาสาธุครับ

.

อย่าลืมแจ้งมานะครับ สำหรับท่านที่ร่วมบุญสร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้งทุกๆท่านครับ

กำหนดการ งานยกฉัตรที่พระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้ง ณ สำนักสงฆ์ผาผึ้ง อ.บ้านเขว้า จ.ชัยภูมิ ครับ

โมทนาบุญทุกๆท่านครับ

<!-- / message --><!-- attachments -->คณะหลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดร 1.หลวงปู่พระอุตรเถระเจ้า 2.หลวงปู่พระโสณเถระเจ้า 3.หลวงปู่พระมูนียะเถระเจ้า(หลวงปู่อิเกสาโร)4.หลวงปู่พระฌาณียะเถระเจ้า(หลวงปู่ขรัวขี้เถ้า) 5.หลวงปู่พระภูริยะเถระเจ้า(หลวงปู่หน้าปาน)124471124711982
    ขอความเมตตาช่วยต่อชีวิตพระเณรบช.ออมทรัพย์ 2030-06304-5 บัญชี รร.พระปริยัติธรรมบ่อเงินบ่อทอง บมจ.ธ.กรุงไทย สาขาพนมสารคาม
    ขอเชิญร่วมสร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้ง ณ สำนักสงฆ์ผาผึ้ง อ.บ้านเขว้า จ.ชัยภูมิ บมจ.ธนาคารกรุงไทย สาขาลาดพร้าว102 บช.ออมทรัพย์เลขที่ 1890-13128-8 ชื่อบัญชี นางพิชญ์สินี ชาญปารีชญา ,นายอุเทน งามศิริ ,นายสิรเชษฏ์ ลีละสุนทเลิศ
    ประวัติหลวงปู่โลกอุดรประวัติหลวงปู่เทพโลกอุดรพระวังหน้า ที่หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรเสก ถ้าต้องการที่จะได้

ผมขออธิบายลิงค์ที่ลายเซ็นผมนะครับ เผื่อจะมีบางท่านที่ไม่ทราบ

1.คณะหลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดร 1.หลวงปู่พระอุตรเถระเจ้า 2.หลวงปู่พระโสณเถระเจ้า 3.หลวงปู่พระมูนียะเถระเจ้า(หลวงปู่อิเกสาโร)4.หลวงปู่พระฌาณียะเถระเจ้า(หลวงปู่ขรัวขี้เถ้า) 5.หลวงปู่พระภูริยะเถระเจ้า(หลวงปู่หน้าปาน)

เป็นลิงค์ของกระทู้พระวังหน้าฯ จะไปที่หน้าแรกครับ
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 border=0><TBODY><TR vAlign=bottom><TD>[​IMG]</TD><TD></TD><TD width="100%">palungjit.org > พุทธศาสนา > พระเครื่อง - วัตถุมงคล</TD></TR><TR><TD class=navbar style="FONT-SIZE: 10pt; PADDING-TOP: 1px" colSpan=3>[​IMG] พระวังหน้า ที่หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรเสก ถ้าต้องการที่จะได้..... </TD></TR></TBODY></TABLE>
    http://palungjit.org/showthread.php?t=22445

2.124471124711982
    ตัวเลข ต้องไปดูเอง ไม่อธิบายครับ

3.ขอความเมตตาช่วยต่อชีวิตพระเณร
    เป็นกระทู้ที่คุณพสภัส (คุณโต) ตั้งขึ้นเพื่อขอความช่วยเหลือ ที่ สนส.บ่อเงินบ่อทองครับ จะวิ่งไปที่หน้าแรก

<TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 border=0><TBODY><TR vAlign=bottom><TD>[​IMG]</TD><TD></TD><TD width="100%">palungjit.org > พลังจิต > ศูนย์ ประชาสัมพันธ์ > งานบุญ ที่ไม่เข้าหมวดใดๆ</TD></TR><TR><TD class=navbar style="FONT-SIZE: 10pt; PADDING-TOP: 1px" colSpan=3>[​IMG] ขอความเมตตาช่วยต่อชีวิต พระเณร </TD></TR></TBODY></TABLE>
    http://palungjit.org/showthread.php?t=21733

4.ขอเชิญร่วมสร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้ง ณ สำนักสงฆ์ผาผึ้ง อ.บ้านเขว้า จ.ชัยภูมิ
    เป็นกระทู้ที่ผมตั้งขึ้น เพื่อร่วมสร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้ง ที่อยู่หมวดประชาสัมพันธ์ จะวิ่งไปที่หน้าแรกครับ

<TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 border=0><TBODY><TR vAlign=bottom><TD>[​IMG]</TD><TD></TD><TD width="100%">palungjit.org > พลังจิต > ศูนย์ ประชาสัมพันธ์ > พระพุทธรูป - วัด โบสถ์ วิหาร - สิ่งก่อสร้าง</TD></TR><TR><TD class=navbar style="FONT-SIZE: 10pt; PADDING-TOP: 1px" colSpan=3>[​IMG] ขอเชิญร่วมสร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้ง ณ สำนักสงฆ์ผาผึ้ง อ.บ้านเขว้า จ.ชัยภูมิ </TD></TR></TBODY></TABLE>
    http://palungjit.org/showthread.php?t=68899

5.ประวัติหลวงปู่โลกอุดร
    เป็นลิงค์ไปที่กระทู้ที่ผมตั้งขึ้น เป็นประวัติของหลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรครับ จะไปที่หน้าแรกเช่นกัน

<TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 border=0><TBODY><TR vAlign=bottom><TD>[​IMG]</TD><TD></TD><TD width="100%">palungjit.org > พุทธศาสนา > อภิญญา - กรรมฐาน</TD></TR><TR><TD class=navbar style="FONT-SIZE: 10pt; PADDING-TOP: 1px" colSpan=3>[​IMG] ประวัติหลวงปู่เทพโลกอุดร </TD></TR></TBODY></TABLE>
    http://palungjit.org/showthread.php?t=91379

6.ประวัติหลวงปู่
    เป็นลิงค์ไปที่ เว็บวัดถ้ำเมืองนะ เป็นประวัติหลวงปุ่บรมครูเทพโลกอุดร แต่ปัจจุบัน ทางเว็บวัดถ้ำเมืองนะ ได้ลบกระทู้นี้แล้ว(ส่วนเรื่องของการลบ ผมขอไม่กล่าวถึง)

7.เทพโลกอุดร
    เป็นลิงค์ไปที่กระทู้ ประวัติหลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดร ที่เว็บลานธรรมจักรครับ

ลานธรรมจักร &raquo; ประวัติและปฏิปทาของครูบาอาจารย์
    หลวงปู่เทพโลกอุดร
    http://www.dhammajak.net/board/viewtopic.php?t=14333

8.พระวังหน้า ที่หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรเสก ถ้าต้องการที่จะได้
    เป็นลิงค์ของกระทู้นี้เอง แต่ก็จะไปที่หน้าแรกครับ
    โมทนาสาธุครับ

3. sithiphong

ไว้ผมมีโอกาส ผมจะขอให้เพื่อนไปช่วยถ่ายรูป "พระบรมสารีริกธาตุ พระเสโทธาตุ ขององค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า พระนาม สมณโคดม" มาให้ผู้อ่านกระทู้พระวังหน้า ที่หลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดรเสก ถ้าต้องการที่จะได้ <!-- / sig --> ได้สักการะและชมกัน

ต้องบอกว่า สวยงามมากครับ วรรณะเพชร ผมเคยอัญเชิญพระบรมสารีริกธาตุ พระเสโทธาตุ ถวายพระอาจารย์รูปหนึ่ง วันนั้นมีผู้ที่นำกล้องถ่ายรูปไปด้วย ได้ถ่ายรุป ปรากฎว่ารูปที่ถ่าย สวยงามระยิบระยับตามากครับ

.

4. sithiphong

ขอเก็บไว้ก่อนครับ
    http://www.chaipat.or.th/chaipat/ind...d=20&Itemid=58
    การบริจาคสมทบมูลนิธิชัยพัฒนา <B>
    1. บริจาคโดยโอนผ่านทางธนาคาร ดังนี้

- บริจาคสมทบมูลนิธิชัยพัฒนา

ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาย่อยสวนจิตรลดา ชื่อบัญชี มูลนิธิชัยพัฒนา
    บัญชีออมทรัพย์ เลขที่บัญชี 067-2-00011-9

- บริจาคช่วยเหลือผู้ประสบภัยภาคใต้

ธนาคารทหารไทย สาขาสนามเสือป่า ชื่อบัญชี กองทุนบูรณะฟื้นฟูภาคใต้

บัญชีออมทรัพย์ เลขที่บัญชี 046-2-40205-8

- บริจาคสมทบวัดพระราม 9 กาญจนาภิเษก
    ธนาคารทหารไทย สาขาตรีเพชร ชื่อบัญชี มูลนิธิชัยพัฒนา (สร้างวัดพระราม 9)
    บัญชีออมทรัพย์ เลขที่บัญชี 092-2-01722-3

2. บริจาคเป็นธนาณัติ / ตั๋วแลกเงินไปษณีย์

กรุณาสั่งจ่าย มูลนิธิชัยพัฒนา
    ปณ. จิตรลดา กรุงเทพมหานคร 10303

กรณีโอนเงินผ่านทางธนาคาร : ใคร่ขอความกรุณาผู้บริจาคนำสำเนาใบโอนเงิน
    พร้อมเขียนชื่อ - ที่อยู่ พร้อมเบอร์ติดต่อกลับอย่างชัดเจน
    ส่งกลับมาที่ โทรศัพท์ 0-2282-4425-8 และ 0-2282-3338
    โทรสาร 0-2282-3339

หมายเหตุ จำนวนเงินที่บริจาคสามารถนำไปลดหย่อนภาษีเงินได้ภายในปีที่บริจาค

มูลนิธิพระดาบส
    http://www.onec.go.th/coleg/dabot/dabot6.htm

<TABLE cellSpacing=0 cellPadding=0 width=615 align=center border=0><TBODY><TR><TD width=65>

</TD><TD width=33></TD><TD width=63></TD><TD width=72></TD><TD width=45></TD><TD width=42>

</TD><TD width=28>

</TD><TD>

</TD></TR><TR><TD height=21>

</TD><TD>

</TD><TD>

</TD><TD>

</TD><TD vAlign=center bgColor=#f7ef73 colSpan=2>การบริจาค

</TD><TD>

</TD><TD>

</TD><TD>

</TD><TD>

</TD><TD>

</TD></TR><TR><TD height=13>

</TD><TD>

</TD><TD>

</TD><TD>

</TD><TD>

</TD><TD>

</TD><TD>

</TD><TD>

</TD><TD>

</TD><TD>

</TD><TD>

</TD></TR><TR><TD height=172>

</TD><TD vAlign=top colSpan=8>การบริจาคเงินเพื่อโดยเสด็จพระราชกุศล

สมทบทุน มูลนิธิพระดาบสสามารถทำได้โดยวิธีดังต่อไปนี้

5. nongnooo

nongnooo เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2006
    555นำมาบอกกลางอากาศเลยครับ ก็แล้วแต่วาสนาครับ ถ้าเป็นการไปเช่าหรือหาจากผู้ที่มาปล่อยทำกำไรต้องคิดให้มากๆนะครับแต่ถ้าคิดว่าเป็นการทำบุญกุศลก็อีกเรื่องครับ ถือเป็นกำลังใจจากการทำบุญครับ บางท่านถือว่าโชคดีมากมาพบผู้รู้เลย ก็สามารถได้ในสิ่งที่ดีๆเลย แต่ในมุมกลับกันครับ ท่านก็มองว่าได้มาอย่างง่ายๆปล่อยไปโดยไม่รู้ค่า หลังจากที่ได้มาแล้ว ผมเชื่อว่าทั้งผม คุณsithiphong และคุณเพชร ต่างหวงแหน และรู้คุณค่า พระพิมพ์ที่ได้รับมาทั้งหมดเพราะได้ผ่านอะไรกันมาพอสมควรครับ บางอย่างถึงแม้ว่าผมยังไม่มีในพิมพ์นั้นแต่เป็นพระพิมพ์ที่หาได้ยาก ผมก็แบ่งปันให้กับผู้ที่ทราบค่าครับ ก็เป็นไปตามวาระแต่ละท่าน ผู้ที่ปรามาสก็ดำเนินการต่อไป เราก็ยังต้องศึกษาและรักษากันต่อไปครับ(*)

6. sithiphong

เรื่องของการร่วมบุญในกระทู้นี้ ผมขอแจ้งว่า ผมไม่เคยให้ทุกๆท่านที่ร่วมบุญในกระทู้นี้ โอนเงินเข้าบัญชีของผมโดยตรงเลย เพราะว่า ผมไม่มีเวลาที่จะตรวจดูเงินโอนในบัญชีของผมเอง และไม่มีเวลาที่จะโอนเงินจากบัญชีผมไปยังบัญชีที่เปิดไว้เพื่องานบุญ อีกประการก็คือ มีบัญชีที่เปิดไว้เพื่องานบุญ(สร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้ง) อยู่แล้ว บัญชีนี้ผมเองก็ไม่สามารถที่จะเข้าไปยุ่งเกี่ยวได้

แม้แต่ค่าจัดส่งพระพิมพ์ที่มอบให้กับท่านที่ร่วมทำบุญ เมื่อก่อนนี้ผมก็เป็นผู้ที่จ่ายค่าจัดส่งเอง แต่ต่อมาก็มีพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ในคณะผม เข้ามาร่วมบุญในค่าจัดส่งพระพิมพ์ให้กับท่านที่ร่วมทำบุญ ( มีหลายๆท่านมาบอกผมว่า ขอร่วมด้วย จริงๆผมสามารถที่จะออกให้ได้ เนื่องจากค่าจัดส่งพระพิมพ์นั้น เป็นค่าส่งตัวเอง ไปให้ถึงจุดมุ่งหมายให้เร็วขึ้น แต่สุดท้ายผมต้องรับเงินที่หลายๆท่าน ร่วมเป็นค่าจัดส่งพระพิมพ์ให้กับผู้ร่วมทำบุญ ผมกลัวไปขวางบุญ แต่ปัจจุบันผมขออนุญาตไม่รับนะครับ เนื่องจากยังมีเงินอยู่ที่ผมอีกพันกว่าบาท ยังใช้ไม่หมด)

เรื่องของบัญชีที่ใช้ในการ ร่วมสร้างพระเจดีย์ศรีชัยผาผึ้ง ณ สำนักสงฆ์ผาผึ้ง อ.บ้านเขว้า จ.ชัยภูมิ บมจ.ธนาคารกรุงไทย สาขาลาดพร้าว102 บช.ออมทรัพย์เลขที่ 1890-13128-8 ชื่อบัญชี นางพิชญ์สินี ชาญปารีชญา ,นายอุเทน งามศิริ ,นายสิรเชษฏ์ ลีละสุนทเลิศ จะมีผู้ที่มีอำนาจการเบิกจ่ายอยู่ 3 ท่าน ตามชื่อบัญชี แต่การเบิกจ่ายต้องได้รับอนุมัติจาก พระอาจารย์นิลก่อนทุกๆครั้ง

อีกเรื่องที่สำคัญ ผมขี้เกียจต้องไปรับผิดชอบในเงินของท่านที่จะร่วมทำบุญ แค่นี้ทั้งงานหลวง งานราษฎร์ งานบุญ ก็ท่วมหัว เกือบลืม ผมยังรับผิดชอบเงินที่พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ หลายๆท่านในคณะผม นำเงินมาให้ผม เวลาที่ผมไปทำบุญที่ไหน ก็ให้ผมใช้เงินที่ผมรับมาด้วย และผมยังเป็นผู้ที่เก็บเงินในกลุ่มที่ทำงานผมอีก แค่นี้ก็ปวดหัวมากๆแล้วครับ

โมทนาบุญกับทุกๆท่านครับ

7. sithiphong

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sithiphong [​IMG]
    ขี้เกียจรอคำตอบกัน คุณnongnooo ไปบูชามาองค์ละ 25,000 บาทครับ

คุณnongnooo บอกว่า ก็ไม่เป็นไร ถือว่าทำบุญไป เนื่องจากไปทำบุญและขอรับพระสมเด็จเนื้อปัญจสิริ ด้านหลังครุฑ 2 ตัว แถมไม่ทันสมเด็จพระพุฒาจารย์โต พรหมรังสีและหลวงปู่บรมครูเทพโลกอุดร อธิษฐานจิตซะด้วย

.

แต่มีบางคน โดนไป 80,000 บาท นะครับ
    เพียง 1องค์เท่านั้น ไม่ใช่หลายองค์ครับ หุหุหุ

.

8. sithiphong

.
    พระพิมพ์(พระเครื่อง)เป็นพระวังหน้า (ตามรูปนี้) ผมไม่ขอแจ้งว่า เดิมหลวงปู่องค์ไหนเป็นผู้อธิษฐานจิต แต่ปัจจุบัน ได้รับพระเมตตา องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า พระนาม กุกุกสันโธ อธิษฐานจิตครับ

คุณ...... ,คุณ......

ช่วยดูให้หน่อยว่า พระพิมพ์(พระเครื่อง) ในรูปนี้ เป็นพระแท้หรือพระเก๊ เมื่อตอบแล้ว ขอให้ผู้ที่ตอบและผม ไม่เป็นเจ้ากรรมนายเวรกันตลอดไป และไม่รู้จักกันตลอดไป

.

9. sithiphong

ขอไปในกระทู้ "พระเก๊มาจากไหน" ซักกะหน่อย หุหุหุ

.

10. sithiphong

"พระเก๊มาจากไหน"
    http://palungjit.org/showthread.php?p=1183843#post1183843

พระพิมพ์(พระเครื่อง)เป็นพระวังหน้า (ตามรูปนี้) ผมไม่ขอแจ้งว่า เดิมหลวงปู่องค์ไหนเป็นผู้อธิษฐานจิต แต่ปัจจุบัน ได้รับพระเมตตา องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า พระนาม กุกุกสันโธ อธิษฐานจิตครับ

คุณมันตรัย ,คุณปทุมธานี ,คุณเด็กวัดป่า<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1179325", true); </SCRIPT> ,คุณอดุลย์ เมธีกุล และท่านอื่นๆ

ช่วยดูให้หน่อยว่า พระพิมพ์(พระเครื่อง) ในรูปนี้ เป็นพระแท้หรือพระเก๊
    เมื่อตอบแล้ว ขอให้ผู้ที่ตอบและผม ไม่เป็นเจ้ากรรมนายเวรกันตลอดไป และไม่รู้จักกันตลอดไป

.
    <!-- / message --><!-- sig --><!-- / message --><!-- sig -->

11. sithiphong

จะดูว่า มีใครตอบบ้างหรือเปล่า
    ขอครั้งเดียว ครั้งเดียวจริงๆ ขอให้ตอบ

55555555555555555

.

12. sithiphong

13. sithiphong

อ้างอิง:
    http://palungjit.org/showthrea...43#post1183843

คุณมันตรัย ,คุณปทุมธานี ,คุณเด็กวัดป่า<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1179325", true); </SCRIPT> ,คุณอดุลย์ เมธีกุล และท่านอื่นๆ

ช่วยดูให้หน่อยว่า พระพิมพ์(พระเครื่อง) ในรูปนี้ เป็นพระแท้หรือพระเก๊
    เมื่อตอบแล้ว ขอให้ผู้ที่ตอบและผม ไม่เป็นเจ้ากรรมนายเวรกันตลอดไป และไม่รู้จักกันตลอดไป

.
    <!-- / message --><!-- sig --><!-- / message --><!-- sig -->

เกรงว่าจะช้าไป ผมจะpm ไปที่ 4 ฅนนี้

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><THEAD><TR><TD class=tcat style="PADDING-RIGHT: 0px; PADDING-LEFT: 6px; PADDING-BOTTOM: 6px; PADDING-TOP: 6px" colSpan=4>ข้อความส่วนตัวในแฟ้ม: Items ที่ส่งไปแล้ว<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("nav_pmfolders.messagelist"); </SCRIPT> [​IMG] </TD></TR></THEAD><TBODY><TR><TD class=alt2 ondblclick="toggle_collapse('pmf-1_today')" style="PADDING-BOTTOM: 3px; CURSOR: pointer; PADDING-TOP: 3px; BORDER-BOTTOM: 1px outset" width="100%" colSpan=3><LABEL for=checkall_-1_today>ข้อความ: 4</LABEL> [​IMG] วันนี้
    </TD><TD class=alt2 style="PADDING-RIGHT: 0px; PADDING-LEFT: 0px; PADDING-BOTTOM: 0px; PADDING-TOP: 0px; BORDER-BOTTOM: 1px outset" align=middle><INPUT id=checkall_-1_today title="Select / deselect all in this time period" onclick="check_all_group(this, '-1_today')" type=checkbox></TD></TR></TBODY><TBODY id=collapseobj_pmf-1_today><TR><TD class=alt1>[​IMG]</TD><TD class=alt2> </TD><TD class=alt1Active id=m482899 width="100%">09-05-2008 "พระเก๊มาจากไหน"
    07:46 PM <!--ตั้งจิต-->ตั้งจิต, <!--ปทุมธานี-->ปทุมธานี, <!--มันตรัย-->มันตรัย, <!--อดุลย์ เมธีกุล-->อดุลย์ เมธีกุล, <!--เด็กวัดป่า-->เด็กวัดป่า, <!--:::เพชร:::-->:::เพชร:::, <!--nongnooo-->nongnooo
    <TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=tcat colSpan=2>ข้อความส่วนตัว: "พระเก๊มาจากไหน"</TD></TR><TR><TD class=alt1>Recipients: <!--มันตรัย-->มันตรัย, <!--เด็กวัดป่า-->เด็กวัดป่า, <!--อดุลย์ เมธีกุล-->อดุลย์ เมธีกุล, <!--ปทุมธานี-->ปทุมธานี
    Recipients (BCC): <!--:::เพชร:::-->:::เพชร:::, <!--nongnooo-->nongnooo, <!--ตั้งจิต-->ตั้งจิต</TD></TR></TBODY></TABLE><!-- post # --><TABLE class=tborder id=post cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid"><!-- status icon and date -->[​IMG] วันนี้, 07:46 PM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right> </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>sithiphong<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_", true); </SCRIPT>
    สมาชิก ยอดนิยม
    สมาชิกยอดฮิต

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: วันนี้ 07:47 PM
    ได้ให้อนุโมทนา 5,222 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 131,712 ครั้ง ใน 17,919 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 13765 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_ style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- icon and title -->"พระเก๊มาจากไหน"
    <HR style="COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->"พระเก๊มาจากไหน"

http://palungjit.org/showthrea...43#post1183843

.
    <!-- / message --><!-- sig --></TD></TR></TBODY></TABLE>

.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 พฤษภาคม 2008
  14. sithiphong

ผมได้ Fwd ไปยัง ผู้ดูแลหมวดพระเครื่องแล้วครับ

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><THEAD><TR><TD class=tcat style="PADDING-RIGHT: 0px; PADDING-LEFT: 6px; PADDING-BOTTOM: 6px; PADDING-TOP: 6px" colSpan=4><LABEL for=checkall_all>ข้อความ: 1193 <INPUT id=checkall_all title="Check / Uncheck All" onclick=js_check_all(this.form) type=checkbox name=allbox> </LABEL>ข้อความส่วนตัวในแฟ้ม: Items ที่ส่งไปแล้ว<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("nav_pmfolders.messagelist"); </SCRIPT> [​IMG] </TD></TR></THEAD><TBODY><TR><TD class=alt2 ondblclick="toggle_collapse('pmf-1_today')" style="PADDING-BOTTOM: 3px; CURSOR: pointer; PADDING-TOP: 3px; BORDER-BOTTOM: 1px outset" width="100%" colSpan=3><LABEL for=checkall_-1_today>ข้อความ: 5</LABEL> [​IMG] วันนี้
    </TD><TD class=alt2 style="PADDING-RIGHT: 0px; PADDING-LEFT: 0px; PADDING-BOTTOM: 0px; PADDING-TOP: 0px; BORDER-BOTTOM: 1px outset" align=middle><INPUT id=checkall_-1_today title="Select / deselect all in this time period" onclick="check_all_group(this, '-1_today')" type=checkbox></TD></TR></TBODY><TBODY id=collapseobj_pmf-1_today><TR><TD class=alt1>[​IMG]</TD><TD class=alt2> </TD><TD class=alt1Active id=m482909 width="100%">09-05-2008 FW: "พระเก๊มาจากไหน"
    07:51 PM <!--joni_buddhist-->joni_buddhist, <!--Pattana-->Pattana
    <TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=tcat colSpan=2>ข้อความส่วนตัว: FW: "พระเก๊มาจากไหน"</TD></TR><TR><TD class=alt1>Recipients: <!--joni_buddhist-->joni_buddhist, <!--Pattana-->Pattana
    </TD></TR></TBODY></TABLE><!-- post # --><TABLE class=tborder id=post cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid"><!-- status icon and date -->[​IMG] วันนี้, 07:51 PM <!-- / status icon and date --></TD><TD class=thead style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 1px solid; FONT-WEIGHT: normal; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid" align=right> </TD></TR><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>sithiphong<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_", true); </SCRIPT>
    สมาชิก ยอดนิยม
    สมาชิกยอดฮิต

เข้ามาครั้งสุดท้ายเมื่อ: วันนี้ 07:53 PM
    ได้ให้อนุโมทนา 5,222 ครั้ง
    ได้รับอนุโมทนา 131,718 ครั้ง ใน 17,925 โพส <!-- End Post Thank You Hack -->
    พลังการให้คะแนน: 13765 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_ style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- icon and title -->FW: "พระเก๊มาจากไหน"
    <HR style="COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- / icon and title --><!-- message -->อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ sithiphong

.

15. sithiphong

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="99%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=tcat>สมาชิกที่ กล่าวคำ " อนุโมทนา สาธุ " กับข้อความของ คุณ sithiphong ที่เขียนไว้ทางด้านบน </TD></TR><TR><TD class=alt2 height=29>[​IMG] nongnooo (วันนี้) </TD></TR></TBODY></TABLE>

คุณnongnooo ผมเตือนคุณแล้วนะ เรื่องของการ " อนุโมทนา สาธุ " คิคิคิ
    (tm-love)
    .

16. sithiphong

17. sithiphong

18. nongnooo

nongnooo เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2006
    ผมโมทนาท่านหัวหน้า ผมไม่ได้โมทนาเรื่องอื่นคร๊าบ555

19. sithiphong

คุณnongnooo กระทู้ทางโน้นฮอตแตกแล้ว
    http://palungjit.org/showthread.php?t=127353&page=3
    <TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 22 คน ( เป็นสมาชิก 1 คน และ บุคคลทั่วไป 21 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"></TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>sithiphong </TD></TR></TBODY></TABLE>

20. sithiphong