พระสมเด็จ ทีบ้านนำมาล้างคาบลักหลุด

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย teraprat, 15 กันยายน 2012.

1. crodile

crodile เป็นที่รู้จักกันดี

26 มิถุนายน 2006
    ขอบคุณครับท่านทวนเทพไม่ได้คุยกันตั้งนาน...คงสบายดีเช่นกันนะครับผม.....:cool:

2. teraprat

teraprat เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณพี่ชัย ทีใจดีสละเวลามาให้คำแนะนำดีๆ ใจผมก็อยากนำพระไปลองประกวดดูเหมื่อนกันครับ แต่ตัวเองประสบกานณ์ด้านนี้น้อยเลยต้องมาลองถามพี่ๆให้แน่ใจซะก่อนครับ พระสมเด็จดีๆ ผมเข้าใจว่าไม่ใช่จะได้มาโดยง่ายๆยิ่งคนต้องการมาก ผมเลยมาลองถามเพื่อความมั่นใจ เพาะผมไม่ทราบจริงๆว่าพระสมเด็จองค์นี้จะได้สัก 50หรือ60%ถ้าได้ดูแล้วพอมีเค้า ผมคงต้องลองพาพระท่านไปการันตี อีกเป็นแน่ ว่าแต่ที่พี่ชัยว่างานประกวดพระที่ พระปะแดง เขาจัดวันทีเท่าไหล่ครับรบกวนขอข้อมูลด้วยนะครับ